ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคาถาขุนแผน ล.พ.เปิ่น  (อ่าน 3999 ครั้ง)

ออฟไลน์ therock

• จตุตถะ
    • อีเมล
ขอคาถาขุนแผน ล.พ.เปิ่น
« เมื่อ: 01 เม.ย. 2552, 09:24:02 »
ขอคาถาขุนแผน ล.พ.เปิ่น เพิ่งไปบูชามา รุ่นไหว้ครู 41

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
ตอบ: ขอคาถาขุนแผน ล.พ.เปิ่น
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 01 เม.ย. 2552, 09:44:40 »
ของหลวงปู่ยังไม่ทราบเหมือนกันครับ

นิยมใช้คาถาหัวใจขุนแผนกัน นะโม ๓ จบ แล้วท่อง "สุ นะ โม โล นะโมพุทธายะ ๚ะ๛"

หรือจะท่อ ปิโยฯทั้ง ๔ ก็ได้ครับ เมตตาเช่นกัน 

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 02 เม.ย. 2552, 09:14:19 »
นิยมใช้คาถาหัวใจขุนแผนกัน นะโม ๓ จบ แล้วท่อง "สุ นะ โม โล นะโมพุทธายะ ๚ะ๛"
วรรคสุดท้ายเป็นภาษาต่างดาวครับ

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 02 เม.ย. 2552, 09:34:56 »
วรรคสุดท้ายเป็นภาษาต่างดาวครับ

ต้องขออภัยครับ ลืมทำความเข้าใจ คาถาคือ "สุ นะ โม โล นะโมพุทธายะ๚๛" 

ส่วนเครื่องหมาย "๚๛" เป็นการปิดคาถาครับ มีความหมายยว่าจบ   

ในทางปฎิบัติ คือ การกรึงหรือผูกไว้ ถ้าครูบาอาจารย์ให้คาถามา 

ออฟไลน์ boy12

• จตุตถะ
  • คิดดี ทำดี
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 03 เม.ย. 2552, 08:50:22 »
เหรียญไห้วครูหลวงพ่อเปิ่นยังพอมีอยู่หรือเปล่าครับ
boy ขอบคุณทุกคนครับ

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 03 เม.ย. 2552, 04:29:08 »
เหรียญไห้วครูหลวงพ่อเปิ่นยังพอมีอยู่หรือเปล่าครับ
แล้วที่ถามนี่ ปีไหนล่ะครับ หากปี 52 เยอะเลยท่าน

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 03 เม.ย. 2552, 06:31:27 »
ขอบคุณครับ