ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำเรื่องเข็มสักยันต์ด้วยครับ  (อ่าน 7569 ครั้ง)

ออฟไลน์ chai2009

• ตติยะ
    • อีเมล
คือว่าผมอยากหาเข็มสักยันต์ไปถวายให้พระท่านเพื่อใช้สักยันต์ให้กับลูกศิษย์ฯลฯแต่ว่าทำเองไม่เป็นจึงขอคำแนะนำพี่ๆช่วยแนะนำสถานที่ทำหรือวิธีด้วยครับ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกๆคำแนะนำด้วยครับ

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
ตอบ: ขอคำแนะนำเรื่องเข็มสักยันต์ด้วยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 26 เม.ย. 2552, 09:26:20 »
เข็มสัก เป็นเสมือนตัวแทนครูบาอาจารย์ จะต้องมีการปลุกเสกและครอบครูมอบให้ ไม่ใช่จะทำไปถวายง่ายๆได้ ไหนจะเรื่องของน้ำหนักเข็มที่กระชับมือของพระอาจารย์แต่ละท่านจะไม่เท่ากันแล้วเรื่องของขนาดอีก

ด้วยความเคารพครับท่าน ถ้าอยากถวายของให้พระอาจารย์ เปลี่ยนเป็น ทิชชู่ แอลกอฮอร์ หรืออัฐบริขารที่จำเป็นก็ดีน๊ะครับท่าน ทิชชู่ แอลกอฮอร์ ทางวัดใช้เย๊อะมากครับในแต่ละวัน

ขออนุโมทนาในจิตอันเป็นกุศลด้วยครับท่าน

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: ขอคำแนะนำเรื่องเข็มสักยันต์ด้วยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 27 เม.ย. 2552, 11:55:50 »
เห็นด้วยกับคุณberth1999ครับ ถวายอย่างอื่นดีกว่าครับ หรือถวายเป็นปัจจัย พระอาจาร์ยจะได้ไปซื้อของที่จำเป็นใช้ครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ mew2

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 28 เม.ย. 2552, 06:50:18 »
ถ้าจะทำถวายจริงๆผมว่าไปคุยกับพระอาจารย์ก่อนดีกว่านะครับ

ขออนุโมทนากับจิตใตอันดีงามด้วยครับ
ขอตายไปพร้อมกับคำว่าสักยันต์

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 28 เม.ย. 2552, 03:21:31 »
คือว่าผมได้คุยกับพระอาจารย์ขอผมแล้วครับ ผมขอท่านสักมาได้จ3ปีแล้วอ่ะครับท่านไม่ทำให้มาปีนี้ไปกราบท่านตอนสงกานต์ ขอท่านอีกท่านเลยบอกว่า "ถ้าอยากได้ก็ไปหาเข็มสิ"ผมดีใจมากเลยครับขอมา 3 ปีแล้วพึ่งจะได้แต่ไม่รู้ว่าจะทำไงจึงขอคำแนะนำจากพี่ๆดูอ่ะครับ
(ปล.คือว่าปกติท่านจะไม่สักครับแต่ก็จะมีลูกศิษย์พวกตำรวจทหารมาให้ท่านลงเหล็กจารกันเยอะมากครับ บ้างก็ขอตะกรุด ผ้ายันต์ฯลฯ)
ขอขอบคุณทุกคำแนะนำมากๆเลยครับ

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 28 เม.ย. 2552, 07:37:41 »

อยากรู้ว่าซื้อที่ไหน กระผมพยายามหาซื้อ เพื่อจะไป ถวายพระอาจารย์ญา  เจอแต่สีเบอร์เดียวกันแต่ คนละยี่ห้อ ก็กลัวเหลือเกินว่า ซื้อมาแล้วใช่ไม่ได้ครับ บอกชื่อร้านได้จะเป็นพระคุณยิ่ง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 เม.ย. 2552, 07:40:50 โดย ชลาพุชะ »

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 28 เม.ย. 2552, 08:37:24 »

อยากรู้ว่าซื้อที่ไหน กระผมพยายามหาซื้อ เพื่อจะไป ถวายพระอาจารย์ญา  เจอแต่สีเบอร์เดียวกันแต่ คนละยี่ห้อ ก็กลัวเหลือเกินว่า ซื้อมาแล้วใช่ไม่ได้ครับ บอกชื่อร้านได้จะเป็นพระคุณยิ่ง
เคยมีกระทู้เก่าๆบอกชื่อร้านเลยน่ะครับอยู่แถวเยาวราช แต่หาไม่เจออ่ะครับ ใครหาเจอช่วยบอกหน่อยน่ะครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 29 เม.ย. 2552, 09:03:38 »
พี่ชลพุชะ PM ถามพี่ BITRTH1999 ได้เลยครับ..

...พี่เบริท์เค้าไปเดินหาทั่วเยาวราชจนเจอจนได้...

...ลองถามแผนที่ดูนะครับ....

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 30 เม.ย. 2552, 08:59:01 »
ถ้าเข็มสักหาลำบากผมอยากได้เครื่องสักแทนก็ได้ครับ เคยเห็นหลวงพ่อออดวัดอัปสรฯท่านใช้อ่ะครับพอจะหาได้ที่ไหนเจอรูปในเวปนะเห้นเครื่องไม่ค่อยใหญ่ พี่ๆพอจะให้คำแนะนำผมได้ป่าวครับพอจะหาได้ที่ไหนราคาเท่าไหร่

ขอบคณสำหรับทุกคำแนะนำนะครับ

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 30 เม.ย. 2552, 09:27:07 »
เข็มสักน่าจะของท่านไหนท่านนั้น นะครับ แล้วแต่ความถนัด   

เครื่องสักน่าจะเริ่มต้นที่ประมาณ สองพัน-สามพัน  แต่ซื้อที่ไหนไม่ทราบเหมือนกันครับ คุยกันเพลินๆ ที่สำนักสักแล้วก็ผ่านเลยไป   :005: :005:

ออฟไลน์ ~พระลักษณ์~

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 30 เม.ย. 2552, 09:31:07 »
ถ้าเข็มสักหาลำบากผมอยากได้เครื่องสักแทนก็ได้ครับ เคยเห็นหลวงพ่อออดวัดอัปสรฯท่านใช้อ่ะครับพอจะหาได้ที่ไหนเจอรูปในเวปนะเห้นเครื่องไม่ค่อยใหญ่ พี่ๆพอจะให้คำแนะนำผมได้ป่าวครับพอจะหาได้ที่ไหนราคาเท่าไหร่

ขอบคณสำหรับทุกคำแนะนำนะครับ

เครื่องสัก...ตรงข้ามเพาะช่าง(พาหุรัด)  เป็นร้านขายเครื่องมือเสริมสวย  ลองไปสอบถามดู นะครับ