ผู้เขียน หัวข้อ: มีเรื่องตืนเต้นจะบอก  (อ่าน 2073 ครั้ง)

ออฟไลน์ artid22

• จตุตถะ
    • อีเมล
มีเรื่องตืนเต้นจะบอก
« เมื่อ: 07 เม.ย. 2552, 02:20:19 »
วันนี้ไดจุดธูปไหว้พระขอพร พอดีตกงานนะครับ

แล้วก็มานั้งดูทีวีสักพักเกิดเหตุการไม่คาดฝันไฟไหม้ครับพี่น้อง ไหม้หิ้งพระ ครับ

แต่ดับทันเสียหานิดหน่อย

อยากถามว่าผ้ายันต์ที่ไหม่บางส่วนเก็บไว้ปกติได้ไหมครับ

ลืมผมเพิ่งมานะครับฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
ตอบ: มีเรื่องตืนเต้นจะบอก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 07 เม.ย. 2552, 07:55:15 »
เรื่องแบบนี้อยู่ที่ความศรัทธาของเราครับ  ผ้ายันต์ถ้าได้กระทำขึ้นเป็นพุทธคุณแล้ว จะฉีกจะขาด  ไหม้ไฟ สำหรับผมถ้าศรัทธาแล้ว ผมเก็บไว้บูชาต่อครับ

สบายใจได้เลยครับ  พุทธคุณไม่ทำร้ายใครครับ

ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 07 เม.ย. 2552, 07:57:29 »
ไม่เห็นเป็นไรนิครับ แต่น่าจะเกี่ยว แต่พระแตก เค้าเชื่อว่าไม่ดีนะ ... ถ้าเอากาวติดก็ไม่แตกแล้วนิ ...  :089:

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 07 เม.ย. 2552, 08:36:43 »
ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่ครับ

อัดคีมาเยือนซะันั้น  ผ้ายันต์ไหม้ไปบางก็เก็บไว้ได้ครับ  พูดเป็นเึคล็ดก็ได้ ว่า ไหม้ทุกข์ โศก โรคภัย ไปให้หมด   

คนไทยชอบคำเป็นมงคล คิดเป็นมงคลครับ  สบายใจ ไม่เครียด  :005: :005:

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 07 เม.ย. 2552, 11:19:42 »
เป็นงั้นไป คราวหน้าคราวหลัง เราเองก็ต้องระมัดระวังให้มากกว่านี้ครับ ทุกอย่างต้องเริ่มที่ตัวเรานะครับ ส่วนอื่นมาช่วยเสริมช่วยส่งเท่านั้นครับ

ยินดีต้อนรับครับ
[shake]หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน[/shake]

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 07 เม.ย. 2552, 11:32:19 »
ระวังหน่อยนะคะ... จุดธูป จุดเทียน แล้วรอให้ดับสักนิดนะคะ...

เป็นกำลังให้ได้งานทำเร็วๆ นะคะ... ทำ resume ดี มีชัยไปกว่าครึ่งนะคะ

เห็นพี่น้องชาวเว็บบอร์ดตกงานหลายคน... เห็นใจมากมาย... มีไรให้ช่วยลองดูนะคะ...

cho presley       

ออฟไลน์ leo

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 07 เม.ย. 2552, 12:20:50 »
ไม่เป็นไรหรอกครับท่าน อยู่ที่ใจศรัทธาครับ สมเด็จวัดระฆังที่แตกหัก เป็นชิ้น เขาก็ยังบูชากันครับ
แถมได้เก็บเป็นอนุสรณ์เตือนใจให้ระวังในคราวหน้าด้วยครับ  :001:
[shake] "เศษแก้วบาดกายา กิเลสตัณหาพาบาดใจ"[/shake]

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 07 เม.ย. 2552, 12:56:49 »
เวลาแผ่เมตตา แผ่อุทิศบุญกุศล ก็ให้แผ่ไปถึง พระแม่ธรณี พระแม่คงคา แม่พระพาย แม่พระเพลิง แม่พระโพสพ ด้วยนะ จะบอกให้

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 07 เม.ย. 2552, 02:20:59 »
ขอบคุณน้ำใจพี่น้องในบอรด์นะครับ 

ยังไงถ้าเจอกันก็ทักทายกันบ้างนะครับ  ถ้าจำได้วันไหว้ครูผมคือได้รับหน้าที่ขึ้นไปถ่ายบนปรัมพิธีนะครับ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 07 เม.ย. 2552, 09:45:15 »
ผ้ายันต์ที่ไหม้บางส่วนเก็บไว้ได้นะครับผม เก็บบูชาไว้เถิดครับดีแล้ว ขอให้โชคดีนะครับ  :001:

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 07 เม.ย. 2552, 09:54:34 »
ท่านครับ คนถ่ายรูป บนปรัมพิธี มี เกือบ 100 นะท่าน ถึงไงเราก็ ลูกเว็บบางพระเหมือนกันครับ ไม่เห็นหน้า แต่ เห็นใจครับท่าน

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 09 เม.ย. 2552, 12:38:02 »
ครับผม ผมก็พึ่งได้มาเป็นลูกศิย์วัดครับ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ  ขอบคุณครับ  หวังว่าคงได้พบเจอกันนะครับ

ออฟไลน์ boy12

• จตุตถะ
  • คิดดี ทำดี
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 11 เม.ย. 2552, 03:17:04 »
ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่ครับในคราวหน้าให้ระวังด้วยครับ
boy ขอบคุณทุกคนครับ

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 11 เม.ย. 2552, 04:19:52 »
ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่ค่ะ ขวัญเอ๊ย ขวัญมา  :052: คราวหน้าระวังให้ดีๆ นะ :069:

ทุกอย่างอยู่ที่ใจอย่างที่หลายๆ ท่านได้บอกไว้อ่ะค่ะ :077:

เราไม่ได้ลบหลู่ดูหมิ่นท่านซะหน่อย :054:

มันเกิดดจากเหตุสุดวิสัย อย่าคิดมากนะ  :053:

ถึงซะว่าท่านยังคุ้มครองเรา  :054: และตัวเราก็ไม่ได้รับบาดเจ็บด้วย :090:

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 11 เม.ย. 2552, 04:24:48 »
รับขวัญด้วย  :048:

รับขวัญพี่โชวด้วยจิ.... แง แง..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 เม.ย. 2552, 04:25:59 โดย cho presley »

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 11 เม.ย. 2552, 04:51:35 »
ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่ด้วยคนนะครับ  โชคดีนะครับที่ดับทัน ต้องมีความระมัดระวังด้วยนะครับ ในการจุดไฟต่าง ๆ ทุกสิ่งทุกอย่างย่อมเกิดขึ้นได้ อย่าประมาท นะครับ
สงกรานต์นี้ก็สรงน้ำพระ รดน้ำขอพรผู้ใหญ่นะครับ อีกอย่าง เมาไม่ขับ ทุกสิ่งทุกอย่างย่อมเกิดขึ้นได้ อย่าประมาท อีกรอบครับ เน้น หน่อย สวัสดีครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 เม.ย. 2552, 04:53:34 โดย nok2009 »

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 11 เม.ย. 2552, 09:36:17 »
ต้องคอยระวังด้วยน่ะครับ เรื่องไฟเนี่ยเรื่องใหญ่ ตอนนี้ผมมาใช้ธูปกะเทียนไฟฟ้าแทนเลยครับ
ปล.ขอให้โชคดีได้งานใหม่เร็วๆน่ะครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา