ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกน้องใหม่ สนใจอยากสัก ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ ^^~  (อ่าน 1795 ครั้ง)

ออฟไลน์ จอแจ ^^~

• ฉัฏฐะ
  • *
  • " Enjoy Present Day "
    • MSN Messenger - ohojaejae@hotmail.com
    • อีเมล
สวัสดีคับ ชื่อ แจ นะคับฝากเนื้อฝากตัวด้วยคน :095:

เพิ่งจะได้สมัครเป็นสมาชิก จริง ๆก้อเข้ามาแอบดูเว็บนี้อยู่นานเหมือนกัน

โดยส่วนตัวก็สนใจเรื่องการสักมานานแล้ว และก็อยากสักจริง ๆ จัง ๆสักที

เลยมีคำถามจะมาถามพี่ทุกคนในบอร์ดนี้คับ ยังไงก็เมตตาด้วยนะค้าบ อิอิ

- การเดินทางไปวัดบางพระจากกรุงเทพ ต้องไปยังไง

- ถ้าเกิดจะไปค้างที่วัดจะมีที่ให้นอนมั๊ยคับ (เผื่อสักเสร็จแล้วเป็นลม)555++ล้อเล่นคับ

- สมมุติว่าอยากจะสักเสือ ขอพระอาจารย์ได้มั๊ยคับ หรือว่าต้องให้ท่านดูตามความเหมาะสม

------------------------------ ^^~------------------------------------------

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ยินดีต้อนรับนะครับ

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
สวัสดีสมาชิกใหม่ครับ ยินดีต้อนรับครับผม  ผมอชิฯ ครับ มีอะไรแนะนำเต็มที่เลยนะครับ

เรื่องการเดินทางไปวัด รอพี่ๆที่บอกทางเข้าใจง่ายๆ มาอธิบายนะครับ  ผมไม่ค่อยถนัดเรื่องนั่งรถประจำทางไป

เรื่องนอนค้างไม่แน่ใจนะครับ ต้องลองสอบถามดู แต่ทั่วๆไป ถ้าอยู่แค่กรุงเทพ ไป-กลับก็ไหวครับ ลูกผู้ชาย สักได้สบายๆ ครับ 

เสือนะ ขอได้ แต่จะได้หรือไม่ได้เป็นอีกเรื่องครับ  สักยันต์ครูก่อนละกัน  แล้วค่อยกราบเรียนขอพระอาจารย์ท่าน จะเหมาะสมกว่าครับ

เป็นกำลังใจให้นะครับ  :016:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
กราบสวัดดีครับ ผมเอ็ม ครับ สมาชิกใหม่เหมือนกัน ยินดีที่รู้จักนะครับ ฝากเนื้อ ฝากตัวด้วย ครับ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ยินดีต้อนรับครับผม รายละเอียดลองหากระทู้เก่าๆดูนะครับ เพื่อนๆพี่ๆลงไว้กระจ่างแล้วครับ โชคดีครับผม  :001:

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
ฝากเนื้อ ฝากตัว แล้วตัวใหญ่กินจุหรือเปล่าหละ :095: :095:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ยินดีต้อนรับครับ เรื่องการสัก
ต้องค่อยๆเป็นค่อยๆไปครับ หลวงพี่ท่านให้อะไรมา
เราก็น้อมรับด้วยความยินดี แล้วเสือจาตามมาเองครับ อิอิ :095:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
สวัสดีครับ  ยินดีต้อนรับครับ   ผมชื่อ ต่าย ครับ  แต่บางคนก็เรียกว่า เณรน้อยครับ

มีความรู้ดีๆมาแบ่งกันบ้างนะครับ  แนะนำติชมกันได้ครับ

ขอบคุณครับ

ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ cinderralla man

• ...บุญคุญต้องทดแทน แค้นต้องชำระ...
  • ตติยะ
    • MSN Messenger - arsasrianan_tonhom@windowslive.com
ยินดีต้อนรับครับพี่น้อง :016: :054:

porvfc

• บุคคลทั่วไป
ปอร์ค่ะ ยินดีต้อนรับค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 มี.ค. 2552, 11:45:18 โดย porvfc+สิบทัศน์ »

ออฟไลน์ ๛][รัตu:][๛

• สัตตมะ
  • **
ยินนดีต้อนรับ สู้ เวปวัดบางพระ นะขอรับ  :048:
ถึงสูงศักดิ์  อัครฐาน  สักปานใด
ถึงวิไล      เลิศฟ้า    สง่าศรี
ถึงฉลาด    กาจกล้า  ปัญญาดี
ถ้าไม่มี      คุณธรรม  ก้อต่ำคน

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ยินดีต้อนรับ ครับผม :052:

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ

สุดยอดเลยท่านต้น
ยินดีต้อนรับนะครับท่านจอแจ ^^~  

ออฟไลน์ จอแจ ^^~

• ฉัฏฐะ
  • *
  • " Enjoy Present Day "
    • MSN Messenger - ohojaejae@hotmail.com
    • อีเมล
ขอบคุณทุกคนสำหรับคำแนะนำ และการต้อนรับที่อบอุ่นนะค้าบ  :052:

ออฟไลน์ แหวกบาดาล

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์วัดบางพระ
กราบสวัดดีครับ ผมเอ็ม ครับ สมาชิกใหม่เหมือนกัน ยินดีที่รู้จักนะครับ ฝากเนื้อ ฝากตัวด้วย ครับ
ใช่ รึป่า่วท่านเอ็ม อิอิ แต่ก็ยินดีต้อนรับด้วยครับ บารมีหลวงปู่คุ้มครองครับ ผู้คนในเวปบอร์ดใจดีทุกคนครับ  confirm จากประสบการณ์ตรงครับ อิอิ
[shake]โย่วๆๆๆๆ เวลาที่อยู่ในระบบ: ๑๐ วันแล้ว อยากเป็น ก้นบาตร จัง 555+[/shake]

ออฟไลน์ chinjung

• ปัญจมะ
สวัดดีครับ  ยินดีที่ได้รู้จักครับ
ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ