ผู้เขียน หัวข้อ: อยากไปสักค่ะ  (อ่าน 1897 ครั้ง)

ออฟไลน์ *Tato*

• ปัญจมะ
  • * บุญนั้นจะนำมาซึ่งความสุขใจ *
อยากไปสักค่ะ
« เมื่อ: 24 เม.ย. 2552, 03:49:26 »

พี่ๆ ค่ะคือว่านู๋อยากไปสักกอ่ะค่ะ

แต่สักน้ำมันน่ะค่ะ

แต่ไม่รูจะสักอะไรดี

พี่ๆช่วยตอบหน่อยละกันค่ะ

หนูอยากได้หงษ์คู่ท่านอาจารย์จะให้ไหมค่ะ
มิตรแท้จะทำดีโดยไม่หวังสิ่งตอบแทนใดๆจากคุณเลย

ออฟไลน์ Noopui

• ศิษย์บางพระ
  • ตติยะ
ตอบ: อยากไปสักค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 24 เม.ย. 2552, 04:06:20 »
ยันต์ครู ก็ดีนะคร่ะ อยู่ที่ว่าอยากได้พุทธคุณด้านไหนคร่ะ :001:
ศิษย์ดีเพราะมีครู ศิษย์ไม่เคารพครู ไม่มีศิษย์ใดเจริญ

ออฟไลน์ St.Pipo

• ศิษย์พ่อแก่
  • ปัญจมะ
    • Please comment me.
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 24 เม.ย. 2552, 04:08:47 »
เดี๋ยวพระอาจารย์จะจัดให้เองครับ หรือลองกราบเรียนขอตามที่ต้องการก็ได้ครับ ขอให้สมดังหวังครับ
โอมลือชานัง มหาลือชานัง ฤ ฤา โยคีธัมมัสสะ อิรอมะมา เยมามะมา มะมา นะมะพะทะ

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 24 เม.ย. 2552, 04:41:39 »
ขอให้สมหวังนะครับน้อง แล้วสักมาแล้วก็ขอให้รักษาข้อควรปฏิบัติด้วยนะครับ ไม่ใช่สักเพื่อความสวยงาม
ดีใจที่มีคนร่วมอุดมการณ์การสักยันต์ เพิ่มมากขึ้นอีกนะครับ สมหวังๆนะครับ ได้แน่ครับหงส์คู่
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 24 เม.ย. 2552, 04:51:49 »
สักน้ำมันก็แนะนำ หลวงพี่ติ่ง ครับ เพราะท่านสักแต่น้ำมันอย่างเดียว

ส่วนอาจารย์ท่านอื่นก็สักน้ำมันได้ แต่สักหมึกด้วยควบคู่กันนะครับ ...  :114:

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 24 เม.ย. 2552, 05:05:34 »
ขอให้สมหวังนะครับผม............ :002:

ออฟไลน์ santa

• สัตตมะ
  • **
  • นกน้อยคลาสสิค
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 24 เม.ย. 2552, 05:14:09 »
พระอาจารย์ทุกท่านสักทั้งน้ำมันและหมึกครับ ส่วนหลวงพี่ติ่งท่านสักน้ำมันอย่างเดียวครับ
ส่วนยันต์ก็ตามที่พระอาจารย์จะเมตตาให้ดีกว่าครับ ดีทุกยันต์แหละครับ
ได้ของดีแล้วก็รักษาด้วยนะครับ :045:

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 24 เม.ย. 2552, 05:48:41 »
เป็นกำลังใจให้ครับผม เชื่อมั่นได้เลยครับว่า เริ่มสักไปเรื่อยๆ ยันต์ที่อยากได้  ก็จะได้เองครับ   เหมือนหลวงปู่ท่านรับรู้ รับทราบ

ขอแค่มีศรัทธาตั้งมั่น  เทใจรักในอักขระเลขยันต์  สิ่งดีๆ จะตามมาครับผม

ออฟไลน์ *Tato*

• ปัญจมะ
  • * บุญนั้นจะนำมาซึ่งความสุขใจ *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 24 เม.ย. 2552, 07:34:56 »
ขอบคุณพี่ๆ ทุกคนค่ะ

เด็กใหม่ขอฝากตัวด้วย อิอิ

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 24 เม.ย. 2552, 10:06:46 »
ขอให้สมหวังน่ะครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ N!c

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 24 เม.ย. 2552, 10:16:41 »
ขอให้สมหวังนะครับ...แต่ผมว่าท่านคงให้ยันต์ครูก่อนครับ ถ้าน้ำมันแนะนำ หลวงพี่ติ่งครับ ผู้หญิงสักกับท่านเยอะด้วยครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 24 เม.ย. 2552, 11:34:20 »
โชคดีครับ