ผู้เขียน หัวข้อ: น้องใหม่ สอบถามเรื่องรอยสักครับ  (อ่าน 1497 ครั้ง)

ออฟไลน์ Yacht

• ตติยะ
    • อีเมล
เอ่อ พอดีพึ่งไปเริ่มสักยันต์กับวัดบางพระ ประมาณต้นเดือนมีนาคมมั๊งครับ ได้ห้าแถว เก้ายอด แล้วก็ล่าสุดเมื่อวานได้ ยันต์พระพิฆเนศมาอีกอันนึง ไม่แน่ใจว่าถ้าผมมียันต์พระพิฆเนศผมต้องมีบทสวดบูชาท่านด้วยมั๊ยครับ

ปล. ถ้างวดหน้าไปเอาสาลิกามา จะมากเกินไปป่าวอ่ะครับ  :005: เพราะตอนนี้รู้สึกว่าเริ่มติดใจการสักยันต์แล้วล่ะครับ

ออฟไลน์ N!c

• สัตตมะ
  • **
ตอบ: น้องใหม่ สอบถามเรื่องรอยสักครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 19 เม.ย. 2552, 12:37:05 »
ไม่ต้องหรอกครับ...เพียงแต่ทำความดี รักษาศีล5 แล้วระลึกถึงครูบาอาจารย์ก็พอแล้วครับ  :002:
ไม่หรอกครับ เพราะผมรู้ว่าท่านเป็นโรคติดเข็มเสียแล้ว...อิอิ คราวต่อไปคง8แปด ต่องบน้ำอ้อยครับ ถ้าสักกับหลวงพี่แป๊วก็7ยอดครับ หรือแล้วแต่อาจารย์จัดให้ครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ตอบ: น้องใหม่ สอบถามเรื่องรอยสักครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 19 เม.ย. 2552, 02:14:29 »
แล้วแต่นะครับแต่ทำได้ก้อดี
  (คาถาบูชาพระพิฆเนศ ใครบูชาจะพ้นจากอุปสรรค ประสบความสำเร็จ)

โอม ศรีคะเนศายะนะมะ
ชะยะคะเณศะ ชะยะคะเณศะ ชายะคะเณศะ
เทวา มาตา ชากี ปะระ วะตี ปิตามะหา เทวา ละฑุวัน
กา โกคะ ละเค สันตะ กะเร เสวา เอก ทันตะ
ทะยาวันดะ จาระ ภุชา ธารี มาเถ สินทูระ เสเห
มูเส กี อะสะวารี อันธะนะ โก อางขะ เทตะ
โก กายา พามณะนะ โก กุตรร เทตะ
โกทินะ นิระทะนะ มายาฯ
บทอธิฐานขอพร พระพิฆเณศวร
โอม คะชานะนัม ภูตะคธณาธิเสวิตัม
กะปิตะถะซัมพูผะละ จาระภักษะณัม
อุมาสุตัม โศกะวินาศะการะกัม นะมามิ
วิฆเณศวะระปาทะปังกะซัม

คัดลอกมาจากwww.pantown.com
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 เม.ย. 2552, 02:18:48 โดย น้องต้นน้ำ »

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 19 เม.ย. 2552, 07:58:17 »
ขอบคุณครับ ตอนนี้ยังไม่ค่อยกล้าสักเยอะอ่ะ กลัวจะไม่งาม  :050:

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 19 เม.ย. 2552, 08:12:46 »
ยินดีด้วยกับของดีในตัวท่าน นำรูปมาลงให้ชมบ้างก็ดีนะครับ

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 19 เม.ย. 2552, 08:50:07 »
ยินดีด้วยครับ รักษาของได้มาให้ได้นะครับ ว่าแต่ไปลงน้ำมันหรือหมึกครับท่าน อย่าลืมเอารูปมาแบ่งกันชมบ้างเด้อ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 19 เม.ย. 2552, 09:28:10 »
สักแบบลงหมึกมาครับ เอาไว้จะเอารูปมาให้ดูครับผม  :048: