ผู้เขียน หัวข้อ: ความเชื่อส่วนบุคคล เรื่อง จับพลังเครื่องรางครับ  (อ่าน 6988 ครั้ง)

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
จังหวะพอดีวันนี้ไปสำรวจ เวปบ้านน้อยของผมเองที่ชายนา เจอกระทู้ที่มีผู้นำเรื่องราวของการจับพลังมาบอกเล่าไว้

เห็นว่ามีสีสันดีไปอีกแบบ จึงขออนุญาตนำมาให้ได้ลองอ่านกันเป็นอีกแง่มุมหนึ่งครับ 

แล้วแต่ความเชื่อของแต่ละบุคคลนะครับ

"คือเมื่อปลายปีที่แล้ว ..............ผมได้เจอกับผู้ใหญ่ท่านหนึ่ง

ค่อนข้างมีอายุแล้วและค่อนข้างมีชื่อเสียงในเรื่องการจับพลังวัตถุมงคล(ขอ สงวนนาม)

ซึ่งท่านเป็นคนร่างเล็กและผอม แต่เวลาท่านจับวัตถุมงคล พอสัมผัสได้ถึงพลังและพุทธคุณ ตัวของท่านจะสั่นมากๆ

ในการพิจารณาของผมนะครับ คนร่างเล็กและมีอายุขนาดนั้น ไม่น่าที่จะสั่นได้แรงขนาดนั้น

ถ้าเป็นการแกล้งสั่น จากการกระทำของท่านเอง(แค่ความสงสัยของผมครับ)

เรื่องมีอยู่ว่า ผมได้คุยกับท่านและนำตะกรุด ของเกจิยุคปัจจุบันที่ยังมีชีวิตอยู่และค่อนข้างมีชื่อเสียง

เรียกว่าขึ้นชื่อของยุคนี้น่ะแหละครับ มาให้ท่านจับพลังดู

ซึ่งผมไม่ได้บอกท่านว่าเป็นของเกจิท่านใดบ้าง และท่านก็ไม่น่าจะดูออก(ในความคิดของผมนะครับ)

เพราะท่านจะจับพระเครื่องยุคเก่า และพระแท้ พระเก็เป็นส่วนใหญ่

ซึ่งมีพวกนักเล่นพระบางท่าน ทำการลองภูมิของท่าน ได้นำพระที่มีการปลุกเสก และไม่ได้ปลุกเสก

ลองให้ท่านจับดูเชื่อไหมครับ ว่าท่านสามารถทายถูกทุกองค์ว่าพระองค์ไหนมีพลัง(จากประมาณ20องค์)

ผมได้นำตะกรุดยุคปัจจุบันที่หลวงพ่อเหล่านั้นยังคงดำรงค์ชีวิตอยู่ซึ่งมีตะกรุดหลวงพ่อตัด

ส่วนที่เหลือของตัวเองบ้างยืมเพื่อนมาบ้างขอบอกแค่จังหวัดนะครับ ลองเดากันดูเอง

ตะกรุด หลวงพ่อหนังเหนียวที่อยุธยา

หลวงพ่อที่สระแก้ว(ที่ตอนนี้ทำส่งศูนย์เยอะๆ)

หลวงพ่อที่นครสวรรค์ที่ดังเรื่องมหาอุด หลวงพ่อแถวลำลูกกา

แถวนนท์วัดนึงทำโปรดสัตว์เดียรรัจฉานมาก่อน

อีกวัดเป็นตะกรุดดอกเขื่องครับ ตะกรุดโทนแถวอ่างทอง

ตะกรุดจาก2วัดที่นครปฐม

ตะกรุดจากสุรินทร์

และสุดท้ายตะกรุดจากหลวงพ่อแถวอีสานใต้ที่เพิ่งมรณภาพไปที่ท่านสามมารถไป โผล่ที่นั่นที่นี่ได้

ผมขอยืนยันว่าไม่ได้เป็นการลบหลู่ครับ และท่านผู้จับพลังสามารถรู้เพียง1ดอกว่าเป็นของหลวงพ่อท่านใด

จากทั้งหมดที่ผมเอามาครับ(แต่ไม่ใช่ดอกของหลวงพ่อตัดที่ท่านรู้)

ผมให้ ท่านจับพลังทีละดอก จนครบ ท่านสั่นครับ มากบ้าง น้อยบ้าง

แต่ละดอกพอจับเสร็จ จะมีอาการหอบเหนื่อย เหงื่อซึม

ท่านจับตะกรุดของหลวงพ่อตัดเกือบๆสุดท้าย(ซึ่งท่านก็ไม่รู้ว่าของพระเกจิ องค์ใด)

ผมจำไม่ได้ว่าดอกที่เท่าไหร่ แต่อาการแตกต่างจากหลวงพ่อองค์อื่น

กล่าวคือ สั่นมากที่สุด จนตะกรุด หลุดมือ ลอยออกไปกระทบตู้เย็น และหัวของท่านก็เกือบชนผนัง

ดีที่ลูกสาวของท่านไปจับไว้ทันครับ หลังจากคุยกับท่านหลังจากกินน้ำท่าเรียบร้อย

ท่านบอกว่า *** ดอกตะกั่วเปลือยนี้แหละ(ของหลวงพ่อตัด) แรงที่สุด แรงจนสั่นไปทั้งตัวควบคุมไม่ได้

ส่วนดอกที่แรงรองลงมาคือตะกรุดแถวนนท์ครับ(ที่ทำให้เดียรรัจฉานเพื่อกันคนไป รังแกมัน)

กับตะกรุดจากสุรินทร์ ที่เหลือก็ไม่ค่อยเท่าไหร่ครับ มากบ้างน้อยบ้าง

แต่มีอยู่ดอกหนึ่งครับ ที่พุทธคุณไม่ขึ้นเลย แต่ผมขอยืนยันว่าทุกดอกเอามาจากวัดครับ

ซึ่งผมขอสงวนนามตะกรุดดอกนั้นเอาไว้ครับ

ถือว่าเอามาเล่าสู่กันฟังละกันนะครับ ไม่ได้ให้เชื่อ ผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยครับ

ขอบคุณเจ้าของเรื่อง คุณ Chch4  จากเวปที่มา http://www.pantown.com/board.php?id=27967&area=4&name=board1&topic=876&action=view

นำมาฝากให้อ่านกันเพลินๆ เป็นสีสันครับ  ยังไงเสีย ศรัทธาและกรรมดีย่อมก่อเกิดปาฎิหาริย์ไ้ด้ทุกสำนักครับผม

ออฟไลน์ N!c

• สัตตมะ
  • **
ขอบคุณครับพี่อชิ...

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
สุดยอดมากครับท่านอชิตะ เรื่องแบบนี้ผมเชื่อครับว่ามีจริง แน่นอนจริงๆครับ ขอบคุณมากครับผม  :054:

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
ขอบคุณที่มาเล่าสู่กันฟังน่ะคร๊าบ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
ขอบคุณพี่เมฆครับ อย่างน้อยผมก็พอเดาออกบ้างแหละ ที่ไหนเป็นที่ไหนบ้าง

เรื่องอย่างนี้ไม่เชื่อก็ต้องเชื่อครับ ไม่ใช่ทุกคนที่จะสัมผัสได้ครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ fujyjo

• จตุตถะ
    • อีเมล
เคยได้ยินมานานแล้วเหมือนกันครับเรื่องจับ พลัง ขอบคุณครับที่เอามาเล่าสู่กันฟัง  :053:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ขอบคุนครับพี่

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
เป็นเรื่องราวที่ไม่เชื่อ อย่าลบหลู่จริงๆค่ะ

ของทุกสิ่งทุกอย่าง

ทุกคนสามารถสัมผัสได้

แต่ความรุ้สึก และพลัง ต่างกัน

แต่ให้คนมีอายุมานั่งสั่นพั่บๆๆ

มันเป็นการทรมานสังขารท่านมั้ยอ่ะคะ  :095:

จะแรงไม่แรง

ถ้าเรารับมาบูชาด้วยจิตศรัทธา มันก็แรงด้วยจิตศรทธาค่ะ :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 เม.ย. 2552, 11:56:32 โดย ~เสน่ห์จันทร์~ »

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
เรื่องของการสัมผัสพลังพุทธคุณ ผมก็เชื่อว่ามีอยุ่จริงครับ...

....ขนาดว่า เอาตะกรุดใส่แอบไว้ในตะกรุดหนังเสืออีกที แล้วใส่หลอด ก็ยังมีคนบอกได้เลยครับ ว่าข้างในมีตะกรุดอีกที่ดอก...

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ santa

• สัตตมะ
  • **
  • นกน้อยคลาสสิค
ขอบคุณครับท่านพี่ที่นำมาเล่าให้ฟัง
โดยส่วนตัวเชื่อนะครับกับเรื่องนี้เพราะมีประสบการณ์กับตัวเองเลยครับ

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
กระผมเชื่อในความสามารถของท่านผู้แก่กล้าวิชาบางท่าน กระผมขอน้อมรับข้อมูลดีๆครับท่าน อชิตะ

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
เรื่องเหล่านี้แปลกมาก... แต่ไม่น่าเชื่อว่ามีอยู่จริง

ในห้วงความคิดคำนึงของพี่... ยังไม่เชื่อเท่าไหร่ค่ะ...

สัดส่วน percentage คงสัก 20/80

จนกระทั่งวันหนึ่ง... เจอด้วยตัวเอง... พลังผ่านมือราวกับไฟช๊อตเบาๆ..... ตื้ด ตื้ด..........

เฮ้ย... ไม่ใช่ๆๆ คิดไปเองแน่... 
เวลาผ่านไปอีกสักครู่ใหญ่เอาใหม่... เฮ้ย.. [shake]ตื้ด ตื้ด อีกแล้ว.... [/shake] Oh my god...

ไม่เชื่อไม่ไหวแล้วค่ะ.......  :009:

คงต้องขอสงวนชื่อวัตถุมงคลไว้ด้วยค่ะ... แต่บอกได้คำเดียว........... ล้ำ..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 เม.ย. 2552, 07:50:56 โดย cho presley »

cho presley       

ออฟไลน์ big tod

• อัฏฐมะ
  • ...เทพพฤหัส...
ไม่เชื่อครับ... :069:

ออฟไลน์ นอมอท้อผิด

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - pan-lop@hotmail.com
ของยังงี้ บอกม่ะได้ถ้าไม่เจอกับตัวเอง อิอิ

บางที่ บางสำนัก จับพลัง แต่ไม่มี อาการ

ในความคิดของผม ผม ว่า มันอยู่ ที่จิตและสมาธิ

เหมือนอย่างที่พี่ที่ผมรู้จักคนหนึ่ง แค่จับ แค่กระเป๋า เขาก้อรู้ว่าผม มีอะไร บ้าง มีของอาจารย์ท่านใด บ้าง

แต่ เสกมาเต็มไหม พลังเต็มหรือไม่เต็ม อะครับ

และก้อถูก ลักษณะก้อคล้ายๆอย่างพี่ อชิตะ บอกอะครับ

^^

ออฟไลน์ leo

• สัตตมะ
  • **
แต่ก่อนผมเชื่อครึ่ง ไม่เชื่อครึ่งครับ หลังจากหัดนั่งสมาธิ
กับหลวงพ่อท่านหนึ่ง ขอสงวนนามท่านนะครับ ผมสามารถสัมผัส
พลังวัตถุมงคล เหมือนจะมีความร้อน และ ไฟช๊อต ติ๊ดๆ จริงๆครับ
ขอขอบคุณ คุณอชิตะ ที่นำเสนอให้รับทราบครับ  :077:
[shake] "เศษแก้วบาดกายา กิเลสตัณหาพาบาดใจ"[/shake]

ออฟไลน์ to

• สัตตมะ
  • **
ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ :016:

ออฟไลน์ Sak1459

• สัตตมะ
  • **
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ผมก็เชื่อคนที่ผ่านการปฏิบัติฝึกจิตมาในระยะเวลาที่เหมาะสม
และสมควร ย่อมตรวจสอบถึงพลังอำนาจจิตของพระสงฆ์หรือ
ฆารวาสที่ท่านประจุลงในเครื่องรางของขลัง ตลอดจนพระเครื่อง
ที่ใช้เป็นสื่อกลางได้แน่นอนครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ของแบบนี้พูดยากครับ ความเชื่อส่วนบุคคล  :059:

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
ขอบคุณที่มาเล่าสู่กันฟังน่ะครับ...... :002: