ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องการสักยันต์  (อ่าน 4557 ครั้ง)

ออฟไลน์ khomkrit

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
สอบถามเรื่องการสักยันต์
« เมื่อ: 25 เม.ย. 2552, 11:33:41 »
ถ้าจะไปสักยันต์ที่วัดบางพระจะต้องเตรียมอะไรมั้ง
เปิดสักวันไหนบ้าง
มีการแนะนำเกี่ยวกับการเลือกรอยสักรึป่าว

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ตอบ: สอบถามเรื่องการสักยันต์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 25 เม.ย. 2552, 11:42:24 »
สักทุกวันครับ ยกเว้นว่าวันที่พระอาจารย์ท่านติดกิจนิมนต์
หรือไม่อยู่วัด ค่าครู 25บาท ดอกไม้ธูปเทียน บุหรี่ 1ซอง ถ้าไม่สะดวกนำไปเอง
มีจำหน่ายที่วัดเป็นชุดๆครับ ชุดละไม่เกิน 60 บาท
ไม่มีสมุดภาพให้เลือกครับ การสักขึ้อยู่กับดุลพินิจของพระอาจารย์ผู้สักให้
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 25 เม.ย. 2552, 11:51:21 »
เตรียมใจให้เปรี่ยมไปด้วยความศรัทธา ...  :114:

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 25 เม.ย. 2552, 11:54:59 »
ศึกษากฎต่างๆรวมถึงข้อห้ามของการสัก ถ้าคิดว่าทำได้ก้อสักเลยครับ ที่บางพระขอยันต์ได้น่ะครับบอกท่านเลยแต่ท่านจะเมตตาให้ยันต์อะไรก้อแล้วแต่ท่านเห็นสมควรน่ะครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 25 เม.ย. 2552, 12:11:44 »
ถ้าอยากได้เสือจะต้องทำไงมั้งคับ
เห็นบอกว่าได้กันยากมาก

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 25 เม.ย. 2552, 12:25:11 »
ถ้าอยากได้เสือจะต้องทำไงมั้งคับ

ไปบ่อยๆ..........ถึงเวลาเสือจะมาอยู่บนผิวหนังของเราเองครับ บางคนถึงเวลาไม่ต้องร้องขอ
เสือ และยันต์ที่ได้กันยากๆจะมาเองตามเวลาที่สมควรครับผม

ออฟไลน์ jib

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 25 เม.ย. 2552, 12:32:16 »
ค่อยเป็นค่อยไปนะคะ  :001:
ธรรมชาติของตัณหา คือ 'ยิ่งเติมยิ่งไม่เต็ม'คุณค่าที่แท้จริงของการเกิดมาเป็นมนุษย์อยู่ตรงไหน ตามหา ' แก่น ' ของชีวิตให้เจอ
  คำว่า 'พอดี'  คือ ถ้า 'พอ' แล้วจะ 'ดี'    รู้จัก 'พอ' จะมีชีวิตอย่างมีความสุข'

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 25 เม.ย. 2552, 12:48:03 »
สักได้ทุกวันครับ ค่าพานครู ดอกไม้ธูปเทียน25บาท จะมีเพิ่มบุหรี่ก็ไม่เกินชุดละ60บาท
จะสักน้ำมันก็กุฎิหลวงพี่ติ่ง ท่านสักน้ำมันอย่างเดียว
ส่วนกุฎิอื่นได้ทั้งหมึกทั้งน้ำมันครับ
รูปภาพเลือกไม่ได้ครับ แต่รับรองดี ดีทุกอย่างครับ อาจารย์ท่านเมตตาให้มา มีแต่สิ่งดีๆครับ ของพุทธคุณครับ
แล้วอย่าลืมเรื่องกฎข้อห้ามด้วยนะครับ สักมาแล้วต้องรักษาของให้ได้ด้วยนะครับ ไม่ได้เอาสวยงาม
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ artid22

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 25 เม.ย. 2552, 12:58:39 »

ไปบ่อยๆ..........ถึงเวลาเสือจะมาอยู่บนผิวหนังของเราเองครับ บางคนถึงเวลาไม่ต้องร้องขอ
เสือ และยันต์ที่ได้กันยากๆจะมาเองตามเวลาที่สมควรครับผม

ใช่ครับผมก็รออยู่และก็ไม่กล้าขอ  ให้เวลามาถึง  จะได้เหมือนกับ ถูกที่ถูกเวลา  ใช่ไหมครับ

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 25 เม.ย. 2552, 08:13:28 »
กฏข้อห้ามของการสัก ดู กระทู้ไหนครับ แนะนำ ทีครับ  :016:

ออฟไลน์ Kitisin

• กราบเท้าคุณพ่อ คุณแม่
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 27 เม.ย. 2552, 02:52:40 »
เตรียมใจครับ แล้วคิดไปคิดมาซัก 3 รอบ ว่าถ้าสักมาแล้วจะมีความสุขกับสิ่งที่ได้ทำลงไปหรือเปล่า เพราะถ้าสักแล้วรักษาของไม่ได้ก็ทำให้หลวงพี่ท่านเสียเวลาเปล่าๆครับ  13;
พุทธธังรักษา ธัมมังรักษา สังฆังรักษา บิดารักษา มารดารักษา
พระอาจารย์รักษา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 27 เม.ย. 2552, 03:32:39 »
ถ้าจะไปสักยันต์ที่วัดบางพระจะต้องเตรียมอะไรมั้ง
เปิดสักวันไหนบ้าง
มีการแนะนำเกี่ยวกับการเลือกรอยสักรึป่าว

กฏข้อห้ามของการสัก ดู กระทู้ไหนครับ แนะนำ ทีครับ  :016:

ข้อมูลต่างๆ ตามกระทุ้นี้เลยครับ ท่านโองการยันนะรังสี ตอบเอาไว้โดยละเอียดแล้ว.. :016:

http://www.bp.or.th/webboard/index.php/topic,358.0.html

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 28 เม.ย. 2552, 08:15:32 »
มีคำแนะนำมั้ยครับว่าสักกับหลวงพี่รูปไหนดี

ออฟไลน์ #DeKdOy#

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 28 เม.ย. 2552, 10:29:49 »
มีคำแนะนำมั้ยครับว่าสักกับหลวงพี่รูปไหนดี

ยังไงศึกษาข้อมูลให้ดี ก่อนสักดีกว่าครับ ถ้าคิดอยากจะสักกับพระอาจารย์รูปไหน ตามกระทู้ที่ ท่านโองการตั้งมาครับ
      http://www.bp.or.th/webboard/index.php/topic,4508.0.html  :054:

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 28 เม.ย. 2552, 03:04:10 »
ยันต์ที่เป็นยันต์ครูเนี่ย มีอะไรมั้งครับ
ถ้าไปสักครั้งแรก ส่วนมากแล้วจะได้ยันต์อะไร

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 28 เม.ย. 2552, 03:08:26 »
เวลาสัก ท่านพระอาจารย์ท่านสักเองรึป่าวครับ

ออฟไลน์ N!c

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 28 เม.ย. 2552, 03:18:04 »

ยันต์ที่เป็นยันต์ครูเนี่ย มีอะไรมั้งครับ
ถ้าไปสักครั้งแรก ส่วนมากแล้วจะได้ยันต์อะไร
เก้ายอด แปดทิศ งบน้ำอ้อยครับ ถ้าของหลวงพี่แป๊วไปครั้งแรกจะได้เจ็ดยอดครับ
ส่วนหลวงพี่ญา หลวงพี่นัน หลวงพี่ติ่ง หลวงพี่ต้อย หลวงพี่หมีไปครั้งแรกส่วนมากก็9ยอด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 เม.ย. 2552, 03:18:48 โดย N!c »

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 28 เม.ย. 2552, 07:57:48 »
เตรียม เจ็บตัวได้เลย มี 2 แบบ คือ ฟรี / ไม่ฟรี
ที่ว่า ไม่ฟรี คือ ได้มาครบยันต์ ครบคาถาอาคม อิทธิคุณ
เจ็บฟรี คือ สักยันต์ ไม่ครบยันต์  หลวงพี่ญา เคยเล่าว่า คนสัก 9 ยอด ไม่เสร็จมีหลายคน นะ :095: :095:

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 28 เม.ย. 2552, 11:02:53 »
ยินดีด้วยครับ สักที่หลังให้จารึกไปถึงหัวใจ  รักษาของดีไว้ให้มั่น  เป็นกำลังใจให้ครับผม :053: :053:

ออฟไลน์ nuttawadee

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 29 เม.ย. 2552, 11:33:50 »
การสักยันต์ที่วัดบางพระ นั้น ผู้หญิงสักได้ไม๊ พระจะสักให้หรือเปล่า ผู้หญิงสักยันต์จะดีหรือไม่ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ ขอความเห็นจากเพื่อนสมาชิก หรือผู้รู้หน่อยค่ะ

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 29 เม.ย. 2552, 12:38:56 »
การสักยันต์ที่วัดบางพระ นั้น ผู้หญิงสักได้ไม๊ พระจะสักให้หรือเปล่า ผู้หญิงสักยันต์จะดีหรือไม่ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ ขอความเห็นจากเพื่อนสมาชิก หรือผู้รู้หน่อยค่ะ

ผู้หญิงสามารถสักได้ครับ พระอาจารย์ท่านจะใส่ถุงมือหรือรองมือด้วยผ้าอีกทีหนึ่ง
เวลาสักครับ เพราะพระสงฆ์แตะเนื้อต้องตัวสตรีไม่ได้จะเป็นอาบัติครับ
ส่วนที่ว่าผู้หญิงสักยันต์ดีไหม ก็ต้องถามตัวคุณเองก่อนแหละครับ
ว่าทำไมถึงอยากสัก สักแล้วทำตามข้อห้ามได้น้อยเพียงใด ถ้าสักไปแล้ว
ทำผิดข้อห้ามหรือรักษาไม่ได้ ยันต์ที่ครูบาอาจารย์ท่านเมตตาสักให้ก็กลายเป็น
เพียงแค่รอยหมึกเปล่าๆบนผิวหนังที่ติดตัวเราไปจนตายเพียงเท่านั้นเองครับ

แต่ปัจจุบันผุ้หญิงสักยันต์ก็มีเยอะครับ บางคนสักเต็มหลังเยอะกว่าผุ้ชายด้วยซ้ำหุๆ :095:

ออฟไลน์ หนุมานเชิญธง

• ตติยะ
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 29 เม.ย. 2552, 04:31:59 »
ผมไปครั้งแรกก้ได้เสือมหาอำนาจเลยคับ{ผมไปมาหลายอาจารย์เต็มไปครั้งแรกก้เลยได้เลย

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 30 เม.ย. 2552, 08:28:29 »
ยันต์เสือเหลียวหลัง มีพุทธคุณด้านใดบ้างครับ
แล้วที่วัดบางพระมีสักรึป่าว

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 06 พ.ค. 2552, 01:01:21 »
อยากเห็นรูปภาพฝีเข็มของอาจารย์ที่วัดบางพระแต่ละท่านจังเลยครับ
ไม่ทราบว่าพอจะมีท่านใดอนุเคราะห์ได้มั้ย
ขอบคุณล่วงหน้าครับ

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 11 พ.ค. 2552, 08:51:33 »
ช่วยเข้ามาให้ข้อมูลในกระทู้หน่อยนะครับ
หารูปรอยสักสวยๆ มาให้ดูกันเยอะๆ นะครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 11 พ.ค. 2552, 12:28:53 »
ลายสักยันต์ วัดบางพระ ดูตามนี้แล้วกันนะครับ...

http://www.bp.or.th/webboard/index.php/topic,6122.0.html

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 19 พ.ค. 2552, 10:57:13 »
หวัดดีครับทุกท่าน
ฝากเนื้อฝากตัวเป็นศิษหลวงพ่อเปิ่นอย่างเป็นทางการครับ
เพิ่งไปสักกับ หลวงพี่นัน มาเมื่อวาน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 พ.ค. 2552, 10:59:46 โดย khomkrit »

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 19 พ.ค. 2552, 11:01:10 »
หลวงพีท่านเมตตาให้เก้ายอดมา

ออฟไลน์ to

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 19 พ.ค. 2552, 12:37:09 »
ยินดีด้วยครับ

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 20 พ.ค. 2552, 08:31:14 »
นำรูปมาให้ดูกัน
หลวงพี่นันท่านเมตตาให้มา
ถูกใจมาก

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 20 พ.ค. 2552, 08:47:49 »
รบกวนสอบถามหน่อย
พอจะมีแผนที่ กุฏิของหลวงพี่แค่ละรูปที่สักรึป่าว
ผมเคยบังเอิญเปิดเจอครั้งนึง แต่มาเปิดอีกที หาไม่เจอ
คือผมไปสักมา ไปถามหากุฏิหลวงพี่ญา แต่พอเข้าไปก็ไปเจอหลวงพี่นัน
แต่ก็ไม่เป็นไรครับ อีกอย่างมันก็เย็นแล้ว ก็เลยได้เก้ายอดหลวงพี่นันมา
แต่ก็ดีครับ หลวงพี่ท่านเมตตาให้มา ดีอยู่แล้ว

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 20 พ.ค. 2552, 10:08:56 »
รบกวนสอบถามหน่อย
พอจะมีแผนที่ กุฏิของหลวงพี่แค่ละรูปที่สักรึป่าว
ผมเคยบังเอิญเปิดเจอครั้งนึง แต่มาเปิดอีกที หาไม่เจอ
คือผมไปสักมา ไปถามหากุฏิหลวงพี่ญา แต่พอเข้าไปก็ไปเจอหลวงพี่นัน
แต่ก็ไม่เป็นไรครับ อีกอย่างมันก็เย็นแล้ว ก็เลยได้เก้ายอดหลวงพี่นันมา
แต่ก็ดีครับ หลวงพี่ท่านเมตตาให้มา ดีอยู่แล้ว

หลวงพี่ญาและหลวงพี่นัน ท่านสักอยู่กุติเดียวกันครับผม

ออฟไลน์ Jesus

• สัตตมะ
  • **
  • ผมเป็นคนเดินช้าเเต่ผมไม่เคยเดินถอยหลัง
    • MSN Messenger - judas_66@hotmail.com
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 20 พ.ค. 2552, 12:30:35 »
พี่ khomkrit ใช่พี่ที่ใส่ชุดซาฟารีเมื่อวานที่กลับบ้านที่ราชบุรีป่าวครับ
I AM GRAPHIC DESIGNER

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 20 พ.ค. 2552, 12:39:32 »
หลวงพี่ญาท่านอยู่ชั้นบน ใช่ป่าวครับ

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 03 ธ.ค. 2552, 08:30:49 »
ยันต์ 9 ยอด และ 29 ยอดมีพุทธคุณทางด้านใหนครับ
เพิ่งได้ 29 ยอดมา แต่ไม่ค่อยรู้ความหมายของยันต์
รบกวนให้ข้อมูลด้วยครับ

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 03 ธ.ค. 2552, 10:02:53 »
ได้มาก็รักษาดีๆนะครับ ยินดีต้อนรับ :005:
รักและศรัทธา