ผู้เขียน หัวข้อ: Car crashing อีกแล้วครับเห่อ!!!!!!!!!!!!  (อ่าน 7765 ครั้ง)

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
Car crashing อีกแล้วครับเห่อ!!!!!!!!!!!!
« เมื่อ: 31 มี.ค. 2552, 12:23:29 »
เอาอีกแล้วครับพี่น้อง!!!!

วันนี้ขับกลับจากวัดโฆษิตาราม ที่ชัยนาท ออกจากวัดมาเลยแวะไปหาตาหล่อนขากลับ
มาถึง สามชุก สุพรรณบุรี

มอเตอร์ไซคันหนึ่งก็โผล่ออกมาปาดหน้ารถผม ซึ่งขับมาด้วยความเร็วไม่ต่ำกว่า 110 กม. ต่อ ชม.

ด้วยความซวยหรือยังไงไม่ทราบครับ มันปาดหน้ารถผม
แม่ผมร้องกรี๊ด ด้วยความตกใจหรือสติที่มีอยู่บ้าง ทำให้ต้องหักหลบทันที แล้วเบรกกระทันหัน
เอี๊ยดดดดดดดดดดดดดดด รถหมุนดริฟ 360 องศา แถมตูดปัดเหิรฟ้าขึ้นเกาะกลางถนน ข้ามไปอีกฝั่งถนนทันที !!!!!!
ค้างอยู่ตรงนั้นซักพัก สติถึงได้กลับมาเต็มที่ ถอยหลังลงจากเกาะกลางมาได้ โชคดีหรือโชคร้ายไม่ทราบ
ตำแหน่งที่ผมค้างอยู่ ตรงกับร้านเปลี่ยนยางและล้อแมกอย่างเหมาะเจาะ!!!

สุดท้าย สถาพความเสียหายเป็นดังนี้ครับ
- ยางล้อหน้าขวาระเบิด หลุดออกนอกล้อแมก ล้อแมกแตกเบี้ยวผิดรูป
- ยางล้อหลังข้างเดียวกัน บวม(ใกล้ระเบิด)ล้อแมกแตกต้องเปลี่ยนทันที
- ถังน้ำมันเกียร์ รั่วและมีน้ำมันไหลออกมา
- กันชนหลังถลอกเสียหาย และฉีกนิดหน่อย
- เปลี่ยนแมกใหม่หมด
- ยางหุ้มบังโคลนฉีกขาดหมด
- นาฬิกาข้อมือแตก ของเล่นรูบิกที่น้องนำไปด้วย แตกกระจายหมด(ไม่ทราบว่ามันแตกยังไงเหมือนกันครับ) แก้วโอเลี้ยงในรถแตกกระจาย หกเต็มไปหมด
- ดิน ทราย ที่อยู่บนเกาะกลาง(เค้าพึ่งลงดินปลูกต้นไม้ใหม่ๆ) เข้าไปตามซอกล้อและฟุ้งกระจายไปทั่ว รถผมกลายเป็นหนุมานคลุกฝุ่นไปเลยเห่อ :063:
ที่สำคัญ มอเตอร์ไซค์คู่กรณีมันเผ่นหนีหายไปแล้ว แย่จริงๆ

คำแรกที่บรรดาไทยมุงทั้งหลายถาม หลังจากผมลงมาจากรถคือ "น้องพกพระอะไร/ น้องมีของดีอะไร????"  :074:
ผมคิดว่าที่รอดมาได้ เพราะได้ทำบุญเอาไว้พอสมควร และบารมีของครูบาอาจารย์ตลอดจนเทวดาและแม่ย่านางรถท่านช่วยคุ้มครองให้แคล้วคลาด
ปลอดภัยมาได้ครับ รวมทั้งผู้โดยสารสองคน คือแม่ และน้องสาวคนเล็กของผมด้วย ทั้งสองคนไม่มีใครบาดเจ็บแม้แต่รอยขีดข่วนครับ!!!!!!

ด้วยความเคารพมิได้มีเจตนาอวดอ้างแต่อย่างใด ผมแค่อยากจจะแบ่งปันประสบการณ์และเผยแพร่เกียรติคุณของครูบาอาจารย์ที่ท่านช่วยชีวิตผมไว้ดังนี้ครับ
วัตถุมงคลที่ผมบูชาติดรถ มีดังนี้
-ผ้ายันต์พระเจ้าตนหลวง วัดศรีโคมคำ จ.เชียงราย
-รูปถ่ายหลวงปู่ทอง อายะนะ วัดราชโยธา
-รูปถ่ายหลวงปู่แม้น อาจารสัมปันโน วัดหน้าต่างนอก
-รูปถ่ายคุณปู่เที่ยง น่วมมานา ปรมาจารย์การสักยันต์อีกท่านหนึ่งของเมืองไทยครับ
-รูปถ่ายพ่อทอง ตลาดพลู ได้มาตอนวันไหว้ครูครับ
-สติ๊กเกอร์หลวงปู่เปิ่น อมตะเถระแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี
-สติ๊กเกอร์หลวงพ่อกวย ชุตินธโร วัดโฆษิตาราม

ส่วนที่พกติดตัวในเหตุการณ์วันนี้มีดังนี้ครับ
- รูปถ่ายหลวงพ่อกวย หลังจีวร(ของทำใหม่) เลี่ยมพลาสติกคล้องคออยู่
- พระสมเด็จอรหัง วัดบางด้วน สมุทรปราการ หลวงปู่เผือกวัดกิ่งแก้วปลุกเสก
- พระผงเนื้อชานหมาก หลวงปู่เมี้ยน วัดโพธิ์กบเจา
- รูปเหมือนหลวงปู่ทอง อายนะ เนื้อผง วัดราชโยธา หลวงปู่หลุยสร้างและปลุกเสกครับ
- ที่คาดเอว มีตะกรุดสามห่วงหลวงปู่แย้ม 1 ดอก ตะกรุดแม่นางพิม 2 ดอก
- แม่นางพิมเนื้อดิน เหน็บอยู่ที่หูกางเกง 1องค์
- เสื้อยันต์รุ่นแรก หลวงปู่แม้น วัดหน้าต่างนอก (พึ่งเช่ามาวันนี้เองครับ) พับเก็บไว้หลังรถตรงลำโพง

และที่สำคัญ สดๆร้อนๆ วันนี้รอยสักอักขระเลขยันต์ตำรับหลวงพ่อกวยท่านครับ ฝีเข็มคุณตาหล่อน แย้มทับศิษย์เพียงหนึ่งเดียว
ที่ทำการสักยันต์สายหลวงพ่ออยู่!!!!!

หนุมานเชิญธง บล๊อกไม้เก่าของหลวงพ่อครับ

ยันต์นะโมพุทธายะ ยันต์ประจำตัวของหลวงพ่อครับ

ยันต์ลิงนั่งครับ ยันต์เก่าของหลวงพ่อท่าน

รูปถ่ายหลังจีวร ของย้อนยุค มีอานุภาพศักดิ์สิทธิไม่แพ้รุ่นที่สร้างตั้งแต่สมัยหลวงพ่อยังมีชีวิตอยู่ครับ

เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ N!c

• สัตตมะ
  • **
ตอบ: Car crashing อีกแล้วครับเห่อ!!!!!!!!!!!!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 31 มี.ค. 2552, 12:25:08 »
ดีแล้วที่ไม่เปนไร...หายไวๆนะเว้ย 2ครั้งแล้วนะเว้ย ระวังหน่อยเดะ!!
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 มี.ค. 2552, 12:29:29 โดย N!c »

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ตอบ: Car crashing อีกแล้วครับเห่อ!!!!!!!!!!!!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 31 มี.ค. 2552, 12:27:28 »
ฟาดเคราะห์นะครับท่านก๊อต บารมีหลวงปู่คุ้มครองจริงๆครับ

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 31 มี.ค. 2552, 02:14:14 »
คนไม่เป็นไรก็ดีสุดๆแล้วครับ บารมีครูบาอาจารย์ท่านคุ้มครองครับ ฟาดเคราะห์ครับท่าน

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 31 มี.ค. 2552, 08:43:52 »
คุณพระคุณเจ้าคุ้มครองคับ

ออฟไลน์ CaSaNoVa

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 31 มี.ค. 2552, 08:48:31 »
ฟาดเคราะห์ไปนะคับต่อไปคงโชคมาแล้วคับ

ออฟไลน์ หนึ่ง

• สัตตมะ
  • **
  • ชีวิตมันสั้นทำทุกวันให้มันมีค่า
    • MSN Messenger - iporlove@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 31 มี.ค. 2552, 08:55:20 »
 15;ปลอดภัยมาก็ดีแล้วนะคะ ขวัญเอ๋ยขวัญมา คุณพระรักษานะคะ
ชีวิตมีแค่วันนี้ทำให้ดีตราบที่ยังหายใจ

ออฟไลน์ kaitip

• สัตตมะ
  • **
  • ความดีไม่มีขาย...อยากได้ทำเอาเอง..
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 31 มี.ค. 2552, 09:01:33 »
 :053: ครูบาอาจารย์คุ้มครองจริง ๆนะค่ะคุณก็อต..ขวัญเอ๋ยขวัญมานะ.. :015:

อย่าเจ็บ อย่าจน อย่าต่ำกว่าคน อย่าจนกว่าใคร....

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 31 มี.ค. 2552, 09:21:57 »
เมื่อวานพอก๊อตโทรหา และได้คุยกับคุณแม่ก๊อตพี่เป็นห่วงอย่างมาก  แต่พอทราบว่าปลอดภัยแล้ว ก็โล่งใจ  รู้สึกว่าน้องจะตื่นเต้นกว่าคุณแม่อีกนะคะ 

ต่อไปขับรถก็ต้องระวังให้มากขึ้น มีสติ ทุกอย่างบนท้องถนนเกิดขึ้นไว และบางครั้งคาดไม่ถึง

ขอบารมีครูบาอาจารย์คุ้มครองนะคะ
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 31 มี.ค. 2552, 09:26:19 »
เมื่อวานพอก๊อตโทรหา และได้คุยกับคุณแม่ก๊อตพี่เป็นห่วงอย่างมาก  แต่พอทราบว่าปลอดภัยแล้ว ก็โล่งใจ  รู้สึกว่าน้องจะตื่นเต้นกว่าคุณแม่อีกนะคะ 

ต่อไปขับรถก็ต้องระวังให้มากขึ้น มีสติ ทุกอย่างบนท้องถนนเกิดขึ้นไว และบางครั้งคาดไม่ถึง

ขอบารมีครูบาอาจารย์คุ้มครองนะคะ

ไม่ตื่นเต้นได้งายอ่าเจ๊   ผมเป็นคนขับแล้วก็เห็นเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นทั้งหมด
แม่ผมหลับตาอยู่อ่าครับ ฮ่าๆๆๆๆ

ออฟไลน์ PAE

• สัตตมะ
  • **
  • ฉันทะ วิริยะ จิตตะ วิมังสา
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 31 มี.ค. 2552, 09:50:35 »
คุณพระคุ้มครองครับ ร้ายผ่านไปขอให้สิ่งดีๆเข้ามาครับ

มอเตอร์ไซค์ต้นเหตุ นี่มันจะรู้มั๊ยว่าทำคนอื่นเค้าเดือดร้อน... :043:

ออฟไลน์ หอมเชียง

• ผู้อาวุโส
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 31 มี.ค. 2552, 09:53:56 »
บารมีคุณแม่คุ้มครองครับ สติเป็นที่ตั้ง
มีความโลภทรัพย์สินไม่สิ้นสุด จะยอมหยุดความอยากนั้นยากหลาย มีไร่ป่านาสวนล้วนมากมาย ใกล้ความตายได้พึ่งเพียงหนึ่งวา

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 31 มี.ค. 2552, 10:07:07 »
เอ่อม..บุญรักษา คุณพระคุ้มครองนะครับ น้องก๊อต  แถมมีทีเด็ด  มีพระอรหันต์ไปด้วย  สักสายหลวงพ่อกวยอีก

เหตุการณ์แบบนี้ไม่เป็นอะไรมาก นี่  เช็คตัวเราได้เลยครับว่า มีบุญดีเป็นคนมีดีพอตัว   สาธุๆๆ

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 31 มี.ค. 2552, 10:27:28 »
พระคุ้มครองน่ะครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ นะโมพุทธายะ

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 31 มี.ค. 2552, 10:41:56 »
คนไม่เป็นไรก็ดีแล้วครับ บารมีครูบาอาจารย์คุ้มครองครับ  :016: :015:

แขนขวาสักรงเป็นองค์นารายณ์          แขนซ้ายสักชาดเป็นราชสีห์
ขาขวาหมึกสักพยัคฆี                       ขาซ้ายสักหมีมีกำลัง
สักอุระรูปพระโมคคัลลาน์                  ภควัมปิดตานั้นสักหลัง
สีข้างสักอักขระนะจังงัง                    ศรีษะฝังพลอยนิลเม็ดจินดา
ฝังเข็มแล่มทองไว้สองไหล่                ฝังเพชรเม็ดใหญ่ไว้แสกหน้า
ฝังก้อนเหล็กไหลไว้อุรา                    ข้างหลังฝังเทียนคล้าแก้วตาแมว

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 31 มี.ค. 2552, 11:12:48 »
สาธุ ครับ ปลอดภัยดีแล้ว ครับ ท่านก๊อต คุณพระคุ้มคอง ครับ

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 31 มี.ค. 2552, 11:32:30 »
ปลอดภัยดีแล้วน้องรัก............ครั้งหน้าระมัดวังหน่อยนะ
ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าสอน

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 31 มี.ค. 2552, 02:23:27 »
บารมีพระรัตนตรัยและบุญคุ้มครองไว้ครับ

ยินดีด้วยครับที่ไม่มีใครเป็นอะไร 

พุทโธ  เม นาโถ  พระพุทธเจ้าเป็นที่พึ่งของเรา
ธัมโม  เม  นาโถ  พระธรรมเป็นที่พึ่งของเรา
สังโฆ  เม นาโถ   พระสงฆ์เป็นที่พึ่งของเรา
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ nutagul

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 31 มี.ค. 2552, 05:09:09 »
บารมีครูบาอาจารย์คุ้มครองครับ
อิติสุคโตอะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณอาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะณัง ภะวัณตุเม

ออฟไลน์ นายตะกรุด

• สัตตมะ
  • **
  • ความรู้ไม่ได้ทำให้คนสูงขึ้น งั้นเรามาดื่มนมกันเถอะ
    • MSN Messenger - pinto55555@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 31 มี.ค. 2552, 05:47:17 »
สุดๆเลยพี่

รอบ2แล้วนะครับ ฮุฮุ

บอกแล้วเสยมันไปเลย 5 55+
ศิษย์เจ้าคุณนรรัตรราชมานิต

ออฟไลน์ บางแก้วฟ้า

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 31 มี.ค. 2552, 05:54:40 »
พระคุ้มครองครับท่าน
ไม่เชื่อ ก็ต้องเชื่อครับ
เคราะห์ร้ายผ่านไป เดี๋ยวจะมีโชคดีตามมาแน่นอน   

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 31 มี.ค. 2552, 07:37:48 »
คนดีพระรักษาครับผม แต่ก็อย่าประมาทนะครับ :053:

ออฟไลน์ เอก นนทบุรี

• ทุกสิ่งอย่างเพื่อชาติเเละราชบัลลังค์
  • สัตตมะ
  • **
  • LONG LIVE THE KING
    • MSN Messenger - aek.anuwat_@hotmail.com
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 31 มี.ค. 2552, 08:45:21 »
โชคดีเเล้วเเต่ระวังหน่อยนะคร้าบ....หลวงปู่คุ้มครองครับ
อมมะปลุกลุกลุกมิมิ อมมะปลุกลุกลุกมิมิ อมมะปลุกลุกลุกมิมิ นะในปิด โมร่วมมิตร พุธปิดเบื้องบน ทาปิดซ้ายขวา ยะอุดเป็นมะหาอุด อุดด้วยนะโมพุทธายะ นะอุดโมอัด ยะปัด โมปิด พระเจ้าแผลงฤทธิ์ปิดทวารทั้งเก้า ปิดทั้งข้างนอก ปิดทั้งข้างใน ปิดทั้งไม้

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 01 เม.ย. 2552, 12:19:07 »
ขับไปไหนมาไหน ระวังกันด้วยนะครับ

เดี๋ยวสงกรานต์จะต้องกลับบ้านกลับช่องกัน
ก็ขอให้เดินทางโดยสวัสดิภาพนะครับ

ออฟไลน์ ๛][รัตu:][๛

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 01 เม.ย. 2552, 12:32:55 »
ของให้หายใวใวนะครับ  :005:

ถ่าอยากให้หายใวใวก็หาสาวๆมาช้วยทายา สิ หายใวแน่  :095: แต่หายไปไหนมั้ยรู้นะ  :004:

ไปดีกว่าเด๋วโดนเตะ  :005:

ถึงสูงศักดิ์  อัครฐาน  สักปานใด
ถึงวิไล      เลิศฟ้า    สง่าศรี
ถึงฉลาด    กาจกล้า  ปัญญาดี
ถ้าไม่มี      คุณธรรม  ก้อต่ำคน

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 01 เม.ย. 2552, 12:42:32 »
ผ่านไปแล้วก็ขอให้มีโชคมีลาภมีสิ่งดีที่หวังที่ขอสมปราถนานะท่าน
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 01 เม.ย. 2552, 12:55:09 »
ต่อไปก็ขับระวังๆกว่าเดิมนะก๊อต..

..วันนี้ปลอดภัย วันต่อไปเกิดอะไรมาถ้าแม่และน้องบาดเจ็บ จะเสียใจกว่านี้นะ...

...ครูบาอาจารย์คุ้มครองครับท่าน...

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 01 เม.ย. 2552, 08:05:20 »
อ้างถึง
ผ้ายันต์พระเจ้าตนหลวง วัดศรีโคมคำ จ.เชียงราย
ผมว่าผ้ายันต์พระเจ้าตนหลวง วัดศรีโคมคำ จ.พะเยา นะครับ :050:
บารมีครูบาอาจารย์คุ้มครองครับ............... :002:

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 01 เม.ย. 2552, 09:08:04 »
อ้างถึง
ผ้ายันต์พระเจ้าตนหลวง วัดศรีโคมคำ จ.เชียงราย
ผมว่าผ้ายันต์พระเจ้าตนหลวง วัดศรีโคมคำ จ.พะเยา นะครับ :050:
บารมีครูบาอาจารย์คุ้มครองครับ............... :002:

เอ้อใช่ครับ ผมเบลอๆหลงๆลืมๆ แหะๆ ขออภัยด้วยครับ :002:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 03 เม.ย. 2552, 06:58:56 »
เออ เอ็งก็ระวังหน่อยล่ะกัน โชคดีนะที่รอดมา ขับรถระวังอ่ะดีที่สุดแล้ว

หลวงพ่อไม่ได้มาว่างคุ้มครองทุกวันนะเว้ย คุ้มครองตัวเองบ้าง ...  :007:

ปีนี้ดวงเอ็ง ปีที่แล้วดวงเฮีย ปีหน้าจะเป้นใครว่ะ เสียววุ้ยยยยยยยย  :043:

ออฟไลน์ jaturong

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 03 เม.ย. 2552, 07:40:27 »
คุณแม่,น้องและท่านปลอดภัยค่อยสบายใจต่อไปต้องไม่ประมาทน่ะอย่าลืมกราบคุณแม่ท่านคุ้มครองป้องกันภัยให้ลูกทุกคน

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 03 เม.ย. 2552, 08:05:51 »
รอดมาด้วยบารมีครูบาอาจารย์ครับ ทีหลังก็ จาก 110 เป็น 90 นะครับช่วยชาติประหยัดครับ มี 1อาชีพเหมาะมาเลยท่าน แสตนอินนะท่าน ค่าตัวดีนะ

ออฟไลน์ TTTUTTT

• สัตตมะ
  • **
  • สร้างสรรค์แต่สิ่งดี
    • อีเมล
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 03 เม.ย. 2552, 08:08:54 »
ฟาดเคราะห์รอบสองครับ...
ครั้งนี้ขับ110...
ครั้งหน้าลดเหลือ90ก็พอครับ...
ปลอดภัยแถมประหยัดน้ำมันจ้า...{^_^}...

ออฟไลน์ ลูกชายพ่อสังวรณ์

• สัตตมะ
  • **
  • พุททังกันตัง
    • MSN Messenger - pom_146@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 03 เม.ย. 2552, 10:17:13 »
เหอะๆลองเปลี่ยนมาขับมิซูดูสิครับปึกๆ
โชคดีนะครับที่ไม่เป็นอะไรคุณพระคุ้มครอง
เกิด แก่ เจ็บ ตาย มันเป็นเรื่องธรรมดา
ยากดีมีจนก็แล้วแต่กรรมที่ทำมา

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 04 เม.ย. 2552, 09:45:24 »
แบบนี้เลยครับ น้องก๊อต

ขำ ขำ  นะครับ   :005: :005:

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 04 เม.ย. 2552, 01:32:14 »
โชคดีแล้วที่ไม่มีใครได้รับบาดเจ็บ เป็นบุญจริง ๆ ค่ะ ท่านก๊อต

คราวหน้าก็อย่าขับรถเร็วนะค่ะ ปลอดภัยไว้ก่อนค่ะ