ผู้เขียน หัวข้อ: ตะกรุด..จากวัดบางพระ แต่ไม่รู้จากอ.ท่านไหนค่ะ  (อ่าน 4413 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..

ที่หัวตะกรุดพิมพ์ไว้ว่า "๙พยัคฆ์ ๒บารมี วัดบางพระ นครปฐม"

ด้านหลังของซองค่ะ

ด้านหน้าซอง

ตะกรุดนี้ได้เช่ามาจากวัดบางพระเมื่อวันไหว้ครูหลวงพ่อเปิ่นค่ะ

เช่าจากหน้ากุฏิ ล.พ ญา (ตรงที่ครอบเศียรน่ะค่ะ)

ตอนจะตัดสินใจจะเช่า พี่ที่อยู่ที่แผงเค้าก็ถามว่า

ต้องการแบบด้านไหน

กวางเลยบอกไปว่าขอแบบขึ้นเรื่องการงาน  :017:

พี่เค้าก็ยื่นตะกรุดนี้ให้ค่ะ

บอกพุทธคุณเสร็จสรรพ :015:

เกิดความสนใจแล้วก็รีบด้วย

เลยตัดสินใจเช่ามา  :054:    แต่ไม่ได้สอบถามรายละเอียดอะไรมาก

ต่อมาก อ๊ะ ชักมีคนถามเยอะค่ะ ว่าเป็นตะกรุดอะไร ? :062:   

เอาแล้วสิ ชักตอบไม่ถูก  :010:

จะตอบตามที่หลังซองตะกรุดเขียนไว้ ก็กลัวจะผิดพลาด  :086:

ถามว่าของพระอ.ท่านไหนล่ะ  --*    "...."(ในใจคิดว่าของล.พ ญา ค่ะ แต่ไม่แน่ใจ)

ยังไงก็..ท่านไหนที่ทราบก็บอกทีนะคะ   ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ   :002:

ขออภัยนะคะที่ภาพอาจจะไม่ค่อยชัด เพราะถ่ายตอนกลางคืนและใช้กล้องโทรศัพท์ค่ะ  :075:

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ job@love

• เด็กวัด
อยากจะตอบนะครับ แต่!
รอคนอื่นมาช่วยตอบดีกว่า
 :082:
      "สุญญตา"  "มีชีวิตโดยไม่มีตัวตน หรือ การมีตัวตนซึ่งมิใช่ตน"

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
หลวงปู่ทวด-หลวงพ่อเปิ่น? ๙พยัคฆ์๒บารมี
จากหนังเสือ ๙ ตัว ที่หลวงพ่อเปินปลุกเสกไว้ มหาพิธีปลุกเสกซ้ำ โดย ๙ เกจิอาจารย์ ๔พ.ย. ๕๐
 รายการ/สร้างจาก/บูชา/ความเชื่อในอิทธิคุณ
๑.ตะกรุดหนังเสือ๙ยอด? หนังเสือ ล.พ.เปิ่น? ๕๙๙? คงกระพัน มหาอำนาจ
๒.พระผง๙พยัคฆ์หน้าทอง? ผง ล.พ.เปิ่น? ๕๙๙? มหาอำนาจมหาเมตตา
๓.ตะกรุดนากเกี้ยว? หนังงูเหลือม? ๔๙๙? มหาเสน่ห์ ชั้นพระยาเทครัว
๔.ตะกรุดราหูสะดุ้งกลับ? หนังกระเบน? ๔๙๙? กลับร้ายกลายเป็นดี เสริมดวง
๕.ตะกรุดดอกทอง? ว่านดอกทอง? ๓๙๙? มหาเสน่ห์ อย่างรุนแรง
๖.ตะกรุดเทพรำจวน? ไม้เทพทาโร? ๓๙๙? มหานิยม เมตตา ค้าขายดี
๗.ลูกกลองอินทะเภรี? แก่นไม้คูณ? ๒๔๙? มหาเบา ทุบตีไม่แตกไม่เจ็บ
๘.ปลัดขิก? ไม้พยุงลายเสือ? ๑๔๙? เสริมทรัพย์ ค้าขายดี มีอำนาจ
๙.ลูกสะกด? แก่นไม้มะขาม? ๑๙๙? มหาจังงัง สะกดศาสตราวุธ
๑๐.ลูกตุด? ใบตาล? ๑๙๙? แคล้วคลาดคงกระพัน
ชุดกรรมการ ๑๐ รายการ ๒,๔๙๙

...หาข้อมูลมาได้แค่นี้แหละจ้า...

..คาดว่าคงเป็นตะกรุดดอกทองอ่ะจ่ะ...

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
หลวงปู่ทวด-หลวงพ่อเปิ่น? ๙พยัคฆ์๒บารมี
จากหนังเสือ ๙ ตัว ที่หลวงพ่อเปินปลุกเสกไว้ มหาพิธีปลุกเสกซ้ำ โดย ๙ เกจิอาจารย์ ๔พ.ย. ๕๐
 รายการ/สร้างจาก/บูชา/ความเชื่อในอิทธิคุณ
๑.ตะกรุดหนังเสือ๙ยอด? หนังเสือ ล.พ.เปิ่น? ๕๙๙? คงกระพัน มหาอำนาจ
๒.พระผง๙พยัคฆ์หน้าทอง? ผง ล.พ.เปิ่น? ๕๙๙? มหาอำนาจมหาเมตตา
๓.ตะกรุดนากเกี้ยว? หนังงูเหลือม? ๔๙๙? มหาเสน่ห์ ชั้นพระยาเทครัว
๔.ตะกรุดราหูสะดุ้งกลับ? หนังกระเบน? ๔๙๙? กลับร้ายกลายเป็นดี เสริมดวง
๕.ตะกรุดดอกทอง? ว่านดอกทอง? ๓๙๙? มหาเสน่ห์ อย่างรุนแรง
๖.ตะกรุดเทพรำจวน? ไม้เทพทาโร? ๓๙๙? มหานิยม เมตตา ค้าขายดี
๗.ลูกกลองอินทะเภรี? แก่นไม้คูณ? ๒๔๙? มหาเบา ทุบตีไม่แตกไม่เจ็บ
๘.ปลัดขิก? ไม้พยุงลายเสือ? ๑๔๙? เสริมทรัพย์ ค้าขายดี มีอำนาจ
๙.ลูกสะกด? แก่นไม้มะขาม? ๑๙๙? มหาจังงัง สะกดศาสตราวุธ
๑๐.ลูกตุด? ใบตาล? ๑๙๙? แคล้วคลาดคงกระพัน
ชุดกรรมการ ๑๐ รายการ ๒,๔๙๙

...หาข้อมูลมาได้แค่นี้แหละจ้า...

..คาดว่าคงเป็นตะกรุดดอกทองอ่ะจ่ะ...

ขอบคุณมากๆค่ะ ท่านพี่เอ็กซ์  :002:

แหม่หาข้อมูลให้ด้วย

น่าร๊ากกกจังพี่ชายยยย :080:

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะครับท่าน........ :002:

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
มหาเสนห์อย่างรุนแรงเลยเหรอครับ ช่วงนี้ตกงาน ได้แต่ชมไปก่อนนะเรา
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
เข้ามาเก็บข้อมูลครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 เม.ย. 2552, 09:31:36 โดย derbyrock »

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ครับตะกรุดรุ่นนี้อยู่ในชุด 9 พยัคฆ์ 2 บารมี ครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
ผมพลาดไปได้ไงเนี่ย  :010:

• อัฏฐมะ
***ถ้ารู้รายละเอียดทั้งหมดแบบนี้ตั้งแต่แรก

คงเหมาแหล่ะค๊า   :004:

ออฟไลน์ แหวกบาดาล

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์วัดบางพระ
     ตะกรุดดอกทอง ชัดเจนแน่นอนรุ่นนี้มีประสบการณ์ ทางมหาเสน่ห์นะครับ คือเพื่อนผมมันหน้าตาเหมือน ด็อกบ้า ผสม อเดบายอร์(ดำมากกก) ได้ตะกรุดนี้ตอนออกใหม่ๆ ใส่อยู่ไม่ถึงอาทิตย์ได้แฟน หน้าตายังกะ อาโออิ โอวแม่จ้าววว ผมก้อถามน้องเค้าตรงๆว่าทำไมมาชอบเพื่อนผม อ๋อพี่เค้าน่ารักดีค่ะ -*- ตรงไหนฟร่ะ แต่ก็ดีใจกับมันนะครับที่ได้แฟนมาและได้ของดีมาด้วย แล้วก็ดีใจกับน้องกวางด้วยนะครับที่ได้ของดีเช่นกัน แน่นอนจริงๆครับตะกรุดดอกนี้ ... :015:
[shake]โย่วๆๆๆๆ เวลาที่อยู่ในระบบ: ๑๐ วันแล้ว อยากเป็น ก้นบาตร จัง 555+[/shake]

• อัฏฐมะ
     ตะกรุดดอกทอง ชัดเจนแน่นอนรุ่นนี้มีประสบการณ์ ทางมหาเสน่ห์นะครับ คือเพื่อนผมมันหน้าตาเหมือน ด็อกบ้า ผสม อเดบายอร์(ดำมากกก) ได้ตะกรุดนี้ตอนออกใหม่ๆ ใส่อยู่ไม่ถึงอาทิตย์ได้แฟน หน้าตายังกะ อาโออิ โอวแม่จ้าววว ผมก้อถามน้องเค้าตรงๆว่าทำไมมาชอบเพื่อนผม อ๋อพี่เค้าน่ารักดีค่ะ -*- ตรงไหนฟร่ะ แต่ก็ดีใจกับมันนะครับที่ได้แฟนมาและได้ของดีมาด้วย แล้วก็ดีใจกับน้องกวางด้วยนะครับที่ได้ของดีเช่นกัน แน่นอนจริงๆครับตะกรุดดอกนี้ ... :015:

ก็ตั้งแต่เช่ามาก้รู้สึกว่า

มันจะออกทางมหาเสน่ห์มากกว่าเรื่องการงานซะอีกค่ะ  :075:

เพราะตอนแรกบอกพี่ที่แผงว่า ขอด้านเรื่องการงาน

แต่ก็

ไม่เป็นไรหรอกค่ะ

แค่นึกถึงครูบาอาจารย์

ไม่ว่าจะนึกด้านไหน

ก็เป็นไปได้ทั้งนั้นโน๊ะ :002:

ออฟไลน์ blc_18

• ฉัฏฐะ
  • *
  • วันเวลาหมุนเวียนเปลี่ยนไปแต่หัวใจดวงเดิม
    • อีเมล
มีด้วยหรือ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 21 เม.ย. 2552, 01:03:54 »
ขอโทษนะครับชุดดนี้ ที่วัดบางพระสร้างด้วยหรือ...ใช่หรือป่าวไม่เห็นเคยรู้ว่ามีทำ...แต่รู้ว่ามีออกมาไม่หน้าใช่ที่วัดออกนะ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
ขอโทษนะครับชุดดนี้ ที่วัดบางพระสร้างด้วยหรือ...ใช่หรือป่าวไม่เห็นเคยรู้ว่ามีทำ...แต่รู้ว่ามีออกมาไม่หน้าใช่ที่วัดออกนะ

พระในวัดบางพระ ไม่ได้ร่วมปลุกเสก แต่พิธีขลังดี
ในนามของ วัดบางพระ ไม่ได้จัดสร้าง
แต่จัดสรังในฐานะอื่น โดยหลวงพี่ตั๊ก (กุฎิเดียวกับหลวงพี่ญา) วัตถุประสงค์เพื่อการทำบุญที่อื่น

ออฟไลน์ job@love

• เด็กวัด

พระในวัดบางพระ ไม่ได้ร่วมปลุกเสก แต่พิธีขลังดี
ในนามของ วัดบางพระ ไม่ได้จัดสร้าง
แต่จัดสรังในฐานะอื่น โดยหลวงพี่ตั๊ก (กุฎิเดียวกับหลวงพี่ญา) วัตถุประสงค์เพื่อการทำบุญที่อื่น

ในที่สุดก็มีคนมาตอบแล้ว :015:

ออฟไลน์ ๛][รัตu:][๛

• สัตตมะ
  • **
ตะกรุดดอกทอง ว่านดอกทอง อิ อิ  :005: อยากใหม่อีกดอกจัง ของผมหายไปดอก1แล้ว เซ็งรุยยย :010:
ถึงสูงศักดิ์  อัครฐาน  สักปานใด
ถึงวิไล      เลิศฟ้า    สง่าศรี
ถึงฉลาด    กาจกล้า  ปัญญาดี
ถ้าไม่มี      คุณธรรม  ก้อต่ำคน

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง
เห็นด้วยกะท่านแหวกบาดาลครับ

• อัฏฐมะ
:054:

ขอบคุณกับพี่ๆทุกท่าน

ในทุกคำตอบ และทุกข้อมูลค่ะ :015:

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
ได้ดูแล้ว น้องกวางมีของดีนะครับ สวยๆมากครับ เก็บดีๆนะ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ได้ของดีมาแล้วนะครับ รุ่นนนี้เห็นมีลองกันด้วย  :075: เล่นตะกรุดดอกทองเลยนะ อิอิ แล่วๆๆๆ :005:

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
ชัดเจนครับ รุ่นนี้ สมคำว่า เครื่องราง จริงๆ   คือให้ผลชัดเจน ในด้านในด้านหนึ่งโดยเฉพาะ

แขวนเน้นๆ ได้เลยครับ   :016: :016:

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
ขอบคุนสำหรับข้อมูลครับผม

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
ดอกนี้ ของหลวงพ่อเปิ่นครับ เหะ ๆ

บ้านผม มีอยู่ 2 ดอก   คับ เพื่อนผมลอง ยิงเเล้ว ปืนออก เเต่ไม่โดนตะกรุดครับ

^^

ออฟไลน์ nuvergo

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตะกรุดดอกทอง ที่ วัดบางพระยังมีไห้บูชาอยู่ปะครับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ตะกรุดดอกทอง ที่ วัดบางพระยังมีไห้บูชาอยู่ปะครับ

มีครับ เป็นแผงที่อยู่บริเวณหน้ากุติหลวงพี่ญา
มีให้เช่าบูชาอยู่ครับ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
เข้ามาเก็บความรู้ครับ
 :114:

porvfc

• บุคคลทั่วไป
ยินดีด้วยน๊า มีของดีอยู่กับตัวอย่างงี้ รักษาให้ดีนะจ้ะ น้องกวาง :077:

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
แล้วตะกรุดดอกทอง บูชาเท่าไหร่หรอครับ

• อัฏฐมะ
แล้วตะกรุดดอกทอง บูชาเท่าไหร่หรอครับ

บูชาในงานไหว้ครู 100 บาท ค่ะ :001:

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตะกรุดดอกทอง พุทธคุณ ด้านไหนอะครับ

• อัฏฐมะ
ด้านมหาเสน่ห์จ้า  :075:

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
แล้ววันไหว้ครูบูชา 100
แล้วตอนนี้บูชาเท่าไหร่หรอครับ

• อัฏฐมะ
ไม่ทราบค่ะ

สอบถามที่วัดเลยก็ได้ค่ะ :075: