ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องกายแต่งกาย  (อ่าน 1997 ครั้ง)

ออฟไลน์ hangman69

• สัตตมะ
  • **
เรื่องกายแต่งกาย
« เมื่อ: 29 เม.ย. 2552, 10:47:56 »
ต้องขออภัยถ้ามีการถามกระทู้นี้แล้ว
อยากรู้ว่าผู้ชายนี้แต่งตัวอย่างไรถ้าจะไปสัก กางเกงขาสั้นใด้มั้ย (สั้นถึงเข่า)
คนเรามักพูดว่ากาลเวลาเปลี่ยนแปลงทุกสิ่ง  แต่จริงๆแล้วเราเป็นคนเปลี่ยนทุกสิ่งด้วยตัวเอง

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ตอบ: เรื่องกายแต่งกาย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 29 เม.ย. 2552, 11:01:01 »
ตามสบายครับแต่อย่าให้ถึงกลับหน้าเกลียดจนเกินไปพอดีๆครับ

ออฟไลน์ N!c

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 29 เม.ย. 2552, 11:03:00 »
เสื้อเชิ้ตแขนยาว กางเกงยีน รองเท้าหนังครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 เม.ย. 2552, 11:03:16 โดย N!c »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 29 เม.ย. 2552, 11:04:52 »
เสื้อเชิ้ตแขนยาว กางเกงยีน รองเท้าหนังครับ

หุหุหุ....ออกแนวเพื่อชีวิตนะครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 29 เม.ย. 2552, 11:20:33 »
ต้องขออภัยถ้ามีการถามกระทู้นี้แล้ว
อยากรู้ว่าผู้ชายนี้แต่งตัวอย่างไรถ้าจะไปสัก กางเกงขาสั้นใด้มั้ย (สั้นถึงเข่า)

แต่งอย่างไรก็ได้ ที่ไม่ทำให้คนอื่นเดือดร้อน หรือ ละคายเคืองตา เช่น กางเกงในไว้นอกแบบซุเปอร์แมน

ใส่ระเบิดโชว์รอบเอว อย่างอื่น ถ้าเรียกว่า เสื้อผ้าที่คนทั่วไปใส่แล้ว ใส่ได้หมดนะครับผม ....  :016:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 29 เม.ย. 2552, 11:27:12 »
ไม่ต้องมากมายอะไร

สบายๆกางเกงประมาณเข่า

กะเสื้อยืดก็ได้ค่ะ

แต่ถ้าเป็นผู้หญิงนี่

การที่จะให้พระอาจารย์ท่านเมตตาสักให้

ก็ควรพินิจ พิจารณา แต่งกายให้เหมาะสมค่ะ :001:

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 29 เม.ย. 2552, 11:28:58 »

โอ้โห..งานนี้ :074:

กว่าจะถึงคิว

กว่าจะสักเสร็จ

ก็เล่นเหงื่อแตกซิกล่ะค่ะ :075:

ออฟไลน์ Kitisin

• กราบเท้าคุณพ่อ คุณแม่
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 29 เม.ย. 2552, 11:42:57 »

ไม่ต้องมากมายอะไร

สบายๆกางเกงประมาณเข่า

กะเสื้อยืดก็ได้ค่ะ

แต่ถ้าเป็นผู้หญิงนี่

การที่จะให้พระอาจารย์ท่านเมตตาสักให้

ก็ควรพินิจ พิจารณา แต่งกายให้เหมาะสมค่ะ :001:

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ 36;
พุทธธังรักษา ธัมมังรักษา สังฆังรักษา บิดารักษา มารดารักษา
พระอาจารย์รักษา

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 30 เม.ย. 2552, 12:50:31 »
เอาให้ดูสุภาพ ถูกกาละเทศะ
เพราะสถานที่สักอยู่ในวัด
พระภิกษุ ท่านเห็นจะไม่ดีครับ

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 30 เม.ย. 2552, 04:18:02 »
แต่งตามสบายแต่ไม่น่าเกลียด เช่น สี ความฟิต ก็ดูๆเอานะครับ

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 30 เม.ย. 2552, 08:13:54 »
ให้คิดว่าเราแต่งไปวัดแต่งอย่างไร .......แล้วสะดวกในการสักพอแล้วครับ
ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าสอน

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 30 เม.ย. 2552, 08:23:26 »
เอาให้ดูเหมาะกับสถานที่อ่ะครับ กางเกงJJไปก็ยังไงอยู่นะครับ ผู้ชายอย่างเราๆคงไม่ใส่สั้นขนาดผู้หญิงเขามั้งครับ ไม่มีอะไรจะโชว์..อิอิ
ใส่แค่หัวเข่าก็ได้ครับ การแต่งกายดีแล้ว ก็ประพฤติตนให้ดีตามด้วยนะครับ อยากให้คนไทยเรารักาประเพณีอันดีงามต่อไปให้อยู่นานๆตลอดไปครับ

ใช่ๆๆ ผู้ชายเรานี่ไม่เท่าไหร่ครับ แต่งยังไงก็พอถูๆไถๆไปได้ แต่สุภาพสตรีสิครับ จะนั่งจะลุกจะเดินก็ลำบาก ยังไงก็ขอให้แต่งตัวสุภาพกันนะครับ
ใครที่ดีอยู่แล้วก็ขอให้ดีต่อไปนะครับ แล้วก็ขอบคุณมากๆด้วยครับ ถึงจะเป็นเสรีภาพก็เถอะ ขอให้ช่วยๆกันนะครับพี่น้อง
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ #DeKdOy#

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 30 เม.ย. 2552, 09:19:27 »

ได้ครับผม ตามความเหมาะสม ไปวัดบ่อยเข้า ทั้งหน้า-หลัง แขน รวมทั้งขา  ท่านก็จะได้ชุดเขียวครับ  :005:

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 30 เม.ย. 2552, 10:05:03 »
แต่งตามปกติ ที่พิจรณาแล้วว่าเข้าวัดได้ครับ ปกติผมก้อจะไปเสื้อเชิ้ต กางเกงสแลค รองเท้าหนังอ่ะครับ อิอิอิก้อส่วนใหญ่ผมไปวันที่ผมทำงานอ่ะครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 30 เม.ย. 2552, 06:37:00 »

แต่งอย่างไรก็ได้ ที่ไม่ทำให้คนอื่นเดือดร้อน หรือ ละคายเคืองตา เช่น กางเกงในไว้นอกแบบซุเปอร์แมน

ใส่ระเบิดโชว์รอบเอว อย่างอื่น ถ้าเรียกว่า เสื้อผ้าที่คนทั่วไปใส่แล้ว ใส่ได้หมดนะครับผม ....  :016:

น้องโจร เริ่มใช้มุขแล้ว เฮ :005:

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 30 เม.ย. 2552, 09:24:40 »
ซิมเปิ้ลมากครับ  แต่ให้ถูกกาละเทศะ พอเหมาะ พอดี  นึกในใจว่า เราไปวัด  จิตสำนึกจะบอกเองว่า แบบไหนเหมาะสม สบายๆ ครับผม

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 30 เม.ย. 2552, 09:44:33 »
สวมเครื่องแต่งกายที่สุภาพ
กล่าวคือ ขาสั้นถึงเข่า พี่ว่าไม่เหมาะ ดูสั้นไปนิดนึง ใส่เป็น 4 ส่วน หรือ 5 ส่วน กับเสื้อยืด ใส่เข้าในกางเกงก็ โอเคแล้วค่ะ
 :008:

cho presley