ผู้เขียน หัวข้อ: ได้มาวันจันทร์ครับ ไม่รู้ว่าเขาเรียกว่าอะไรช่วยบอกด้วยครับ  (อ่าน 2286 ครั้ง)

ออฟไลน์ C_92

• ตติยะ
    • อีเมล
ได้มาวันจันทร์ครับ ไม่รู้ว่าเขาเรียกว่าอะไรช่วยบอกด้วยครับ
หลวงพี่ญา เมตตาให้มาครับผม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 เม.ย. 2552, 09:21:12 โดย C_92 »

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
สวยครับ  สวยดีไปสักที่ไหนมาครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 เม.ย. 2552, 09:23:18 โดย ชลาพุชะ »

• ตติยะ
    • อีเมล
วัดบางพระครับผม

ออฟไลน์ ~KittY~

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ชมรมคนรักพ่อแก่
    • MSN Messenger - superkidman@hotmail.com
    • อีเมล
ผมว่าน่าจะเป็นยันต์ นะหน้าพระ หรือป่าวอ่ะครับ

ไม่แน่ใจรอผู้รุ้มาตอบอีกทีแหระกานน่ะครับ
ที่ไหนมีรัก ที่นั้นมีทุกข์ จัยขื่นขม ชัวนิรันณ์

http://www.acccomp.ath.cx/meu/
                 ชมรมคนรักพ่อแก่

• ตติยะ
    • อีเมล
ผมว่าน่าจะเป็นยันต์ นะหน้าพระ หรือป่าวอ่ะครับ

ไม่แน่ใจรอผู้รุ้มาตอบอีกทีแหระกานน่ะครับ

ขอบคุณมากครับพี่ ที่บอกมา   

ปล.ไม่ได้ตั้งใจอัพกระทู้นะครับผม

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ยันต์หน้าพระ เป็นยันต์ประจำตัวของหลวงปู่ไสว วัดปรีดารามครับ
หลวงพี่ญาท่านสักยันต์ให้หลายคนเหมือนกันครับ ท่านเรียนมาจากหลวงปู่ไสวครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 เม.ย. 2552, 09:39:19 โดย gottkung »
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ St.Pipo

• ศิษย์พ่อแก่
  • ปัญจมะ
    • Please comment me.
ถูกต้องตามที่น้องก็อตบอกเลยครับ เคยเห็นหลวงพี่ตูนสักให้ลูกศิษย์เช่นกันครับ
โอมลือชานัง มหาลือชานัง ฤ ฤา โยคีธัมมัสสะ อิรอมะมา เยมามะมา มะมา นะมะพะทะ

• ตติยะ
    • อีเมล
-v
ยันต์หน้าพระ เป็นยันต์ประจำตัวของหลวงปู่ไสว วัดปรีดารามครับ
หลวงพี่ญาท่านสักยันต์ให้หลายคนเหมือนกันครับ ท่านเรียนมาจากหลวงปู่ไสวครับ

ขอบคุณพี่ๆทุกคนมากครับ
ขอถามอีกอย่าง พุทธคุณทางใหนครับ ตัวผมคิดว่าเมตตามหานิยมใช่รึเปล่า
ขอความกระจ่างด้วยครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
พุทธคุณ แคล้วคลาดปลอดภัยครับ..

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ job@love

• เด็กวัด
สวยครับ ชอบเหมือนกัน ยันต์หน้าพระ หลวงพี่ญาท่านเมตตาจริงๆ

เมตตาก็ดี แคล้วคลาดก็ดี ยันต์นี้หลวงพ่อไสวใช้ในพระของท่านเกือบทุกรุ่น

ประสบการณ์ พระของหลวงพ่อไสว ก็เมตตา,แคล้วคลาด,หนังเหนียว

ครบทุกด้านครับ (อิจฉานะเนี้ย)
      "สุญญตา"  "มีชีวิตโดยไม่มีตัวตน หรือ การมีตัวตนซึ่งมิใช่ตน"

ออฟไลน์ ๛][รัตu:][๛

• สัตตมะ
  • **
ถึงสูงศักดิ์  อัครฐาน  สักปานใด
ถึงวิไล      เลิศฟ้า    สง่าศรี
ถึงฉลาด    กาจกล้า  ปัญญาดี
ถ้าไม่มี      คุณธรรม  ก้อต่ำคน

ออฟไลน์ แหวกบาดาล

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์วัดบางพระ
ตามนั้นครับ สวยงามชัดเจน ขนาดสักต์น้ำมันนะเนี๊ย
[shake]โย่วๆๆๆๆ เวลาที่อยู่ในระบบ: ๑๐ วันแล้ว อยากเป็น ก้นบาตร จัง 555+[/shake]

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
นะหน้าพระ แบบของหลวงพ่อไสว วัดปรีดาราม ครับ  :001:

พุทธคุณแคล้วคลาดดีมากเลยครับผม มีสติ๊คเกอร์ติดหน้ารถ หายห่วงครับ

" อย่าประมาท เป็นดีที่สุดครับ "  :001:

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ดีใจด้วยครับ ได้ของดี ติดตัวแบบนี้  :052:

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
ยินดีด้วยนะครับ มีของดีติดตัวแล้วนะครับ....... :002:

ออฟไลน์ Ogofmayas

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - gofmaruhi_as@hotmail.com
    • อีเมล
พระพุทธเจ้า5พระองค์ป่าว

ลายคุ้นๆๆ

พุทธคุร ทุกด้านล่ะครับเนี่ย

ผมก็อยากได้อ่ะน่ะ