ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยดูตะกรุดให้ผมทีครับ......  (อ่าน 751 ครั้ง)

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
ช่วยดูตะกรุดให้ผมทีครับ......
« เมื่อ: 06 เม.ย. 2552, 05:02:57 »

:086:.....พี่เค้าให้ผมมาบอกว่าได้มาจากเพื่อนที่อยู่นครปฐมอีกที ได้มานานแล้วจำไม่ได้
อยากสอบถามผู้รู้ว่าเป็นของ หลวงพ่อท่านใดครับ ขอขอบคุณมา ณ ที่นี้ด้วย......
:054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 เม.ย. 2552, 05:03:35 โดย porpar »

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ตอบ: ช่วยดูตะกรุดให้ผมทีครับ......
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 06 เม.ย. 2552, 06:54:56 »
ส่วนตัวผม ว่าดี ครับ .... แต่ก็ไม่ทราบครับ ที่ไหน .....แต่คล้ายๆ สายวัดดอนเลยนะครับ แบบนี้

ผมขอลงความเห็นว่าแท้ ครับ ... แต่ไม่ทราบที่ไหน

ก็ขอเป็นกำลังให้ให้พี่นะครับ ขอให้พี่ได้ทราบที่มา ครับ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ตอบ: ช่วยดูตะกรุดให้ผมทีครับ......
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 06 เม.ย. 2552, 08:05:44 »
ไม่ค่อยชำนาญแต่คุ้นตามากครับโดยเฉพาะตรงลูกสะกด โชคดีครับผม  :001:

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 07 เม.ย. 2552, 08:01:02 »
มีใครพอจะทราบบ้างครับช่วยที...... :067:

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 07 เม.ย. 2552, 08:39:03 »
แวะมาชมครับ   คุ้นตาแต่ไม่ชัวร์  ขอเป็นผู้ชมและคอยให้กำลังใจละกันครับ