ผู้เขียน หัวข้อ: นำมาให้ชม....ครับ  (อ่าน 1596 ครั้ง)

ออฟไลน์ k911

• สัตตมะ
  • **
นำมาให้ชม....ครับ
« เมื่อ: 15 เม.ย. 2552, 04:58:08 »
อันล่างสุดครับ.....ใครรู้รบกวนด้วยครับ..ชื่อยันต์อะไร..พุทธคุณด้านไหน..ต้องรักษายังไงครับ  ได้มาเมื่อวันอังคารที่ผ่านมาครับ.....

ออฟไลน์ เอก นนทบุรี

• ทุกสิ่งอย่างเพื่อชาติเเละราชบัลลังค์
  • สัตตมะ
  • **
  • LONG LIVE THE KING
    • MSN Messenger - aek.anuwat_@hotmail.com
ตอบ: นำมาให้ชม....ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 15 เม.ย. 2552, 05:01:24 »
ยันเเม่ทัพครับผม
อมมะปลุกลุกลุกมิมิ อมมะปลุกลุกลุกมิมิ อมมะปลุกลุกลุกมิมิ นะในปิด โมร่วมมิตร พุธปิดเบื้องบน ทาปิดซ้ายขวา ยะอุดเป็นมะหาอุด อุดด้วยนะโมพุทธายะ นะอุดโมอัด ยะปัด โมปิด พระเจ้าแผลงฤทธิ์ปิดทวารทั้งเก้า ปิดทั้งข้างนอก ปิดทั้งข้างใน ปิดทั้งไม้

ออฟไลน์ เอก นนทบุรี

• ทุกสิ่งอย่างเพื่อชาติเเละราชบัลลังค์
  • สัตตมะ
  • **
  • LONG LIVE THE KING
    • MSN Messenger - aek.anuwat_@hotmail.com
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 15 เม.ย. 2552, 05:03:04 »
วิธีรักษาคือเป็นคนดี คิดดี ทำดี เเค่นี้พอเเล้วครับ

ออฟไลน์ levis

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 15 เม.ย. 2552, 05:13:46 »
เป็นคนดี รักษาศีล  ไม่ทำผิดกฏหมาย  ผมว่าก็หน้าจะ ok แล้วครับ
ตามฝันกันต่อไป

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 15 เม.ย. 2552, 05:20:40 »
คิดดี ทำดี พูดดี จิตใจดี มองแต่แง่ดี ก็จะเป็นสุข  ไม่เป็นทุกข์  เคร่งครัดในข้อที่จะต้องปฎบัติ ครับ

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 15 เม.ย. 2552, 05:53:49 »
อันล่างสุดคือยันต์แม่ทัพครับ ชื่อก็บอกแล้วครับว่าพุทธคุณด้านไหน
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 15 เม.ย. 2552, 06:16:12 »
                  ตามสมาชิกท่านอื่น ว่านะครับ ชื่อยันต์แม่ทัพ ส่วนพุทธคุณ เป็นยันต์ของผู้ปกครองคน ดีมีอำนาจทางคุมคน แคล้วคลาดคงกระพ้น หลวงพ่อนำยันต์นี้ มาใส่หลังพระ อยู่หลายๆรุ่นเลยนะครับ ของดีมากๆท่านเก็บรักษาให้เป็นของดีติดตัวท่านตลอดไป อย่าให้เสีย นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 เม.ย. 2552, 06:17:19 โดย ชลาพุชะ »

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 15 เม.ย. 2552, 07:12:04 »
ไม่ทราบว่าสักกับอาจาร์ยท่านใดครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 15 เม.ย. 2552, 07:18:52 »
สักกับหลวงพี่..นัน  ครับ...เกือบทั้งหมด..ที่หลัง  ยกเว้น..ยันต์ กลาง ครับ..กับหลวงพี่ แป๊ว.....

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 15 เม.ย. 2552, 07:20:36 »
ยันต์ที่ต่อจากสาริกา..อ่ะครับ....อันเดียวที่สักกับหลวงพี่แป๊ว........

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 15 เม.ย. 2552, 08:57:36 »
ท่านเป็นทหารก้อเหมาะแล้วครับกับยันต์แม่ทัพ

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 15 เม.ย. 2552, 09:00:38 »
ยันต์ปัทมึน หรือยันต์แม่ทัพ ครับ

ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา