ผู้เขียน หัวข้อ: ยันต์สุครีพหักฉัตรพิมพ์เล็ก ฝีมือลงเข็มอาจารย์เล็กศิษย์หลวงพ่อออด วัดอัปสรสวรรค์  (อ่าน 10177 ครั้ง)

ออฟไลน์ one

• ตติยะ
    • อีเมล

ออฟไลน์ ผู้พึ่งบารมี

• จตุตถะ
 :048: สวยมากครับ พุทธคุณด้านไหนครับ

ออฟไลน์ one

• ตติยะ
    • อีเมล
:048: สวยมากครับ พุทธคุณด้านไหนครับ

กันคุณไสย คุณผี คุณคน และมีด้านคงกระพันแคล้วคลาด+พละกำลัง ด้วยค่ะ แบบว่าครบทุกด้านอะค่ะ :017:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 เม.ย. 2552, 11:45:08 โดย one »

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล

ออฟไลน์ cinderralla man

• ...บุญคุญต้องทดแทน แค้นต้องชำระ...
  • ตติยะ
    • MSN Messenger - arsasrianan_tonhom@windowslive.com

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
งามครับ ยันต์นี้มาจากรามเกียรตืตอนที่
ทศกัณฐ์ตั้งพืธีฉัตรแก้ว บังดวงอาทิตย์ไม่ให้ส่องแสงมายังกองทัพของพระรามได้
ทำให้กองทัพพระรามตกอยู่ในความมืด สุดท้ายพระรามทรงบัญชาให้พญาสุครีพ
ไปหักฉัตรเพื่อให้แสงแดดส่องมายังกองทัพได้ครับ แถมหักไม่พอยังเอาเท้าคีบ
มงกุฏของทศกัณฐ์กลับมาถวายพระรามได้อีก เก่งจริงๆ

ดีทั้งคงกระพัน มหาอำนาจ แหวกจากสิ่งร้ายไปดีครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
สวยงามมากๆครับ ความรู้แน่นๆมากเลยนะท่านไม่นานเชื่อว่าเป็นสมาชิกใหม่เลยนะท่าน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 เม.ย. 2552, 07:04:02 โดย ชลาพุชะ »

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
สวยมากเลย สดๆ ซิงๆ ได้ใจจริงๆ
แต่ท่านความรู้แน่นดีนะ  :016: :015:
แล้วท่านสักอะไรบ้างค่ะ

ออฟไลน์ nutagul

• สัตตมะ
  • **
สวยมากครับ ฝีเข็มขั้นเทพจริงๆ
อิติสุคโตอะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณอาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะณัง ภะวัณตุเม

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
สวยงามจริงๆครับ เพิ่งเคย สวยเข้ม ใหญ่อลังการงานสร้าง ค่าครูเท่าไหร่ครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
ภาพนี้อยู่บนหลังสุภาพสตรีท่านหนึ่งครับ  อิอิ ศิษย์หลวงพ่อออดอีกท่านครับ

อ.เล็ก ปกติท่านก็สักอยู่ที่สิงคโปร์  มีบางครั้งก็กลับมาเมืองไทยบ้าง  ถ้ากลับมาก็จะมาช่วยหลวงพ่อออดสักครับ

ปกติก็จะเป็นพี่พลสักครับ เมื่อก่อนก็หลวงพี่ตูนที่อยู่วัดบางพระปัจจุบัน   ท่านเป็นพระอาจารย์ที่สักอยู่วัดอัปสรสวรรค์  เป็นลูกศิษย์หลวงพ่อออดครับ

ส่วนค่าครูนั้นตามรูปภาพครับ  มีเขียนไว้ในสมุดภาพที่วัดครับ  มีภาพให้เลือกทั้งหมด 4 แฟ้ม  เท่าที่ผมจำไม่ผิดนะครับ

การสักที่วัดอัปสรสวรรค์จะใช้เข็มเครื่องสักครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 เม.ย. 2552, 11:25:00 โดย ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞ »
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ one

• ตติยะ
    • อีเมล
สวยงามจริงๆครับ เพิ่งเคย สวยเข้ม ใหญ่อลังการงานสร้าง ค่าครูเท่าไหร่ครับ

ลองสอบถามดูที่วัดได้เลยค่ะรับรองไม่แพงหลายแบบหลาย ยันต์ ราคาถูกกว่าการที่สักแทกทู ที่สะพานพุทธมากค่ะ :017:

สวยงามมากๆครับ ความรู้แน่นๆมากเลยนะท่านไม่นานเชื่อว่าเป็นสมาชิกใหม่เลยนะท่าน

คนที่วัดทั้งหลวงพ่อออดท่านใจดี อยากรู้ว่ายันต์นี้มีพุทธคุณเป็นไง ท่านเมตตาอธิบายให้แบบ ระเอียด หรือเวลาหลวงพ่อออดมีแขกมาก ก็สอบถามอ.เล็ก อ.พลได้ค่ะท่านก็เมตตาอธิบายอย่างละเอียดว่ายันต์นี้ของอ.ท่านใดมีพุทธคุณด้านไหน ยังไงลองไปที่วัดดูค่ะได้ความรู้มากมายค่ะ :017:

สวยมากเลย สดๆ ซิงๆ ได้ใจจริงๆ
แต่ท่านความรู้แน่นดีนะ  :016: :015:
แล้วท่านสักอะไรบ้างค่ะ

ที่นีอยากสักที่แบบไหนก็ได้มีให้เลือกได้หลากหลายมีเป็นสมุดภาพยันต์ให้เลือก อยากสักหงส์ก็ได้หงส์ อยากสักเสือก็ได้เสือแน่นนอนไม่กลายเป็นอย่างอื่นแน่นนอนค่ะ ลองไปสอบถามที่วัดดูได้ค่ะ รับรองถูกใจค่ะ :017:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 เม.ย. 2552, 11:15:37 โดย one »

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
เว็บนี้เป็นเว็บบางพระค่ะ... พี่โชวเป็นคนหนึ่งซึ่งยอมรับว่าเป็นศิษย์หลายใจ เพราะมีอาจารย์หลายคน....

แต่........ ยังย้ำว่า... ไม่เยอะค่ะ... เพราะอาจารย์ทุกท่าน พี่โชว ศรัทธา เคารพ มาก และศรัทธานั้นมาจากก้นบึ้งของหัวใจจริงๆ .....

สักครั้งแรกก็บางพระ.... ไปสักที่ไหน ก็ยังไม่เคยเห็นอาจารย์สักท่านใดไม่เคยผ่านมือ พระอาจารย์จากวัดบางพระค่ะ....

(หรือพี่โชวความรู้น้อย ไม่ทราบได้นะคะ)

อีกอย่าง... ความศรัทธาต่อครูบาอาจารย์นั้น พี่โชวเชื่อ(เอาเอง)ว่า จะทำให้มนต์ อักขระ เลขยันต์ ที่แทรกซึมเข้าไปใต้ผิวหนังของเรา...[shake]โคตรขลังค่ะ.[/shake]..

เสียดายจัง... สาวอวบลูกครึ่งขาวหมวย..อย่าง one ไม่เคยผ่านฝีเข็มจากบางพระเลย....

พี่โชว ขอน้อมแนะนำให้ ขับรถไปวัดบางพระกันนะคะ... ไปขอเมตตาลายสักสวยๆ จากอาจารย์หลายๆ ท่านในวัดบางพระค่ะ...

(อันนี้ ขออนุญาติประชาสัมพันธ์กิติศัพท์ ลพ.เปิ่น และพระอาจารย์ฆาราวาสทุกท่านของวัดบางพระไปในตัวซะเลย)

อ้อ... ที่สำคัญ อย่าลืมมาโพสโชว์นะคะ... โชว์ในเว็บของหลวงพ่อพ่ออด วัดอัปสรสวรรค์นะคะ...เด่วตามไปดู/ขอบพระคุณค่ะ...

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 เม.ย. 2552, 10:51:42 โดย cho presley »

cho presley       

• สัตตมะ
  • **
ใช่เลยพี่โชว
คุณ one ลงรูปลายสักของตัวเองให้พวกเราดูบ้างสิ
อยากเห็นจัง

ออฟไลน์ พุงโต

• ปัญจมะ
ตายแน่ ตายแน่ สักวันหนึ่งฉันต้องตาย กลายเป็นผี เหมือนพวกนี้แน่ ๆ

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
เหอๆ  ก็ว่ากันไปครับ ชื่นชมน้องเขาอย่างเดียวก็พอมั้ง  รุมตอม เอ๊ย รุมล้อมกันแบบนี้  น้องเขาเขินแย่เลย     :095: :095:

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **

• สัตตมะ
  • **
ตอบ: ยันต์สุครีพหักฉัตรพิมพ์เล็ก ฝีมือล
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 09 เม.ย. 2552, 03:11:35 »
เหอๆ  ก็ว่ากันไปครับ ชื่นชมน้องเขาอย่างเดียวก็พอมั้ง  รุมตอม เอ๊ย รุมล้อมกันแบบนี้  น้องเขาเขินแย่เลย     :095: :095:

ดีนะไม่รุมทิ้ง เอ๊ย รุมทึ้ง :095:

ก็ท่านหญิง one เป็นสาวน้อยหน้าตาดี ทั้งเก่ง มีความรู้มากมาย :053:

ใครๆ ก็ต้องสนใจเป็นธรรมดาล่ะท่านอชิตะ  :095:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 เม.ย. 2552, 03:12:11 โดย น้องลิงน้อย »

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
ใช่เลยพี่โชว
คุณ one ลงรูปลายสักของตัวเองให้พวกเราดูบ้างสิ
อยากเห็นจัง

เหอๆ  ก็ว่ากันไปครับ ชื่นชมน้องเขาอย่างเดียวก็พอมั้ง  รุมตอม เอ๊ย รุมล้อมกันแบบนี้  น้องเขาเขินแย่เลย     :095: :095:

ดีนะไม่รุมทิ้ง เอ๊ย รุมทึ้ง :095:

ก็ท่านหญิง one เป็นสาวน้อยหน้าตาดี ทั้งเก่ง มีความรู้มากมาย :053:

ใครๆ ก็ต้องสนใจเป็นธรรมดาล่ะท่านอชิตะ  :095:

เว็บบางพระ คัดถอนมะได้........................ บุ๋ย บุ๋ย... อยากเข็มอีกแย้วววววววววววว

ปล. หยุดก่อน...ท่านทั้งหลาย...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 เม.ย. 2552, 07:44:22 โดย cho presley »

ออฟไลน์ 5 แถว

• ตติยะ
    • อีเมล