ผู้เขียน หัวข้อ: ๕๕๕ ผู้การเสือ(ภาค 5)...ลพ.เปิ่นกับตำรวจ ๕๕๕  (อ่าน 8908 ครั้ง)

ออฟไลน์ 81

• ตติยะ
  • ฐิตคุโณ.อาจาริโย.ลูกศิษย์ต้องเชื่อ"ชาติหน้ามีจริงและกฎแห่งกรรม"
              ***(ภ.1- ภ.4) มีผู้เข้าเยี่ยมชม 3250 ท่าน(ถึง 9 เม.ย. 52) ขอขอบพระคุณทุกท่านครับ ที่เขียนลงก็เพื่อ...เผยแผ่...เกียรติคุณของ ลพ.เปิ่น แห่งวัดบางพระ ครับ(และเป็นหน้าหนึ่งของประวัติศาสตร์) จึงเขียนต่ออีก(เสร็จหมดแล้ว) รวม 12 ภาค จะทยอยลง ภาคสุดท้ายคือ 30 ก.ย.52 ครับ...โปรดติดตามอ่านได้ครับ...มิใช่..โปรดฟังอีกครั้งหนึ่ง!!!...เชิญหาความสำราญต่อไปดังนี้

เรื่องที่ 1   นะ...โม...พุท...ธา...ยะ... บารมี ลพ.เปิ่น...โปรดคุ้มครอง...เรื่องที่จะเล่าให้ฟังต่อไปนี้ รับรองว่าเป็นเรื่องจริง...ตรวจสอบได้...ถือว่าเป็นประวิติศาสตร์หน้าหนึ่ง...จะได้ตกทอดถึงลูกๆหลานๆ...ต่อไป
              ช่วงหนึ่ง...ที่ผมมีภารกิจ + หน้าที่ถวายความปลอดภัยแด่ทั้ง 2 พระองค์ ที่หัวหิน (ขณะนั้นดำรงตำแหน่ง รองผู้กำกับ) ได้เคยพูดคุยกับรองผู้การคนหนึ่ง เล่าว่า เคยสักน้ำมัน ?ยันต์เกราะเพชร? กับ ลพ.เปิ่น ต่อมาผมได้สักหมึกยันต์นี้เป็นยันต์แรก...ตอนเข้าไปกราบนมัสการกับ ลพ.เปิ่น (หลังสักกับ ลพ.ญาแล้ว)  ลพ.เปิ่น ทักว่า ยันต์นี้ของ ลพ.ปาน...นะ...ผม...เล่าให้ท่านฟังเรื่องรองผู้การท่านนี้ และต่อมาได้เป็น...นายพล... ลพ.เปิ่น ก็บอกผมว่า... เราก็ได้เป็นเหมือนกัน ... วาจาท่านศักสิทธ์ครับ...ปัจจุบัน ใครๆก็เรียกผมว่า ?ผู้การเสือ? ?ปัจจุบัน ผมเป็นรองผู้ว่าการ เทียบได้ ?พลตำรวจจัตวา? สมัยก่อนก็ขึ้น ?เจ้าพระยา? ครับ...ถือเป็นความภาคภูมิในชีวิตตำรวจของผม...ลพ.ญา เคยกล่าวกับผมว่า ถ้า ลพ.เปิ่น ท่านพูดอย่างไร...ก็เป็นไปตามนั้น               ท่านรองผู้การคนดังกล่าว (ปัจจุบันเป็นรองผู้บัญชาการตำรวจ) ว่า สมัยก่อนท่านก็ไม่ธรรมดาเหมือนกัน ในภาค7 ชื่อเสียงก็ขจรขจาย เคยยิงกับคนร้ายด้วยมือตนเอง หมดแม็ก คนร้ายเสื้อผ้าขาดกระจุย...ล้มแล้วลุก...ลุกแล้วล้ม...วิ่งหนีไปได้...ไม่มีร่องรอยเลือดแม้แต่หยดเดียว...สืบถามดูแล้ว...เป็นผู้เคยสักยันต์กับหลวงพ่อเปิ่นมาก่อน...
              รุ่งเช้า...จึงได้ไปกราบนมัสการท่านว่า...ไม่ไหวละครับ ลพ.เปิ่น คนร้ายไม่กรงกลัวกฎหมายบ้านเมือง...ผมยิงกับมือผมเอง...ก็ไม่ตาย!

หลังจากได้ข้อร้อง ลพ.เปิ่น เป็นเวลานานพอสมควร... เช้าวันนั้น ลพ.เปิ่น ก็ประกาศต่อหน้าลูกศิษย์...นับเนื่องต่อไปนี้...คาถาและยันต์ที่สักไปจากวัดบางพระ จะไม่คุ้มครองผู้ที่เป็นอาชญากร ชั่ว ทำร้าย และเบียดเบียนผู้สุจริตชนทั้งหลาย...ต่อไป...หลังจากนั้นตำรวจก็สบายใจ คล่องคอขึ้นครับ...บารมี ลพ.เปิ่นแท้ๆที่เมตตา...ต่อการทำงานโดยเที่ยงตรงของตำรวจ (ที่ดี) ต่อไป...

เรื่องที่ 2 ...ช่วงผมเป็นรองผู้การ (ฝ่ายเสธ.หน้าห้องท่านเสรี) ผมได้พบปะกับผู้กำกับคนหนึ่ง หลังจากทราบว่า ผมเป็นลูกศิษย์ ลพ.เปิ่น...ก็เล่าเรื่องนี้ให้ฟังว่า...ตนขณะเป็นสารวัตร (พนักงานสอบสวน ในจังหวัด นครปฐม) ได้เจอคดีประหลาด คดีหนึ่ง (ลง ?ไทยรัฐ?...หน้าปก...พาดหัวตัวเป้ง) ว่า พบศพชาวไทย ไม่ใส่เสื้อมีลายสักยันต์เต็มไปหมด หน้า ? หลัง สภาพศพถูก มัดมือ ? มัดเท้า แต่ที่แปลก คือ มีวัตถุด้ามยาวเป็นเหล็กสอดเข้าทางทวารจนมิดด้าม ? ตามร่างกายไม่มีบาดแผลใดๆทั้งสิ้น...รองสารวัตร ผู้นี้ก็ลงประจำวันไว้เป็นหลักฐาน  เป็นเรื่องธรรมดาที่มีคนตาย...แต่ในใจก็ฉุกคิดถึงอาวุธที่เป็นสาเหตุทำให้ตาย ดูเหมือนกับว่า มันแปลกๆ ไม่เคยเห็นมาก่อน
             อีก... 2 วันต่อมาระหว่างเข้าเวรในช่วงกลางคืน...ได้มีหญิงวัยกลางคนมาพร้อมกับชายหนุ่มหน้าตาเศร้าหมอง...มาแจ้งความว่า ได้นำลูกชายมาสารภาพ ว่าเป็นผู้ฆ่า ชายผู้ตายด้วยหลาวคนนั้น...หลังจากสอบสวนที่มาที่ไป ชายผู้สารภาพว่า...คืนเกิดเหตุ ตนและเพื่อนอีก 1 คนและผู้ตาย รวม 3 คน นั่งกิน (เห็นมั้ยครับ...เริ่มด้วย...การกินเหล้า...และตอนจบ...ก็จบไม่สวยซักที!!) เกิดทะเลาะกัน ตนสู้ไม่ได้ หลังจากรุม (2 รุม 1) ด้วยไม้และมีด...ก็หาระคายผิวหนังผู้ตายไม่...จึงช่วยกันขัดมือ ขัดเท้า และใช้เหล็กสวนทวารอยู่หลายครั้ง...จนแน่นอน...ว่าตายแน่...จึงได้หลบหนีไป
              แต่...ช่วงกลางคืน...นอนไม่หลับ เห็นแด่พระองค์หนึ่งใช้นิ้วชี้ ชี้มาที่ตนและกล่าวว่า...มึง!!...มาทำลูกศิษย์กูหรือ? ทำให้ตนเองหวาดผวา นอนไม่หลับอยู่ 2 คืน ติดต่อกัน (ลพ.เปิ่น มาชี้หน้าอยู่ 2 คืน) ...จึงทนไม่ไหว...ขอให้แม่พามามอบตัวต่อตำรวจ

CLIMAX ? แล้วครับ... รองสารวัตรผู้นั้น เมื่อฟังคนร้ายเล่าเรื่องจนจบ ก็ลุกขึ้นจะไปที่ห้องทำงานตัว...และหยิบภาพๆหนึ่งติดมือออกมา และกล่าวว่า พระภิกษุสงฆ์ องค์นี้ ใช่ไหม? ที่มาปรากฏภาพให้เห็น...ทันทีทันใดนั้นคนร้ายก็ตาเบิกโพลน...ลุกจากเก้าอี้นั่ง...คุกเข่า...กราบลงที่พื้น...เบื้องหน้า...คือ รูป ลพ.เปิ่นนั้นเอง (ทั้งๆที่ไม่เคยเห็นมาก่อน เป็นครั้งแรกที่เห็นรูป ลพ.เปิ่น)
               เห็นไหมครับ... ลพ.เปิ่นท่านเป็นอาจารย์ของพวกเรา..ท่านจะปกป้องดูแล...ลูกศิษย์ของท่าน...ไม่ให้ถูกรังแกได้...แด่ลูกศิษย์ผู้นั้น...ต้องเป็นที่ยอมรับของ ลพ.เปิ่นว่า ท่านรับเป็นศิษย์! วินาทีนั้นท่านจะได้ชื่อว่า เป็น
?ศิษย์มีครู? ครับ

ศรัทธาและเชื่อมั่นใน ลพ เปิ่น
                               ?ผู้การเสือ?

***อารมณ์ขัน ลพ.เปิ่น            ผม...นึกขำครับ สมัยก่อนตอนผมท่องอยู่ในยุทธจักรมืด กัปตันเครื่องบินถามผมด้วยประโยคเดียวกันนี้...**ตอนก่อนบินต้องฝากปืนไว้ก่อน ตอนเครื่องบินลง ค่อยมาเอา กัปตันถามผม ผมตอบว่า เป็น?ตำรวจ?... แล้วอีกคนหนึ่งเล่า...ผมตอบว่า เป็น?โจร?ครับ(ผมล้อเล่น เพื่อนผมนะครับ)... ?เนี๊ยว สพานควาย? ...ตอนนี้ตายไปแล้ว สมัยก่อนมีตำรวจกับนักเลงโตเท่านั้นครับที่พกปืน...หน้าตาเฉย!!!
          แต่ที่ ลพ.เปิ่นถามผม...ผมเลยตอบเลี่ยงๆไปว่า...คนที่สักยันต์ลายพร้อยทั้งตัวที่มากับผมนั้นเป็นสายสืบครับ...555

***เรื่องเขี้ยวเสือ
          ผม...ได้เขี้ยวเสือมา 2 อัน เลี่ยมเงินอย่างสวยงามและนำไปให้ ลพ.เปิ่น ปลุกเสก ท่านถามผมว่า เขี้ยวอะไร..ผมตอบไปว่า เขี้ยวเสือ ครับ ท่านไม่พูดสักคำ พร้อมคล้องคอเขี้ยวเสือคู่นั้นให้ผม...ผมมารู้ทีหลังว่า เป็นเขี้ยวหมีครับ...โอ้โห...ท่านไว้หน้าผมมากเลย....โธ่!!! เด็กน้อยเอ๋ย...

1.   เสือกำบัง ...หายตัวได้...(เพราะพึ่งหาเจอ) ฝีมือ ลพ.ญา ศิลปะออกจีนๆเหมือนแกะเสือลงบนแผ่นหยก สวยมากจริงๆ ครับ...สังเกตดูหางตวัดคล้ายงู...

2.   หน้าเสือ ...ต้องสักถึง 3 ครั้ง 3 ครา(เพราะไม่ติด) ... ลพ.ญา ต้องใช้เทคนิคสักเป็นรูปตัวX ทั้งรูป(จึงจะติด) ลพ.ญา บอกว่า นานๆจึงจะใช้เทคนิคนี้สักครั้ง...ก็แปลกดีนะ!!! ลพ.ญาติดอาร์มกองปราบให้ผมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 ก.ค. 2552, 02:02:52 โดย 81 »

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
บารมีหลวงพ่อเปิ่นสุดยอดครับผม

เรื่องประสบการณ์อ่านแล้วถึงกับขนลุก หลวงพ่อเปิ่นคุ้มครองลูกศิษย์ทุกท่าน สุดๆเลยครับ

ลายสักงามมากครับผม ชอบหางเสือมากครับ

รอติดตามต่อไปนะครับ เยี่ยมๆๆ  :015: :015: :015:

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
ขอบพระคุณท่านผู้การเสือมากนะคะ  สำหรับเกร็ดเล็ก ๆ น้อย ๆ และเรื่องราวดี ๆ ที่นำมาเล่าสู่กันฟังกับน้อง ๆ หลาน ๆ ชาวบางพระ
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ ๛][รัตu:][๛

• สัตตมะ
  • **
ขอบคุณมากนะครับ ที่นำสาระดีๆมาฝากกัน  :015:
ถึงสูงศักดิ์  อัครฐาน  สักปานใด
ถึงวิไล      เลิศฟ้า    สง่าศรี
ถึงฉลาด    กาจกล้า  ปัญญาดี
ถ้าไม่มี      คุณธรรม  ก้อต่ำคน

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ขอบคุณคุณลุงผู้การเสือนะครับที่นำประสบการณ์ต่างๆมาเล่าให่ฟังจะรอภาค6ครับ

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
 :054: :054: :054:

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอขอบพระคุณครับท่านผู้การ  :054:

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
ขอบคุณท่านผู้การที่เมตตาให้ความรู้มากมายกับศิษย์บางพระค่ะ :053:

ผู้ปกครองสายบางพระของน้องลิงน้อยบอกว่า

"ใจเราศรัทธาหลวงพ่อเปิ่นเท่านั้น ปาฏิหาริย์จะเกิดค่ะ" :054:

ซึ่งเกิดจากการเคารพผู้มีพระคุณ เช่น ครูบาอาจารย์ บิดา มารดา  :054:

ประโยคล่างสุดนี่เสริมเองนะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 เม.ย. 2552, 02:47:30 โดย น้องลิงน้อย »

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
ป๋านู๋ ป๋านู๋..... วี้ด บุ้ม...

ปะป้า สู้สู้ ปะป๊า สู้ตาย ปะป๊าไว้ลาย สู้ตาย ปะป๊า............

ผู้การเสือยังคงไม่ห่างหายไปจากใจลูกหลานเว็บบอร์ดบางพระอย่างแน่นอน..... มาโพสอีกนะคะ

cho presley       

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
บารมีหลวงพ่อเปิ่นสุดยอดครับผม.. :054:
จะติตาทต่อนะครับ

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
ท่านผู้การสุดยอดเลยครับ ชอบมากๆครับ เป็นเรื่องเล่าสู่ลูกหลานให้ศึกษากัน
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
เรื่องเล่าที 1   อ่านเเล้วขนลุกซู่เลย ครับ

ขอบารมีของหลวงพ่อเปิ่น ปกปักรักษาคุ้มครอง ศิษย์บางพระทุกท่าน ครับ

สาธุ

ขอกราบนมัสการหลวงพ่อ ครับ

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
ขอบคุณครับท่าน สำหรับข้อมูลเรื่องราวและประสบการณ์ต่างๆ :015:

ออฟไลน์ แหวกบาดาล

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์วัดบางพระ
ขอบพระคุณอย่างสูงครับที่นำเรื่องดีๆมาเล่าให้ฟังครับ :054: :054:
[shake]โย่วๆๆๆๆ เวลาที่อยู่ในระบบ: ๑๐ วันแล้ว อยากเป็น ก้นบาตร จัง 555+[/shake]

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
เนื้อหาสาระสุดยอดครับ ขอบพระคุณจริงๆครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ one

• ตติยะ
    • อีเมล
ขอบคุณสำหรับเรื่องที่น่าประทับใจ+บารมีของหลวงพ่อเปิ่นที่ให้ทุกได้อ่านนะค่ะ :017:

ออฟไลน์ nutagul

• สัตตมะ
  • **
บารมีของหลวงพ่อเล่าสามวันก็ไม่จบครับ
อิติสุคโตอะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณอาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะณัง ภะวัณตุเม

ออฟไลน์ boy12

• จตุตถะ
  • คิดดี ทำดี
หลวงพ่อเคยเป่าหัวให้ผมอย่างนี้หลวงพ่อรับผมเป็นศิษย์หรือเปล่าครับ
boy ขอบคุณทุกคนครับ

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
ขอบพระคุณมากครับ เรื่องราวดีๆ ถ่ายทอดบอกกล่าวจากท่านผู้การ ยิ่งทำให้อ่านสนุก น่าสนใจ

และทำให้เกิดศรัทธาความเคารพรักในหลวงปู่เพิ่่มขึ้นมากมายครับผม

TUM

• บุคคลทั่วไป
ผมก็ไม่มีอะไรจะพูดมากครับ ก็เหมือนกันเพื่อนครับ ๆๆ ขอบคุณ่ทานผู้การเสือมาครับ เนียมด้วยหัวใจ

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
บารมีหลวงพ่อนี้สุดยอดมากเลยครับผม

ออฟไลน์ นายเกษตร

• ธรณีนี่นี้ เป็นพยาน เราก็ศิษย์มีอาจารย์ หนึ่งบ้าง เราผิดท่านประหาร เราชอบ เราบ่ผิดท่านมล้าง ดาบนี้ คืนสนอง
  • สัตตมะ
  • **
  • สุดสายทางแห่งสัตวบาล
    • MSN Messenger - naikaset119@hotmail.com
บารมีหลวงพ่อเปิ่นสุดยอดครับ เป็นที่เลื่องลือจริงๆ
อาจารย์ ดร.ณรกมล เลาห์รอดพันธ์

ออฟไลน์ Toyy

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - toyy-1980@hotmail.com
ขอบคุณท่านผู้การเสือมากนะครับที่นำประสบการณ์มาเล่าให้ฟัง
๏ เขามีส่วน เลวบ้าง ช่างหัวเขา
จงเลือกเอา ส่วนที่ดี เขามีอยู่
เป็นประโยชน์ โลกบ้าง ยังน่าดู
ส่วนที่ชั่ว อย่าไปรู้ ของเขาเลย