ผู้เขียน หัวข้อ: ร่วมทายผลฟุตบอลยูฟ่าคัฟ รับของรางวัลกันเลยครับ !!!  (อ่าน 6114 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ไหนๆ ก็ไหนๆแล้ว ช่วงนี้อากาศร้อนมากครับ มาทายผลฟุตบอลเย็นๆอย่างยูฟ้าคัฟ รับลมร้อนกันเถอะครับ
เกมส์สนุกๆ แถมยังได้ลุ้นรับวัตถุมงคลอีกมากมาย จาก  ~♣~โจรสลัด~♣~ เองนะจ้ะ  .....  :114:

หลายคนแย้ง ไม่ได้ดูบอล จะทำไง อันนี้ก็แล้วแต่ดวงไงครับ

กติกาเลย เราเล่นง่ายๆ ทายผลกันได้จนถึงทันทีที่บอลคู่แรกได้ลงสนามกันแข่งนะจ้ะ

เราจะนับผู้ได้รับรางวัลคือ ผู้ที่เชียร์ทีมใดทีมนึงและทีมนั้นเป็นแชมป์ปีนี้เท่านั้นนะครับ ขอบคุณครับ

ยูฟ่า แชมป์เปี้ยนสลีก ขณะนี้เป็นรอบ รองชนะเลิศ (4 ทีมสุดท้าย)

1. อาร์เซนอล (อังกฤษ)
2. แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด (อังกฤษ)
3. บาร์เซโลน่า (สเปน)
4. เชลซี (อังกฤษ)

โดย รอบรองชนะเลิศที่จะแข่งกันนั้น เป็นการพบกันระหว่าง

อาร์เซนอล พบ แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด
บาร์เซโลน่า พบ เชลซี

แต่ละคู่ จะแข่งกัน 2 นัด เหย้า เืยือน

หาทีมที่ชนะ 2 ทีม เข้าสู่รอบ ชิงชนะเลิศ

PS. ใครตอบถูกมีรางวัลให้ทุกคนนะครับผมไม่จำกัดจำนวน แจกกันไปเลยฟรีๆ  :074:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 เม.ย. 2552, 03:55:27 โดย ~♣~โจรสลัด~♣~ »

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอร่วมทายด้วยนะครับ เป็น แมนยูและบาเซโลน่า คือคู่ชิงในปีนี้ครับ ผม

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ขอร่วมทายด้วยนะครับ เป็น แมนยูและบาเซโลน่า คือคู่ชิงในปีนี้ครับ ผม

ขออภัย ที่โพสไม่กระจ่างตอนแรกนะครับ เรานับบอล ทีมที่ชนะ ได้แชมป์เท่านั้นจ้า ... ขอบคุณครับ  :089:

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
                   งั้นขอเป็น ทีมที่ 1. อาร์เซนอล (อังกฤษ) ตอนแรกอยากเลือกผีนะครับแต่ คงมีคนเชียร์หลายคน โดยเฉพา ท่านอชิตะ น้องหยก น้องลิงน้อย เอาแบบนี้ ถึงไม่ชอบ แต่ ได้ไม่ซ้ำใคร

ออฟไลน์ santa

• สัตตมะ
  • **
  • นกน้อยคลาสสิค
เชลซีครับท่าน......

ออฟไลน์ หนึ่ง

• สัตตมะ
  • **
  • ชีวิตมันสั้นทำทุกวันให้มันมีค่า
    • MSN Messenger - iporlove@hotmail.com
    • อีเมล
 02; 02;แมน-ยูค่ะ
ชีวิตมีแค่วันนี้ทำให้ดีตราบที่ยังหายใจ

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
 อาร์เซนอล (อังกฤษ) ครับผม........ :002:

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
แม่นยู่ คร๊าบบบบบบบบ  :015:

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
ผมไม่ค่อยได้ดูบอลหรอก แต่ดูจากฟอร์มแล้วบาร์ซ่ามาแน่ๆครับ แต่ดันไปเจอเชลซีด้วย ฟอร์มแรงทั้งคู่

งั้นผมตอบ 2. แมนยูแชมป์ครับ  เดาเท่านั้นเลย เดาล้วนๆ อิอิ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ big tod

• อัฏฐมะ
  • ...เทพพฤหัส...
เชลซี ครับ (แม้จะดูยากไปนิดเพราะดันมาเจอบาร์ซา.. :075: )

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 เม.ย. 2552, 08:27:44 โดย big tod »

ออฟไลน์ kaitip

• สัตตมะ
  • **
  • ความดีไม่มีขาย...อยากได้ทำเอาเอง..
    • อีเมล
                   งั้นขอเป็น ทีมที่ 1. อาร์เซนอล (อังกฤษ) ตอนแรกอยากเลือกผีนะครับแต่ คงมีคนเชียร์หลายคน โดยเฉพา ท่านอชิตะ น้องหยก น้องลิงน้อย เอาแบบนี้ ถึงไม่ชอบ แต่ ได้ไม่ซ้ำใคร

21;..พี่ชา ลัล ลา รู้ได้ไงค่ะเนี๊ยว่าน้องหยกจะเชียร์แมนยูฯ..อ่ะตามนั้นค่ะ..[color=#ff0900]แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด[/color][/b]...จัดไปค่ะ...อิอิ 38;
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 เม.ย. 2552, 08:35:50 โดย kaitip »

อย่าเจ็บ อย่าจน อย่าต่ำกว่าคน อย่าจนกว่าใคร....

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
ปืนใหญ่ครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
แมนยูครับ :003: :003: :003:
 :003: :003:

:003:แมนยูอยู่ในใจ ทีมชาติไทยอยู่ในสายเลือด :003:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 เม.ย. 2552, 08:53:47 โดย น้องต้นน้ำ »

ออฟไลน์ CaSaNoVa

• ปัญจมะ
แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด  :093:คับ

• อัฏฐมะ
ส่วนตัวแอบเชียร์อาเซนอล ชอบตั้งแต่ เดวิดซีแมน เป็นนายทวารให้ทีมปืนใหญ่ แล้วล่ะครับ

ยินดีครับ พี่น้องทุกคนร่วมทายผลกันมานะครับผม ยินดีแจกวัตถุมงคลเป็นรางวัลไม่อั้น จ้า !!!! ....  :114:

ออฟไลน์ ~<กัญชสโรชิน>~

• ปัญจมะ
จิง จิง แล้วแฟนหงษ์แดง แต่ดันตกรอบไปก่อน  :065:  งั้นผมขอทายว่า "บาเซโลน่า" หนึ่งเดียวจากสเปนครับแชมป์แน่นอน  :093:

ออฟไลน์ PAE

• สัตตมะ
  • **
  • ฉันทะ วิริยะ จิตตะ วิมังสา
    • อีเมล
ร่วมสนุกด้วยครับ ทายว่า

แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด (อังกฤษ)

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ขอบคุณท่านโจ มาก ครับ น้ำใจดีงาม อิอิ
ผมขอทาย อาเซนอล ครับ ขอบคุณคร๊าบบบ

ออฟไลน์ motana2008

• จตุตถะ
ไม่เคยดูบอล ไม่ได้เชียร์ใคร
แต่จากการประเมิณ ป๊อปปูเรชั่นแล้วถอดสมการออกมา

แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด  แน่นอน  เพราะออกก้อย ครับ
 :058:

ออฟไลน์ to

• สัตตมะ
  • **
ปืนใหญ่ อาร์เซนอล ครับ

ออฟไลน์ Noopui

• ศิษย์บางพระ
  • ตติยะ
แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด (อังกฤษ)  สู้ๆๆๆๆๆ :053: :053: :053: :053:
ศิษย์ดีเพราะมีครู ศิษย์ไม่เคารพครู ไม่มีศิษย์ใดเจริญ

ออฟไลน์ nobeeta

• อัฏฐมะ
แมนเชสเตอร์ยูในเต็ด ชัวร์ :053: :053:
บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
พระอาจารย์ธนพงค์ สำนักสงฆ์หนองหวาย

ออฟไลน์ #DeKdOy#

• อัฏฐมะ
เชลซี ครับ (แม้จะดูยากไปนิดเพราะดันมาเจอบาร์ซา.. :075: )

ขอตอบ บาร์เซโลน่า (สเปน)  ครับผม  :090:

ของอย่างนี้ มันแพ้ทางกันครับ  :004:  พี่ใหญ่ Tod   :054:

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
อาร์เซนอล คือ แชมป์
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
ขอตอบว่า บาร์เซโลน่า (สเปน)
ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าสอน

ออฟไลน์ เด็กลาดพร้าว

• ตติยะ
    • อีเมล
ผมขอเดาว่า แมนยู   :053:จ้า เพราะเชียร์มาตลอด

ออฟไลน์ leo

• สัตตมะ
  • **
ขอตอบว่า บาร์เซโลน่า บินเดี่ยวเลยครับท่าน :052:
[shake] "เศษแก้วบาดกายา กิเลสตัณหาพาบาดใจ"[/shake]

ออฟไลน์ ๛][รัตu:][๛

• สัตตมะ
  • **
อาร์เซนอล ดีกว่า คงไม่ทำให้ผมผิดหวังนะ  :005:
ถึงสูงศักดิ์  อัครฐาน  สักปานใด
ถึงวิไล      เลิศฟ้า    สง่าศรี
ถึงฉลาด    กาจกล้า  ปัญญาดี
ถ้าไม่มี      คุณธรรม  ก้อต่ำคน

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
อยากร่วมสนุกด้วยค่ะ

แต่มะเคยดูบอล

แห่ะๆดีนะมีให้เลือก แล้วก็ยังลอกคนอื่นได้  :004:

"ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว เลือกแชมป์มั่วๆ อาจจะได้วัตถุมงคล " :004:

ขอตอบว่า....

ว่า...

2. แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด (อังกฤษ) จ้า

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ kkk

• สัตตมะ
  • **
2. แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด (อังกฤษ)  ฟันธงครับ   :093:

ออฟไลน์ Sak1459

• สัตตมะ
  • **
บาร์เซโลน่า (สเปน) ฟันธงครับ

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
แมนยู แมนยู ...ตอบสองคำ เป็นไรป่าวค่ะท่านโจรสลัด  อิ อิ 
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ กวงเจา

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์หลวงพ่อเปิ่นองค์เดียวกัน
บาร์เซโลน่า ชัวร์ 10000%

ออฟไลน์ fujyjo

• จตุตถะ
    • อีเมล
เชลซี เลยพี่น้อง

ออฟไลน์ kongkeha

• ตติยะ
    • อีเมล
ไทยแลน 555+ ล้แเล่นครับ

แมนยูครับ

สนุกกับพระเครื่องและดนตรี นี่แหละความสุขของผมแล้ว

ออฟไลน์ • ชินจัง •

• จะดี จะชั่ว อยู่ที่ตัวเราทำ !
  • ฉัฏฐะ
  • *
แมนยู ครับ !
 :002:
จงเป็นตัวของตัวเอง แล้วสิ่งนั้นจะทำให้คุณสมหวัง !

จงทำทุุกสิ่งให้ดีที่สุด ถึงแม้ผลจะออกมาดีหรือไม่ดี แต่จงภูมิใจว่า " เราทำดีที่สุดแล้ว "

ออฟไลน์ N!c

• สัตตมะ
  • **
แมนยูครับ...นิกฟันธง เดี๋ยวป๋าcarrickจัดงาม1ลูกในนัดชิง

ออฟไลน์ แหวกบาดาล

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์วัดบางพระ
ทีมแมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด(อังกฤษ) ครับชอบมาเชด้า(กิืโก้)ไม่ทำให้ผิดหวังแน่นอน ถึงอาชาวินของอาเซอร์นอลจะแรงก้อเถอะ อิอิ รักแมนยูฯขาดใจ
[shake]โย่วๆๆๆๆ เวลาที่อยู่ในระบบ: ๑๐ วันแล้ว อยากเป็น ก้นบาตร จัง 555+[/shake]

ออฟไลน์ Ogofmayas

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - gofmaruhi_as@hotmail.com
    • อีเมล
เซลซี ครับ

:015:

ถ้า เชียร์ได้ 2ทีม เอาแมน ยู ด้วย

อิอิ

:054: :054:

ออฟไลน์ MooTun

• ปัญจมะ
    • อีเมล
บาร์เซโลน่า (สเปน) ครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
...ผมว่าเชลซี ครับท่าน...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 เม.ย. 2552, 07:59:29 โดย ack01 »

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ Ogofmayas

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - gofmaruhi_as@hotmail.com
    • อีเมล
ขอ เสียง เดก เซลซี ด้วย น่ะครับ

ช่วยกัน ลุ้น ช่วยกัน เชียร์

อิอิ

ผม ว่า เซลซี อ่ะครับ ปี นี้

สิงโตคำรามให้ก้องโลก  :015: :025: :054: :054:

ออฟไลน์ Pig_Never_Die

• สัตตมะ
  • **
ลิเวอร์พูลซิครับ เอ๊ะไม่ได้นี ดันตกรอบซะก่อน งั้นขอเป็น บาร์เซโรน่า ก็แล้วกัน อยากให้ลีกอื่นได้บ้าง  :002:

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป

ไม่มีอะไรยากแล้วครับตอนนี้   อิอิ  ขนาดเอฟเอคัพหลายท่านวิจารณ์ว่าต้องเจอแมนยูแน่นอน   แต่ผิดคาดครับ  ไปเจอเอฟเวอร์ตันแทนซะงั้น    :095:

ผมว่าเชลซีน่าจะได้ทั้งแชมป์เอฟเอและยูฟ่าครับ   แต่ไม่มีอะไรแน่นอนครับ  อาจไม่ได้สักแชมป์

แมนยูน่าจะได้แชมป์พรีเมียร์ครับ

ขอวิจารณ์ตามภาษาคนวางตัวเป็นกลางนะครับ แต่บังเอิญไปวางไว้ที่กลางใจของเชลซีมากไปหน่อย
 :095:

ผมขอเชียร์เชลซีครับ  ทุ่มหมดหน้าตักครับ  ที่ทุ่มไม่ใช่เงินนะครับ แต่เป็นแรงใจครับ :095:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 เม.ย. 2552, 12:16:26 โดย ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞ »
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ เอ๋ย!

• ทุติยะ
  • **
ผีแดงเท่ไปเลย!

แหม อยากทาย ยูเว่แต่ตกรอบไปซะและ!

ออฟไลน์ SCOFIELD

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
แมนฯยู แน่นอนครับ ฟันธง!!

ทำได้ ทำไม่ได้ หรือไม่ได้ทำ !!

ออฟไลน์ j_kirsada

• สัตตมะ
  • **
  • ครูอยู่เหนือหัว
เชลซี อีก 1 เสียงครับ

ออฟไลน์ ขุนส่อง

• คนเหนือ เหนือคน
  • ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
You'll never walk alone

แฟนหงส์แดง Liverpool ครับ ขอเชียร์ทีม บาร์เซโลน่า (สเปน) ครับ

:002:  :002:  :002:  :002:  :002:  :002:  :002:
นะโมพุทธายะ  ยะนะมะ  พะทะจะ  ภะกะสะ  นะมะอะอุ
สุวิอะ  นะสะมะ  อะสังวิสุโล  ปุละพุภะ
สุวะอัง  อาภะนิมุ  ปัสสะ

ออฟไลน์ ผู้ชนะสิบทิศ

• สัตตมะ
  • **
  • วันนี้ยอ พรุ่งนี้ด่า ไม่ใช่ ( ขี้ ) ข้าปากของใคร
    • MSN Messenger - jokekajee@hotmail.com
    • อีเมล
ขอทายว่า ทีม บาร์เซโลน่า ได้แชมป์ครับ  02;
ว.พิชัยรัตน์

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
หัวใจมันสั่งมา แมนเชสเตอร์ยูไนเต็ด ได้แชมป์ยูฟ่าแชมเปี้ยนลีก แน่นอนครับผม เด็กป๋าจัดไปอย่าให้เสีย 4แชมป์ๆๆๆ  :048:

(  ร่วมทายผลฟุตบอลยูฟ่าคัฟ รับของรางวัลกันเลยครับ !!! ชื่อกระทู้ผิดไปนิดนึงนะครับ ต้องเป็น " ร่วมทายผลฟุตบอลยูฟ่าแชมเปี้ยนลีก รับของรางวัลกันเลยครับ !!! " )

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
ขอตอบ แมนยู นะคับผม ^^