ผู้เขียน หัวข้อ: ตระกูลธาตุหินไหลดำ  (อ่าน 5235 ครั้ง)

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ตระกูลธาตุหินไหลดำ
« เมื่อ: 10 เม.ย. 2552, 09:28:25 »
วันก่อนพูดถึงแร่ไหลดำ วันนี้เลยค้นมาให้ชมกันครับ

เจออยู่บนหิ้งพระ สภาพก็อย่างที่เห็นหล่ะครับ ใบฝอยยังขนาดนี้ ( ดีนะไม่เปื่อยซะก่อน ) เสียดายอยู่อย่างครับ คือไม่ทราบที่มาว่าของที่ใด อาจจะไม่ชัดนะครับ จะคัดลอกให้ใหม่นะครับ

ตระกูลธาตุหินไหลดำ
  จากการค้นคว้า ตำราคำภีร์โบราณธาตุวัตถุ แร่ธาตุต่างๆ วัตถุหินไหลดำประเภทนี้ สกัดออกจากวัตถุธรรมชาติ เมื่อถูกไฟจี้จะไหลออกมา มีความงามวาววับ โดยไม่ต้องขัดหรือเจียระไน ( แบบเพชรหรือพลอย ) สุกไสดำสนิทกว่าหัวแหวนใด ๆ ที่มีความดำ แข็งแกร่งมาก ไม่กรอบหรือแตกง่าย ตระกูลธาตุหินไหลดำ ที่ถูกไฟลนหรือจี้ไหลนี้ มีคุณค่ามหาศาลยิ่งนักหาได้ยากที่สุด โบราณถือกันว่า ทุกอย่างของธาตุแร่ต่างๆ ที่ถูกความร้อนไหลได้ ย่อมมีอำนาจและความศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ส่วนหินที่ไหลได้นี้ ไม่ใช่หินธรรมดา หรือแร่เหล็กต่างๆ บางชนิด เช่นเหล็กหลบ เหล็กหลีก เหล็กหล่อ เหล็กเลี่ยง เหล็กไหล เหล็กประกายดาด เหล็กประกายเพลิง หรือเหล็กน้ำพี้ แต่เป็นที่รวมมาแห่งตระกูลธาตุทั้งหลาย มีน้ำเพชร พลอย นิล หินธาตุ และตระกูลเหล็กต่างๆหลายอย่าง
  รวมกันทั้งหมดมีถึง ๙ สกุล ซึ่งเรียกว่า นะวะธาตุวัตถุ ตามตำราท่านกล่าวไว้ดังนี้
ถ้าบุคคลใดได้ไว้ครอบครองเป็นสมบัติท่านจัดได้ว่าเป็นมงคลอันสูงสุด และจะมีความเจริญด้วยโภคสมบัติ มีความรู้สึกชุ่มเย็นใจ ตระกูลธาตุหินไหลดำนี้ มีอานุภาพยิ่งนัก สามารถป้องกันอันตรายต่างๆ ได้หลายอย่าง และกระทั้งโรคภัยไข้เจ็บทั้งหลาย ภูติผีปีศาทก็คุ้มกันได้ หรือใช้ในทางเมตตามหานิยม และการติดต่อธุระค้าขายสิ่งของต่างๆ ได้ผลดียิ่งนัก นอกจากนั้นยังใช้จุ่มน้ำมะนาว สุราปิดแผล พิษแมลงสัตว์กัดต่อยทุกจำพวก จะถอนพิษให้หายเจ็บปวดเร็วที่สุด
  ฯลฯ

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
ตอบ: ตระกูลธาตุหินไหลดำ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 10 เม.ย. 2552, 09:30:54 »
นานๆโพสที แน่นเลยนะท่าน น่าขอยืมจังยืมมาใช้จนลูกบวชนะท่านนะถึงคืน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 เม.ย. 2552, 09:35:43 โดย ชลาพุชะ »

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 10 เม.ย. 2552, 10:21:13 »
น่าสนใจดีนะครับ ว่าแต่ท่านได้จากที่ใดมาครับ.......... :002:

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 10 เม.ย. 2552, 10:21:50 »
ของดีอ่ะนะ ค่อยเผยมาแล้วนะนายเก่ง มีดีจริงๆ

มีอีกป่าว สนใจจัง

ออฟไลน์ หนุมานเชิญธง

• ตติยะ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 10 เม.ย. 2552, 10:28:58 »
สวยมากเลย น้ำลายไหล

porvfc

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 10 เม.ย. 2552, 10:45:03 »
สวยๆๆ จองๆๆ :005:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 10 เม.ย. 2552, 11:03:35 »
นานๆโพสที แน่นเลยนะท่าน น่าขอยืมจังยืมมาใช้จนลูกบวชนะท่านนะถึงคืน

ถ้ามีลูกผู้หญิงไม่แย่หรือครับ  :005:

น่าสนใจดีนะครับ ว่าแต่ท่านได้จากที่ใดมาครับ.......... :002:

เจอฝอยกระดาษหุ้มอยู่ บนหิ้งที่บ้านอากงผมครับ เปิดออกมามีพระอยู่ด้านในครับ ส่วนที่มาว่าสร้างที่ไหนอย่างไรผมเองก็ไม่ทราบประวัติเหมือนกันอ่ะครับ จะไปเรียกไปปลุกอากงผมมาถามก็กะไรอยู่ครับ เกรงใจๆ  :002:

ของดีอ่ะนะ ค่อยเผยมาแล้วนะนายเก่ง มีดีจริงๆ

มี 1 เดียวหล่ะครับ เหมือนใจผมที่มีให้พี่ปอร์จ๋าคนเดียวไง  :077:

จัดให้นะครับที่รัก  :025: :080: :026: :077: :090: :114:

porvfc

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 10 เม.ย. 2552, 11:06:50 »

ถ้ามีลูกผู้หญิงไม่แย่หรือครับ  :005:

เจอฝอยกระดาษหุ้มอยู่ บนหิ้งที่บ้านอากงผมครับ เปิดออกมามีพระอยู่ด้านในครับ ส่วนที่มาว่าสร้างที่ไหนอย่างไรผมเองก็ไม่ทราบประวัติเหมือนกันอ่ะครับ จะไปเรียกไปปลุกอากงผมมาถามก็กะไรอยู่ครับ เกรงใจๆ  :002:

มี 1 เดียวหล่ะครับ เหมือนใจผมที่มีให้พี่ปอร์จ๋าคนเดียวไง  :077:

จัดให้นะครับที่รัก  :025: :080: :026: :077: :090: :114:

หวานเกิ๊นนนนน  เดี๋ยวต้องหายากำจัดมดมาแจกเพื่อนชาวบอร์ดมั้งแล้วหล่ะ กัดซะ :007:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 เม.ย. 2552, 11:07:46 โดย porvfc 인성 노래를 열창 »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 10 เม.ย. 2552, 11:15:24 »
น่าสนใจครับพี่เก่งได้มาจากไหนครับ

• ...
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 10 เม.ย. 2552, 11:19:40 »
น่าสนใจครับพี่เก่งได้มาจากไหนครับ
ได้มาจากหิ้งบนบ้านที่ห้วยพลูครับ ก็ลองถามๆที่บ้านดูแล้วครับน่าจะเป็นของอากง ก็ไม่ทราบเหมือนกันครับว่าอากงผมไปได้มาจากที่ไหนอ่ะครับ ปกติแกก็ตระเวนทำบุญทำทานหลายที่อยู่ครับ แกก็ไม่อยู่เสียแล้ว ครับ  :001:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 10 เม.ย. 2552, 11:45:57 »
ข้อมูลและเนื้อหายอดเยี่ยมครับพี่เก่ง
ผมมีพระเนื้อแร่อยู่องค์นึงเหมือนกัน เป็นพระสมเด็จ
ไม่แน่ใจว่าใช่แร่พรหมชะแง้แบบของหลวงปู่อุ้น วัดตาลกงหรือป่าวแหะๆ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ chiv@s

• ตติยะ
    • MSN Messenger - dome_2009@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 11 เม.ย. 2552, 01:37:15 »
งามมากมาย ....

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 11 เม.ย. 2552, 09:44:40 »
หล่อล่ำ พระเยอะ แฟนสวย.... กิ้ว กิ้ว.. :048:

ขอบคุณที่นำมาให้ชมคร่า....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 เม.ย. 2552, 09:45:03 โดย cho presley »

cho presley       

ออฟไลน์ santa

• สัตตมะ
  • **
  • นกน้อยคลาสสิค
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 11 เม.ย. 2552, 11:15:22 »
เยี่ยมเลยครับ...
ทั้งพระและข้อมูล

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 11 เม.ย. 2552, 12:54:58 »
สมัยก่อนโน้น ที่หน้าโรงหนังเอ็มไพร์ ปากคลองตลาดยังไม่ถูกรื้อไป มีคนเขาก้อนหินมาตั้งบนโต๊ะ แล้วเอาไฟเป่า (ไฟแบบเป่าตัดเหล็ก)
ก้อนหิน ปรากฎว่า ไหลออกมาเป็น เม็ดๆ สีดำ แล้วเขาก็โฆษณาไปเรื่อย ว่าเป็นไหลเหล็กดำ มีอนุภาพมากมาย ตามแบบฉบับ
เราเป็นเด็กก็ได้แต่ดู ก็เท่านั้น :002:

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 16 เม.ย. 2552, 12:11:30 »
สงสัยดูท่าทางนายเก่งคงจะต้องไปปลุกอารม เอ๊ย อากง มาตอบคำถามเพื่อนๆ แล้วละนะ  :095:  :095: