ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนๆพี่ๆ ที่สักกับหลวงพี่แป๊วเข้ามาหน่อย  (อ่าน 3232 ครั้ง)

กิจ

• บุคคลทั่วไป
รบกวนทีนะครับ   พอดีไปสัก มา ซึ่งถามหลวงพี่ท่านก็บอกว่า คือ   สองยอด  ซึ่งเท่าที่หาดูแล้วในอินเตอเน็ตไม่มีบอกอธิบายไว้เลย  ตอนนี้ผม งงมาก ว่า สองยอดที่หลวงพี่สักให้ มีคุณอย่างไรครับ แล้ว จิ้งจกที่หลวงพี่สักให้มีคุณอย่างไรครับ   

รบกวนพี่ๆทั้งหลายด้วยนะครับ พอดีผมเองเพิ่งเริ่มสักครับ เลยไม่รู้อะไรมาก

• บุคคลทั่วไป
แล้วถ้าเกิดสักกับหลวงพี่แล้ว ไปสักสาริกาลิ้นทองและขุนแผนได้ไหมครับ     จะไปขอให้หลวงพี่ท่านไหนสักให้ได้บ้างครับ ซึ่งเท่าที่ทรบว่า ในวัดก็สายเดียวกันนี่ครับ รบกวนทีนะครับ

ออฟไลน์ นาย วัชรพล น้ำใจดี(###เปียกปูน###)

• อัฏฐมะ
  • ***มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุระนารี***
    • MSN Messenger - w_nai2525@hotmail.com
    • http://www.sut.ac.th/sutweb/index.html
    • อีเมล
...สำหรับคนที่มาใหม่...
จิ้งจกก็จะเน้นไป ทาง เมตตามหานิยม อะคราบ...
...ส่วนสองยอดจะเน้นไปทางไหรอันนี้ไม่แน่ใจคราบ...
.....แต่ทางวัดยันต์? ต่างๆ ที่ทำการสักยันต์ ให้ลูกศิตย์ ทุกคน ก็เน้น 2 อย่างอะคราบ
1.ป้องกันตัว
2.เมตตามหานิยม
....มี2อย่างนี้ละคราบ....
...ส่วนเรื่องสักยันต์ อาจารย์ ทุกท่าน ที่ทำการสักยันต์ ที่ วัดบางพระ อาจารย์ ทุกท่านสามารถ สักยันต์ตัวต่างๆ ให้คุณได้เหมือนกันทุกท่านเลยคราบ.....อันนี้แล้วแต่จะสดวกให้อาจารย์? ท่านไหนสักยันต์ให้คราบ.........
...อาจารย์ ทุกท่าน ก็เป็นผู้ที่สืบทอดวิชา มาจากหลวงปูเหมือนกัน.......โปรดทำความเข้าใจ.... :054: :054: :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 ต.ค. 2549, 09:34:48 โดย เปียกปูน »
*** คิดดี ทำดี พูดดี สิ่งดีๆ ต่างๆ ก็จะทำให้เราได้ดี***
     คนเราจะดีได้...ต้องทำที่ชั่วให้ดีก่อน
     ที่ดีอยู่แล้ว อย่าไปทำราย...

ออฟไลน์ ---(จอมขมังเวทย์)---

• ปัญจมะ
  • ศิษย์อาจารย์บุญมี
    • อีเมล
จิ้งจกพุทธคุณจะดีทาง เมตามหานิยม ครับ ส่วนสองยอดผมไม่เคยเห็นเลย ใครมีรูปช่วบลงให้ดูทีครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
ที่สุดของการสักยันต์สายวัดบางพระ แห่งภาคอีสาน มี 2 ท่านคือ อาจารย์ บุญมี พุ่มทิพย์ และ อาจารย์ อ๊อด พุ่มทิพย์ แห่งกาฬสินธุ์

ออฟไลน์ ~EN13~

• สัตตมะ
  • **
  • รักและเคารพ ศิษย์วัดบางพระทุกคนครับ^ ^
    • อีเมล
ช่ายๆๆผมก้อไม่เคย เหน 2 ยอดเหมือนกาน  .....มีแต่ 7 ยอดมะใช่หรอคับ......ฟังแร้ว ก้อ งง ๆนะ  :010:

สิ่งสำคัญที่สุดของชีวิต

ออฟไลน์ TheBlues

• จตุตถะ
  • การกระทำจะดีหรือไม่ ขึ้นอยู่กับเจตนา
 :017: :017: :017: เอารูป2ยอดลงให้ดูหน่อยจิคับ อยากเห็นจัง

ออฟไลน์ ~EN13~

• สัตตมะ
  • **
  • รักและเคารพ ศิษย์วัดบางพระทุกคนครับ^ ^
    • อีเมล
เหมือนกาน คับ  อยากเหนเหมือนกาน.... :057: :092:

ออฟไลน์ somekuan

• ทุติยะ
  • **
สองยอดอะเหรอสักกับหลวงพี่แป้วใช่ไหม๊ ผมว่านะจะกี่ยอดก็เป็นของดีทั้งนั้นแหละครับ ถ้าเป็นหลวงพี่สักให้ แล้วใช้เวลาในการสักนานกี่นาทีอ่ะมีรูปป่ะ

ออฟไลน์ somekuan

• ทุติยะ
  • **
หมวกเหล็กของหลวงพี่แป๊วเคยเห็นกันรึเปล่าคร้าบพี่น้อง :043:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ผมเองก็เคยได้แค่ 7ยอดจากท่านอะครับ
ส่วนสองยอด ยังไม่เคยเห็นเหมือนกันแหะๆ
จิ้งจกดีทาง เมตตา  โชคลาภอย่าง ที่พี่ๆกล่าวมาครับผม
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ big tod

• อัฏฐมะ
  • ...เทพพฤหัส...
อาจจะเป็นการคิดค้นขึ้นมาใหม่เพื่อเป็นการต่อยอด..หรือให้เป็นเอกลักษณ์ของอาจารย์แต่ละท่าน ก่อนหน้านี้ได้มีโอกาศเห็นลายสักของน้องท่านหนึ่งที่สักกับหลวงพี่แป๊วมาเป็นยันต์สามแถว เลยถามว่าชื่อยันต์อะไร..เขาตอบว่าชื่อยันต์หนุนทรัพย์ ซึ่งก็อาจจะเป็นการผสมผสานขึ้นมาก้อได้ครับ
โดยสรุปว่าดีทั้งนั้นแหละครับ...