ผู้เขียน หัวข้อ: เสือหลวงปู่เเย้ม วัดตะเคียน  (อ่าน 2973 ครั้ง)

ออฟไลน์ เอก นนทบุรี

• ทุกสิ่งอย่างเพื่อชาติเเละราชบัลลังค์
  • สัตตมะ
  • **
  • LONG LIVE THE KING
    • MSN Messenger - aek.anuwat_@hotmail.com
เสือหลวงปู่เเย้ม วัดตะเคียน
« เมื่อ: 06 เม.ย. 2552, 11:52:40 »
มีปลอมเเล้วนะครับพี่น้อง
อมมะปลุกลุกลุกมิมิ อมมะปลุกลุกลุกมิมิ อมมะปลุกลุกลุกมิมิ นะในปิด โมร่วมมิตร พุธปิดเบื้องบน ทาปิดซ้ายขวา ยะอุดเป็นมะหาอุด อุดด้วยนะโมพุทธายะ นะอุดโมอัด ยะปัด โมปิด พระเจ้าแผลงฤทธิ์ปิดทวารทั้งเก้า ปิดทั้งข้างนอก ปิดทั้งข้างใน ปิดทั้งไม้

ออฟไลน์ Pig_Never_Die

• สัตตมะ
  • **
ตอบ: เสือหลวงปู่เเย้ม วัดตะเคียน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 06 เม.ย. 2552, 12:10:49 »
รู้สึกว่าเสือปลอมจะดูผอมๆนะครับ ขอบคุณที่ให้ความรู้ครับ

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
ตอบ: เสือหลวงปู่เเย้ม วัดตะเคียน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 06 เม.ย. 2552, 12:15:39 »
ของปลอม คงอดอยากนะท่าน คนทำปลอมนะท่าน ต้องอดแน่ ใจพวกนี้นี่จริงๆขอด่าในใจเกรงใจท่านอื่นๆ ขอบคุณท่าน รางจืด    ชัดเจนมากเลยท่าน ข้อมูลแน่มากขอบคุณอีกครั้งครับ

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 06 เม.ย. 2552, 12:22:04 »
ข้อมูลดีมากเลยครับ ขอบคุณมาก................ :015: :002:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 06 เม.ย. 2552, 12:41:22 »
ยอดมากครับ ถึงจะปลอมยังไง มันก็ยังดูง่ายอยู่อ่ะครับ แค่คมชัด กับ คมไม่ชัด ...  :095:

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 06 เม.ย. 2552, 01:16:19 »
บาปกรรมนะพวกนี้ ไม่ไหวเลย  :043:
[shake]หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน[/shake]

ออฟไลน์ nutagul

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 06 เม.ย. 2552, 04:44:19 »
เวรกรรมไอ้พวกเหลือบ เมื่อไหร่จะหมดชะที
อิติสุคโตอะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณอาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะณัง ภะวัณตุเม

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 06 เม.ย. 2552, 07:54:44 »
ขอบคุณสำหรับภูมิคุ้มกันครับผม  :054:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 06 เม.ย. 2552, 09:34:17 »
ผมเห็นท่าพระจันเกลือนเลยครับพี่น้องครับ
แต่ค่อนข้างเก๊แบบน่าเกลียดครับ แหะๆ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ job@love

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 06 เม.ย. 2552, 10:03:34 »
นอกจากเสือแล้วยังมีตะกรุดคอหมา อันโด่งดัง และท่านยังเทศน์ได้ซึ้งใจไม่แพ้พระนักเทศน์อื่นๆ

สมัยก่อน หลวงปู่เเย้ม ท่านแข็งแรงอยู่ ใครไปทำบุญถวายสังฆทาน กับท่าน
เมื่อถวายเสร็จ ท่านจะเทศน์สอนคนที่มาทำบุญกับท่าน ถึงเรื่องการทำความดี
และพระคุณของพ่อแม่ ประมาณครึ่งชั่วโมง

ได้ทั้งบุญและได้ทั้งขอคิด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 เม.ย. 2552, 10:04:17 โดย job@love »
      "สุญญตา"  "มีชีวิตโดยไม่มีตัวตน หรือ การมีตัวตนซึ่งมิใช่ตน"