ผู้เขียน หัวข้อ: หลวงพ่อพรหม วัดขนอนเหนือ  (อ่าน 9210 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
หลวงพ่อพรหม วัดขนอนเหนือ
« เมื่อ: 06 เม.ย. 2552, 02:10:57 »
เหรียญครุต หลวงพ่อพรหม วัดขนอนเหนือ ปี 19   :016:

เหรียญหลังสิงห์ วัดขนอนเหนือ จำปีไม่ได้ ...  :075:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 เม.ย. 2552, 02:11:38 โดย ~♣~โจรสลัด~♣~ »

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
ตอบ: หลวงพ่อพรหม วัดขนอนเหนือ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 06 เม.ย. 2552, 02:14:01 »
ขอบคุณไอ้โจรสลัดน้องรัก พี่นี้ชอบครุฆเป็นชีวิตจิตใจเลยครับ  :026:
[shake]หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน[/shake]

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 06 เม.ย. 2552, 03:03:02 »
สวยงามครับทั้ง2 เหรียญเลย มีร่องรอยการใช้งานเล็กน้อย แต่ยังสวยอยู่มากมายครับ

ออฟไลน์ ชินฺนปญฺชร

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - chinapat_a@hotmail.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 06 เม.ย. 2552, 07:18:03 »
สวยงามจิงๆ
นะเมตตา โมกรุณา พุทปราณี ธายินดี ยะเอ็นดู แก่ข้าพเจ้าที่แท้จริง นะมะพะทะ ทะพะมะนะ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 06 เม.ย. 2552, 07:22:26 »
สวยงามครับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 06 เม.ย. 2552, 07:54:53 »
อยากชมรอยสักของท่านบ้างจัง ฮี่ๆๆๆๆ
อยากเห็นบุตร ลบ อ่าครับพี่น้องใครพอจะอนุเคราะห์ผมได้บ้าง แหะๆ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 06 เม.ย. 2552, 08:58:04 »
สวยๆงามๆทั้งนั้นเลยครับท่าน....... :002:

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 06 เม.ย. 2552, 09:20:52 »
สวยงามครับ  ท่านโจรฯ  นี่ใช่ไหมครับที่บอกว่าจะส่งมาให้  ขอบคุณครับ  :004: :004:

ชอบครับ ผมไม่บุญได้บูชาเหรียญซะที มีแต่ขุนแผนของหลวงพ่อพรหม องค์เดียวเอง

ออฟไลน์ tonka

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 26 พ.ย. 2552, 10:22:44 »
วันนี้เรามารู้จักกันไว้นะครับเราสายเดียวกันลูกหลานวัดขนอนเหนือ เอาสวย ๆ มาให้ชมกันบ้างนิดหน่อยนะคับ เหรียญนารายณ์ 2 ปี 16 และหนุมานออกศึกปี 24 สวย ๆ คับส่วนท่านใดที่อยากเห็นรอยสักของสายนี้คงจะยากเหมือนกันคงต้องหาสายตรงขอชมกันเป็นการส่วนตัวแล้วแหละครับหรือถ้าท่านใดผ่านไปก็แวะไปชมที่วัดขนอนเหนือได้เลยครับเนื่องจากลูกศิษย์สายตรงมักจะชอบไปสักกันในวันอังคารกับพฤหัสบดีตอนนี้พระอาจารย์โมกข์ศิษย์เอกและหลานชายแท้ ๆ ของหลวงพ่อพรหมท่านหายป่วยแล้วท่านพอจะสักให้กับลูกศิษย์ได้แล้วครับยังงัยผ่านไปก็แวะไปกราบหลวงพ่อกับอาจารย์ท่านดูนะครับ  ต้น xxx-xxxxxxxแลกเปลี่ยนความรู้ดี ๆ กันได้ครับขอขอบคุณเจ้าของบอร์ดด้วยนะคับ
รูปถ่ายสวย ๆ
ปี24หนุมานออกศึก

๑๐. เพื่อรักษาสิทธิส่วนบุคคลและเพื่อป้องกันเหตุไม่พึงประสงค์อันจะเกิดขึ้น ดังนั้นห้าม วางเบอร์โทรศัพท์ วางลิงค์ อีเมล์ ที่อยู่ โดยเด็ดขาด (เพิ่มเติม: ๓๑ ก.ค. ๕๒)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 พ.ย. 2552, 11:16:25 โดย ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์) »

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 16 ก.พ. 2553, 01:12:00 »
 :050:

ออฟไลน์ kaineverdie

• ตติยะ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 16 ก.พ. 2553, 03:54:47 »
เปิดแล้วแต่ภาพไม่โชว์  :010:

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 17 ก.พ. 2553, 10:13:23 »
ขออภัยครับแก้ไขใหม่  เอาสวย ๆ มาให้ชมกันบ้างนิดหน่อยนะคับ  ส่วนท่านใดที่อยากเห็นรอยสักของสายนี้คงจะยากเหมือนกันคงต้องหาสายตรงขอชมกันเป็นการส่วนตัวแล้วแหละครับ  หรือถ้าท่านใดผ่านไปก็แวะไปชมที่วัดขนอนเหนือได้เลยครับเนื่องจากลูกศิษย์สายตรงมักจะชอบไปสักกันในวันอังคารกับพฤหัสบดีตอนนี้พระอาจารย์โมกข์ศิษย์เอกและหลานชายแท้ ๆ ของหลวงพ่อพรหมท่านหายป่วยแล้วท่านพอจะสักให้กับลูกศิษย์ได้แล้วครับยังงัยผ่านไปก็แวะไปกราบหลวงพ่อกับอาจารย์ท่านดูนะครับ  แลกเปลี่ยนความรู้ดี ๆ กันได้ครับ
ดูประวัติบางส่วนของหลวงพ่อที่นี่ได้ครับ www.wat-chang.com  หรือ http://www.wat-chang.com/webboard/index.php?topic=25.0

นารายณ์2ปี 16 
หล่อโบราณ ปี 27
รูปหล่อปี 28
สิงห์มงคลเนื้อเงินหน้าทองคำปี 26  สร้าง 9 เหรียญ
หนุมานออกศึก ปี 24  เด่นประสบการณ์ สวย ๆ
รูปบูชาสวย ๆ ครับผม

ขอขอบคุณเจ้าของเว็บนะครับผม  อยากชมส่วนอืนที่นี่ได้ครับ  http://www.web-pra.com/Shop.mvc/tonbanna 

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 17 ก.พ. 2553, 10:29:55 »
นารายณ์ 2 ปี 16  สวย ๆ ครับผม