ผู้เขียน หัวข้อ: สวัสดีคร่ะพี่ๆเพื่อนๆขอฝากเนื้อ ฝากตัวด้วยนะคร่ะ  (อ่าน 3255 ครั้ง)

ออฟไลน์ Noopui

• ศิษย์บางพระ
  • ตติยะ
เมื่อวันเสาร์ที่ 4 ที่ผ่านมาได้ไปสักยันต์เป็นที่เรียบร้อยแล้ว

ได้ยันต์ 5 แถวมาคร่ะเด๋วไว้จะลงรูปให้ดู  ก้าวแรกที่เหยียบลงไปที่สำนักในใจคิดว่าจะเป็นยังไงน๊า

แล้วเราต้องเจ็บหรือป่าว แต่พอนั่งไปได้สักพักความกลัวเริ่มหายไปคร่ะ

มีแต่ความรุ้สึกว่าเรามาเพราะศรัทธาเราอยากได้สิ่งดีๆไปอยู่กับตัวเรามากกว่า นั่งรอไปเรื่อยๆในที่สุดก็ถึงเราแล้วที่จะต้องสัก

ก็บอกพระอาจารย์ไปว่า 5 แถวคร่ะ ซึ่งก่อนหน้าเรามีคนสักไปใช้เวลาไม่นานคร่ะ สักหมึกเหมือนกัน

แต่พอดีมีข้อสงสัยคร่ะ ว่าคนที่สักหมึกเค้าจะต้องสักซ้ำกันกี่เที่ยวหรอคร่ะ เพราะเวลาเราสักทำไมถึงนานกว่าคนก่อนหน้านี้

พอดีไปกับเพื่อนอีกคนนึง และมีน้าคนนึงหน้าจะประจำอยู่ที่วัดแหละคร่ะ

แกบอกว่าให้เราเข้าไปสักได้แล้วเรียกตั้งแรกแต่พอดีติดคิวแต่ก็สงสัยคร่ะว่าทำไมถึงไม่บอกคนอื่นบ้างบอกแต่เรา 

แต่ก็ไม่ได้คิดอะไรคร่ะ จากนั้นพระท่านก็ทำการสักให้คร่ะ แต่สิ่งที่แปลกคือสักนานกว่าคนอื่นมากคร่ะ 

จนเพื่อนที่มาด้วยบอกว่าพระท่านส่ายหน้าเลย แล้วน้าคนนั้นก็ส่ายหน้าเหมือนกัน งง ว่าเกิดอะไรขึ้นคร่ะ

ผู้ชาย 2 คนที่ช่วยขึงหลังให้ก็หายใจแรงแบบว่าไม่ไหวแล้วเมื่อยมาก

เพื่อนบอกว่าสักลงไปรอบแรกพอพระท่านเช็ดดูแล้วปรากฏว่าไม่มีอะไรติดที่หลังเลยคร่ะ

จางหายไปหมด แต่เท่าที่รุ้สึกได้คือซ้ำลงไปประมาณ 4 รอบคร่ะ ถึงอยู่เป็นลายขึ้นมา เหตุการณ์แบบนี้เค้าเรียกว่า ของเข้าตัวยากหรือป่าว

สงสัยมากรบกวนผู้รู้ตอบหน่อยนะคร่ะ  แล้วคาถา 5 แถว ของวัดบางพระคืออะไรสามารถหาได้ที่ไหน

ขอบคุณมากๆคร่ะ ไว้เด๋วจะลงรูปให้ดูนะคร่ะ :001:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 เม.ย. 2552, 02:47:57 โดย Noopui »
ศิษย์ดีเพราะมีครู ศิษย์ไม่เคารพครู ไม่มีศิษย์ใดเจริญ

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
ยินดีด้วยครับ ศิษย์บางพระน้องใหม่

ทำไมสักนาน ตอบแบบไม่อยู่ในเหตุการณ์นี่ ตอบยากครับ  ความน่าจะเป็นมีได้หลายอย่าง

อาจจะเป็นว่า นั่งรอคิดอะไรเพลินๆก็รู้สึกว่าเร็ว พอไปนั่งนิ่งๆ ให้พระอาจารย์สัก ก็เลยรู้สึกว่าช้านะครับ

เลือดออกเยอะไหม ทานแอสไพรินมาหรือเปล่า  อากาศร้อน  หรืออะไรอีกสารพัด 

พระอาจารย์แทงย้ำให้ยันต์ออกมาสวยงามไม่ใช่จุดไข่ปลา ก็อาจจะนานกว่า แทงแบบจุดไข่ปลาครับ

เหตุผลร้อยแปด  สักนานดีครับลายยันต์ต้องสวยแน่ๆ   อาจให้สักไม่เข้าละกัน  :095: :095:

ถ้ามีรูปให้ชม พี่ๆ จะแนะนำได้ดีกว่าผมมากมายครับ

ว่าแต่สักกับพระอาจารย์รูปไหนเหรอครับ   :045:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ยินดีด้วยครับที่ได้ของดีมาอยู่กับตัว
ส่วนคาถาลายยันต์ของวัดบางพระนั้น ตั้งแต่ผมสักมาที่วัดบางพระ "ไม่เคยมีคาถามาให้ท่องปลุกยันต์เป็นการเฉพาะครับ"
เคยถามพระอาจารย์ท่านบอกว่า "มึงนึกถึงหลวงพ่อ กับเป็นคนดีก็พอ" หุๆๆๆ
ครับส่วนเรือ่งการแทงเข็ม ถ้าแทงถี่จะเป็นลายเส้นครับ คือเส้นติดกันคล้ายกับสักด้วยเครื่องไฟฟ้า
แต่ถ้าแทงห่างๆไม่ถี่ ใช้เวลาแป๊ปเดียว ลายจะออกมาเป็นจุดๆไข่ปลาครับ ดูขลังไปอีกแบบ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
คาถาของยันต์วัดบางพระไม่มีน่ะครับ ส่วนถ้าจะสวดคาถา5แถวคงต้องสวดของอาจาร์ยที่อื่นครับ ตอนนี้ได้ของดีมาแล้วรักษาให้ดีๆน่ะครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ดีครับ ได้ของดีไว้ติดตัว  :016:

...คาถาไม่มีครับ ทำตามข้อห้าม และสวดมนต์พุทธคุณ ธรรมคุณ สังฆคุณ พอแล้วครับ...

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ยินดีต้อนรับครับผม
บารมีหลวงพ่อเปิ่นปกปักษ์รักษานะครับ รักษาดีๆนะครับผม
" ศรัทธา เชื่อมั่น ไม่สงสัย ปาฏิหาริย์จึงบังเกิด "  :001:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ยินดีต้อนรับนะครับ

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
ยินดีต้อนรับ สาวสวย ด้วยนะคะ
ได้ของดีไว้คุ้มตัวแล้วต้องรักษาเอาไว้นะคะ
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ยินดีต้อนรับ หมั่นสวดมนต์ นึกถึงครูบาอาจารย์ แล้วรักษากฎข้อห้ามให้ดี รับรองครับ พบแต่สิ่งดีๆแน่นอน

• ตติยะ
ขอบคุณพี่ๆทุกคนมากคร่ะแล้วพี่มีชื่ออะไรกันบ้างคร่ะ ส่วนตัวนู๋ชื่อปุ๋ยค่ะ  เรียก นู๋ปุ๋ย ก็ได้คร่ะ

เด๋วรูปจะลงให้อาทิตย์หน้านะคร่ะ  ขอบคุณมากคะสำหรับคำตอบ :016:

แลยินดีที่ได้รุ้จักพี่ๆทุกคนคร่ะ แต่เรื่องสักกับพระอาจารย์ท่านไหนอันนี้นี้นู๋ไม่ทราบชื่ออ่ะคร่ะ

รุ้แต่ว่าเดินเข้าไปมองขวามือก็จะเจอท่านนั่งอยู่ทางหน้าต่างอ่ะค่ะ :002: :002: :002:

ตอนนี้สักมาหลายวันแล้วมันต้องคันหรือป่าวอ่ะแต่ยังไม่เห็นคันเลยอ่า :075: :075:

ออฟไลน์ CaSaNoVa

• ปัญจมะ
ดีใจด้วยคับ

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
ยินดีต้อนรับครับ.... :002:

• ตติยะ
สวัสดีตอนบ่ายๆคร่ะพี่ๆ.........อิ่มกันหรือยัง :095: :095: :095:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ยินดีต้อนรับ...ดีใจด้วยนะครับ ได้ของดี ติดตัวมาอีกแล้ว

• ตติยะ
ขอบคุณคร่ะพี่ๆจะรักษาของดีนี้ไว้อย่างดีคร่ะ

แต่อยากทราบว่าสมุมตินะคะ  มีคนมาชอบเราแต่เราไม่รุ้ว่าเค้ามีแฟนแล้วเราจะทำไงอ่ะคร่ะ

พอดีมีคนถามมาเลยหยุดคิด แต่หาคำตอบไม่ได้ :062: :062:

ช่วยตอบหน่อยนะคะ  การผิดลูกผิดเมียคนอื่นนี้นับรวมถึง ญ ด้วยใช่มั๊ยคร่ะ :062:

ขอไว้เพิ่มความรุ้หน่อยคร่ะ :001:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ขอบคุณคร่ะพี่ๆจะรักษาของดีนี้ไว้อย่างดีคร่ะ

แต่อยากทราบว่าสมุมตินะคะ  มีคนมาชอบเราแต่เราไม่รุ้ว่าเค้ามีแฟนแล้วเราจะทำไงอ่ะคร่ะ

พอดีมีคนถามมาเลยหยุดคิด แต่หาคำตอบไม่ได้ :062: :062:

ของที่มีเจ้าของ อย่าไปยุ่งเป็นดีที่สุดครับ
ไม่ว่าหญิงหรือชาย ต่างคนก็มีหัวใจ ถ้าเค้ามีเจ้าของแล้ว
เราไปยุ่งเกี่ยวโดนที่รู้อยู่เต็มอก แบบนี้ผิดแน่นอนครับ
แต่ถ้าไม่รู้แล้วเผลอยุ่ง เมื่อรู้แล้วเลิกยุ่งเด็ดขาดก็ไม่เป็นไรครับ

ช่วยตอบหน่อยนะคะ  การผิดลูกผิดเมียคนอื่นนี้นับรวมถึง ญ ด้วยใช่มั๊ยคร่ะ :062:

ขอไว้เพิ่มความรุ้หน่อยคร่ะ :001:

ออฟไลน์ Ogofmayas

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - gofmaruhi_as@hotmail.com
    • อีเมล
อย่าให้รอยสักโดนสบู่น่ะ

เดี๋ยวจะคัน

รักษาของดีไว้น่ะครับ

:015:

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด

ของที่มีเจ้าของ อย่าไปยุ่งเป็นดีที่สุดครับ
ไม่ว่าหญิงหรือชาย ต่างคนก็มีหัวใจ ถ้าเค้ามีเจ้าของแล้ว
เราไปยุ่งเกี่ยวโดนที่รู้อยู่เต็มอก แบบนี้ผิดแน่นอนครับ
แต่ถ้าไม่รู้แล้วเผลอยุ่ง เมื่อรู้แล้วเลิกยุ่งเด็ดขาดก็ไม่เป็นไรครับ

ตามท่านก๊อตเลย ครับ ......  :015:

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
นู๋ปุ๋ยมะต้องคิสมากส์ค่ะ...

พี่โชว สักแต่ละทีก็ไม่เห็นเหมือนกันสักที เด่วเจ็บแทบบ้า เด่วไม่มีรอบเลย เด่วเลือดไหล... เด่วเป็นเดือนกว่าจะหาย เง็งๆ เหมือนกันค่ะ  :048:

cho presley       

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
สักกุฎิไหน ถึงมีกองเชียร์ด้วย

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง
ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่ครับ จาก สมาชิกใหม่ในวันเก่า อิอิอิ  :001: :002: :002: :001: :002:

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
ขออภัยครับท่าน  :054:

ศิษย์สมัยนี้แปลกดีน๊ะครับ อยากจะฝากตัวเป็นศิษย์ สักกันจนเสร็จกลับมานอนบ้านเป็นอาทิตย์แล้วแต่ยังไม่รู้เลยว่าอาจารย์ท่านมีชื่อเสียงเรียงนามว่าอย่างไร

ก็ขอให้แต่ได้สักว่าอย่างนั้นเถอะ  :010:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ขอบคุณพี่ๆทุกคนมากคร่ะแล้วพี่มีชื่ออะไรกันบ้างคร่ะ ส่วนตัวนู๋ชื่อปุ๋ยค่ะ  เรียก นู๋ปุ๋ย ก็ได้คร่ะ

เด๋วรูปจะลงให้อาทิตย์หน้านะคร่ะ  ขอบคุณมากคะสำหรับคำตอบ :016:

แลยินดีที่ได้รุ้จักพี่ๆทุกคนคร่ะ แต่เรื่องสักกับพระอาจารย์ท่านไหนอันนี้นี้นู๋ไม่ทราบชื่ออ่ะคร่ะ

รุ้แต่ว่าเดินเข้าไปมองขวามือก็จะเจอท่านนั่งอยู่ทางหน้าต่างอ่ะค่ะ :002: :002: :002:

ตอนนี้สักมาหลายวันแล้วมันต้องคันหรือป่าวอ่ะแต่ยังไม่เห็นคันเลยอ่า :075: :075:

ถ้าบอกมาอย่างนี้ก้อคือ หลวงพี่นันต์ครับ

• เด็กวัด

-+
ผมชื่อเอ็ม คร๊าบ ... มีอะไร ติดต่อหรือ add เมลล์มาคุยส่วนตัวได้นะครับ อิอิ ยินดีรับปรึกษาทุกเรื่อง (เว้นเรื่องตัง) 555+

• ตติยะ
กลับมารายงานตัวหลังจากปีใหม่ไทยเราที่ผ่านไปคร่ะลืมน้องคนนี้หรือยังเอ่ย  :065: 555+

วันนี้นู๋ปุ๋ยเอารูปมาฝากแล้วคร่ะ :025:

• ตติยะ
ทำไมรูปมันไม่ขึ้นอ่ะคร่ะ  :062: :062: :062:

ออฟไลน์ WinDown

• ปฐมะ
  • *
หวาดดีคับ นู๋ปุ๋ย

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
อัพรูปต้องใช้วิธีการฝากไฟล์รูปจากโฮสฝากรูปเอาน่ะครับ ลองทำดูน่ะครับ

• ตติยะ
หวาดดีคับ นู๋ปุ๋ย

สวัสดีคร่ะ.......คุง WinDown เที่ยงแล้วทานข้าวคร่ะ :001:

อัพรูปต้องใช้วิธีการฝากไฟล์รูปจากโฮสฝากรูปเอาน่ะครับ ลองทำดูน่ะครับ

ฮือ.....แบบนี่เองถึงไม่ได้ แหะๆไม่ลงแล้วก็ได้คร่ะดูรูปข้างๆเอาแล้วกันเนอะ คิคิ :079: