ผู้เขียน หัวข้อ: สักน้ำมัน ครั้งแรกลงรุป ได้เลย หริอว่าต้องยันครูก่อนครับ  (อ่าน 1438 ครั้ง)

ออฟไลน์ panna

• ตติยะ
    • อีเมล
คือว่า ผม จะ สักน้ำมัน ครั้งแรกลงรูปได้เลย ป่ะ หรือ ต้องยันครูก่อนครับ

แล้ว ไป สักวันไหน ดีที่สุด หรอครับ

ขอบคุณครับ :010:

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
ส่วนมากจะได้เก้ายอดก่อนนะครับ   จากนั้นก็แล้วแต่ความเหมาะสม 

ส่วนมากจะได้เป็น แปดทิศ งบน้ำอ้อย  สาริกา  หมูทองแดง  นะครับ

ออฟไลน์ to

• สัตตมะ
  • **

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ส่วนมากสำหรับการสักครั้งแรกต้องได้ยันต์ครูก่อนครับ
รูปถึงจะตามมาในภายหลัง หุๆ :003:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ 162cm

• ปัญจมะ
  • Ars longa.. Vita brevis..
ถามว่าสักวันไหนดี ก็ต้องตามไปที่กระทู้นี้เลยครับ

http://www.bp.or.th/webboard/index.php/topic,8301.0.html

เครดิต :ท่าน peachsama ครับ

ศิลปะยืนยาว ชีวิตสั้น

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
        ส่วนกระผม การสักก็แล้วแต่ พระอาจารย์ อาจารย์ ที่สักให้จะดีกว่านะครับ แต่เกือบทุกท่านจะขึ้นเก้ายอดก่อน ส่วนวันผมเริ่มวันพฤหัส บางท่านก็ว่าวันเสาร์แรงดี หรือท่านคิดว่าวันไหนสะดวกก็วันนั้น หากไปวันหยุดนัตขฤกษ์ วันเสาร์-อาทิตย์ คนอาจจะเยอะนะท่าน

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
ค่อยเป็นค่อยไป ดีกว่าไหมครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
สักครั้งแรกก็ต้องยันต์ครู เก้ายอด เจ็ดยอด ว่ากันไป
แล้วต่อไปจะได้อะไรนั้น ก็แล้วแต่หลวงพี่ท่านจะเมตตาครับ นี่ตามสูตรของวัดบางพระนะครับ
แต่ของสำนักอื่น บางที่ท่านอาจจะเลือกลาย เลือกยันต์อื่นๆที่ต้องการได้เลยครับ

แต่ไม่ว่าจะของที่ใด ของใคร ก็ดีด้วยกันทั้งหมดแหละครับ พุทธคุณมากมาย
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา