ผู้เขียน หัวข้อ: ตะกรุดเทพรัญจวน... โชว(รัญจวน...กวนจิต)  (อ่าน 9802 ครั้ง)

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
[shake]ตะกรุดเทพรัญจวน[/shake][/size]

หลวงปู่อั้น วัดโรงโค....พระผู้เปี่ยมด้วยเมตตา...
ตะกรุดดอกนี้... นอกจากพุทธคุณเรื่องเมตตา มหาเสน่ห์แล้ว เรื่องมหาอุตต์ แคล้วคลาด ปลอดภัย ก็หาเป็นรองไม่ทีเดียวนะคะ...
เก็บมาไม่นานค่ะ... ปี 49 เห็นจะได้...

ความจริงมีเศียรเทพรัญจวนด้วยนะคะ... ไว้นำมาชมกันนะคะ
เก็บคาถาไว้หน่อยดีกว่า...แต่ปู่อั้นบอกว่าไม่ต้องท่องก็ได้อ่ะค่ะ ย้าวยาว

โดดงานก่อนดีกว่าค่ะ ไปละ!

นะพุทธัง เทพรัญจวนกวนจิต นะธัมมัง เทพรัญจวนกวนใจ นะจังงง โมจังงง พุทธหลงใหล อ่อนระทวยไปทั้งกายา ธาท้าวพญา เสน่หารักใคร่ ยะหญิง สาวแก่แม่หม้ายก็ร้องไห้หลงใหล กอดรัดมัดสวาทติด เห็นหน้ากูนั่งนิ่งอยู่บ่มิได้ ร้องให้มาหากู เอหิพุทธัง เอหิธัมมัง เอหิสังฆัง พุทธังรักจนตาย ธัมมังอย่างคลาย สังฆังตามมา นาสังสิโม สังสิโมนา สิโมนาสัง โมนาสังสิ สัพพะเมตตา สัพพะกรุณา สัพพะเสน่หา ประสิทธิเม[/color][/size]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 เม.ย. 2552, 12:58:12 โดย cho presley »

cho presley       

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
ตอบ: ตะกรุดเทพรัญจวน... โชว(รัญจวน...กวนจิต)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 15 เม.ย. 2552, 01:08:26 »
วัดโรงโคนี่อยู่แถวไหนเหรอครับพี่โชว์ ผมไม่ค่อยมีความรู้เรื่องสถานที่อ่ครับ รบกวนหน่อยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 เม.ย. 2552, 01:09:05 โดย tum72 »
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
ตอบ: ตะกรุดเทพรัญจวน... โชว(รัญจวน...กวนจิต)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 15 เม.ย. 2552, 01:44:05 »
ยาวๆเลยครับท่าน  :052: เทพรัญจวน เทพรำลึกนี้เป็นยันต์โบราณ ใช้แล้วเป็นเมตตา ให้ใครรัญจวนมาหาอีกหนอท่าน
ดีแล้วหันมาเล่นสายพุทธคุณแทนสายพราย จะได้มีพุทธคุณปกป้องคุ้มครอง ^^  อากาศร้อนจริงๆ แต่ห้องพระชั้นบนสงสัยต้องเปิดพัดลมละ

อยากจะพิมพ์ให้ยาวกว่านี้แต่ตอนนี้  จะสุกแล้วท่าน วันนี้กี่องศานะ ร้อนได้ใจดีจริงๆ

ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 15 เม.ย. 2552, 02:24:58 »
            มาแต่ละดอกนี่แจ่มๆทั้งนะเลยนะท่าน ตะกรุตพุทธคุณครอบจักรวาลปานนี้ ของดีมีเยอะจริงท่านพี่เรา เขียนพินัยกรรมรึยัง ว่าชิ้นไหนให้ใคร นะพี่ท่านนะก่อน.....คิดถึงผมบ้างนะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 เม.ย. 2552, 02:28:28 โดย ชลาพุชะ »

ออฟไลน์ job@love

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 15 เม.ย. 2552, 02:35:33 »
หลวงปู่อั้น วัดโรงโค จ.อุทัย
ท่านมีทำตะกรุดพิสมร ด้วยหรือเปล่าพี่สาว แล้วปัจุบันหาบูชาได้จากที่ไหนบ้าง

หลวงปู่อั้นท่านเป็นศิษย์รวมสำนักหลวงปู่ตี๋ วัดหลวงราชาวาส ใช่เปล่า

ตอบด้วยนะครับพี่สาวเพื่อไปหามาใช้แล้วมีสาวๆกะเค้าบ้าง 37;

"สุญญตา"  "มีชีวิตโดยไม่มีตัวตน หรือ การมีตัวตนซึ่งมิใช่ตน"

ออฟไลน์ levis

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 15 เม.ย. 2552, 03:22:49 »
รัญจวน  แค่ชื่อตระกรุด  ผมก็รู้ถึงพุทธคุณแล้วครับ
ตามฝันกันต่อไป

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 15 เม.ย. 2552, 05:39:29 »
            มาแต่ละดอกนี่แจ่มๆทั้งนะเลยนะท่าน ตะกรุตพุทธคุณครอบจักรวาลปานนี้ ของดีมีเยอะจริงท่านพี่เรา เขียนพินัยกรรมรึยัง ว่าชิ้นไหนให้ใคร นะพี่ท่านนะก่อน.....คิดถึงผมบ้างนะ

น้องลิงน้อยเห็นด้วยค่ะพี่ศักดา :053:

พี่โชวก็อย่าลืมนะ แบ่งปันให้น้องๆ บ้างก็ได้ 08;

ระบุไปเลยว่าคนไหนเหมาะสมกับของชิ้นไหน จะได้ไม่ต้องมาแย่งกัน 05;

ยังไงก็ขอบคุณพี่สาวคนสวยไว้ล่วงหน้ามา ณ โอกาสนี้ค่ะ  :054:

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 15 เม.ย. 2552, 05:45:24 »
หวัดดีครับ พี่ปฎิคม นำของดีสายเสน่ห์มาให้ชมกันอีกแล้ว ยังไงถ้าบูชาอะไรมา ก็อย่าลืมมาฝากกันบ้างนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าเลย อิอิอิ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 15 เม.ย. 2552, 08:46:15 »
ถ้าเจ๊ยังไม่มีที่เก็บก้อแบ่งให้น้องบ้างก้อได้นะครับพี่สาวแสนสวย :009:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 15 เม.ย. 2552, 09:22:13 »
เล่นเทพรัญจวน เสน่ห์แรงเกิ๊นนน  :004: สุดยอดครับผม หนุ่มตรึมๆๆ  :005:

ออฟไลน์ ราหู

• Till death do us parts....
  • ผู้ดูแล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 15 เม.ย. 2552, 09:29:19 »
ครับตะกรุดถักเชือกคลุกผงวิเศษ ลงรักปิดทองคำ เสียดายครับไม่มีโอกาสได้ครอบครอง
แต่เท่าที่จะพอมีของท่านอยู่บ้างครับ พอดีผู้ใหญ่ท่านหนึ่งท่านนึกถึงเลยเมตตาแบ่งปันให้ครับ

ล๊อคเกตมีสองแบบครับ แบบสีและขาวดำ ส่วนด้านหลังตะกรุดทองคำท่านจารมือทุกดอก พร้อมจีวรเกศาและผงแร่ครับ

ได้รับความเมตตาจากท่านจารให้ครับ
นตฺถิ ปญฺญาสมา อาภา.......แสงสว่างเสมอด้วยปัญญา ไม่มี
สองคนยลตามช่อง คนหนึ่งมองเห็นโคลนตม คนหนึ่งตาแหลมคม เห็นดวงดาวอยู่พราวพราย..

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 15 เม.ย. 2552, 10:00:45 »
สวยมากๆครับ หลวงปู่อั้น
ท่านเป็นพระเกจิอาจารย์อีกท่านหนึ่งที่เรียกว่า
กราบได้อย่างสนิทใจครับ :011:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 15 เม.ย. 2552, 10:18:05 »
แหม่...มีของดีแบบนี้นี่เอง เวลามองพี่โชวทีรัย..รัญจวนใจทุ๊กกที  :002:

อ้อ  แล้วก็อยากจะบอกพี่โชวค่ะ ว่า

พี่โชวถ่ายรูปได้สวยมากๆ ถ่ายบนใบไม้

สวยเป็นธรรมชาติจริงๆค่ะ :016:

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

• นวมะ
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 16 เม.ย. 2552, 09:41:26 »

ยาวๆเลยครับท่าน  :052: เทพรัญจวน เทพรำลึกนี้เป็นยันต์โบราณ ใช้แล้วเป็นเมตตา ให้ใครรัญจวนมาหาอีกหนอท่าน

ดีแล้วหันมาเล่นสายพุทธคุณแทนสายพราย จะได้มีพุทธคุณปกป้องคุ้มครอง ^^   อากาศร้อนจริงๆ แต่ห้องพระชั้นบนสงสัยต้องเปิดพัดลมละ

อยากจะพิมพ์ให้ยาวกว่านี้แต่ตอนนี้  จะสุกแล้วท่าน วันนี้กี่องศานะ ร้อนได้ใจดีจริงๆ

โน๊ะ โน๊ะ โนวววววว... พี่ลูกพีช เข้าใจผิดแหงนะคะ...

[shake]พี่โชว มีแต่สายเทพ ท้างน้านนนน เจ้าค่ะ... หลัก หลัก เป็นเทพ คับป๋ม... [/shake]

'เทพ' สายเสน่ห์อยู่กะพี่โชว....ท่านอยู่เป็นของหลักแล้ว
พอเรานำ 'พราย' สายเสน่ห์มาอยู่ด้วย... เสริมกันดีประมาณนึงม้างคะ....ไม่รู้จิ...ศรัทธาบอกว่าอย่างนั้น...

พี่โชวไม่เคยเห็นพรายมารัญจวนกวนใจเลยนะคะ ยกเว้นปวดหัว.... แต่ก็อีกนะ... คงต้องรอชมตอนต่อไปค่ะ! ต่อไปอาจหนักหรือดีมากๆ ก็ได้ค่ะ ลุ้นไปค่ะ...ไม่ดีก็เลิกซะ...

พี่โชว มีพรายอยู่ไม่เยอะหรอก... ไม่กี่ตน... ไว้เอามาให้ชมนะ! ดีปะ!

น้องลิงน้อยเห็นด้วยค่ะพี่ศักดา :053:
พี่โชวก็อย่าลืมนะ แบ่งปันให้น้องๆ บ้างก็ได้ 08;
ระบุไปเลยว่าคนไหนเหมาะสมกับของชิ้นไหน จะได้ไม่ต้องมาแย่งกัน 05;
ยังไงก็ขอบคุณพี่สาวคนสวยไว้ล่วงหน้ามา ณ โอกาสนี้ค่ะ  :054:

คู่นี้น่ารักจัง... กิ้ว กิ้ว... 5555
แหม..พี่มีไม่ค่อยเยอะหงะ... ยังไงจะทยอยทำพินัยกรรม...ทิ้งไว้ค่ะ
เผื่อโดนอีกที... อาจจะตายคาที่ก็ได้ ไม่มีใครมาช่วย โน๊ะ..!  :070:

ของชิ้นไหนจะเหมาะกะใคร น้องลิงต้องสัมผัสเองค่ะ... ของบางชิ้นพี่ไม่อยาก... ก็ไม่อยาก... แบบไม่มีเหตุผลซะงั้น...
ของบางชิ้น โอ้ยย... อยากได้ใจแทบขาด... 555 (น้องลิง ท่าจะเหมาะกะยันต์หนีบอ่ะ... หนีบเขาไว้ไม่ให้ไปไหนไกล... lockเขาไว้อยู่กะเราอ่ะ...555)

วัดโรงโคนี่อยู่แถวไหนเหรอครับพี่โชว์ ผมไม่ค่อยมีความรู้เรื่องสถานที่อ่ครับ รบกวนหน่อยครับ

อุทัยธานีค่ะ.. ปีหลังๆ ปู่อั้นจะมีประมาณ ตะกรุดขุนแผนชมตลาด.. แจ่มมิน้อยนะคะ.. หลวงปู่อั้น คือเทพเจ้าตาทิพย์ค่ะ.. ท่านหลับตาปี๋ ปี๋ ดูดวงให้...

อย่าหาว่างั้นงี้นะ... พี่โชวไม่ได้เป็นคนเชื่อไรง่ายๆ แต่เชื่อแล้ว ปักใจแล้ว... ไม่ถอดถอนเสียแล้วค่ะ...

ชมตะกรุดเล่นๆ สบายตา สบายใจ ไปนะคะ...

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 เม.ย. 2552, 09:48:20 โดย cho presley »

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 16 เม.ย. 2552, 09:50:13 »
 :016: :016:  เทพรัญจวน สุดยอดครับ ป่วนจิตคนขำๆ   

ของดีหลวงปู่อั้น ..แบบสุดๆ ลองหาใบไม่ชนิดหนึ่ง เข้าไปกราบหลวงปู่ ถวายใบไม้ชนิดนั้นให้ท่าน  แล้วท่านจะทำของดีให้ครับ 

เป็นที่รู้กันดี   เอ่ยชือหลวงปู่อั้น ต้องถามถึงของดีที่ท่านทำใ้ห้ กับตะกรุดแน่นอนที่สุดครับผม

หลวงปู่เมตตาสูง จริงๆครับ :016:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 16 เม.ย. 2552, 10:54:07 »
สุดยอด ครับ พี่นุชหาให้เอ็ม สักดอกดิ ครับ คิคิ ... ของดีทั้งนั้นเลยนะครับ ที่พวง

ออฟไลน์ big tod

• อัฏฐมะ
  • ...เทพพฤหัส...
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 16 เม.ย. 2552, 11:00:51 »
ตะกรุดเทพรัญจวน ชื่อก็บอกอยู่แล้วแม้แต่เทพยังรัญจวน...
คนธรรมดาอย่างเรามีหรือจะไม่..หัวทิ่ม หัวตำ.. :025:

ออฟไลน์ kaitip

• สัตตมะ
  • **
  • ความดีไม่มีขาย...อยากได้ทำเอาเอง..
    • อีเมล
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 16 เม.ย. 2552, 11:13:35 »
 38;..เห็นพี่สาวมีของดีด้านเมตตาเยอะขนาดนี้..น้องหยกกลับใต้..เลยเอาของดีด้านคงกระพันมาฝากพี่สาวอ่ะค่ะ...

ต้องเอาด้านนี้ไว้มั้งเนอะ..หนังจะได้เหนียวๆ ..ชิมิ ชิมิ... 16;

ส่วนของน้องหยกอ่ะสงสัยต้องหาด้านเสน่ห์ไว้เยอะ ๆ เพราะไม่ค่อยมีเลยอ่ะ (เสน่ห์อันน้อยนิด ).. 23;

อย่าเจ็บ อย่าจน อย่าต่ำกว่าคน อย่าจนกว่าใคร....

• นวมะ
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 18 เม.ย. 2552, 08:48:21 »
38;..เห็นพี่สาวมีของดีด้านเมตตาเยอะขนาดนี้..น้องหยกกลับใต้..เลยเอาของดีด้านคงกระพันมาฝากพี่สาวอ่ะค่ะ...

ต้องเอาด้านนี้ไว้มั้งเนอะ..หนังจะได้เหนียวๆ ..ชิมิ ชิมิ... 16;

ส่วนของน้องหยกอ่ะสงสัยต้องหาด้านเสน่ห์ไว้เยอะ ๆ เพราะไม่ค่อยมีเลยอ่ะ (เสน่ห์อันน้อยนิด ).. 23;

มีน้องสาวเป็นห่วงเป็นใย.. ชีวิตนี้พี่คงไม่ต้องการอะไรอีกแล้ว (โม้)...  :009:

• นวมะ
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 18 เม.ย. 2552, 08:52:22 »
ครับตะกรุดถักเชือกคลุกผงวิเศษ ลงรักปิดทองคำ เสียดายครับไม่มีโอกาสได้ครอบครอง
แต่เท่าที่จะพอมีของท่านอยู่บ้างครับ พอดีผู้ใหญ่ท่านหนึ่งท่านนึกถึงเลยเมตตาแบ่งปันให้ครับ

ล๊อคเกตมีสองแบบครับ แบบสีและขาวดำ ส่วนด้านหลังตะกรุดทองคำท่านจารมือทุกดอก พร้อมจีวรเกศาและผงแร่ครับ

ได้รับความเมตตาจากท่านจารให้ครับ

ขอบคุณพี่ราหู อมจันทร์ มากค่ะ...น่าอิจฉาจิงเชียว!   :009:

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 21 เม.ย. 2552, 01:57:23 »
สวยดีนะคับ

ออฟไลน์ ลูกชายพ่อสังวรณ์

• สัตตมะ
  • **
  • พุททังกันตัง
    • MSN Messenger - pom_146@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 21 เม.ย. 2552, 09:55:00 »
หุหุ เทพรำจวนจิตเทพรำจวนใจ.....
เหอะๆถ้าได้มาครอบครองจั๊กดอกก็คงจะดี อิอิ..
เกิด แก่ เจ็บ ตาย มันเป็นเรื่องธรรมดา
ยากดีมีจนก็แล้วแต่กรรมที่ทำมา