ผู้เขียน หัวข้อ: วัตถุมงคล หลวงปู่ทิม วัดพระขาว ของปลอม ระบาดหนัก  (อ่าน 6138 ครั้ง)

ออฟไลน์ นายยันต์กลับ

• ชาล้นถ้วย หวยล้นแผง แกงล้นหมอ ล้วนแล้วแต่ไร้ประโยชน์
  • ตติยะ
    • สบายอินเบด ดอทคอม
วัตถุมงคล หลวงปู่ทิม วัดพระขาว ของปลอม ระบาดหนัก

เนื่องด้วยในสภาวะปัจจุบัน หลังหลวงปู่มรณภาพ วัตถุมงคลของปลอม ระบาดหนักมาก มีหลากหลายรูปแบบ วันนี้กระผมนายยันต์กลับ มาบอกกล่าว ฉีดวัคซีนให้กันไว้ก่อน พวกเราชาวบางพระจะได้ไม่โดน ขุนแผนเคลือบของหลวงปู่ออกมาเป็นรถปิคอัพ ปลอมทุกรูปแบบ เหรียญ ๘ รอบ เนื้อทองแดงบล๊อกคอมฯ ออกไล่หลังวัด ไม่กี่วัน
รายละเอียดเต็มๆ ทั้งข้อมูลและภาพของแท้ พี่สมบูรณ์ได้ลงไว้ในบล๊อก วันนี้ผมขอให้ลองคลิ๊กอ่านกันดูนะครับ และที่สำคัญอยากให้ช่วยบอกต่อต่อกันไปด้วยครับ ช่วยๆกันนะครับ

http://www.oknation.net/blog/somboontiew/2009/04/23/entry-1

เหรียญแปดรอบ เนื้อทองแดง ของแท้ต้องคมชัดพื้นเหรียญ ต้องเงางามอย่างนี้ครับ ของปลอม พื้นเหรียญไม่ออกเงาแต่ด้านและไม่คมเท่า

ปลาตะเพียน ช่างเวียน ช่างแวะ ขายดิบ ขายดี มั่งมี เยอะแยะ

หลวงปู่ทิม วัดพระขาว เทพเจ้าแห่งความเมตตา

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
เวรกำจริงๆ ไม่ทันไรของปลอมออกมาแล้ว....... :049:
ขอขอบคุณข่าวสารดีๆนะครับท่าน......... :015:

ออฟไลน์ N!c

• สัตตมะ
  • **
โหๆคนสมัยนี้ บาปกรรมจริงๆ..เด๊ี๋ยวนี้ธนบัตรขวัญถุงของหลวงปู่ทิมตามร้านก็ออกมาให้เช่าแล้ว ทั้งๆที่เมื่อก่อนแจกลูกศิษย์ฟรี

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
เป็นธรรมดาของสัตว์โลก ช่วงที่หลวงปู่ยังดำรงสังขารอยู่ผมเดินสนามเห็นเกลื่อนครับ ยิ่งตอนนี้อีก เห้อคนเราหนอ บาปกรรมมีจริงครับ ขอบคุณคุณลุงยันต์กลับมากครับ  :054:

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
ขอบคุณสำหรับข่าวสารน่ะครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
พระเก๊ พระปลอม เป็นดัชนีวัดความนิยม  ชี้ให้เห็นความศรัทธานิยมของผู้คนทั้งหลาย

ไม่น่ารักเท่าไร ที่เล่นหากินกับศรัทธาของมหาชน

ทำของปลอมมาหลอกลวง  บาปกรรมไม่จบสิ้น หากผู้ได้รับยังเข้าใจว่า ของที่เขามีอยู่ คือ ของแท้ (ซะที่ไหน :065: :065:)

ออฟไลน์ ๛][รัตu:][๛

• สัตตมะ
  • **
ผมละเซ็งกะพวกทำพระปลอม ไม่มีเลย  :069:

ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะครับ  :053:
ถึงสูงศักดิ์  อัครฐาน  สักปานใด
ถึงวิไล      เลิศฟ้า    สง่าศรี
ถึงฉลาด    กาจกล้า  ปัญญาดี
ถ้าไม่มี      คุณธรรม  ก้อต่ำคน

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
ของปลอม ก็คือปลอม นำไปออกตัวปล่อยให้ชาวบ้านไม่ได้ ถ้าไม่โกหก
แต่อย่างน้อย ก็เป็น รูปหลวงปู่ หลวงพ่อ ที่เราเคารพนับถือ  ก็นำมาเข้าพิธี
ปลุกเสก เมื่อมีพิธีพุทธาภิเษกได้ เป็น สังฆานุสติ แถมขลังไปอีกแบบ
มาแปลกอีกแล้วเรา วันนี้ :095: :095:

ออฟไลน์ to

• สัตตมะ
  • **
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
เก๊ น่าสลดใจ  :086:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
เฮ้อ

ยิ่งท่านมรณะภาพไปแล้ว

คนก็คงอยากบูชาของที่ทันรุ่นของท่านน่ะค่ะ :054:

แต่ก็มีกลุ่มมิชฉาชีพ :092:

ที่ใช้ความศรัทธาของชาวบ้านมาเป็นเครื่องมือทำมาหากิน :069:

แต่เคยเห็นพี่ท่านนึงในเว็บบอร์ดค่ะ :058:

ไม่แน่ใจว่าท่านเอ็ม หรือ ท่านต้นน้ำ :062:

พิมพ์ไว้ว่า "แขวนพระที่ศรัทธา ไม่ใช่ที่ราคาและความหายาก" :074:

อ่านแล้วมันก็โดนดีค่ะ :053:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 เม.ย. 2552, 12:08:44 โดย KwAnG »

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
โหๆคนสมัยนี้ บาปกรรมจริงๆ..เด๊ี๋ยวนี้ธนบัตรขวัญถุงของหลวงปู่ทิมตามร้านก็ออกมาให้เช่าแล้ว ทั้งๆที่เมื่อก่อนแจกลูกศิษย์ฟรี

บ้านกวางยังมีเลยค่ะ

ถือเป็นเมตตาอย่างยิ่งเลย :054:

ชานหมากท่านก็เคยคายให้กับมือ(พี่ชาย)เลยค่ะ

ท่านเมตตาลูกศิษย์จริงๆ :054:

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
ผมใด้มา 1 เหรียญครับ เมตตาจาก หลวงพี่ญา (ท่านให้ บุตรชายผมใว้ครับ ตอนงานไหว้ครู หลวงพี่ ปืด วัดห้วยขวาง)

สวยงามมากครับ พร้อมกล่องเลย เห็นหลวงพี่ญา บอกว่า  หมดแล้ว เหลือเหรียญเดียวเอง

ชานหมาก ผมก็ใด้มาครับ พร้อมรูป หลวงปู่ทิม เลยครับ   ผมใด้ ลูกชานหมาก แฝด ซ๊ะด้วยซิ  สวยกริบๆ

ขวัญถุง ผมใด้มา นานแล้วครับ

แถม ปลัดคิก อย่างใหญ่ครับ  ตั้ง บูชา อย่างสวย  ปลุกเศก โดยหลวงปู่ทิม  หน้าโลง หลวงพ่อเปิ่น ปี 50  นั่นละครับ  แถม ลง ยันต์ อย่างสวย

ผมพึ่งใด้มา เดือนนี้ นี่เองครับ   ตัวใหญ่ ก็  ฟุตกว่าๆ เส้นผ่าศูนย์กลาง น่าจะ 5-6 นิ้วใด้ ตัวรอง เล็กลงมาหน่อยครับ  ไม้สวย แกะใด้ งามมากๆครับ

ถือว่า เป็นเดือนเกิดผมครับ  เมษายน 

ปล. ใด้ฟรี มาทุกชิ้นครับ   

ไม่ขอเอ่ยนาม ในนี้ครับ  เกรงใจ ท่านครับ  เดี๋ยวจะหาว่า ให้มาแล้ว เพราะอยากให้  ไปบอกคนอื่น ทำไม เดี๋ยว งานเข้าพอดี

ว่างๆ ผมจะเอารูป มาลงให้ดูกันครับ

ต้องขอขอบคุณ ในนี้ อีกครั้งครับ เพราะ ท่านมาอ่าน ในนี้ ด้วยครับ :054:

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
เวรของกรรมจริงๆ คนที่ดูเป็นก็รอดไป แต่คนที่ดูไม่เป็นแล้วเขาเช่าไปด้วยความศรัทธานี่สิครับ
มีอีกกี่ร้อยกี่พันคน ทุกวันนี้ของปลอมทุกประเภทถึงยังทำกันอยู่ได้จนทุกวันนี้ไง
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ CaSaNoVa

• ปัญจมะ
เอาอีกแล้วไอ้พวกนี้ :066:

ออฟไลน์ fujyjo

• จตุตถะ
    • อีเมล
ธนบัตรขวัญถุงเคยมีคนเล่าให้ฟังว่า ไปจ้างโรงงานให้พิมพ์ออกมาหลังจากที่หลวงปู่เสียแล้ว

ดูมานทำสิ  :093: