ผู้เขียน หัวข้อ: ทุกท่านรู้จักเสือตัวครูกันมั๊ยครับที่วางที่หน้าอกอ่ะครับ เมื่อวันเสาร์ผมไปได้มา  (อ่าน 3325 ครั้ง)

ออฟไลน์ thong.yong

• โกรธคือโง่ โมโหคือบ้า โกรธเขาอาฆาตเขาก็เหมือนจุดไฟเผาตัวเราเอง
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • "เวร" ย่อมระงับด้วยการไม่จอง "เวร"
    • MSN Messenger - thong.yong@hotmail.com
    • อีเมล
เห็นอาจารย์ผมท่านบอกว่าวันเสาร์นี้วันแข็งผมเลยได้เสือผม แต่ เป็นน้ำมันอ่ะสิคับ ใหญ่มากครับขอบอกเกือบเต็มหน้าอกผม

แต่ไม่เป็นไรคับน้ำมันก็น้ำมัน ไว้รอเต็มหลังก่อนค่อยไปเอาสี อาจารย์บอกผมว่า ถ้ามาเอาสีก็เท่ากับมีเสือ 2 ตัวเลย
แต่ยอมรับเลยครับว่า เสือตัวนี้ แรง มากๆเลยครับ ผมเป็นคนที่ไปไหว้ครูที่ไหนของไม่เคยขึ้นเลยครับ
เต็มที่ก็แค่ขนหัวลุก หนาวๆร้อนๆ แต่มาวันนี้ที่ได้เสือมา โหสุดยอดเลยครับ ขึ้นคาเข็มเลยครับ
ถามว่าเจ็บมั๊ย ตอบได้เลยครับว่า เจ็บ แต่ว่าเราคุมตัวเราเองไม่ได้เลย มีความรู้สึกว่าตัวงี้ชาไปหมดเลยครับ ทั้งมือทั้งเท้า ทั้งหัว
แต่พออาจารย์ท่านสักเสร็จน่ะครับ เหนื่อยมั๊กๆ เลยครับ

วันเดียวกันนี้ผมเลยขอให้อาจารย์แทง พ่อ-แม่ ไว้ที่ไหล่เลยครับ แต่เป็นภาษาบาลี
แต่เป็นสีแดงผมก็ว่าสวยดีครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 เม.ย. 2552, 10:32:00 โดย thong.yong »

ออฟไลน์ ๛][รัตu:][๛

• สัตตมะ
  • **
พ่อ แม่ เราควรจะรักให้มากๆ นะครับ  :015:

:090: พ่อและแม่ นี้สิ ที่เรียกว่า พระในบ้าน   :090:
ถึงสูงศักดิ์  อัครฐาน  สักปานใด
ถึงวิไล      เลิศฟ้า    สง่าศรี
ถึงฉลาด    กาจกล้า  ปัญญาดี
ถ้าไม่มี      คุณธรรม  ก้อต่ำคน

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
เสืออ่ะเคยเห็นอยู่บ่อย ทั้งในผ้ายันต์ ทั้งเหรียญ ทั้งพระเครื่อง แต่ผมก็เรียกไม่ถูกอ่ะครับ มันติดตรงริมฝีปากเนี้ยแหละครับ

โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ N!c

• สัตตมะ
  • **
ดีใจด้วยครับที่ได้ตีนโต...เป็นอีกยันต์นึงที่ทุกคนก็อยากได้ คงเจ็บน่าดูครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 เม.ย. 2552, 10:39:08 โดย N!c »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์

ออฟไลน์ k911

• สัตตมะ
  • **
ดีใจด้วย...ครับ..รักษาดีๆนะ.....ครับ..

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
เสือตีนโต พุทธคุณดีครับ

ยินดีด้วยครับ 
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ Chotipat

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
ยินดีด้วยครับท่าน เป็นเสือในฝันของผมเลย อยากได้มากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
ลงท้ายด้วย พ่อ-แม่ ซึ้งครับ
[shake]เป็นมิตรกับคนทุกคน เป็นเพื่อนกับลูกเสืออื่นทั่วโลก[/shake]

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
งดงามเข็มขลังครับ นี่ขนาดเป็นน้ำมันนะครับสวยจริงๆ

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
สวยงามมากครับ ท่านแชมป์  งามจริงๆ  :053: :053:

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ mew2

• ฉัฏฐะ
  • *
ขอตายไปพร้อมกับคำว่าสักยันต์

ออฟไลน์ ราหูอมจันทร์

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
 :092:เจอศิษย์ตำหนักเดียวกันแล้ว ดีใจด้วยครับกับเสือครู  :092:
ทุกอย่างในโลกล้วนอนิจจังงงงงงง

ออฟไลน์ Noopui

• ศิษย์บางพระ
  • ตติยะ
คนที่รุ้จักพ่อ-แม่มีแต่เจริญ  :015:
ศิษย์ดีเพราะมีครู ศิษย์ไม่เคารพครู ไม่มีศิษย์ใดเจริญ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ยินดีด้วยครับสำหรับเสือตีนโต ตามความคิดผม
เสือตัวนี้เหมาะที่สุดสำหรับสักหน้าอกแล้ว หุๆ งามเด่นเป็นสง่า ใครเห็น
ก็รู้ว่าเป็นเสือวัดบางพระตัวจริงเสียงจริงหุๆ
แต่สักหน้าอกนี่ ผมว่าเจ็บเยอะกว่าข้างหลังอีกนะครับหุๆ :095:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ sudfish2499

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
สวยมากเลยครับ ผมก้ออยากได้เหมือนกัน

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
เสือตัวใหญ่ได้ใจมากครับสุดยอดครับ  :015:

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
ครูบาอาจารย์ตั้งใจ บันทึกอักขระยันต์เสีอเต็มสูตร ลงบนผิวหนัง...

ลูกศิษย์ก็ต้องมีความตั้งใจ... เพื่อรับสิ่งดีๆ เข้าตัวมานะคะ... เท่ดีนะคะ... เสือน้ำมันใหญ่ขนาดน้านนนนนนนนน... ได้ใจพี่โชว!

ยันต์เสือบางพระแรงนะ เป็นเล่นไป....
  :009:

cho presley       

ออฟไลน์ TTTUTTT

• สัตตมะ
  • **
  • สร้างสรรค์แต่สิ่งดี
    • อีเมล
สวยได้ใจเลยครับ...
พุทธคุณก็เยี่ยมครับ...{^_^}...

ออฟไลน์ ลูกพ่อขุน

• สัตตมะ
  • **
อาจารย์ ท่านใดครับ ได้เสือใหญ่ขนาดนี้

ออฟไลน์ nobeeta

• อัฏฐมะ
เสือลายนี้เป็นเอกลักษณ์ของวัดบางพระก็ว่าได้ครับ สวยมากครับ ตัวใหญ่ที่แต่คงจะเจ็บน่าดู :095:
บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
พระอาจารย์ธนพงค์ สำนักสงฆ์หนองหวาย

ออฟไลน์ zild

• ทุติยะ
  • **
เสือลายนี้เป็นของ อ.เอื้อ เปล่าคับ ลายเหมือนมาก เท่าที่ผมเคยเห้นก็ มี 2 อาจารย์นะคับ หลวงพ่อเปิ่น กับ อ.เอื้อ อะคับ
แต่ลายสวยดี

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
เสือลายนี้เป็นของ อ.เอื้อ เปล่าคับ ลายเหมือนมาก เท่าที่ผมเคยเห้นก็ มี 2 อาจารย์นะคับ หลวงพ่อเปิ่น กับ อ.เอื้อ อะคับ
แต่ลายสวยดี

อ.เอื้อ วัดหนองอ้อ ที่จังหวัดราชบุรี ผมเคยดูเรื่องจริงผ่านจอ ตอนที่สัมภาษณ์ท่าน
อาจารย์บอกว่าเป็นศิษย์สืบทอดวิชาสักมาจากวัดบางพระครับ
เพราะฉะนั้นเสือตัวนี้ก็มีที่มาดั้งเดิมแท้ๆ จากวัดบางพระครับผม :095:

ออฟไลน์ So_Good

• ทุติยะ
  • **
 :092:เอ๋ะคุ้น ๆ ตำหนักพ่อแก่บ้านโป่งหรือป่าวขอรับ  เจอพี่น้องกันอีกแย้ว  :092:

TUM

• บุคคลทั่วไป
ในที่สุดนายthong.yong ก็ได้รอยสักมาครับ เห็นคุยกันบนเว็บบอร์ดมากนานแล้วเหมือนกันครับ  :016: :015:

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
ยินดีด้วยครับ ได้ของดี  :016:

ปล. น่าจะเป็นหมึกนะครับ