ผู้เขียน หัวข้อ: สักทั้งตัวครับ  (อ่าน 11456 ครั้ง)

ออฟไลน์ hanuman88

• ตติยะ
    • อีเมล
สักทั้งตัวครับ
« เมื่อ: 01 เม.ย. 2552, 01:36:54 »
หวัดดีครับ ที่ถามนี้เพราะเห็นในเว็บคนสักเต็มหลังบางคนสักทั้งตัวนะครับ ผิดผลาดประการใดกราบขออภัยด้วยครับ
ผมอยากทราบว่า ถ้ามียันต์ครูแล้วแต่ไม่ใช่ที่วัดบางพระหรือไม่ใช่จากที่ที่เราจะไปสักนะ(สำนักอื่นๆนะ)
๑.สักลายยันต์หลายๆแบบในตัวเรานะจะเป็นไรหรือเปล่าครับและต้องทำอย่างไรบ้างครับ
๒.สักหนุมานหลายๆแบบในตัวเรานะจะเป็นไรหรือเปล่าครับ
๓.สักสิงห์หลายๆแบบในตัวเรานะจะเป็นไรหรือเปล่าครับ
๔.สักเสือหลายๆแบบในตัวเรานะจะเป็นไรหรือเปล่าครับ
๕.พอเราสักทุกอย่างแล้วต่อไปการลงอัคระทั้งตัวทำอย่างไรบ้างครับ
ขอบพระคุณอย่างสูงครับที่ให้ความรู้กับมือใหม่อยากสักนะครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ตอบ: สักทั้งตัวครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 01 เม.ย. 2552, 02:07:50 »
สักได้ครับบางคนได้ยันต์ครูมาจากที่อื่นก้อมาสักที่บางพระเยอะเหมือนกันครับ
ส่วนเรื่องลายยันต์อื่นๆที่ท่านถามมานะครับรอผู้รู้มาตอบนะครับ...ในบอร์ดเรามีคนเก่งๆเยอะเลยครับ

ออฟไลน์ St.Pipo

• ศิษย์พ่อแก่
  • ปัญจมะ
    • Please comment me.
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 01 เม.ย. 2552, 02:59:05 »
แนะนำว่าให้สักมือเดียวครับ เพราะพระอาจารย์จะวางภาพตามความเหมาะสม มีการวางแผนการล้อมไว้แล้ว หลังเราจะออกมาสวยครับ

แต่ถ้าชอบหลายๆสำนักก็สักได้ครับ สักภาพให้แน่นๆแล้วก็ไปให้พระอาจารย์ท่านไหนก็ได้ครับล้อมทีเดียวท่านเดียวก็จะออกมาสวยเช่นกันครับ
โอมลือชานัง มหาลือชานัง ฤ ฤา โยคีธัมมัสสะ อิรอมะมา เยมามะมา มะมา นะมะพะทะ

ออฟไลน์ #DeKdOy#

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 01 เม.ย. 2552, 03:54:40 »

แนะนำว่าให้สักมือเดียวครับ เพราะพระอาจารย์จะวางภาพตามความเหมาะสม มีการวางแผนการล้อมไว้แล้ว หลังเราจะออกมาสวยครับ

แต่ถ้าชอบหลายๆสำนักก็สักได้ครับ สักภาพให้แน่นๆแล้วก็ไปให้พระอาจารย์ท่านไหนก็ได้ครับล้อมทีเดียวท่านเดียวก็จะออกมาสวยเช่นกันครับ

ฝีเข็มพระอาจารย์ พันธ์ วัดโคปูน ครับ ทั้งเข้มขลัง และสวยงาม จัดวางได้ลงตัว   :054:

ขอบคุณภาพจาก ท่าน Spencer ครับ อาจารย์เคยพูดถึงอยู่

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 01 เม.ย. 2552, 04:16:36 »

ฝีเข็มพระอาจารย์ พันธ์ วัดโคปูน ครับ ทั้งเข้มขลัง และสวยงาม จัดวางได้ลงตัว   :054:

ขอบคุณภาพจาก ท่าน Spencer ครับ อาจารย์เคยพูดถึงอยู่

เห็นด้วยครับผม ถ้าไม่รีบหรืออยู่ไกล ไปได้บ่อยๆ ใจเย็นๆ  สักกับพระอาจารย์รูปเดียวทั้งหลังงามกว่าครับ (ยกเว้นน้ำมันตามสะดวก)

จะได้หนุมานหรือเสือมากน้อยแค่ไหน พระอาจารย์ท่านจะให้มาอย่างลงตัวและสวยงามครับ

อย่างในรูปที่เห็น เสือสองตัว วางได้ลงตัวมากๆ แถวของอักขระที่ล้อมทั้งอ่อนช้อยและเข้มขลัง

หลังของท่านนี้วางได้สวยมากๆครับ  จะยึดหลัก "ช้าๆได้พร้าเล่มงาม"  ก็อย่าไปคิดถึง  "น้ำขึ้นให้รีบตักครับ"   :005: :005:

พระอาจารย์ที่เราคุ้นเคย ท่านจะเมตตาแนะนำเราเองว่า อะไรควรหรือไมเหมาะสมแค่ไหน

ถ้ารีบๆไปสัก ท่านเห็นมาแล้วอยากสักท่านก็วางแบบให้  ท่านอาจจะตั้งใจไว้แล้วว่า เดี๋ยวจะให้อะไรเรา

ถ้าเราไปได้ยันต์จากที่อื่นมา บางทีก็ใหญ่ เล็ก แตกต่างกันไป น้ำหนักของรุปยันต์สองข้างอาจจะไม่เท่ากันได้นะครับ

TUM

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 01 เม.ย. 2552, 07:15:03 »
ครับช้า ๆๆ ได้ของดีครับ พระอาจารย์จะจำศิษย์ได้ทุกคนครับ อยากได้ขอดีต้องใจเย็น ขอยกตัวอย่างนะ (อย่างผมไปสักกับอาจารย์ผมเค้าก็จะจำผมครับ บางทีก็จะถาม สบายดีไม บางที่ผมดูที่ใบหน้าของท่านก็มักจะรุ้สึกว่าท่านอาจาย์เป็นหวงศิษยืครับ ) ทุกท่านมีความรู้สึกเหมือนผมไหมครับ

ถ้าข้อความที่พิมพ์ออกไปไม่สุภาพก็ขออภัย ณ. ที่นี้ด้วยครับ 

ออฟไลน์ big tod

• อัฏฐมะ
  • ...เทพพฤหัส...
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 01 เม.ย. 2552, 10:16:22 »
เห็นด้วยกับการสักมือเดียวเพราะการวางตำแหน่งยันต์ ตัวอักขระต่างๆจะดูเป็นระเบียบเรียบร้อยดี..(สำหรับคนที่มีเวลาพอ หรือไม่รีบร้อน)

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 02 เม.ย. 2552, 12:36:55 »
ดูเข้มขลังดีจริงๆครับท่าน......... :002:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 02 เม.ย. 2552, 12:40:27 »
อันนี้ตัวอย่างของศิษย์หลายอาจารย์ครับ 11;

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 02 เม.ย. 2552, 10:24:24 »
อันนี้ตัวอย่างของศิษย์หลายอาจารย์ครับ 11;

ล้อมอักขระออกมาได้งดงามมากอะครับ  :015:

สงสัยต้องขอศึกษาวิชาจำบังกาย ของท่านแอ็คไปใช้บ้างแร๊ะท่าทางจะได้ผลดี  :095: :095: :095:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 เม.ย. 2552, 10:28:00 โดย berth1999 »

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 02 เม.ย. 2552, 08:53:35 »
สวยๆกันทุกๆท่านเลยนะครับ
หากจะสักต้องใช้เวลา ค่อยศึกษานะครับ ของดีจะอยู่กับเรา หากเรา คิดดี พูดดี ทำดี

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 02 เม.ย. 2552, 11:38:18 »
นายแบบทุกท่าน   หลังสวยๆ เป็นระเบียบกันทุกท่าน จิงๆ ครับ  :015:

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 03 เม.ย. 2552, 08:37:22 »

อุ้ย......ตัวเขียวน่ากลัวจัง.......(แต่มีเสน่ห์กับสาวๆนะตาคนนี้)
ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าสอน

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 03 เม.ย. 2552, 08:47:21 »
 :054: แผ่นหลังนี้ด้วยความเมตตาโดนอาจารย์พันธ์....สมัยอาจารย์ยังอยู่ที่วัดบางพระครับ

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 03 เม.ย. 2552, 10:50:37 »
:054: แผ่นหลังนี้ด้วยความเมตตาโดนอาจารย์พันธ์....สมัยอาจารย์ยังอยู่ที่วัดบางพระครับ

พี่ชาติ.. ถ่ายแบบนี้เท่ดีนะคะ.. แผ่นหลังก็สวยงามมากมายค่ะ... พอๆ กับหน้าขาเลย...นะคะ.. น่าจะถ่ายหน้าขามาให้ดูด้วยนะคะ...

cho presley       

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 03 เม.ย. 2552, 10:59:39 »
สองพระอาจารย์ครับ...แฮ่ๆๆๆ....หลวงลุงญากับหลวงพี่นันต์....มีหลวงพี่แป๊วอีกหนึ่งยันอ่ะครับ :009:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 เม.ย. 2552, 11:01:01 โดย น้องต้นน้ำ »

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 03 เม.ย. 2552, 11:07:20 »
หลังที่โชว์กันมา สวยงาม มากๆครับ หากมีบุญวาสนาคงได้มีอย่างเขาบ้างน่ะครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 03 เม.ย. 2552, 12:11:34 »
โอ้วว หลังงามๆ กันทุกท่านเลยครับ พี่น้อง  งานนี้มีแอบปลื้ม เล็กๆ

ออฟไลน์ หนึ่ง

• สัตตมะ
  • **
  • ชีวิตมันสั้นทำทุกวันให้มันมีค่า
    • MSN Messenger - iporlove@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 03 เม.ย. 2552, 05:17:14 »
 :001:ขอบคุณนายแบบหลังบึกบึนทั้งมวล หลังสวยมากๆค่ะ ^_^
ชีวิตมีแค่วันนี้ทำให้ดีตราบที่ยังหายใจ

ออฟไลน์ TTTUTTT

• สัตตมะ
  • **
  • สร้างสรรค์แต่สิ่งดี
    • อีเมล
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 03 เม.ย. 2552, 07:10:07 »
ขออนุญาตเก็บภาพไว้ศึกษานะครับ...
สวยๆทั้งนั้นเลยครับ...{^_^}...