ผู้เขียน หัวข้อ: โดนโขมนขึ้นบ้านครับ หรือคนในบ้านเอาเองก็ไม่ทราบได้  (อ่าน 2058 ครั้ง)

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
รายการที่หายคือ เหรียญ ดรพระอุดมประชานารถหลังราหู เลี่ยมเงินฝังเพชร1องค์
สมเด็จวัดพระแก้ว เลี่ยมเงินฝังเพชร1องค์
พระ บุเงิน อยุธยา3นิ้ว 1องค์
พระพุทธชินราช3นิ้ว 1องค์

เสียดายคือเหรียญดร.หลวงพ่อเปิ่นครับ อยากได้คืนมาก กับสมเด็จ  พระหากินผมเลยไม่มีกะจิดกะใจทำอะไรแล้วครับปลงแล้ว
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
เสียใจด้วยครับพี่พีช เด๋วกรรมก็ตามทันมันเองแหละพี่ตราบใดที่เรายังมีชีวิตอยู่ก้อยังหาใหม่ได้นะพี่ 30;
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 เม.ย. 2552, 08:32:20 โดย น้องต้นน้ำ »

ออฟไลน์ ๛][รัตu:][๛

• สัตตมะ
  • **
เสียใจด้วยนะครับ  :075:
ถึงสูงศักดิ์  อัครฐาน  สักปานใด
ถึงวิไล      เลิศฟ้า    สง่าศรี
ถึงฉลาด    กาจกล้า  ปัญญาดี
ถ้าไม่มี      คุณธรรม  ก้อต่ำคน

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ขอแสดงความเสียใจด้วยครับท่านพีท...

...หายไปแล้ว ก็หาใหม่นะครับท่าน...

....ถือว่าฟาดเคราะห์ไปนะ....

..เสียดายของแทนจริงๆครับ...

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ TTTUTTT

• สัตตมะ
  • **
  • สร้างสรรค์แต่สิ่งดี
    • อีเมล
ค่อยๆหานะครับ ขอให้หาเจอไวไวครับ...
ผมเคยลืมที่ไว้ครับแกว่าจะหาเจอเล่นเอาเหงื่อแตกเหมือนกันครับ...{^_^}...

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
เสียใจด้วยนะครับ ขอให้ได้คืนมาไวไวนะครับท่าน

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
นานหรือยังครับพี่พีท ธูป 16 ดอก กลางแจ้งนะครับ .

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
เสียใจด้วยครับพี่ครับ ผมว่าโขโมยนี่มันต้องรู้เรื่องพระแน่ๆ อย่างอื่นไม่เอา เอาไปแต่พระเหรอครับพี่ คนใกล้ตัวมีใครน่าสงสัยมั้ยครับพี่
เอาเงินเอาทองไปไม่เท่าไหร่ มาเอาของรักของหวงไป เล่นเอาหมดกำลังใจเลย
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
เสียใจด้วยครับ ทำใจเลยครับท่าน

ออฟไลน์ N!c

• สัตตมะ
  • **
เสียใจด้วยครับพี่พีช...หวังว่าเค้าคงเอามาคืนนะครับ

ออฟไลน์ chiv@s

• ตติยะ
    • MSN Messenger - dome_2009@hotmail.com
    • อีเมล
ทำใจอย่างเดียวคัฟท่าน ลองนึกดีๆนะคัฟ ลองใช้สตินึกดูว่าความน่าจะเป็น คนที่เอาเป็นใครขอให้จับขโมยได้เร็วๆและได้พระคืนไวๆนะคัฟ เอาใจช่วยไม่ต้องกลัวคัฟ (เวรกรรมมีจิง) สู้ๆ

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับท่านพีช.......ขอบารมีหลวงปู่ให้ได้กลับคืนมาครับ
ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าสอน

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
ของหายดีกว่าเจ็บตัวนะ ถือว่าฝาดเคราะห์แล้วกัน

ของแบบนี้ไม่ตายก็หาใหม่ได้ ก็เข้าใจนะว่าสิ่งที่หายไปน่ะ

มันมีคุณค่าทางจิตใจเหมือนกัน แต่เราก็ระลึกถึงได้นี่

สู้ๆ นะ ขอให้จับโจรได้ ขอให้ได้ของทั้งหมดคืนเร็วๆ ค่ะ

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
เสียใจด้วยครับ ขอให้ได้คืนน่ะครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
มองโลก ในแง่ดี ใว้ครับ  คิดว่า ฟาดเคราะห์ ไปครับ  อาจทำให้เรา สบายใจ ขึ้นมาบ้าง

ถือซ๊ะว่า ของนอกกาย  ตัวเรา ไม่เป็น อะไร ก็ ดีแล้วครับ

ผมดูข่าว  ที่ โจรขึ้นบ้าน ที่ ฆ่า เจ้าทรัพย์ ตายทั้งบ้าน 5 ศพ   ที่เขาตามจับมาใด้ บางคน  มาแถลงข่าว

คิดดูดิ  นั่งใจเย็น   ค่อยๆ ฆ่า  ทีละคน จนครบ 5 ศพ  ผมพึ่งดูข่าว เมื่อคืนนี้เองครับ

ผมเคยโดนครับ  แต่นั่น  คนใช้ที่เป็น หลานสาว ภรรยา ผมเองครับ(คิดว่าใช่ เพราะกลับไปบ้านนอก มีเงินใช้ อย่าง ฟุ่มเฟือย มีเงินซื้อ ทองใส่ อีกต่างหาก)

งานนั้น  ทองหายไปเกือบ 10 บาท พร้อมพระเลี่ยมทอง อีกหลาย องค์  โดยเฉพาะ  พระกริ่งโสธร  รุ่นกรมตำราจ (เนื้อเงิน) เลี่ยมทอง

ฝังเพชร อย่างดีเลย  เสียดายครับ ใด้แต่ทำใจ

นึกว่า ถ้าบารมี เราถึง  ท่านก็ กลับมาหาเราเองครับ  สบายใจดีครับ :054:

ออฟไลน์ PAE

• สัตตมะ
  • **
  • ฉันทะ วิริยะ จิตตะ วิมังสา
    • อีเมล
ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

ยังไงก็หวังอยากให้จับคนร้ายให้ได้...สู้ๆครับท่าน