ผู้เขียน หัวข้อ: ต้อนรับปีใหม่ไทย  (อ่าน 1777 ครั้ง)

ออฟไลน์ Thongkam

• ศิษย์วัดบางพระ
  • จตุตถะ
  • "หากแผ่นดินไม่กลบหน้า ชีวิตข้าต้องสมหวัง"
    • MSN Messenger - liverpool_at@hotmail.com
ต้อนรับปีใหม่ไทย
« เมื่อ: 09 เม.ย. 2552, 12:52:15 »
ต้อนรับวันปีใหม่ไทย(สงกรานต์)หน่อยครับ ก็ขอให้สมาชิกชาวชมรมบางพระทุกท่านที่จะเดินทางกลับสู่ต่างจังหวัดขอให้เดินทางไป-กลับโดยสวัสดิภาพ เล่นน้ำกันอย่างระมัดระวังด้วยนะครับ แล้วอย่าลืมตักบาตรทำบุญกันด้วยนะ....ขออำนาจบารมีคุณพระศีรรัตนตรัยของหลวงพ่อเปิ่น จงคุ้มครองสมาชิกชมรมทุกท่านและลูกศิษย์ทั้งหลาย...สาธุ...บุญรักษา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 เม.ย. 2552, 12:53:08 โดย Thongkam »

ออฟไลน์ ๛][รัตu:][๛

• สัตตมะ
  • **
ตอบ: ต้อนรับปีใหม่ไทย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 09 เม.ย. 2552, 02:05:00 »
5 5  :004:

อ๊อดTurboหล่อเชียว

ขอให้มีความสุขในวันสงกรานต์  :052:
ถึงสูงศักดิ์  อัครฐาน  สักปานใด
ถึงวิไล      เลิศฟ้า    สง่าศรี
ถึงฉลาด    กาจกล้า  ปัญญาดี
ถ้าไม่มี      คุณธรรม  ก้อต่ำคน

ออฟไลน์ Thongkam

• ศิษย์วัดบางพระ
  • จตุตถะ
  • "หากแผ่นดินไม่กลบหน้า ชีวิตข้าต้องสมหวัง"
    • MSN Messenger - liverpool_at@hotmail.com
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 09 เม.ย. 2552, 03:40:58 »

ออฟไลน์ หนึ่ง

• สัตตมะ
  • **
  • ชีวิตมันสั้นทำทุกวันให้มันมีค่า
    • MSN Messenger - iporlove@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 09 เม.ย. 2552, 04:11:38 »
สุขสันต์วันสงกรานต์ด้วยคนค่ะ ขอให้คนที่เดินทางก็เดินทางปลอดภัยไร้อุปสรรค์นะคะ ส่วนคนไหนอยู่เฝ้าบ้าน((อย่างเรา))ก็ขอให้เฝ้าบ้านอย่างมีความสุขจ้า^__^
ชีวิตมีแค่วันนี้ทำให้ดีตราบที่ยังหายใจ

ออฟไลน์ MJ“lln ้มป่oJ”•—

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 09 เม.ย. 2552, 04:22:36 »
สุขสันต์วันสงกรานต์(ปีใหม่ไทย)

ปีนี้ฝนตกบ่อย จาได้เล่นน้ำไหม๊เนี่ย

ระวังหวัดกินกันนะจ๊ะ :095:

ไม่ลืมไม่มีหรอก มีแต่ลืมช้ากับลืมเร็ว

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 09 เม.ย. 2552, 05:12:12 »
สุขสันต์วันสงกรานต์ค่ะเพื่อนๆ โชคดีปีใหม่ไทยนะคะ

คนที่เดินทางไปเที่ยวก็ขอให้เดินทางปลอดภัย :095:

คนที่อยู่บ้าน ก็พักผ่อนอย่างมีความสุขนะคะ :017:

ขอให้มีความสุขกันทั่วๆ กันค่ะ

บุญบารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองลูกศิษย์ค่ะ บุญรักษา :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 เม.ย. 2552, 05:13:17 โดย น้องลิงน้อย »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 09 เม.ย. 2552, 11:28:20 »
เดินทางกลับบ้านปลอดภัยกันทุกคนนะ

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 09 เม.ย. 2552, 11:46:12 »
สวัสดีปีใหม่ไทย พี่น้องชาวบางพระ ขอให้มีความสุข สดชื่น กันทั่วหน้านะคะ  เดินทางปลอดภัยทุกท่านค่ะ
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 09 เม.ย. 2552, 11:47:44 »
สงกรานต์เวียนมาบรรจบอีกวาระหนึ่ง เข้าวัดทำบุญ ช่วยกันสืบสานประเพณีไทยที่มีมาแต่โบราณให้คงอยู่สืบไปนะครับ สิ่งที่จะตามมาในช่วงวันหยุดยาวก็มักจะต้องเป็นอุบัติเหตุ ส่วนใหญ่มาจากการเมาแล้วขับ ระวังๆไว้บ้างนะครับผม สติสำคัญที่สุดครับ โชคดีสวัสดีปีใหม่ไทยกับพี่น้องบางพระทุกๆท่านนะครับ บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครองครับ  :001:

ออฟไลน์ ๛][รัตu:][๛

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 09 เม.ย. 2552, 11:56:30 »
เนืองในวาระ วันสงกรานต์ ปีใหม่ไทยเรา

ขอให้พี่ๆน้องๆชาวเวป รวยๆ มีความสุข ทุกคน นะครับ

กลับบ้านก็ขอให้กลับโดยปลอดภัย นะ ครับ  :005:

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 10 เม.ย. 2552, 12:05:08 »
ขอให้ทุกท่านที่ต้องเดินทางไม่ว่าจะไกลหรือใกล้ ขอให้เดินทางโดยสวัสดิภาพทุกท่านนะครับ ขออาราธนาหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครองทุกท่านครับ

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 10 เม.ย. 2552, 12:22:03 »
ขอบคุณสำหรับคำอวยพรครับ

ปีใหม่นี้ก็ขอให้เพื่อนๆสมาชิกทุกท่านเล่นน้ำอย่างสนุก   ปลอดจากอุปัทวอันตรายทั้งปวง

ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 10 เม.ย. 2552, 08:24:27 »
ขอให้พี่ๆน้องๆชาวเวป มีความสุข ทุกคน นะครับ
กลับบ้านก็ขอให้กลับโดยปลอดภัย เมาไม่ขับนะครับ...... :002:

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 10 เม.ย. 2552, 08:34:22 »
       ไปไหนมาไหน หากจะเมา ไปรถโดยสารนะครับ แท๊กซี่ สามล้อ วิน รถเมล์ สองแถวสามแถว รึหลายๆแถว นั่งกันเข้าไปนะครับ เมาไม่ขับนะท่านทั้งหลาย ประเพณีสงกรานต์เป็น ประเพณีดีๆอยู่คู่ไทยมานานแล้วนะ ไม่ใช่ประเพณีลวนลามแห่งชาติ สงครามน้ำ+น้ำแข็ง+สาคู+สี นะท่านเล่นอย่างไทยด้วยนะ ปีนี้กฏหมายแรงนะท่าน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 เม.ย. 2552, 08:44:12 โดย ชลาพุชะ »