ผู้เขียน หัวข้อ: พึ่งได้มาครับ หลวงปู่อั๊พ วัดท้องไทร ขอความรู้หน่อยครับ  (อ่าน 1550 ครั้ง)

ออฟไลน์ nobeeta

• อัฏฐมะ
บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
พระอาจารย์ธนพงค์ สำนักสงฆ์หนองหวาย

ออฟไลน์ nobeeta

• อัฏฐมะ
เหรียญนี้พุทธคุณเด่นด้านใหนครับ

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
ข้างหลังเหรียญเขียนไว้  "ลาภ ยศ  พูน  ทวี"

ปกติแล้วตัวหลวงปู่อั๊บ  ท่านเป็นพระที่มีความเมตตาต่อทุกคนเป็นอย่างมาก  ดังนั้นวัตถุมงคลของท่านก็ดีเรื่องเมตตาอยู่แล้วครับ   แล้วข้างหลังเหรียญมีหมูทองแดงคงจะคงกระพัน หนังเหนียวน่าดูครับ

ลองนำไปใช้ดู  บูชาขึ้นคอดู  แล้วจะพบกับตัวเองว่าดีด้านไหนบ้าง   สำหรับตัวผมขอบอกว่าทุกด้านครับ 

สิบปากว่า ไม่เท่าใช้เองครับ
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
ครับ ใช่ลองเจอกับตัวเองดู ดีที่สุดครับ

ออฟไลน์ เซียนกอล์ฟจร้า

• ตติยะ
สุดยอดมากๆๆครับ
ทำดีได้ไร

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
งามอยู่ครับ เห็นแบบนี้อยู่ที่ใดสักแห่ง ... สาธุ  :089:

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
สุดยอดครับท่าน นับว่าเป็นหนึ่งเดียวในโลกก็คงกล่าวไม่ผิดใช่ไหมครับท่าน  :015:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
เหรียญสวยครับ...

...น่าจะดีทางแตล้วคลาดปลอดภัยนะครับ...

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ppu

• ทุติยะ
  • **
  • ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
สงสัยจะโชคลาภนะครับ

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
เหรียญสวยครับ... :015: