ผู้เขียน หัวข้อ: สวัสดีครับ วันนี้เอาผ้ายันต์หลวงพ่อเปิ่น มาให้ชมกันครับ  (อ่าน 4936 ครั้ง)

ออฟไลน์ หนุมานเชิญธง

• ตติยะ
เริ่มด้วยผืนแรกครับ เทพเจ้าแห่งลุ่มแม่น้ำนครชัยศรี ครับ

• ตติยะ
ตามมาด้วยผืนที่ 2ครับ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ของดีทั้งนั้นเลยนะครับ งามมากครับ  :015:

• ตติยะ
ผืนนี้ผมชอบมากเลย อิอิ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
สวยงามจริงๆ ครับ ท่าน  :015:

ออฟไลน์ นายตะกรุด

• สัตตมะ
  • **
  • ความรู้ไม่ได้ทำให้คนสูงขึ้น งั้นเรามาดื่มนมกันเถอะ
    • MSN Messenger - pinto55555@hotmail.com
    • อีเมล
สวยมากครับแฮะๆๆๆๆ

ขอบคุณที่นำภาพหลวงพ่อมาให้ชมครับ
ศิษย์เจ้าคุณนรรัตรราชมานิต

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
 :074:งดงามจริงๆครับท่าน.......... :015: :002:

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
สวยครับ สวยมากๆเลย

• ตติยะ
ผืนที่ 6 พอดีเหลืออีกผืนนึงแบตหมดเลยยังไม่ได้ถ่าย เดี๋ยวพอถ่ายเสร็จจะมาโพสเพิ่มนะครับ

• ตติยะ
เสื้อยันต์วัดบางพระ กับเสื้อยันต์ อ.โยชน์ครับ ขอแจมๆๆๆกันไป

• ตติยะ
ขอบคุณ เพื่อนๆๆพี่ๆๆน้องๆๆทุกคนที่ให้กำลังใจครับ เดี๋ยวพรุ่งนี้จะเอาพวกพระเครื่องมาโพสให้ชมกันครับ ขอบคุณจากใจ :054: :054:

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
จะรอชมนะครับ...... :002:

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
ขอบคุณ เพื่อนๆๆพี่ๆๆน้องๆๆทุกคนที่ให้กำลังใจครับ เดี๋ยวพรุ่งนี้จะเอาพวกพระเครื่องมาโพสให้ชมกันครับ ขอบคุณจากใจ :054: :054:

นึกว่าพรุ่งนี้จะเอามาแจกพี่น้องทุกท่านครับ  อิอิ

สวยทุกภาพครับ  ขอบคุณครับ
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ #DeKdOy#

• อัฏฐมะ

ขอบคุณมากครับ สำหรับภาพผ้ายันต์สวย ๆ เข้มขลังสุด ๆ  :054:

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
ของท่านดีเจง เจง...
ยังรอคอยผลงานถัดไปด้วยใจระทึก  :048:

cho presley       

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
รอชมช๊อตต่อไปน่ะครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
สวยงามทุกผืนเลยครับ ของพี่เองทั้งหมดเลยเหรอครับ แขวนเต็มผนังบ้านแล้วสิ ไม่มีที่บอกผมได้นะครับ บ้านผมผนังยังโล่งอยู่เลยครับ อิอิ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

• ตติยะ
ของผมเองทุกผืนเลยครับ ขอบคุณที่ชมครับ คุณแม่ปลื้ม :002: