ผู้เขียน หัวข้อ: ดาวเด่น  (อ่าน 2748 ครั้ง)

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
ดาวเด่น
« เมื่อ: 31 มี.ค. 2552, 05:59:32 »

ดาวอาถรรพ์ เป็นเครื่องรางของหลวงปู่ผินะ วัดสนมลาว สระบุรีครับ

ในยุคแรกจะเป็นเนื้อผสมของดีีีคือ ของที่เห็นง่าย แต่เอายาก ส่วนในยุคหลังๆ จะเป็นเนื้อไม้มงคล 

ดาวดวงนี้ในภาพของผมเป็นยุคหลังๆครับ เป็นดาวเนื้อไม้มงคล

ลักษณะของดาวด้านหนึ่งเป็น รูปดาว ๕ แฉก ไม่ใช่ดาวทหาบก แต่หมายถึง พระพุทธเจ้า ๕ พระองค์ ของภัทรกัปป์นี้

อีกด้านเป็นดาว ๘ แฉก ซึ่งหมายถึงพระอรหันต์ที่ประจำทั้งแปดทิศ น่าจะมีความหมายถึง คุ้มครองป้องกันภัยในทิศทั้ง ๘

เครื่องรางดาวอาถรรพ์นี้จริงแล้วสร้างน้อยมาก มีหลายเนื้อหลายพิมพ์ทั้งใหญ่และเล็ก

เชื่อว่าแต่ละพิมพ์นั้นสร้างเป็นหลักสิบและหลักร้อยต้นๆเท่านั้น  หายากมากคือดาวยุคแรกๆ จะเป็นที่หวงแหนของลูกศิษย์ใกล้ชิดครับ

ส่วนใหญ่จะอยู่กับผู้มีอันจะกินทั้งตำรวจทหารและนายแพทย์

คนนอกจะพอหามาได้ก็จะเป็นเนื้อไม้มงคล ซึ่งว่ากันจริงๆแล้ว เขานิยมเนื้อผงของดีกันมากกว่า

เป็นเครื่องรางที่ให้กำลังใจในเรื่องการงาน ยศตำแหน่งและความเป็นดาวเด่น  ละครับ 

เวลาเลี่ยมใช้จะต้องเลี่ยมเอียงๆ คอยเตือนใจเราว่า คนเราหัวใจมักจะเอียง ยากจะเดาใจที่แท้จริงได้หรือเปล่า
:005: :005:

ก็น่าสนใจดีครับผม

(ป.ล. นอกเรื่องหน่อยนะครับ  พรุ่งนี้วันเกิดน้องหยก ขอให้มีความสุขมากๆ นะครับ รวยๆ และสมหวัง พอแต่สิ่งดีๆ ตลอดไปนะครับ )

> กดเบาๆนะจ๊ะ <
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 มี.ค. 2552, 06:07:17 โดย อชิตะ »

ออฟไลน์ kaitip

• สัตตมะ
  • **
  • ความดีไม่มีขาย...อยากได้ทำเอาเอง..
    • อีเมล
ตอบ: ดาวเด่น
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 31 มี.ค. 2552, 06:01:28 »
 :090: :090: ..ขอบคุณพี่เมฆมากนะค่ะ..น่ารักที่สุดเลย :077: :077:
ตกลงของนี่ใช่มั้ยค่ะ..ของขวัญวันเกิดน้อง... 08;

อย่าเจ็บ อย่าจน อย่าต่ำกว่าคน อย่าจนกว่าใคร....

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 31 มี.ค. 2552, 06:02:11 »
ขอให้น้องหยก มีความสุขมากๆนะครับ โชคดีๆ รวยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆถูกหวยรางวัลที่1นะครับ 555
ขอบคุณข้อมูล จากพี่เมฆ ด้วย ครับ  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 มี.ค. 2552, 06:02:53 โดย เอ็ม.... »

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 31 มี.ค. 2552, 08:14:48 »
น้องหยก...น้องสาว..แสนสวยของพี่...

ครั้นจะอวยพรพรุ่งนี้..ดูเหมือนจะช้ากว่าหนุ่มหล่อสองคนข้างบน... เหนี่ยวเลยแล้วกัน...

ขอให้น้องหยก..ใช้ความสามารถที่มีอยู่ ทุ่มเทให้กับการทำงาน เพื่อพัฒนาสมองให้รู้จักคิด มีเหตุ มีผล...แยกแยะ ดี-เลว...บาป-บุญ

ใช้ชีวิตให้เต็มที่ในวัยอันสมควร.. หาตัวเองให้พบ...ว่าความต้องการที่แท้จริงของตัวเองคืออะไร.... ปีนี้ยังไม่พบไม่เป็นไร

จงจำไว้..เมื่อค้นพบตัวเองอย่างดีแล้ว...ให้ใส่มันให้เต็มที่... อย่ายั้ง.... น้องสาวพี่จะพบกับความสำเร็จในหน้าที่การงาน และความรักอย่างแน่นอน....

ที่สำคัญ... ขอให้หนุ่มที่เจ้าหมายปอง... หรือหมายปองเจ้า...มาหาเร็ววัน...

อ้อ... ขอให้ได้ 'ดาวเด่น' ดวงที่อชิฯ โชว์อยู่นี้.... เสร็จน้องหยก....ซะ!

เด่วไปหาของเสน่ห์... เป็นของขวัญวันเกิดน้องสาวดีกว่า.... .... น้ำมันพรายดีเป่า... เอาไว้ดีดหนุ่ม..หนุ่มไหนมันเฮี้ยวนัก... ดีดซักปื้ด...โอมเพี้ยง รักกูหลงกู รักกูหลงกู.. อย่าดื้อ อย่าดื้อ...จงเชื่อ จงฟัง...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 มี.ค. 2552, 08:17:14 โดย cho presley »

cho presley       

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 31 มี.ค. 2552, 09:42:55 »
ขอให้มีความสุขมากๆนะหยกขอให้รวยๆๆนะ :027:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 31 มี.ค. 2552, 10:08:27 »
สุดยอดครับท่านอชิตะเอาอีกแล้ว มีเยอะมองมาทางนี้บ้างนะครับ  :005:
สุขสันต์วันเกิดท่านหยกด้วยนะครับผม คิดหวังสิ่งใดขอให้สมความปรารถนาครับ บารมีหลวงปู่คุ้มครองครับผม  :001:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 01 เม.ย. 2552, 12:48:46 »
แหม...อ่านมวลสารที่พี่อชิตะ บอกมานี่ หัวใจแทบวาย... 11;

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 01 เม.ย. 2552, 02:20:52 »
โอ่ว ของดีในตำนานครับ
ดาวของหลวงปู่ผินะ วัดสนมลาว หุๆ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 01 เม.ย. 2552, 06:43:50 »
มีของดีๆมายั่วคนบ้านไกลอีกแล้วนะท่าน

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 01 เม.ย. 2552, 07:46:32 »
 :074:ของดีในตำนานครับผมสุดยอด...... :002:

ออฟไลน์ kaitip

• สัตตมะ
  • **
  • ความดีไม่มีขาย...อยากได้ทำเอาเอง..
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 01 เม.ย. 2552, 08:50:22 »
น้องหยก...น้องสาว..แสนสวยของพี่...

ครั้นจะอวยพรพรุ่งนี้..ดูเหมือนจะช้ากว่าหนุ่มหล่อสองคนข้างบน... เหนี่ยวเลยแล้วกัน...

ขอให้น้องหยก..ใช้ความสามารถที่มีอยู่ ทุ่มเทให้กับการทำงาน เพื่อพัฒนาสมองให้รู้จักคิด มีเหตุ มีผล...แยกแยะ ดี-เลว...บาป-บุญ

ใช้ชีวิตให้เต็มที่ในวัยอันสมควร.. หาตัวเองให้พบ...ว่าความต้องการที่แท้จริงของตัวเองคืออะไร.... ปีนี้ยังไม่พบไม่เป็นไร

จงจำไว้..เมื่อค้นพบตัวเองอย่างดีแล้ว...ให้ใส่มันให้เต็มที่... อย่ายั้ง.... น้องสาวพี่จะพบกับความสำเร็จในหน้าที่การงาน และความรักอย่างแน่นอน....

ที่สำคัญ... ขอให้หนุ่มที่เจ้าหมายปอง... หรือหมายปองเจ้า...มาหาเร็ววัน...

อ้อ... ขอให้ได้ 'ดาวเด่น' ดวงที่อชิฯ โชว์อยู่นี้.... เสร็จน้องหยก....ซะ!

เด่วไปหาของเสน่ห์... เป็นของขวัญวันเกิดน้องสาวดีกว่า.... .... น้ำมันพรายดีเป่า... เอาไว้ดีดหนุ่ม..หนุ่มไหนมันเฮี้ยวนัก... ดีดซักปื้ด...โอมเพี้ยง รักกูหลงกู รักกูหลงกู.. อย่าดื้อ อย่าดื้อ...จงเชื่อ จงฟัง...

03;สาธุ...ร้ากพี่สาวที่ซู้ด...จุ๊ฟ จุ๊ฟ..

น้องหยกจะจำที่พี่โชวบอกทู้กอย่างเลยเจ้าค่ะ.. 16;

น้องหยกจะค้นหาตัวเองต่อไปค่ะ..55..แต่หยกว่าเจอแล้วน๊า...ตามนั้นเลยเพ่...จัดมา.. 25;

น้ำมันพรายอ่ะแล้วน้องหยกจะเอาไปดีดใครได้ไงล่ะค่ะ..ก็ยังไม่เคยเจอซะทีอ่ะ... 41;

เฮ้อ..วันเกิดแระขอให้เจอซะทีล่ะกัน...โอม..รักกู หลงกู..อิอิ 18;

ออฟไลน์ แหวกบาดาล

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 01 เม.ย. 2552, 04:04:53 »
แหะๆไม่ต้องดีด ก้อหลงจะแย่แล้วคร๊าบบ 03; 18; 18;
[shake]โย่วๆๆๆๆ เวลาที่อยู่ในระบบ: ๑๐ วันแล้ว อยากเป็น ก้นบาตร จัง 555+[/shake]

ออฟไลน์ nutagul

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 01 เม.ย. 2552, 04:59:27 »
คงมีที่หลวงปู่ผินะที่เดียวหรือเปล่าครับ ที่สร้างดาวน่ะครับ
อิติสุคโตอะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณอาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะณัง ภะวัณตุเม

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 01 เม.ย. 2552, 07:48:48 »
ตอนที่ย่าผมไปกราบหลวงพ่อผินะ  ย่าผมได้ยินเกียรติศัพท์ของดาวของหลวงพ่อผินะ  แต่ใจหนึ่งก็ไม่กล้าบูชาดาวนำโชคกลับบ้านเพราะราคาออกจากวัดก็แพงแล้ว และมีข่าวว่า ดาวของหลวงพ่อมีชิ้นส่วนอวัยวะเพศผู้หญิงผสมอยู่ด้วย หรือที่เรียกกันว่าโยนี    หลายคนในบรรดาที่ไปกับย่าผมก็ประมาณ 4-50 คนจะได้  ต่างก็สงสัย แต่ไม่กล้าซักถามหลวงพ่อผินะ 

พอกราบหลวงพ่อผินะเสร็จ   หลวงพ่อผินะท่านคงรู้วาระจิตใจของโยม  ท่านจึงถามว่า "มีโยมคนไหนไม่เคยเกิดมาจากตรงนั้นบ้าง"  ทุกคนพากันหัวเราะ  แล้วก็พนมมือว่า "สาธุ สาธุ "พร้อมกันครับ

คุณย่าของผมได้บูชามา  เหมือนว่าเลี่ยมเสร็จมาจากวัดเลยครับ   ผมได้เคยเห็นหลายครั้ง   แต่ตอนหลังคุณย่าผมได้ให้พี่ชายที่เป็นลูกพี่ลูกน้องไป ในโอกาสสอบเข้าทำงานรถไฟฟ้าใต้ดินได้ครับ

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 เม.ย. 2552, 07:50:50 โดย ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞ »
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา