ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยบอกหน่อยจะได้ระวัง  (อ่าน 3568 ครั้ง)

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
ช่วยบอกหน่อยจะได้ระวัง
« เมื่อ: 22 เม.ย. 2552, 05:12:43 »

วันนี้กระผมไป สำนักอาจารย์พล พยัคฆราชโดยการบอกเส้นทางของท่าน۞เณรน้อยเส้าหลิน۞ ต้องขอขอบคุณ ศิษย์พี่ด้วยไปถึงอย่างรวดเร็วไม่หลงครับ  ที่สำนักเป็นระเบียบมาก มีตู้ขายเครื่องราง มีความสงบดีครับ ผมไปรับบัตรคิวเป็นลำดับที่ 9 แล้วกระผมก็ไป นั่งรอที่จะสัก ก็ไปเจอแมวลักษณะดีตัวหนึ่ง แหมน่ารักอุ้มทีสิ มันกัดเลยครับ กัดแบบโกธรผมมาก ดุโคตรๆ (บ้านผม เรียก จ้าด สวก) แมวอะไรดุได้ใจมากๆ ผมสะบัดหลุด มันก็กระโดดเข้ามากัด แหมโหดร้ายไม่ดูขนาดเลยว่าสู้กับใคร  ผมใช้วิธี อันแสนชั่วร้ายที่สุดกับแมวตัวนี้ นั้นคือ ร้องให้พี่ๆ ที่สำนักช่วย "ช่วยด้วยครับ พี่แมวมันกัดครับไม่ยอมปล่อยด้วยครับ พี่ช่วยด้วยครับ "ได้ผลครับพี่ๆเค้ามาช่วยผมไว้ทัน ผมสังเกตุเห็นแมวมีตะกรุดด้วยแปลกแท้ ได้เวลาผมขึ้นไปสักกับอาจารย์พล ท่านอาจารย์จำผมได้ด้วย ขนาดเจอครั้งเดียวแล้วไม่เจอท่านอีกเป็นปี ผมดีใจมากๆเลยครับ แต่น้อยใจมากกว่า ที่ท่านไม่ให้ยันต์เสือหางด้วน ท่านบอกให้ไหว้ครูก่อนจึงจะสักให้ วันนี้ผมเลยได้ ยันต์ นะธรณี และ เป่าทองคนองฤทธิ์ มาครับ ท่านดูดุ แต่ป่าวเลยใจดีมากๆคุยดีสุภาพ เล่าเรื่องราวที่น่าสนใจให้ฟังด้วย ผมเลยถามว่าทำไม แมวท่านทำไมจึงมีตะกรุด ท่านเล่าว่าที่ แมวใส่อยู่นั้นเป็นตะกรุดหัวใจเสือ (ไม่แปลกใจเลย) แมวตัวนี้ท่านได้มาวันเสาร์ที่ห้า ตอนทำพิธีอะไรสักอย่างเลยให้ชื่อเสาร์ห้า ท่านบอกสงสารมัน มันชอบโดน หมากัด คนแกล้ง เลยใส่ตะกรุดหัวใจเสือให้ ดุเลยครับ สมใจท่าน ท่านว่าเคยมีเกจิรูปหนึ่งทำตะกรุดให้หมาใส่โดยมีเหตุผลเหมือนกัน (จำไม่ได้ว่าพิธีอะไรและเกจิรูปนั้นชื่ออะไร ท่านเล่าตอนสักครับ เจ็บไปฟังไปครับ)
            ยังมีอีกตัวครับ อีกที่แมวต้องใส่ตะกร้อปากเลยครับ โหดพอๆกัน แบบมองหน้าไม่ได้ วิ่งมากัดเลย แมวอะไรโหดสุดๆ สมโดนใส่ตะกร้อปาก น่าจะถักเองจากเชือก แมวอีกตัวนี้ อยู่ที่สำนักวิมานทิพย์ ของอาจารย์แดงและอาจารย์เอครับ
            ยังมีอีกตัวนั้นคือ นกเขาครับ นกเขาของพระครูที่วัดร้องเข็ม จังหวัดแพร่ โหดมากมาย คงเชื่องกับท่านองค์เดียว แบบชนิดปล่อยออกจากกรงได้ไม่ไปไหน เราก็พวกรักสัตว์เข้าไป เล่นด้วย มันก็เลย ปักๆๆๆๆๆๆ ไล่จิกเฉยเลย ใครเข้าใกล้มันจิกหมด งงเลยครับ นี้ นกรึหมา ดุมาก
          พี่น้องชาวเว็บเคยเจอสัตว์เลี้ยงแสนโหดที่สำนักไหนบ้าง ช่วยเล่าให้ฟังหน่อย ไปจะได้ระวังไว้ครับ ส่วนตัวผมตัวเคยเจอมา 3 ที่ 3ตัว ครับกระผม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 เม.ย. 2552, 05:23:44 โดย ชลาพุชะ »

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: ช่วยบอกหน่อยจะได้ระวัง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 22 เม.ย. 2552, 08:40:36 »
เสือในคราบแมว แล้วโดนกัดเข้าไหมครับ ถ้ากัดเข้าสงสัยต้องฉีดยาเพื่อความปลอดภัยน่ะครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 22 เม.ย. 2552, 08:59:13 »
โอ้....สุดยอดจังเสือในคราบแมว
ขอบคุณพี่ศักดานะคับเอาอะไรแปลกๆมาให้ดูบ่อยๆ

ออฟไลน์ big tod

• อัฏฐมะ
  • ...เทพพฤหัส...
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 22 เม.ย. 2552, 09:10:44 »
เคยโดนแต่หมาวิ่งมาจะกัด 2 ตัวอย่างดุตอนแรกกะจะวิ่งหนี แต่ถ้าวิ่งมันกวดเอาตายแน่..
เลยยืนนิ่งๆจ้องหน้าแล้วนึกถึงบารมีหลวงพ่อแล้วท่องหัวใจเสือ..ได้ผลระยะประมาณ 2 เมตร..
หมาเบรกล้อตายแล้วทำหน้างงๆแล้วก็หมุนตัวเลี้ยวกลับเดินไปเฉยๆ...ส่วนเราฉี่แทบราดถ้ามันไม่เบรก..
  แต่แมวนี่ไม่เคยเจอ ก็เป็นเรื่องแปลกครับ ส่วนเกจิที่ทำตะกรุดแขวนคอหมาก็คงจะเป็น หลวงปู่แย้ม วัดตะเคียน นั้นเอง...

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 22 เม.ย. 2552, 09:53:54 »
ผมก็เกือบโดนสุนัขกัดหลายครั้งเหมือนกันนะครับ เป็นเพราะผมไม่ค่อยสนใจมันก็ได้

ชอบเดินผ่านเฉยๆ มันไม่กัดแค่เห่าก็ไม่ว่าไร กุฏิหลวงพี่ติ่ง สุนัขน่ารักดีครับ

แต่ผมเห็นบางคนไปไล่มัน มันเลยจะกัดเอาอ่ะครับ อย่าไปไล่มันเน้อ จะเดินก็เดินผ่านไปเลย

มันไม่ทำไรเราหรอก ถ้าเราไม่ไปรบกวนมันนะครับ ....  :114:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 22 เม.ย. 2552, 10:52:42 »
ผมเคยไปวัดบ้านแพน ตอนไปกราบหลวงพ่อพูน
ก่อนจะถึงตัวท่านจะต้องผ่านด่านบรรดาสุนัขที่ท่านเลี้ยงไว้ก่อน
หุๆๆๆ เป็นฝูงเลยยย :095:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ PAE

• สัตตมะ
  • **
  • ฉันทะ วิริยะ จิตตะ วิมังสา
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 22 เม.ย. 2552, 11:04:43 »
ดูจากรูปน่ารักดี แต่เจอท่านชลาพุชะเล่านี่...โหดมากครับเจ้าเหมียว... :075:

ออฟไลน์ Noopui

• ศิษย์บางพระ
  • ตติยะ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 22 เม.ย. 2552, 11:48:50 »
น่ารักอ่ะอยากกอด..........ขอตะกรุดแบบนี้บ้างได้มะคร่ะจะเอามาใส่บ้าง  หรือยันต์ไหนคร่ะที่เป็นแบบนี้

อยากดุๆ...........และโหดๆๆๆๆๆๆ :003:
ศิษย์ดีเพราะมีครู ศิษย์ไม่เคารพครู ไม่มีศิษย์ใดเจริญ

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 22 เม.ย. 2552, 11:50:43 »
พูดแล้ว ก็แปลกดีครับ

ของผมก็พึ่งนึกขึ้นใด้ครับ  เมื่อวานนี้ 21/4/52  ผมใด้นำเงิน ไปถวาย ที่วัดบางพระ กับหลวงพี่ต้อย  ถวายทำบุญ ปูกะเบื้อง ที่ลาน เจ้าแม่กวนอิม

รวบรวม จาก เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ที่ทำงานไปครับ เหมารถตู้ไปกันเลย  หลังจาก เสร็จภาระกิจ  ก็เดินไป บูชา  ชูชก (มีคนฝากให้ บูชา) ผมจำใด้ว่า มี 2 คน ที่ ฝากผม

ผมเลย บูชามา  2 ชิ้น  เป็นโลหะ  

เรื่องแปลก มาตอนที่ ไปวัดดอนหวายครับ  ตอนจะกลับ  ผมจะเดิน เข้าห้องน้ำ มี สุนัข กำลัง กินข้างอยู่  ผมเดินห่าง ประมาณ  เกือบ 10 เมตร  คนก็เดิน เป็น สิบ ครับ ช่วงนั้น

แปลกครับ พูดแล้ว ขนลุก  สุนัข (หมา)  วิ่งจะเข้ามาเห่ากัน 2-3 ตัว  เห่าผมคนเดียว ตกใจครับ  คนเดินเป็นสิบ ไม่ยักจะเห่าใคร มาเห่าผมอยู่คนเดียว  ผมคิดในใจเลยว่า

สุนัข(หมา) คงจะเห็นอะไร ในตัวผมแน่ๆ (หรือเห็นภาพที่ผมมองไม่เห็น)  มานึกอีกที  ท่านชูชก (ขอทาน  มักจะไม่ถูกกับ หมา)  ที่ ผมบูชามา อยู่ในกระเป๋า เสื้อ ผมรึเปล่าเนี่ย

ทำไมเห่าไม่เลิกเลย  จนผมต้องเดินหนี ไปที่อื่น จึงเงียบไป  ผมเฝ้าดู อยู่ห่างๆ ครับ  เพื่อความแน่ใจ  ดูซิว่า คนเดินผ่าน ตรงนั้น เป็นร้อยๆ คน  ไม่เห็น หมา มันจะเห่า รึกัด ทำร้ายใครสักคน

แปลก แต่จริงครับ  

และตอนนี้   ท่านชูชก ยังอยู่กับผม อีก 1 ชิ้น   หาคนที่ บอกให้ ไปบูชา ยังไม่ใด้เลย  สงสัย ผมต้อง บูชาใว้เองซ๊ะแล้ว  ของแรงๆ แบบนี้  เวลา ขออะไร จะใด้ง่ายๆ เหมือนท่าน

ชูชก   :054:

ตอนแรกกะว่า จะไปสักเลย แต่ หลวงพี่บอกว่า  ชาญ ชูชกอะ  ขอใด้ แต่เหนื่อยน๊ะ เดินขออะ  เอา  ยันต์เมตตา ไปดีกว่า   นางกวัก ถุงเงินถุงทอง  สาริกา นะ หน้าทอง พอแล้ว

ตกลง  เลยอด กันทั้งหมดเลย ที่ไปกันเมื่อวานนี้ 12 คน  (ชาย 2  หญิง 10)  แบบว่า น้องๆ สาวๆ  ชอบกันจังเลย เมตตาเนี่ย  รบเร้ากันจัง  ป๋า เมื่อไร ป๋า จะลงไป วัดอีกเนี่ย

บอกหนูด้วยน๊ะ จะขอติดรถไปด้วย    :050:  

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 22 เม.ย. 2552, 02:51:03 »
ผมเคยไปวัดบ้านแพน ตอนไปกราบหลวงพ่อพูน
ก่อนจะถึงตัวท่านจะต้องผ่านด่านบรรดาสุนัขที่ท่านเลี้ยงไว้ก่อน
หุๆๆๆ เป็นฝูงเลยยย :095:

เยอะค่ะ ในกุฏิหลวงปู่ ตอนที่ไป ไปกับท่านเอ็กซ์ ท่านโจรสลัด น้ำท่วม ต้องนั่งเรือเข้าไป น้องหมาต้องอยู่แต่ในกุฏิ  เดินไป เดินมาชนกัน แต่ขี้เล่น ใจดี เลยไม่ค่อยน่ากัว

ก๊อตค่ะ เค๊าว่าน้องหมาไม่ถูกกับลิงจิงปะคะ อิ อิ สังเกตุจากท่านโจรสลัด โดนขู่ตลอด อิ อิ
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 22 เม.ย. 2552, 03:26:49 »
ทำไมโหดจัง............. :002:

ออฟไลน์ nutagul

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 22 เม.ย. 2552, 03:50:14 »
อยากได้ตะกรุดคอแมวน่ะครับ
อิติสุคโตอะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณอาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะณัง ภะวัณตุเม

ออฟไลน์ nobeeta

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 22 เม.ย. 2552, 04:06:54 »
หมากับแมวที่วัดดอนยายหอมกุฎิหลวงพ่ออวยพรน่ารักมากครับขี้อ้อนด้วย หลวงพ่อเลี้ยงดีมีตัวหนึ่งหลวงพ่อทำตะกรุดให้มันใส่ด้วย :095:
บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
พระอาจารย์ธนพงค์ สำนักสงฆ์หนองหวาย

ออฟไลน์ thong.yong

• โกรธคือโง่ โมโหคือบ้า โกรธเขาอาฆาตเขาก็เหมือนจุดไฟเผาตัวเราเอง
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • "เวร" ย่อมระงับด้วยการไม่จอง "เวร"
    • MSN Messenger - thong.yong@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 22 เม.ย. 2552, 11:41:16 »
ผมก็พึ่งจะเคยเห็นนี่แหละครับ แมวใส่ตะกรุด เป็นความรู้ใหม่ ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 22 เม.ย. 2552, 11:57:18 »
มาแนวเดียว กับหมาหลวงพ่อแย้ม วัดตะเคียน เลยนะเนี่ย หุหุ...

...ชาวบ้านไปไล่จับหมา แย่งตะกรุดอีกตะหาก กำ...

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 22 เม.ย. 2552, 11:57:48 »
แหม่

เห็นหน้าโหด

ไม่ยักกะรู้ว่ารักแมว

เจอแมว อุ้ย!ขออุ้มที

แต่เอ๊ะ

ระวังแมวยั่วสวาทนะคะพี่ :009:

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 23 เม.ย. 2552, 12:04:43 »
มาแนวเดียว กับหมาหลวงพ่อแย้ม วัดตะเคียน เลยนะเนี่ย หุหุ...

...ชาวบ้านไปไล่จับหมา แย่งตะกรุดอีกตะหาก กำ...

แหม่ อ่านแล้วอดขำไม่ได้ค่ะ  :095:

ไล่หมา แย่งตะกรุด

อย่าว่าแต่หมาวิ่งหนีเลย

แต่คนขอตะกรุดด้วยกันเอง

ถ้าหวงจริงๆก็คงต้องขอเลี่ยงล่ะค่ะ :004:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 เม.ย. 2552, 12:05:12 โดย KwAnG »

ออฟไลน์ ๛][รัตu:][๛

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 23 เม.ย. 2552, 12:21:47 »
หุหุ ดุอย่างนี้ชอบบบบ มากเลยยยย :093:

อยากได้มาเลื้ยงสัก4-5ตัว ใว้กัดขโมย  >>:092:<<
ถึงสูงศักดิ์  อัครฐาน  สักปานใด
ถึงวิไล      เลิศฟ้า    สง่าศรี
ถึงฉลาด    กาจกล้า  ปัญญาดี
ถ้าไม่มี      คุณธรรม  ก้อต่ำคน

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 23 เม.ย. 2552, 12:35:16 »
เจ้าเสาร์ห้า  เป็นแมวที่ไม่ค่อยจะขี้เล่นซะเท่าไหร่   แมวที่มีอารมณ์ร้อน  ประเภทแมวบู้ล้างผลาญครับ

บางวันไม่ซบอารมณ์กับใคร   ใครไปจับมัน  มันก็กัดเลย  กัดแล้วคนที่โดนกัดเดินหนี  แต่มันก็ยังตามมากัดต่ออีกครับ   อารมณ์ค้างครับ

กัดไม่เท่าไหร่   กลัวตอนมันกางเล็บนี่แหละครับ    เหนียวไม่เหนียว  เจอไอ้เสาร์เข้าไป  ขยาดกันเลยครับ   :007: :095:
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 23 เม.ย. 2552, 12:40:14 »
เจ้าเสาร์ห้า  เป็นแมวที่ไม่ค่อยจะขี้เล่นซะเท่าไหร่   แมวที่มีอารมณ์ร้อน  ประเภทแมวบู้ล้างผลาญครับ

บางวันไม่ซบอารมณ์กับใคร   ใครไปจับมัน  มันก็กัดเลย  กัดแล้วคนที่โดนกัดเดินหนี  แต่มันก็ยังตามมากัดต่ออีกครับ   อารมณ์ค้างครับ

กัดไม่เท่าไหร่   กลัวตอนมันกางเล็บนี่แหละครับ    เหนียวไม่เหนียว  เจอไอ้เสาร์เข้าไป  ขยาดกันเลยครับ   :007: :095:
ว๊าว

ชื่อดี น่ารักซะด้วย

ใครอยากลองของ ก็

ลองสะกิดน้องเสาร์ห้าดูนะค๊า :004:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 เม.ย. 2552, 12:40:48 โดย KwAnG »

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 23 เม.ย. 2552, 09:23:24 »
ครับ สมัยก่อนก็มีพระเกจิดังๆหลายท่านทำ ให้ สิ่งที่ท่านรักเพื่อคุ้มครองภัยเช่น
พ่อท่านสงฆ์ ทำผ้าประเจียดผูกกวางอุดปืนคงศาสตรา แต่ชะตากวางถึงฆาต ท่านยังทำให้กวางทั้งตัวเหม็นเป็นอึ จนคนยิงวิ่งหนีป่าราบเลย
เป็นต้นครับ

ท่านพ่อสุน วัดแหลมสิงห์ และอีกหลายๆท่านครับ

แบบนี้ใช้อิติปิโสเรือนเตี้ยเสกของให้กินกับใช้คาถาเมตตา เป่าครับ ชะงัด (จิตนิ่งกำหนดชัดไม่เป็นศัจตรู เขาจะมิตรกับเราเอง หัวใจเสือก็ตีกันตายอิอิ)
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 23 เม.ย. 2552, 10:05:46 »
ส่วนตัวผมว่า แมวนี่ มองยังไงหน้าก็ไม่ยิ้ม ออกจะเจ้าเล่ห์นิดๆ   สุนัขหน้ายิ้มกว่า 

แมวจะมาหาเจ้าของก็ตอนหิวหรือต้องการไออุ่น ไม่ใช่ว่ารักนะ แต่คืนนี้อากาศหนาวขอซุกไออุ่นหน่อย พอได้สมใจแล้วก็จากไป

สุนัขนี้ ไม่ขอไออุ่นจากนาย แต่ขอตามไปทุกที่  รักหมดใจ  ไม่มีกั๊ก   :005: :005:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 23 เม.ย. 2552, 08:43:12 »
แมวที่กุฏิหลวงพ่ออวยพรก็มีตะกรุดห้อยคอเหมือนกันครับ  :001:

ออฟไลน์ N!c

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 23 เม.ย. 2552, 09:09:53 »
ดุจิงครับ...เดี่ยวจะขอเอาไปเฝ้าบ้านแทนชิวาวาที่บ้าน

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 24 เม.ย. 2552, 08:31:54 »
โหดจิงๆๆคับ แมวใจเสือ

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 25 เม.ย. 2552, 10:51:07 »
เห็นแมวใส่ตะกรุดแล้วก็น่ารักไปอีกแบบนะ ไม่เคยเห็น :053:

ดูเหมือนเป็นแมวที่สามารถรู้ถึงธรรมะ แม้แต่แมวก็ไม่เว้น สุดยอด  :015:

คราวหน้าคราวหลัง พี่ศักดาก็ระวังล่ะ  :059:

โดนเจ้าแมวน่ารัก แผงฤทธิ์เข้าให้แล้ว :095:

ไปสักแต่ละสำนัก ก็มีได้เหตุการณ์แปลกใหม่มาบอกกล่าวกันอีก :053:

แต่ละเรื่องก็แปลกดี  ถือว่าเป็นความรู้ใหม่นะพี่ศักดา

:004: หนุกหนานดีค่ะ :095:

ออฟไลน์ *Tato*

• ปัญจมะ
  • * บุญนั้นจะนำมาซึ่งความสุขใจ *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 25 เม.ย. 2552, 08:46:04 »
แปลกดีค่ะ

ม่ายเคยเห็นเหมือนกัน

ชื่อเสาร์ห้าน่ารักดีเนอะ

มิตรแท้จะทำดีโดยไม่หวังสิ่งตอบแทนใดๆจากคุณเลย