ผู้เขียน หัวข้อ: ที่วัดบางพระมีสักน้ำมันปะครับ/ถ้าผมต้องการสายเมตตาควรสักไรดีครับ  (อ่าน 2874 ครั้ง)

ออฟไลน์ SudliT

• ทุติยะ
  • **
คือผมต้องการเมตตา

และมหาเสน่ห์สุดๆอะครับ

ควรสักหรือทำอะไรดีครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
จิ้งจกหรือไม่ก้อสาลิกา

ออฟไลน์ chiv@s

• ตติยะ
    • MSN Messenger - dome_2009@hotmail.com
    • อีเมล
ถูกต้องคัฟ จิ้งจก 2หาง ก่ะ สาลิกา

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
      สักยันต์ครู เก้ายอดไว้ก่อนก็ดีนะครับ พุทธคุณ เมตตา หน้าที่การงาน โชคลาภ มีท่านหนึ่งเคยบอกกับผม ว่าสักยันต์อะไร จะได้ รอดพ้นคดีความ ท่านตอบมาว่า ยันต์ที่เป็นตาราง จะได้แก้แคล็ด ผมถามว่า แล้วยันต์ อะไร นึกไม่ ออก ท่านว่า เก้ายอดไง ความเชื่อส่วน ตัวครับ รอดมาได้อย่างปาฏิหารย์ครับ แต่หากทางเสน่ห์ (สาว สาว)จูงนางเลยท่าน หลวงพี่ตูน ผมก็หาโอกาสไปสักอยู่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 เม.ย. 2552, 08:09:32 โดย ชลาพุชะ »

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
เอาเมตตามหาเสหน์สุดเลยเหรอครับท่าน เอาแนวจิ้งจก หรือ สาริกาไงครับ แต่ถ้าเอาด้านเสนห์ความรักล่ะก็ พวกแม่เป๋อ(ผมก็เพิ่งเคยเห็นอ่ะครับ) เพชรพญาธร กวางเหลียวหลัง จัดไปๆ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ SudliT

• ทุติยะ
  • **
ขอบคุณครับสำหรับคำตอบ

แต่ผมอยากทราบอีกว่า

ทางวัดมีการสักด้วยน้ำมันปะครับ

แล้วถ้าผมจะสักสาริกา

หรือลงนะหน้าทางต้องเตรียมอะไรไปปะครับ

ออฟไลน์ กวงเจา

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์หลวงพ่อเปิ่นองค์เดียวกัน
ตามที่ทุกท่านบอกครับ แต่ถ้าจะลงนะหน้าทองกับสาริกา ผมขอแนะนำที่กุฏิพระอาจารย์ติ่ง 100% :015:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
สักน้ำมันมีครับ สำนักสักยันต์ทุกสำนักต้องมีหมดครับ ไม่ว่าน้ำมันหรือหมึก
ส่วนที่ว่าสักอะไรดี ผมอยากจะแนะนำว่า สัก "ยันต์ตามใจครู" ครับ
เพราะยันต์อะไรก็ตามที่พระอาจารย์ท่านเมตตาสักให้มานั้น ย่อมเป็นของดีของวิเศษ
ที่ท่านเล็งเห็นแล้วว่าเหมาะสมกับศิษย์ครับ สมัยก่อนๆที่ว่าหนังเหนียวกันมากๆนั้น
ไปถามดูได้ครับ หลายคนยังไม่รุ้ด้วยซ้ำยันต์ที่อยู่บนหลังของพวกเขานั้น คือยันต์อะไร
เพราะว่าตอนสักไม่ได้ถามครับ เป็นยันต์ที่ครูบาอาจารย์สักให้จากวิจารณญานของท่านแทบทั้งนั้น!!!!

ส่วนที่ว่าอยากได้ทางเมตตา ผมก็แนะนำว่าให้ไปกราบหลวงพี่ติ่งครับ บอกท่านว่าอยากได้ทางเมตตา
เดี๋ยวท่านก็จะพิจารณาสักให้ตามที่ท่านเห็นสมควรครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
บอกกับท่านว่าต้องการพุทธคุณด้านไหน แล้วหันหลัง ท่านจะเมตตาให้เองน่ะครับ รับรองพุทธคุณเต็มเปี่ยม อย่างที่คุณต้องการน่ะครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา