ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำจากพี่ๆหน่อยครับ  (อ่าน 952 ครั้ง)

ออฟไลน์ hanuman88

• ตติยะ
    • อีเมล
ขอคำแนะนำจากพี่ๆหน่อยครับ
« เมื่อ: 26 เม.ย. 2552, 02:42:47 »
หวัดดีครับ ขอคำแนะนำหน่อยครับว่าต้องสักยันต์ที่เป็นแบบลายยันต์ที่ไม่ใช่รูปสัตว์นะ และชื่อยันต์อะไรบ้างครับ ที่มีพุทธคุณ ตาม ๗ ข้อ ต่อไปนี้ครับ แยกเป็นยันต์ละข้อนะครับ และแต่ละยันต์สักที่อ.ไหนดี ขอบพระคุณอย่างสูงครับ ขอบคุณครับ

๑. เป็นสิริมงคลมงคล
๒. เมตตามหานิยม มีแต่ความเมตตาให้
๓. ทำมาค้าขายหรือทำธุรกิจ ทำให้มีกำไรดี ซื้อง่ายขายคล่อง เรียกเงินเรียกทอง
๔. การเจรจา ติดต่องาน สำเร็จ
๕. กันสารพัดภูตผีปีศาจ ถอนแก้คุณไสยทุกอย่าง
๖. มหาจังงัง ป้องกันอันตรายทุกอย่าง ฟัน แทง ไม่เข้า คงกระพันชาตรี
๗. เป็นตะบะเดชะ มีอำนาจ คนเกรงขาม เดินป่าหรือลงน้ำป้องกันสัตว์ร้าย

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
ตอบ: ขอคำแนะนำจากพี่ๆหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 26 เม.ย. 2552, 07:11:13 »
      ที่ถามมานี่เอา 7 ข้ออยู่ในยันต์เดียวเลยคงยากงั้นผมจะลงชื่อยันต์ที่มีพุทธคุณมากกว่า 5 ใน7 นะครับ
1.ที่สุดของที่สุดเลย ยันต์หอมเชียง ครับ กระผมพยายามสักให้ได้แต่พระอาจารย์ยังไม่ให้คงไม่ถึงเวลาครับ
2.ยันต์ครู ยันต์เก้ายอด ถือว่าศิษย์บางพระทุกคนต้องมีครับ
3.ยันต์นี้ นำบทสวด อิติปิโส มาวาง ได้สวยงามมาก มีการโยงใยได้อัจรรย์ครับ ชื่อยันต์ก็บอกและ ออกทางป้องกัน ยันต์เกราะเพชรหากสักยันต์นี้แล้ว งดสุราเลยนะท่าน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 เม.ย. 2552, 07:13:10 โดย ชลาพุชะ »

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
ตอบ: ขอคำแนะนำจากพี่ๆหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 26 เม.ย. 2552, 09:26:09 »
เรื่องยันต์ไม่ค่อยสันทัดอ่ะครับ ก็พวกยันต์ปืนแตก เกาะเพชร หอมเชียง เก้ายอด แปดทิศ แม่ทัพ พุฒซ้อน ตะกร้อ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 26 เม.ย. 2552, 01:06:27 »
ถ้าเอาจริงๆตามแนวคิดของผมนะครับ
ถ้าอยากได้แบบครอบคลุมทั้งหมด หรือประมาณว่า " ครอบจักรวาล"
ผมว่าสักยันต์ครูของวัดบางพระ ก็ดีที่สุดแล้วครับ
เก้ายอด แปดทิศ งบน้ำอ้อย (ผมว่าเป็นศิษย์มีครู แล้วนึกถึงครูบ่อยๆ จะให้ดีทางไหน ครูท่านก็ช่วยทุกทางครับ)
สมัยก่อนมีกันแค่เก้ายอด แมลงวันก็กินเลือดยากแล้วครับ หุๆๆ

ปล ที่ว่าถอนแก้คุณไสยทุกอย่าง อันนี้บอกตรงๆว่าผมก็ยังไม่ทราบเหมือนกันครับ
เพราะผมเชื่อในภาษิตที่โบราณท่านว่า "เหนือฟ้า ยังมีฟ้า"ครับ
กันอันนี้ได้ แต่อีกอย่าง หรือถ้าถึงคราวจริงๆต่อให้สักเต็มตัวก็กันลำบากครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 เม.ย. 2552, 01:08:03 โดย gottkung »
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ