ผู้เขียน หัวข้อ: หาคนในรูปให้เจอ แล้วจะรู้ว่าตาคุณดีแค่ใหน??  (อ่าน 3734 ครั้ง)

porvfc

• บุคคลทั่วไป
หาให้เจอนะคะ  เจอแล้วบอกด้วยนะว่ามีอารัยอยู่ในบ้าน  :007:

ขอบคุณ-คุณsun เว็บพ่อท่านเอ็น วัดเขาราหูค่ะ :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 เม.ย. 2552, 10:08:07 โดย porvfc(สิบทัศน์) »

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ต้องอย่างนั้นสิครับที่รัก เล่นมาทีหัวใจไม่อยู่กะเนื้อกะตัวเลย ลอยไปอยู่กะที่รักแล้ว อิอิ ขอบคุณมากครับ น่ารักจัง :077: :026: :080: :025:

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
กลัว กลัว....หน้ากลัวมาก ไม่ชอบผี...

คุณปอร์ นี่ขี้เล่น น่ารัก นะเนี่ย ...

What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
นั่งดูตั้งนาน  คิดอยู่ในใจว่าวันนี้พี่ปอร์จังจะมีอะไรมาให้เล่นอีกน๊า

นึกว่ามาแนวเดียวกับพี่เมฆซะอีก  กำลังพิจารณามองดูทั่วๆ มีแต่ป่าต้นไผ่  มันมีเยอะทางจีน ไต้หวันนี่หว่า  

กำลังคิดไม่รู้มีอะไร  .............  ต๊กใจหมดเลยครับ  ฮุฮุ
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ N!c

• สัตตมะ
  • **
ขอบคุณครับพี่ปอร์...หลอนดีแท้ครับ

ออฟไลน์ baboon

• สัตตมะ
  • **
  • อยากให้ลิงมาอยู่เต็มหลัง
    • อีเมล
 :075: แหมบรรยากาศดีนะครับ (ขวัญเอ๊ยขวัญมา)  :075:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
กำ...สะดุ้งสุดตัวเลย....

...ท่อง อิติปิโส ถอยหลังไม่ทันเลย ....

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
 :070:

นู๋จาฟ้องปะป๊ะ มะม๊า.........

เฮือก~~~

**ขอบคุณสำหรับหลอนๆค่ะ :053:

แห่ะๆ :075:

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ นายเกษตร

• ธรณีนี่นี้ เป็นพยาน เราก็ศิษย์มีอาจารย์ หนึ่งบ้าง เราผิดท่านประหาร เราชอบ เราบ่ผิดท่านมล้าง ดาบนี้ คืนสนอง
  • สัตตมะ
  • **
  • สุดสายทางแห่งสัตวบาล
    • MSN Messenger - naikaset119@hotmail.com
ยอมเลยครับ
หัวใจเกือบวาย
อาจารย์ ดร.ณรกมล เลาห์รอดพันธ์

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
หาอยู่ตั้งนานที่แท้ก้อ....นี่เอง
ปล.ผมเป็นโรคหัวใจอยู่ด้วย เป็นไรไปใครจะรับผิดชอบคร๊าบ............

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
จ๊ากกกก.... :073:หลอนดีแท้ครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ตอนแรกก้องง.....ตกจัยหมดตายๆๆๆๆ
ขวัญเอ้ยขวัญมา
11; 17;
พี่ปอร์ก้อแหมๆๆๆ......น้องเกือบช๊อคแล้วนะพี่ :070:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 เม.ย. 2552, 12:29:52 โดย น้องต้นน้ำ »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
อ่อ .... ไอเราก็คิดว่าอะไร ...  :095:

ออฟไลน์ mew2

• ฉัฏฐะ
  • *
ตกใจหมดเลย :004: :004: :004:
ขอตายไปพร้อมกับคำว่าสักยันต์

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
      แหมตั้งหน้าตั้งตาดู หากเน็ตผมเร็วๆเหมือนชาวบ้าน ก็คงได้ตกใจ แต่นี้ speer : 115.2 Kbps ใช้มือถือเป็นโมเด็มด้วย ช้ามากๆ กว่าจะรู้เรื่องงง ไปนานเลยครับ ขอบคุณนะครับ ท่านปอร์มีอะไร กุ๊กกิ๊ก กุ๊กกิ๊ก มาให้ดูบ่อยๆ

ออฟไลน์ TTTUTTT

• สัตตมะ
  • **
  • สร้างสรรค์แต่สิ่งดี
    • อีเมล
อ่ะดีนะที่ผมดูตอนกลางวันอ่ะ หุหุหุ...{^_^}...

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
ไม่เจอคนซักคนอ่ะครับ หายังไงก็ไม่เจอ เจอแต่สุกี้น้ำอ่ะครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
เหอๆ ผมว่าแล้วเชียว หลอนมากมาย  :065: :065:

ผลจากการดู ทำใ้ห้เป็นแบบอารมณ์ ๒ คลิป นี้เลย อ่ะครับ พี่ปอร์-ท่านเก่ง

http://www.youtube.com/v/Py3X3zE6Ffw&hl=en&fs=1"

อันนี้น่ารักดีครับ

http://www.youtube.com/v/T20pBrtJ2e8&hl=en&fs=1

ออฟไลน์ แหวกบาดาล

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์วัดบางพระ
ตกใจเลยครับ เหอะๆนั่งหาเพลินๆ
[shake]โย่วๆๆๆๆ เวลาที่อยู่ในระบบ: ๑๐ วันแล้ว อยากเป็น ก้นบาตร จัง 555+[/shake]

ออฟไลน์ jib

• จตุตถะ
    • อีเมล
 :004:ตลกดี :004:
ธรรมชาติของตัณหา คือ 'ยิ่งเติมยิ่งไม่เต็ม'คุณค่าที่แท้จริงของการเกิดมาเป็นมนุษย์อยู่ตรงไหน ตามหา ' แก่น ' ของชีวิตให้เจอ
  คำว่า 'พอดี'  คือ ถ้า 'พอ' แล้วจะ 'ดี'    รู้จัก 'พอ' จะมีชีวิตอย่างมีความสุข'

ออฟไลน์ ๛][รัตu:][๛

• สัตตมะ
  • **
แหม่ๆๆๆๆ เล่นเอาสะตกอก!!ตกจัย!! เรยยยยย   :074:

เด๋วขอตัวไปหาจัย!!ก่อน มั้ยรู้ตกไปไหนแล้ววว สิ  :005:

ถึงสูงศักดิ์  อัครฐาน  สักปานใด
ถึงวิไล      เลิศฟ้า    สง่าศรี
ถึงฉลาด    กาจกล้า  ปัญญาดี
ถ้าไม่มี      คุณธรรม  ก้อต่ำคน

ออฟไลน์ nobeeta

• อัฏฐมะ
ดีนะที่ดูตอนเช้ามั่ยง้านหัวจัยวายตายแน่เลย :070: :070:
บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
พระอาจารย์ธนพงค์ สำนักสงฆ์หนองหวาย

ออฟไลน์ เอ็ม รังสิต

• ทุติยะ
  • **
โห เล่นทีหัวใจแทบหยุดเต้นเลย

ออฟไลน์ CaSaNoVa

• ปัญจมะ
หัวใจเกือบหยุด :073:

ออฟไลน์ mai_ning

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
ดูกี่ทีก้อน่ากลัว 

ออฟไลน์ Chotipat

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
ตกใจหมดเลย!!!!!!!!!!!!! ..ขอพักก่อนนะ
[shake]เป็นมิตรกับคนทุกคน เป็นเพื่อนกับลูกเสืออื่นทั่วโลก[/shake]

porvfc

ตอนแรกก้องง.....ตกจัยหมดตายๆๆๆๆ
ขวัญเอ้ยขวัญมา
11; 17;
พี่ปอร์ก้อแหมๆๆๆ......น้องเกือบช๊อคแล้วนะพี่ :070:

โอ๋ๆๆๆๆ น้องชายยยยยยยสุดหล่อ แค่นี้ก้อตกกะจายยยยยย ปายด้ายยยย  ขวัญเอ๋ยขวัญมา อยู่กะเนื้อกะตัวน๊า  :004:  อ่ะ ล้อเลงน๊า.... :095: หายต๊กใจยัง เดี๋ยวพาไปเลี้ยง MK น๊า  :079:

porvfc

แหมตั้งหน้าตั้งตาดู หากเน็ตผมเร็วๆเหมือนชาวบ้าน ก็คงได้ตกใจ แต่นี้ speer : 115.2 Kbps ใช้มือถือเป็นโมเด็มด้วย ช้ามากๆ กว่าจะรู้เรื่องงง ไปนานเลยครับ ขอบคุณนะครับ ท่านปอร์มีอะไร กุ๊กกิ๊ก กุ๊กกิ๊ก มาให้ดูบ่อยๆ

อ่ะนะพี่ศักดา....ดีแล้วล่ะค๊า ที่เครื่องพี่ช้าน่ะ ไม่อย่างงั้นปอร์ว่าเรียกรถพยาบาลมาไม่ทันแหง๋มๆ เป็นโรคหัวใจอยู่มะช่ายยยเหรอค๊า :009: อิอิ  คลายเครียดๆๆ เดี๋ยวเส้นเลือดในสมองแตกน๊า  :004: :005:

porvfc

อ่ะดีนะที่ผมดูตอนกลางวันอ่ะ หุหุหุ...{^_^}...

ก้อตอนกลางคืนท่านไม่ว่างนี่คะ ไหนจะตอบเม้นสาวๆใน hi5 อีกหลายๆคน อิอิ :005:  ได้ข่าวว่าช่วงนี้งานหนัก ต้องสร้างทั้งสะพานแล้วก้อถนนหลายสายมะช่ายเหรอคะ คงเหนื่อยแย่เลยนะคะ  05;

ออฟไลน์ jat - rama 9

• ทุติยะ
  • **
โถ่ โถ้ โถ่ ต๊กใจ หมดเลย :064: นึกว่าในบ้านมีอารัย เราก้อเพ่งดูซะ :010:  ตั้งหน้าตั้งตาดู หัวใจเกือบวายตายคาเก้าอี้  :063:เพื่อนๆที่ทำงานเกือบได้ CPR แล้วล่ะจิ เล่นอารายกานนนนนเนี๊ยะ  :070: :004:
ธรรมชาติของดีทั้งหลายนั้น ย่อมเกิดมาแต่ของไม่ดี มีอุปมาดังดอกปทุมชาติอันสวยงาม ก็เกิดขึ้นมาจาก โคลนตมอันเป็นของสกปรก ปฏิกูล น่าเกลียด แต่ว่า ดอกบัวนั้นเมื่อขึ้นพ้นโคลนตมแล้วย่อมเป็นสิ่งสะอาด เป็นที่ทัดทรงของพระราชา อุปราช อำมาตย์ เสนาบดี เป็นต้น และดอกบัวนั้นก็มิกลับคืนไปยังโคลนตมอีก   -ดีใดไม่มีโทษ ดีนั้นชื่อว่าดีเลิศ -ได้สมบัติทั้งปวงไม่เท่าได้ตน เพราะตัวตนนั้นเป็นที่เกิดแห่ง สมบัติ   ทั้งปวง

ออฟไลน์ kongkeha

• ตติยะ
    • อีเมล
โห่เอ้ยนึกว่าจะมีสาวๆน่ารักเดินออกมา ที่แท้มีผีแล้วผมก้เปนรคหัวใจด้วยเนอะ   ฮือ  เกือบช๊อกคาบ้านแล้ว 55+ :010: :010:

สนุกกับพระเครื่องและดนตรี นี่แหละความสุขของผมแล้ว