ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบว่าจะสักภาพอะไรต่อ  (อ่าน 1358 ครั้ง)

ออฟไลน์ nat302

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
อยากทราบว่าจะสักภาพอะไรต่อ
« เมื่อ: 01 เม.ย. 2552, 10:46:22 »
 อยากทราบว่าจะสักภาพอะไรต่อคับ  ผมเพิ่งเคยสักมา2ครั้งที่วัดกับพระอาจารย์นัน 
ครั้งแรก คงเป็นยันครูมั้งผมไม่ทราบ(ดูไม่เป็น)ที่กลางหลัง ครั้งที่2 สักเก้ายอดที่หลังคอ
อยากทราบว่าจะต้องสักอะไรต่อคับ โดยทัวไปแล้วเป็นรูปอะไรต่อคับ
ขอบคุณคับ

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
ตอบ: อยากทราบว่าจะสักภาพอะไรต่อ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 01 เม.ย. 2552, 10:57:33 »
ขอเดาว่า น่าจะได้แปดทิศ จากนั้นก็มาได้เก้ายอด 

แนวทางเป็นได้เยอะครับ  ขึ้นอยู่ว่าจะครั้งต่อไปจะสักกับพระอาจารย์รูปไหน

ถ้าเป็นหลวงพี่หนึ่งอาจจะได้ สาริกาแล้วต่อเป็น ๒๙ ยอด

หรืออาจจะได้สาริกาอย่างเดียว ถ้าคนเยอะ 

หลวงน้าต้อยน่าจะให้งบน้ำอ้อยนะครับ

หลวงพี่แป๊วอาจให้้ ๗ ยอด ใต้แปดทิศ  แล้วแต่ครับ

เพราะพอวางแปดทิศแล้ว ถือว่าโครงร่างวางได้ตำแหน่งแล้วครับ จะสักข้างบน หรือลงมาด้านล่างก็กำหนดรุปแบบได้ไม่ยากแล้ว

แล้วในใจอยากได้อะไรละครับ  ผมเห็นบางคนได้เสือเลยก็มีนะ ใต้้แปดทิศ

เป็นกำลังใจให้ครับผม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 เม.ย. 2552, 11:03:18 โดย อชิตะ »

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ตอบ: อยากทราบว่าจะสักภาพอะไรต่อ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 01 เม.ย. 2552, 07:39:27 »
ไม่แน่นอนครับประเด็นนี้ ขึ้นอยู่กับที่พระอาจารย์ท่านจะเมตตาให้มานะครับ โชคดีครับผม  :001:

ออฟไลน์ N!c

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 01 เม.ย. 2552, 09:16:40 »
ไม่แน่นอนอ่าครับแล้วแต่พระอาจารย์ดีกว่าครับ...

ออฟไลน์ nat302

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 04 เม.ย. 2552, 09:19:47 »
ผมอยากได้แปดทิศคับ

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 04 เม.ย. 2552, 09:35:27 »
หากไปสักที่บางพระ ทางวัดมีลำดับและความเหมาะสม แล้วแต่ พระอาจารย์ อาจารย์ ท่านได้ครบยันต์ครูแน่ๆครับ แปดทิศนี้เป็นยันต์ที่สวยงาม ขอให้ได้สมใจนะครับ

ออฟไลน์ TTTUTTT

• สัตตมะ
  • **
  • สร้างสรรค์แต่สิ่งดี
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 04 เม.ย. 2552, 03:48:45 »
ผมอยากได้แปดทิศคับ

ถ้าหลังขาวๆมา แล้วมาเริ่มที่บางพระ...
รับรองครับได้แน่ๆเพราะเป็นยันต์ครูยันต์หนึ่งของที่นี่ครับ...
หลังจากเริ่มสักเเล้วก็หมั่นทำความดี สวดมนต์ รักษาศีลด้วยจ้า...{^_^}...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 เม.ย. 2552, 03:49:41 โดย TTTUTTT »