ผู้เขียน หัวข้อ: น้องใหม่อยากสักครับ ขอคำแนะนำหน่อยครับ  (อ่าน 2849 ครั้ง)

ออฟไลน์ hanuman88

• ตติยะ
    • อีเมล
ผมอยากสักยันต์ลายเสือครับ ๒ ตัว ที่ขาแข้งได้ใหมครับ เสือโคร่งและเสือสมิงของหลวงพ่อเปิ่น มีใหมครับ(ถ้าไม่มีต้องขอโทษด้วยนะครับไม่รู้จริง) เคยเห็นรูปในเน็ตนะครับ พุทธคุณป้องกันอันตรายจากสิ่งต่างๆรอบตัว เป็นสิริมงคลและมีอำนาจวาสนานะครับ ต้องทำไงบ้างครับ บอกหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
ค่อยเป็นค่อยไปดีไหมครับ ค่อยๆลงยันต์ครูก่อน พอถึงเวลาที่เหมาะสมค่อยลงเสือดีไหมครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ นะโมพุทธายะ

• จตุตถะ
วัดบางพระเราเริ่มจากยันต์ครูก่อนครับ เก้ายอด งบน้ำอ้อย พุฒซ้อน ..แล้วค่อยต่อครับ

ปล.ขอลายได้ครับ แต่อาจไม่ได้อย่างที่ขอ แล้วแต่พระอาจารย์จะเห็นสมควร  :002:

แขนขวาสักรงเป็นองค์นารายณ์          แขนซ้ายสักชาดเป็นราชสีห์
ขาขวาหมึกสักพยัคฆี                       ขาซ้ายสักหมีมีกำลัง
สักอุระรูปพระโมคคัลลาน์                  ภควัมปิดตานั้นสักหลัง
สีข้างสักอักขระนะจังงัง                    ศรีษะฝังพลอยนิลเม็ดจินดา
ฝังเข็มแล่มทองไว้สองไหล่                ฝังเพชรเม็ดใหญ่ไว้แสกหน้า
ฝังก้อนเหล็กไหลไว้อุรา                    ข้างหลังฝังเทียนคล้าแก้วตาแมว

ออฟไลน์ boy12

• จตุตถะ
  • คิดดี ทำดี
ขอบคุรนะ
boy ขอบคุณทุกคนครับ

ออฟไลน์ boy12

• จตุตถะ
  • คิดดี ทำดี
 :075:ขออภัยพิมพ์ผิด

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ตามนั้น ครับ ลองขอดู ก่อน จะได้หรือไม่ได้ แล้วแต่พระอาจารย์จะเมตตา ต่อไป ครับ

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
ตามที่พี่ๆ แนะนำครับ  ถ้ายังไม่มียันต์ครูก็คงจะได้ยันต์ครูมาก่อน  ถึงเวลาที่เหมาะสม เสือก็จะได้มาเอง

ผมเชื่อมั่นในการวางยันต์ของพระอาจารย์ครับ ถ้าท่านวางให้รูปเดียวทั้งหลัง ออกมาสวยแน่ๆ

อะไรที่เหมาะสมก็จะได้มาเองครับ  เพื่อนผมอยากได้เสือ ๒ ข้าง ยังได้เป็นบัวแก้ว-บัวขวัญมาแทน ซึ่งตรงกับการงานของเพื่อนครับ

ทำงานเอนเตอร์เทนคนมากมาย จะมีเสือไปข่มเขาทำไม พระอาจารย์วางได้ลงตัวมากๆ ครับ วางตามความเหมาะสมและการงาน

ศรัทธาอย่างเชื่อมั่นไว้่ครับ จะได้ในสิ่งที่เราหวังไว้ โดยไม่ต้องขอ   

เป็นกำลังใจให้ครับผม :016: :016:

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
เรื่องการสักยันต์ ของวัดบางพระ ไม่จำเป็นเสมอไปที่จะต้องสักยันต์ครูก่อน แต่ควรสักยันต์เก้ายอดก่อน ตามความเหมาะสม บางคนขอยันต์ 5 แถว เลย ขอเสือเลย และขอได้ แล้วแต่ท่านจะจัดให้อาจารย์สักที่ขอไม่ได้ แล้วแต่ท่านจะสักให้ ต้องได้ยันต์ครูครบก่อน คือ พระอาจารย์แป้ว อาจารย์ปิ๊ก ส่วนท่านอื่น
ไม่ทราบ เคยขอหลวงพี่ญา เก้ายอด สาริกา แล้วพระพิคเณศ เลย

ออฟไลน์ กุ๊งกิ๊ง

• สัตตมะ
  • **
  • *_*..ปิดทองใต้ฐานพระ..*_*
    • หมู่บ้านคาถาอาคม บริหารโดย Kungking
เรื่องการสักยันต์ ของวัดบางพระ ไม่จำเป็นเสมอไปที่จะต้องสักยันต์ครูก่อน แต่ควรสักยันต์เก้ายอดก่อน ตามความเหมาะสม บางคนขอยันต์ 5 แถว เลย ขอเสือเลย และขอได้ แล้วแต่ท่านจะจัดให้อาจารย์สักที่ขอไม่ได้ แล้วแต่ท่านจะสักให้ ต้องได้ยันต์ครูครบก่อน คือ พระอาจารย์แป้ว อาจารย์ปิ๊ก ส่วนท่านอื่น
ไม่ทราบ เคยขอหลวงพี่ญา เก้ายอด สาริกา แล้วพระพิคเณศ เลย

กระผมขอสนับสนุนความคิดเห็นของพี่สายันครับ   :053:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
เคยสักมาก่อนหรือเปล่าครับ
เพราะการที่จะสักเสือเลย สองข้าง
ค่อนข้างยาก มากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
เพราะวัดบางพระการที่จะสักตามตำแหน่งที่อยากได้ตามใจเรานั้น
โอกาสเป็นไปได้มีครับ แต่ไม่สูง!!!!!!!!!!
ถ้ายังไม่เคยสักผมว่าเอายันต์ครูให้ครบก่อนจะดีกว่านะครับผม
เสือวัดบางพระมีหลายตัว แต่ก็ต้องดูตามความเหมาะสมด้วยครับว่าตัวไหนควรวางไว้ตรงตำแหน่งอะไร
อย่างเสือตีนโต จะไปสักตรงหน้าแข้งก็คงไม่เหมาะสมเพราะเป็นเสือครู
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
ผมยังยืนยันว่า ไม่จำเป็นต้องสักยันต์ครูครบ แค่ยันต์ครู 1 ยันต์ แล้วสามารถเลือกลายยันต์ตามชอบ หรือเหมาะสมได้
บางคนต้องการหนุมาน หรือ เสือ  เพียงอีก 1 ยันต์ แต่ทำใมต้องสักให้เต็มหลังด้วย
ผมเห็นหลวงพี่หนึ่ง สักเสือเผ่น ให้ผู้หญิงคนหนึ่ง ในวันไหว้ครูกลางหลัง ก็เท่านั้น ไม่เห็นต้องสักเต็มหลังเลย

ออฟไลน์ yochiki_vr

• ตราบใดกลิ่นธูปควันเทียนยังไม่จางหาย ไสย์ศาตร์ยังอยู่คู่คนไทยตลอดไป
  • ตติยะ
    • อีเมล
เห็นด้วยครับต้องสักยันต์ครูก่อนนะครับ
ตราบใดกลิ่นธูปควันเทียนยังไม่จางหาย ไสย์ศาตร์ยังอยู่คู่คนไทยตลอดไป!!!

ออฟไลน์ N!c

• สัตตมะ
  • **
ผมยังยืนยันว่า ไม่จำเป็นต้องสักยันต์ครูครบ แค่ยันต์ครู 1 ยันต์ แล้วสามารถเลือกลายยันต์ตามชอบ หรือเหมาะสมได้
บางคนต้องการหนุมาน หรือ เสือ  เพียงอีก 1 ยันต์ แต่ทำใมต้องสักให้เต็มหลังด้วย
ผมเห็นหลวงพี่หนึ่ง สักเสือเผ่น ให้ผู้หญิงคนหนึ่ง ในวันไหว้ครูกลางหลัง ก็เท่านั้น ไม่เห็นต้องสักเต็มหลังเลย
ถูกต้องนะครับพี่สายัณ ฟลวงพี่หมีท่านยังให้เลยครับขนาดผู้หญิงสักแค่เก้ายอด ขอหนุมานจากท่าน... เป็นกำลังใจให้นะครับ :001:
ส่วนเสือตีนโตที่ว่านั้นไม่ทราบแต่โอกาสน้อยครับ แต่ก็เคยเห็นบางท่านมีตีนโตที่หน้าขาไม่ทราบว่าท่านนั้นสักกับที่วัดหรือที่อื่นครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 มี.ค. 2552, 03:00:51 โดย N!c »

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com

เห็นด้วยกับข้อมูลพี่สายัณครับ  แค่มียันต์ครูแค่เก้ายอดก็น่าจะพอครับ  บางคนอาจจจะชอบ เก้ายอด สาีิริกา 

ก็สวยไปอีกแบบครับ ที่มียันต์น้อยๆ แค่เก้ายอดและยันต์ี่ศรัทธาหรือชอบอีกซักยันต์ ก็ได้ครับ

เพียงแต่ส่วนมากพอสักแล้ว หยุดกันไม่ได้เองนะครับ  ของดีเลยเต็มหลัง

ว่าจะหยุด  พอหันไปส่องกระจก อ้าวเต็มหลังซะแล้ว  หุหุ  :005:  :005:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 มี.ค. 2552, 03:08:46 โดย อชิตะ »

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
เรียนถาม พี่ๆ ครับ

พอดีสังเกตุยันต์เก้ายอด  บางคนมีอักขระด้านล่าง 1 แถว 
แต่ที่ผมได้มา  ไมมีอักขระ เรย ครับ

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
ความรู้สึกส่วนตัวน่ะครับ ผมเองสักครั้งแรกก้อขอ5แถวเลย หลวงพี่แป๊วก้อเมตตาสักให้ ครั้งที่สองไปถึงหันหลังหลวงพี่แป๊วก้อเมตตาให้5แถวมาอีกข้าง ครั้งที่สามไปขอแปดทิศหลวงพี่แป๊วเมตตาให้7ยอด ครั้งที่สี่ไปถึงหันหลัง หลวงพี่แป๊วเมตตาให้แปดทิศมา ยอมรับครับว่าแรกๆไม่ได้ศึกษาอะไรเลยกับวัดบางพระ เลยไปขอ5แถวเลย หลังจากที่ได้เล่นที่บอร์ดนี้มาระยะหนึ่ง เริ่มมีความรู้สึกว่า การที่ได้เป็นศิษย์วัดบางพระ ควรมียันต์ครูของวัดบางพระก่อน อาจจะเป็นเก้ายอดหรือเจ็ดยอดก่อน แล้วค่อยมียันต์อื่นๆครับ ผิดถูกอย่างไรขออภัยด้วยน่ะครับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com

พอดีสังเกตุยันต์เก้ายอด  บางคนมีอักขระด้านล่าง 1 แถว 
แต่ที่ผมได้มา  ไมมีอักขระ เรย ครับ

ผมสังเกตุดูว่าการสักยันต์เก้ายอดของแต่ละพระอาจารย์จะไม่เหมือนกันครับ
ของหลวงพี่ญา ท่านจะสักคำว่าพุทโธใต้เก้ายอดด้วย
แต่ของหลวงพี่ท่านๆอื่นจะไม่เหมือนกับของหลวงพี่ญาครับ

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล

ผมสังเกตุดูว่าการสักยันต์เก้ายอดของแต่ละพระอาจารย์จะไม่เหมือนกันครับ
ของหลวงพี่ญา ท่านจะสักคำว่าพุทโธใต้เก้ายอดด้วย
แต่ของหลวงพี่ท่านๆอื่นจะไม่เหมือนกับของหลวงพี่ญาครับ

ผมลงเก้ายอดกับพระอาจารย์แป๊ว  ครับ
แต่เห็นคนอื่นที่ลงเก้ายอดกับพระอาจารย์แป้สเหมือนกัน
เหมือนกันแต่สักน้ำมัน  ก็ลงต่อคิวจากผม อะครับ
เลยสังเกตุเห็นว่า  ใต้ฐานเก้ายอดมีอักขระอีก 1 แถว
ก็เลยแปลกใจ ว่าลงกับพระอาจารย์ท่านเดียวกับ แต่ทำไมถึงไม่เหมือนกัน อะครับ