ผู้เขียน หัวข้อ: ลบกวน ถ้ามเรื่องสักยันต์ ได้ไหมครับ  (อ่าน 3679 ครั้ง)

ออฟไลน์ pakorn

• ตติยะ
    • MSN Messenger - dj_c_ghost@hotmail.com
    • DJ.C'GHOST
สหวัดดี ครับ พี่ๆ

ผม อยากสราพว่า เวลา บวช เป็นพระอยู่ ถ้า ไป สักยันต์จะผิดศิล ไหม ครับ

ขอบคุณครับผม ที่ ช่วยไขขอสงใส่

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ตอบ: ลบกวน ถ้ามเรื่องสักยันต์ ได้ไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 30 มี.ค. 2552, 03:59:32 »
เป็นพระก็สักยันต์ได้ครับ... 36;

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
ตอบ: ลบกวน ถ้ามเรื่องสักยันต์ ได้ไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 30 มี.ค. 2552, 08:54:25 »
ที่วัดเห็นหลวงพี่ไปสักกันอยู่บ่อยๆครับ บางองค์มาขอจำวัดที่วัดบางพระเป็นอาทิตย์เลยครับ  :015:

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 30 มี.ค. 2552, 11:09:33 »

ผม อยากสราพว่า เวลา บวช เป็นพระอยู่ ถ้า ไป สักยันต์จะผิดศิล ไหม ครับ

ขอบคุณครับผม ที่ ช่วยไขขอสงใส่

สักยันต์ไม่ผิดศีลมั้งครับ  เห็นหลวงพี่หลายๆ รุปไปสักกันนี่นา

แอบปลื้มแทนหลวงพี่ๆด้วยซ้ำ เป็นพระได้สักก่อน ขอได้และได้ัยันต์หายากด้วยซิ   เป็นโอกาสดีครับ ถ้าสักตอบบวช

ทั้งนี้้ ต้องสำรวจวัดที่เราไปบวชนะครับ ว่า หลวงพ่อท่านเห็นด้วยไหม  ไม่ใช่สักกลับไปโดนหลวงพ่อเทศน์ให้ละครับ  ซึ้งแน่ๆ งานนี้
:005:

หวังดีนะครับ บอกเผื่อๆไว้ เพื่อความเหมาะสมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 มี.ค. 2552, 11:09:55 โดย อชิตะ »

ออฟไลน์ seka

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 30 มี.ค. 2552, 01:34:28 »
ผมเคยได้ยินมาว่าทำพระเจ็บ เลือดออกจะบาป จริงมั้ยครับ

ออฟไลน์ N!c

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 30 มี.ค. 2552, 02:17:52 »

สักได้ครับ ว่าแต่วัดที่จะบวชเนี่ยครับ ทางวัดอนุญาตให้มีรอยสักมั้ย เพราะบางวัดห้ามครับ

ออฟไลน์ santa

• สัตตมะ
  • **
  • นกน้อยคลาสสิค
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 30 มี.ค. 2552, 06:13:42 »
บวชเป็นพระก็สักได้ครับ เห็นพระมาสักบ่อยครับ

ออฟไลน์ boy12

• จตุตถะ
  • คิดดี ทำดี
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 31 มี.ค. 2552, 12:44:50 »
ผมก็เคยเห็นนะ :007:
boy ขอบคุณทุกคนครับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 31 มี.ค. 2552, 08:45:45 »
ผมเคยเห็นพระสักกันเยอะครับ
เคยอ่านในประวัติหลวงปู่ท่อง ท่านบอกว่า " พระสักให้พระไม่เป็นไร แต่ฆารวาสสักให้พระไม่ได้
เพราะการเอาเลือดพระสงฆ์ออก เป็นบาปครับ"
แล้วท่านบอกว่าไม่ควรสักวันพระครับ เพราะวันพระไม่ควรมีการเลือดตกยางออก
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ pakorn

• ตติยะ
    • MSN Messenger - dj_c_ghost@hotmail.com
    • DJ.C'GHOST
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 31 มี.ค. 2552, 09:04:47 »
ขอบคุณมากครับสำหลับ ความคิดเห็น

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 31 มี.ค. 2552, 01:34:26 »
ผมเคยเห็นพระสักกันเยอะครับ
เคยอ่านในประวัติหลวงปู่ท่อง ท่านบอกว่า " พระสักให้พระไม่เป็นไร แต่ฆารวาสสักให้พระไม่ได้
เพราะการเอาเลือดพระสงฆ์ออก เป็นบาปครับ"
แล้วท่านบอกว่าไม่ควรสักวันพระครับ เพราะวันพระไม่ควรมีการเลือดตกยางออก

ตามนั้น ครับ

ออฟไลน์ yochiki_vr

• ตราบใดกลิ่นธูปควันเทียนยังไม่จางหาย ไสย์ศาตร์ยังอยู่คู่คนไทยตลอดไป
  • ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 31 มี.ค. 2552, 01:38:22 »
ได้ครับพระสักให้พระได้ครับ ตอนผมบวชก็สักครับ
ตราบใดกลิ่นธูปควันเทียนยังไม่จางหาย ไสย์ศาตร์ยังอยู่คู่คนไทยตลอดไป!!!