ผู้เขียน หัวข้อ: มีเสือมาให้ชมครับ.....  (อ่าน 1895 ครั้ง)

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
มีเสือมาให้ชมครับ.....
« เมื่อ: 19 เม.ย. 2552, 05:01:40 »

.........พอดีน้าให้มาบอกว่าเป็นเสือของ หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระแต่ออกที่วัด หนองกระดูกควาย พนัสนิคม จ.ชลบุรี ครับ.......

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
ตอบ: มีเสือมาให้ชมครับ.....
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 19 เม.ย. 2552, 05:08:12 »
ซ้ำกันอีกแล้วครับขออภัยด้วยครับ คอมฯผมเป็นไรนิ.... :068:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 19 เม.ย. 2552, 05:14:54 »
สวยครับ งามดีจริงๆ :016:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 19 เม.ย. 2552, 09:10:05 »
สวยงามมากครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 19 เม.ย. 2552, 11:13:37 »
สวยงาม แกะมาจากไม้ใช่มั้ยครับ ไม้อะไรเหรอครับ งดงามๆ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ chiv@s

• ตติยะ
    • MSN Messenger - dome_2009@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 19 เม.ย. 2552, 11:34:36 »
งาม จิงๆ คัฟท่าน

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 19 เม.ย. 2552, 11:38:54 »
ถ้าผมจำไม่ผิดแบบนี้เป็นเนื้อเรซิ่นครับ :095:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 20 เม.ย. 2552, 01:01:04 »
อ้างถึง
สวยงาม แกะมาจากไม้ใช่มั้ยครับ ไม้อะไรเหรอครับ งดงามๆ

เป็นเนื้อเรซิ่นครับผม...........:002:

อ้างถึง
ถ้าผมจำไม่ผิดแบบนี้เป็นเนื้อเรซิ่นครับ

ครับผมเป็นเนื้อเรซิ่นครับ............. :002:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 เม.ย. 2552, 01:01:50 โดย porpar »

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 21 เม.ย. 2552, 01:35:23 »
สวยงามมากคับผม

ออฟไลน์ jib

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 21 เม.ย. 2552, 09:59:34 »
สวยดีค่ะ  :002:
ธรรมชาติของตัณหา คือ 'ยิ่งเติมยิ่งไม่เต็ม'คุณค่าที่แท้จริงของการเกิดมาเป็นมนุษย์อยู่ตรงไหน ตามหา ' แก่น ' ของชีวิตให้เจอ
  คำว่า 'พอดี'  คือ ถ้า 'พอ' แล้วจะ 'ดี'    รู้จัก 'พอ' จะมีชีวิตอย่างมีความสุข'