ผู้เขียน หัวข้อ: วันเกิดคุนKaitipครับร่วมอวยพรให้เทอหน่อยนะ  (อ่าน 3212 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
1เมษายน..วันเกิดคุนkaitip

ขอให้หยกมีความสุขมากๆๆๆนะ รวยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ :008: :009:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 มี.ค. 2552, 10:09:03 โดย น้องต้นน้ำ »

ออฟไลน์ N!c

• สัตตมะ
  • **
happy birthday ครับ...ขอให้มีความสุขมากๆนะครับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ขอให้มีความสุขน้าครับ ผม
คิดสิ่งใดขอให้ได้สมใจปราถนาค้าบบบ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
 :053: :053: สุขสันต์วันเกิดครับ น้องหยก  รวยๆ เฮงๆ  เก่งๆ เจ้านายรักมากมายนะครับผม

> กดเบาๆนะจ๊ะ <

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
สุขสันต์วันเกิดครับท่านหยก คิดหวังสิ่งใดเป็นไปด้วยชอบประกอบด้วยธรรมขอให้สมหวังตามความปรารถนาทุกประการครับ  :001:

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
ย้อนไปวันที่เราเกิด   วันนั้นเป็นวันที่แม่ของเราเจ็บ  แม่ของเราเหนื่อยและล้ามากที่สุด  แต่ในความเจ็บ  ในความเหนื่อยล้านั้น  ท่านกลับมีความสุขเหลือล้น  

พอท่านได้เห็นลูกน้อยลืมตาดูโลก  น้ำก็ไหลออกมาจากดวงตาของแม่ เป็นน้ำตาที่เต็มไปด้วยความปิติ  ความสุข  ใครจะเอาทองเท่าภูเขา  จะเอาเงินมหาศาลมาแลกกับลูกน้อย  แม่ก็คงไม่ยอมอย่างแน่นอน  เพราะแม่รักเรา  รักเราอย่างบริสุทธิ์  ไม่มีใครรักเราเท่าท่าน

แต่พอเราโตขึ้นมา  เรากลับรักคนอื่นที่เราเรียกว่าแฟนมากว่าแม่  เรานึกถึงแฟนมากกว่าแม่  เรากับคิดกับแม่ในแง่ลบ  เบื่อแม่  แต่เราไม่รู้เลยว่า  แม่รักเรา  แม่รักเรา และแม่รักเราโดยไม่เว้นแต่อณูวินาทีเดียว

พรุ่งนี้ก็วันคล้ายวันเกิดหยก  ผมอยากให้หยกไปทำบุญ ใส่บาตร ถวายสังฆทาน ปล่อยสัตว์เป็นทาน  แล้วที่สำคัญที่สุด  "ต้นทางแห่งสวรรค์" คือให้คุณหยกได้กราบเท้าแม่   แล้วหยกจะได้พบความรู้ดีๆ ที่จะตราตรึงในใจของหยกตลอดไปครับ

ขอให้หยกมีความสุขมากๆ  คิดสิ่งใดขอให้สมความปรารถนาทุกประการ  มีดวงตาเห็นธรรม ตราบกระทั่งถึงที่สุดแห่งธรรมเทอญ  
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
วันเกิดเราคล้ายวันทรมานแม่ ไม่รู้แน่ว่าหนักเพียงไหน แต่แสนจะยินดีที่รอดไป แล้วทำให้ท่านได้ ภูมิใจตน
คน1คนมีดีที่ใดเล่า ถ้าไม่ไช่ทดแทนคุณ หนุนกุศล ชายคือบวช หญิงคือ เลี้ยงพ่อแม่ตน อันกุศลใดเล่าจะเท่ามี

ในวันนี้ 2คนที่ทุกข์ที่สุด คือ1ผู้ให้กำเนิด 2ผู้รอดูเรากำเนิด และเมื่อวันนี้ย้อนมาถึง วันนี้คือวันสุขที่เราอยู่รอดมาดูแลตอบแทนคุณท่าน
และในวันนี้ทุกวันของทุกปี คือวันที่เรา กราบบูชาคุณท่าน เพื่อความเป็นศิริมงคลอย่างสุขใจ จะคบใครจะรักใคร พาไปกราบท่านได้ อืมท่านก็ดีใจละ ความรักเป็นเรื่องของคน2คน แต่คน2คนก็ต้องมีอีก2คนเป็นจุดกำเนิด รวมคือ4คน จึงเกิดคนทั้ง2คน แต่ก่อนตอนคบสาวๆจะพาไปกราบแม่ทุกครั้ง แม่ก็จะให้พรเราก็จะคบได้นานมากๆขนาดทะเลาะกันหนักแค่ไหนก็อยู่ได้นาน จนเมื่อหมดกรรมร่วมกัน ต่างก็ต้องแยกไปตามวิถี
(เผื่อพี่น้องที่อยากคบกันนานๆมาอ่านนะคับเอิ๊ก)

ก็ขอฮื่อ หยก หรือไก่ทิพย์เปิ้ล มีสุขทุกสถาน การงานรุ่ง มุ่งสิ่งใดในทางดีในทางงาม ไปไหนก็ขอฮื่อป้ออุ้ยแม่อุ้ยฮักเมตตา ฮื่อสมปราถต๊ะหนาโต่ยเน้อ 

อยากทำอะไรแหล่มๆวันเกิด พวกงมาลัย2พวง พวงแรกป่าป๊า พวงที่2ม่าม๊า
ไปหราบเท้าท่านขอพรท่าน เอาพวงมาลัยให้ท่าน ปีนี้ท่านจะแหร่ม ดวงรุ่งถึงใจเลย ...

ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

porvfc

• บุคคลทั่วไป
"Happy Birth Day ขอให้มีความสุขในทุกๆ วัน ไม่แก่ ไม่อ้วน"

http://www.youtube.com/watch?v=QMf04ubvEhY
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 มี.ค. 2552, 11:34:50 โดย porvfc+สิบทัศน์ »

porvfc

• บุคคลทั่วไป
1เมษายน..วันเกิดคุนkaitip

ขอให้หยกมีความสุขมากๆๆๆนะ รวยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ :008: :009:

อ่ะนะ...ต้นน้ำ อิอิ

ออฟไลน์ MJ“lln ้มป่oJ”•—

• ทุติยะ
  • **
Happy Birthday น๊าค๊า มีความสุขมากๆจ๊า :009:
ไม่ลืมไม่มีหรอก มีแต่ลืมช้ากับลืมเร็ว

ออฟไลน์ cinderralla man

• ...บุญคุญต้องทดแทน แค้นต้องชำระ...
  • ตติยะ
    • MSN Messenger - arsasrianan_tonhom@windowslive.com
สุขสันต์วันเกิดนะครับ ขอให้ รวย รวย รวย นะครับ

ออฟไลน์ ๛][รัตu:][๛

• สัตตมะ
  • **
ขอให้เฮงๆ รวยๆ ถูกหวยรางวัลที่๑ :005:
ถึงสูงศักดิ์  อัครฐาน  สักปานใด
ถึงวิไล      เลิศฟ้า    สง่าศรี
ถึงฉลาด    กาจกล้า  ปัญญาดี
ถ้าไม่มี      คุณธรรม  ก้อต่ำคน

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
สุขสันต์วันเกิด ครับคุณ KAITIP  :114:  ขอให้มีความสุขสมหวังตลอดไปครับผม..
วิน.

ออฟไลน์ big tod

• อัฏฐมะ
  • ...เทพพฤหัส...
มีความสุขมากๆนะจ๊ะน้องหยก..อย่าเจ็บอย่าจน อย่าต่ำกว่าคน อย่าจนกว่าเขา.. :016: :015:

ออฟไลน์ Chotipat

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
ขอให้สวย รวย เก่ง และมีความสุขมากๆครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 เม.ย. 2552, 06:09:56 โดย Chotipat »
[shake]เป็นมิตรกับคนทุกคน เป็นเพื่อนกับลูกเสืออื่นทั่วโลก[/shake]

ออฟไลน์ joker

• ใจและจิตต้องดูแลให้สดใสและมีกำลังเสมอ
  • จตุตถะ
happy birthday

ออฟไลน์ หนึ่ง

• สัตตมะ
  • **
  • ชีวิตมันสั้นทำทุกวันให้มันมีค่า
    • MSN Messenger - iporlove@hotmail.com
    • อีเมล

:114: สุขสันต์วันเกิดมา หยกนะคะ  ขอพระคุณพระรักษาค่ะ^_^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 เม.ย. 2552, 07:05:04 โดย หนึ่ง »
ชีวิตมีแค่วันนี้ทำให้ดีตราบที่ยังหายใจ

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
happy birthday ครับผม......... :002:

ออฟไลน์ kaitip

• สัตตมะ
  • **
  • ความดีไม่มีขาย...อยากได้ทำเอาเอง..
    • อีเมล
 15; ขอบคุณพี่น้องทุกคนมากเลยนะค่ะที่มาร่วมกันอวยพรให้น้อง..ขอบคุณค่ะ.. 08;

ขอบคุณพี่เณรฯ และพี่พีทนะค่ะที่ให้ข้อคิดดีดีกับน้องสาวคนนี้..แม่น้องหยกอยู่ต่างจังหวัดอ่ะค่ะ..วันนี้เลยได้แต่โทรไป จุ๊ฟ จุ๊ฟแล้วค่ะ.. 21;

ขอบคุณ..คุณต้นน้ำนะค่ะที่ตั้งกระทู้นี้..เขิลเลย... 09;

อย่าเจ็บ อย่าจน อย่าต่ำกว่าคน อย่าจนกว่าใคร....

ออฟไลน์ PAE

• สัตตมะ
  • **
  • ฉันทะ วิริยะ จิตตะ วิมังสา
    • อีเมล
สุขสันต์วันเกิดนะครับคุณkaitip

มีความสุขมากๆ

สุขภาพร่างกายแข็งแรง

เงินทองไหลมาเทมาครับ... :016:

ออฟไลน์ jaturong

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
เนื่องในวันคล้ายวันเกิดของน้องหยกขออวยพรให้น้องหยกสุขภาพแข็งแรง สดใสสมบูรญ์พูลผลในหน้าที่การงานและประสบพบแต่สิ่งดีๆน่ะครับ  

ออฟไลน์ #DeKdOy#

• อัฏฐมะ

สุขสันต์วันเกิดนะจ๊ะ มีความสุขมาก ๆ  :005:

ขอบารมีอันศักดิ์สิทธิ์ ของหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครอง  :054:

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
Happy birthday,wish you have a good thing & best time.
Everything you think is come true... Happy birthday Na ka...

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 เม.ย. 2552, 10:27:39 โดย เปรี้ยวปี้ด »
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
น่าปลื้มนะครับ น้องหยก มีพี่น้องอวยพรมากมาย

ดีใจด้วยนะที่ เมื่อวานพ่อทองให้ของดีมา 

ยังเจ็บอยู่หรือเปล่า  มีของดีรักษาไว้ให้ดีนะครับ   :016:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ขอให้มีความสุขมากๆ ครับ อายุมั่น ขวัญยืน

ออฟไลน์ kaitip

• สัตตมะ
  • **
  • ความดีไม่มีขาย...อยากได้ทำเอาเอง..
    • อีเมล
น่าปลื้มนะครับ น้องหยก มีพี่น้องอวยพรมากมาย

ดีใจด้วยนะที่ เมื่อวานพ่อทองให้ของดีมา 

ยังเจ็บอยู่หรือเปล่า  มีของดีรักษาไว้ให้ดีนะครับ   :016:

23;รักพี่น้องชาวบางพระที่สุดเลย..อบอุ่นจัง 38;

18;โดยเฉพาะพี่เมฆ..น่าร้ากที่ซู้ด...

เมื่อวานไปหาพ่อทองมาค่ะ..ได้ 5 แถวมา..เจ็บจี๊ด... 13;

แต่ดีใจมากค่ะ..พ่อใจดีมากเลย..ลงนะ..เป่ากระหม่อม..น้ำมนต์..ครบชุดค่ะ..

วันเกิดปีนี้ดีใจจริง ๆ..จะรักษาไว้จนตัวตายค่ะ.... 25;

ออฟไลน์ tuytan

• ปัญจมะ
ขอให้มีความสุขตลอดปีนะครับ :017:

ออฟไลน์ zx2000

• จตุตถะ
    • อีเมล
ไม่รู้วันเกิดใครแต่ขอให้มีความสุขมากๆนะครับ :090: :090: :090: :090: :090:
ทมิฬสังหาร

ออฟไลน์ kaitak

• จงชนะความร้าย ด้วยความดี
  • สัตตมะ
  • **
สุขสันต์วันเกิดคับ ขอให้มีความสุขนะคับ
ปัญญา ประเสริฐกว่าทรัพย์

ออฟไลน์ แหวกบาดาล

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์วัดบางพระ
happy birth happy birth happy birthday happy birth happy birth ร้องเยๆๆ  :002: :002:
[shake]โย่วๆๆๆๆ เวลาที่อยู่ในระบบ: ๑๐ วันแล้ว อยากเป็น ก้นบาตร จัง 555+[/shake]

ออฟไลน์ tom2007

• สัตตมะ
  • **
  • ออแอ อออา เมตตา พุทโธ
    • MSN Messenger - autotom2007@hotmail.com
    • อีเมล
สุขสันต์วันเกิดคับ ขอให้มีความสุขนะคับ
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ  สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว