ผู้เขียน หัวข้อ: ยันต์สุครีพหักฉัตร พิมพ์ใหญ่ ฝึมืออาจารย์เล็ก ศิษย์หลวงพ่อออด วัดอัปสรสวรรค์  (อ่าน 8821 ครั้ง)

ออฟไลน์ one

• ตติยะ
    • อีเมล
 อาจารย์เล็ก ศิษย์เอกหลวงพ่อออด วัดอัปสรสวรรค์

กำลังรับพานครูค่ะ

เริ่มวางลายยันต์สุครีพหักฉัตรมนต์ ก่อนสัก

สักเสร็จแล้วใช้ไปประมาณ 5 ชั่วโมงกว่า ๆ ครับ ผลงานยอดเยี่ยมจริง ๆ ครับ

เสร็จแล้วก็ให้หลวงพ่อออดท่านลงคาถากำกับให้อีกครั้งหนึ่งครับ เข้มขลังสุดยอดจริง ๆค่ะ

ขอบคุณพี่ นพ สำหรับข้อมูลด้วยค่ะ :017:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 เม.ย. 2552, 11:41:31 โดย one »

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล

ออฟไลน์ ๛][รัตu:][๛

• สัตตมะ
  • **
ถึงสูงศักดิ์  อัครฐาน  สักปานใด
ถึงวิไล      เลิศฟ้า    สง่าศรี
ถึงฉลาด    กาจกล้า  ปัญญาดี
ถ้าไม่มี      คุณธรรม  ก้อต่ำคน

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
นับถือเลยครับ สวยงาม เข็มขลังมากๆครับ มีทั้งพิมพ์ใหญ่และพิมพ์เล็กเลยนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 เม.ย. 2552, 06:58:42 โดย ชลาพุชะ »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
สวยครับ  ผ่านตามาบ้างเหมือกัน ยันต์นี้

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
 :016: ยอมรับในความอดทนเลย..........พี่  :015:
ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าสอน

ออฟไลน์ Ogofmayas

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - gofmaruhi_as@hotmail.com
    • อีเมล
 :015:  ยอมรับในความอึด

สวยมากเลยครับ งดงาม

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
5 ชั่วโมง คุ้มค่ามากเลยครับ งามสุดๆครับ  :015:

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
ภาพนี้สักอยู่บนหลังของน้าหมูครับ  น้าหมูเป็นเจ้าบ้านเวปไซต์เวปหนึ่งครับ  ใจดีมากๆครับ  รูปนี้สักมาหลายเดือนแล้วครับ

ส่วนอ.เล็ก ปกติท่านก็สักอยู่ที่สิงคโปร์  มีบางครั้งก็กลับมาเมืองไทยบ้าง  ถ้ากลับมาก็จะมาช่วยหลวงพ่อออดสักครับ

ส่วนค่าครูนั้นตามรูปภาพครับ  มีเขียนไว้ในสมุดภาพที่วัดครับ  มีภาพให้เลือกทั้งหมด 4 แฟ้ม  เท่าที่ผมจำไม่ผิดนะครับ

ส่วนภาพที่มี 3 คนนั้น คือมีหลวงพ่อออด  น้าหมู  แล้วอีกท่านที่เห็นคือพี่พล หรืออ.พลครับ  (ที่นั่งหันหน้าให้หลวงพ่อออด หลังพิงข้างฝาอยู่ครับ)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 เม.ย. 2552, 11:17:49 โดย ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞ »
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ Hanu-Marn_Neverdie

• สัตตมะ
  • **
สวยมากครับ  ยันต์นี้  น่าจะจัดว่าเป็นงานพุทธศิลป์ได้เลยมั้ง :053: :015:
คุณคิดว่าวันนึง คุณตายไปกี่ครั้ง ???พระพุทธเจ้าตรัสว่า

"คนเราควรคิดว่าเรา จะตายทุกลมหายใจเข้า-ออก  "

อย่าไปคิดว่าจะทำพรุ่งนี้ :069:  แต่จงลงมือทำเลย

และจงทำทุกอย่างให้สุดความสามารถ ณ ตอนที่ยังมีโอกาส

เพื่อที่จะได้ทำความดี สิ่งดีๆ ให้แก่ผู้อื่น

ออฟไลน์ mew2

• ฉัฏฐะ
  • *
ขอตายไปพร้อมกับคำว่าสักยันต์

ออฟไลน์ Kitisin

• กราบเท้าคุณพ่อ คุณแม่
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
สุดยอดเลยครับ สักอยู่5ชั่วโมง อึดขั้นเทพเลยครับ  11;
พุทธธังรักษา ธัมมังรักษา สังฆังรักษา บิดารักษา มารดารักษา
พระอาจารย์รักษา