ผู้เขียน หัวข้อ: ได้ข่าว่า ลป.เจือ สร้างมีดหมอ  (อ่าน 1447 ครั้ง)

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
ได้ข่าว่า ลป.เจือ สร้างมีดหมอ
« เมื่อ: 07 เม.ย. 2552, 10:47:48 »
ได้ข่าวว่า ลป.เจือ วัดกลางบางแก้ว สร้างมีดหมอ แบบสูตรโบราณ จำนวน 199 เล่ม
เท็จจริง อย่างไร ไม่ยืนยันได้ข่าวจาก ช่องจานดาวเทียม สนใจติดต่อวัดกลางบางแก้ว

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ตอบ: ได้ข่าว่า ลป.เจือ สร้างมีดหมอ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 07 เม.ย. 2552, 10:50:08 »
เพิ่งเข้าไปกลางบางแก้วมาครับช่วงหัวค่ำ แต่ได้แค่แวะเข้าไปฝนลงเล็กน้อย ที่สำคัญกลัวไปส่งที่รักกลับบ้านไม่ทัน เลยไม่ได้แวะเข้าไปดูครับ  :001:

porvfc

• บุคคลทั่วไป
ตอบ: ได้ข่าว่า ลป.เจือ สร้างมีดหมอ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 07 เม.ย. 2552, 10:53:11 »
เอาไว้มีเวลาคงไปอีกนะคะ วันนี้ไปเย็นมากมายแล้วฝนก้อตกด้วยเลยไม่ได้ลงแวะเลย เสียดายจัง วันหน้าไปใหม่นะคะ ที่รัก  :017:

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 08 เม.ย. 2552, 03:40:26 »
เอาไว้มีเวลาคงไปอีกนะคะ วันนี้ไปเย็นมากมายแล้วฝนก้อตกด้วยเลยไม่ได้ลงแวะเลย เสียดายจัง วันหน้าไปใหม่นะคะ ที่รัก  :017:
น่ารักย่ะ.. :009:

เพิ่งเข้าไปกลางบางแก้วมาครับช่วงหัวค่ำ แต่ได้แค่แวะเข้าไปฝนลงเล็กน้อย ที่สำคัญกลัวไปส่งที่รักกลับบ้านไม่ทัน เลยไม่ได้แวะเข้าไปดูครับ  :001:
หม่านไส้ค่ะ.. :009:

พี่โชวร้องเพลงให้นะคะ.... ฮิ้วววววววววววว ...ว

ปล.ขอบคุณพี่สายัณ ขายใจใครจะซื้อ ที่มาแจ้งข่าว!

cho presley       

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 08 เม.ย. 2552, 05:04:37 »
น่ารักย่ะ.. :009:

หม่านไส้ค่ะ.. :009:

พี่โชวร้องเพลงให้นะคะ.... ฮิ้วววววววววววว ...ว

ปล.ขอบคุณพี่สายัณ ขายใจใครจะซื้อ ที่มาแจ้งข่าว!

หม่านไส้มากมายเช่นกันค่ะพี่โชว   :026: :073: