ผู้เขียน หัวข้อ: พระกริ่งฐิตคุโณและเหรียญแจกฟรีงานหล่อรูปเหมือนทีวัดนก  (อ่าน 2100 ครั้ง)

ออฟไลน์ บางแก้วฟ้า

• สัตตมะ
  • **
ภาพพระกริ่งฐิตคุโณ และ พระชัย ด้านหน้าครับ

ภาพพระกริ่งฐิตคุโณ และ พระชัย ด้านหลังครับ

ภาพเหรียญด้านหน้า ไม่รู้ชื่อรุ่นอ่ะครับ

ภาพด้านหลังเหรียญ

เหรียญนี้ป้าบอกว่าได้รับแจกจากมือหลวงพ่อเลย ตอนไปร่วมงานหล่อรูปเหมือนหลวงพ่อเปิ่นที่วัดนก
ตอนนั้นหล่อรูปเหมือนขนาดใหญ่เท่าองค์จริงๆ จำนวน 2 องค์
ปัจจุบันนี้คงประดิษฐานอยู่ที่วัดนก 1 องค์
อีกองค์น่าจะประดิษฐานอยู่วัดบางพระ

ถ้าไม่แท้ ช่วยกระซิบอกผมด้วยครับ คุณป้าให้มาครับทั้ง 3 องค์

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
เหรียญน่าจะเรียกว่า เหรียญขวัญถุง นะครับ ...  :089:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
งามทั้งนั้นเลยนะครับ เหรียญดีแท้แน่นอนครับ  :001:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
สวยครับ ไฟเหลืองๆส้มๆ เพิ่มให้เนือ้เหรียญเป็นเงางามวับวาวจับใจจริงๆ :016:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ aehjomthong

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล

ของผมก็ได้รับแจกฟรีที่วัดนกเหมือนกันครับ

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
เหรียญดีแท้แน่นอนครับท่าน........... :002: