ผู้เขียน หัวข้อ: มีเสือมาให้ชมครับ.....  (อ่าน 1546 ครั้ง)

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
มีเสือมาให้ชมครับ.....
« เมื่อ: 19 เม.ย. 2552, 05:04:30 »

.........พอดีน้าให้มาบอกว่าเป็นเสือของ หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระแต่ออกที่วัด หนองกระดูกควาย พนัสนิคม จ.ชลบุรี ครับ.......

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ตอบ: มีเสือมาให้ชมครับ.....
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 19 เม.ย. 2552, 05:19:52 »
เสือแบบนี้เป็นเรซิ่นครับ เป็นของโรงงานสั่งทำ
หลายๆวัดนิยมนำไปปลุกเสกออกให้ทำบุญ
ที่เป็นของวัดบางพระก็มีครับ แต่จะเป็นเนื้อเรซิ่นออกขาวจัด
หรือทาสีขาว
แต่นี่เห็นว่าออกที่วัดอื่น ก็น่าจะเป็นของสั่งทำแล้วนำมาติดชื่อวัดอีกทีน่ะครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ