ผู้เขียน หัวข้อ: มีดหมอ ศาสตราวุธที่อยู่คู่กับคนไทย  (อ่าน 27779 ครั้ง)

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com

รูปหลวงปู่เดิม วัดหนองโพธิ์ ปรมาจารย์ด้านมีดหมอที่มีชื่อเสียงที่สุดของเมืองไทย :002:

เทพศาสตราวุธ อาวุธแห่งเทพเจ้า

ประเทศไทยเป็นประเทศที่ประชาชนส่วนใหญ่นับถือศาสนาพุทธมายาวนานกว่าพันปีแล้ว มีพระสงฆ์ที่มีความรู้ความสามารถด้านวิปัสสนาสัมมาปฎิบัติและเคร่งครัดในธรรมวินัยทั้งมีความเชี่ยวชาญในด้านอาคมที่สืบทอดกันมายาวนานสามารถคิดค้นพัฒนาวัตถุมงคล และเครื่องรางต่างๆ ออกมาได้อย่างน่าทึ่ง

เครื่องรางต่างๆ ที่พระคณาจารย์เจ้าคิดค้นตั้งแต่อดีตมาถึงปัจจุบันมีมากมายหลายรูปแบบ แต่ละแบบมีอานุภาพต่างๆ กันไป การสร้างก็จะนำวัสดุอาถรรพ์ต่างๆ และวัสดุที่มีชื่อเป็นสิริมงคลมาประกอบแล้วผูกด้วยพระพุทธมนต์บทต่างๆ นำมาร้อยเรียง ดัดแปลง แล้วถอดเป็นพระคาถาในการปลุกเสกโดยใช้กระแสจิตที่ฝึกมาดีแล้วมาบรรจุลงในเครื่องรางต่างๆ ซึ่งเป็นสูตรหรือวิธีการตายตัวในการสร้างเครื่องรางชนิดนั้นตกทอดมาถึงปัจจุบัน เครื่องรางที่ดีมีอานุภาพศักดิ์สิทธิ์จะต้องมีองค์ประกอบดังนี้

๑.      ของจริง หมายถึง เป็นตำราเก่าที่สืบทอดกันมาจากบูรพาจารย์ที่มีความรู้ความสามารถจริง

๒.      รู้จริง หมายถึง ผู้สร้างที่สืบทอดมาต้องรู้จริงในกระบวนการขั้นตอนการสร้างอย่างถูกต้อง แม่นยำ และเชี่ยวชาญ

๓.    เห็นผลจริง หมายถึง เมื่อครบองค์ประกอบตามข้อ ๑ และข้อ ๒ แล้วเครื่องรางนั้นก็จะสมบูรณ์และศักดิ์สิทธิ์จริงตามสรรพคุณของเครื่องรางนั้นๆ 

จะเห็นได้ว่า กว่าจะเป็นเครื่องรางที่ดีนั้นต้องมีที่มาที่ไปชัดเจนผ่านประสบการณ์มาไม่น้อย เครื่องรางแต่ละอย่างมีวิธีอาราธนาแตกต่างกันไป มีวิธีใช้แตกต่างกันไป ผู้ที่ได้รับเครื่องรางต่างๆ ควรจะสอบถามพระอาจารย์ผู้สร้างว่ามีพระคาถากำกับอะไรบ้าง มีข้อห้ามประการใดบ้าง และปฏิบัติตามข้อกำหนดนั้นๆ หมั่นนำเครื่องรางมาบริกรรมพระคาถาที่พระอาจารย์ให้มาเพื่อเพิ่มความศักดิ์สิทธ์อยู่เสมอ เครื่องรางชนิดหนึ่งที่อยากแนะนำให้ผู้อ่านที่สนใจ คือ ?มีดเทพศาสตรา? ซึ่งจากการค้นคว้าข้อมูลมีความน่าสนใจมากไม่แพ้เครื่องรางชนิดอื่นๆ เลย คงปฏิเสธไม่ได้ว่าคนส่วนใหญ่ กลัวผี แม้จะเป็นคนโหดเหี้ยมดุดันเพียงไร ถ้าเจอผีแล้วหมดสภาพเป็นคนโหดและดุดันไปเลยทันที มีดเทพศาสตรานี้แหละที่เป็นเครื่องรางกำราบผีได้ดีที่สุดซึ่งอานุภาพสามารถป้องกันลมเพลมพัด ทำลายอาถรรพ์ต่างๆ อันเกิดจากอาคมจากภูตผีปีศาจ เวลาจำเป็นต้องเดินป่าและค้างอ้างแรมในป่า นอนต่างถิ่นแปลกที่นี้จำเป็นจะต้องมีเพราะอาถรรพ์ป่ามีมากมายนัก สถานที่แปลกถิ่นแปลกที่ที่เราก็ไม่ทราบว่าจะมีอาถรรพ์อะไรบ้างมีดเทพศาสตรานี้สามารถสะกดสัตว์ร้ายและอสรพิษ นักเลงที่ว่าอยู่คงกระพัน ยิงฟันไม่เข้า ถ้าเจอมีดเทพศาสตราแล้ว ผิวหนังยุ่ยทุกคนเลยทีเดียวนักเลงอาคมหรือพวกเล่นของจะกลัวกันมาก สามารถอาราธนาทำน้ำมนต์ดื่มกินรักษาโรคอันเกิดจากอาคม เกิดจากอาถรรพ์ต่างๆ แม้แต่คนถูกผีเข้า อานุภาพของมีดเทพศาสตราเมื่อพกติดตัวยังเป็นมหาอุด และแคล้วคลาดจากภัยจากอาวุธทั้งปวง มีประสบการณ์มากมายสำหรับคนที่พกมีดเทพศาสตรา โดยเฉพาะของหลวงพ่อเดิม พุทธสโรที่ท่านได้สร้างไว้ ข้าพเจ้าจะพาท่านไปทำความรู้จักขั้นตอนของการทำมีดเทพศาตราว่ามีขั้นตอนอย่างไร

แต่โบราณจะสร้างเป็นมีดดาบสำหรับพระมหากษัตริย์และแม่ทัพเพื่อออกรบทำลายอาถรรพ์ของศัตรูตำราการสร้างน่าจะถือกำเนิดในสมัยอยุธยาตอนปลาย กรรมวิธีการสร้างตามแบบโบราณนั้น สร้างยากมาก ตั้งแต่ใบดาบต้องหาวัสดุอาถรรพ์ต่างๆ นำมาหลอมและตีเป็นใบดาบ วัสดุต่างๆ ที่นำมาหล่อหลอมมีดังนี้ ตะปูโรงผีตายโหง, ตะปูสังขวานร, เหล็กยอดเจดีย์, เหล็กทิ่มผี (เหล็กที่ใช้เขี่ยศพให้ไฟได้เผาโดยทั่ว สำหรับการเผาศพกลางแจ้งในสมัยโบราณ) บาตรแตก, เหล็กน้ำพี้ ทุกอย่างเมื่อหาได้ครบแล้วต้องตั้งศาลเพียงตา บวงสรวง ต้องหาฤกษ์ยามในการตีใบมีด ต้องหาฟืนที่เป็นไม้มงคลมาสุมไฟ เบ้าหลอมก็ต้องลงยันต์และอักขระต่างๆ มีราชวัติฉัตรธง เพดานต้องดาดด้วยผ้าลงยันต์ ช่างตีต้องนุ่งขาวห่มขาว บางอาจารย์จะทำการหลอมแล้วลงถม คือหลอมแล้วตีเป็นแผ่น พระอาจารย์จะนำมาจารอักขระบนแผ่นโลหะจนทั่วแล้วนำไปหลอม ทำแบบนี้จนครบ ๙ ครั้ง หรือ ๑๐๘ ครั้ง แล้วแต่พระอาจารย์ผู้สร้าง

เมื่อตีเป็นดาบแล้วจะนำมาบรรจุของมงคลต่างๆ ที่ด้าม เช่น บรรจุผงอิทธิเจ, ผงตรีนิสิงห์เห ผงปถมัง, ผงว่านยาต่างๆ บางอาจารย์ใส่ตะกรุดลงบรรจุไว้ด้วยแล้วผนึกด้วยครั่ง เสร็จแล้วนำมาปลุกเสกอีกทีนานแค่ไหนแล้วแต่พระอาจารย์จะพอใจ, ไม้ต่างๆ ที่นำมาทำด้ามและฝักก็จะใช้ไม้อันเป็นมงคล เช่น ชัยพฤกษ์, ราชพฤกษ์, ไม้พยุง, ไม้ค้ำโบสถ์, งา, เขาสัตว์ เป็นต้น

ในปัจจุบันการทำดาบดังกล่าวข้างต้นเห็นจะเลิกกันไปแล้ว เลิกไปนานเท่าใดไม่ทราบแน่น่าจะเลิกไปตั้งแต่ร้างลาการทำสงครามด้วยดาบตำราดังกล่าวก็ได้เปลี่ยนแปลงประยุกต์เป็นการทำมีดพกในขนาดต่างๆ ขนาดใหญ่ที่สุดก็คงประมาณไม่เกินศอก แต่ก็มีจำนวนน้อยไม่แพร่หลาย เนื่องจากทำไว้ใช้เฉพาะตัว พกพาลำบาก มีดเทพศาสตราได้แพร่หลายมากในยุคสมัยของ ท่านพระครูนิวาสธรรมขันธ์ (หลวงพ่อเดิม พุทธสโร) ในยุคแรกๆ ท่านทำให้ลูกศิษย์ของท่านที่ต้องรอนแรมในป่าเพื่อชักลากไม้มาสร้างศาลา สร้างโบสถ์ มูลเหตุที่ต้องสร้างมีดเทพศาสตรา เนื่องจากศิษย์ของท่านยามเมื่อเข้าป่าตัดไม้มักเจ็บป่วย ถูกอาถรรพ์ป่าเล่นงาน ถูกผีป่าบ้าง นางไม้บ้าง ไข้ป่าบ้างเล่นงานมาบางครั้งช้างตกมันบังคับไม่อยู่ทำให้ควาญช้างได้รับอันตรายท่านเลยสร้างให้ลูกศิษย์ไว้พกติดตัวเพื่อป้องกันภัยแลอาถรรพ์ป่าเมื่อลูกศิษย์พกติดตัวปัญหาต่างๆ คลี่คลายลูกศิษย์ทุกคนต่างประจักษ์ในความศักดิ์สิทธิ์ของมีดเทพศาสตราที่ท่านทำร่ำลือกันปากต่อปากคนที่ทราบถึงความศักดิ์สิทธิ์ต่างก็มาขอให้ท่านทำให้จนทำแทบไม่ทันเพราะในยุคก่อนชาวบ้านส่วนใหญ่จะประกอบอาชีพหาของป่าและชักลากไม้มาทำประโยชน์และนำมาจำหน่ายเพื่อหาเลี้ยงชีพเมื่อมีคนต้องการมาก กรรมการวัดจึงดำหริสร้างเพื่อให้ผู้ศรัทธาได้เช่า บูชาซะเลย เพื่อนำปัจจัยต่างๆ มาสร้างสาธารณะประโยชน์ ด้วยเหตุนี้จึงทำให้มีดเทพศาสตราของท่าน แพร่หลายอยู่มากพอสมควร ทำให้คนรุ่นหลังได้รู้จัก และได้มีโอกาสศึกษาให้ความสนใจในมีดเทพศาสตรานี้

กรรมวิธีที่ท่านสร้างได้สอบถาม คนเก่าหลายท่านที่ได้รู้ได้เห็นต่างบอกตรงกันว่า ได้ว่าจ้างช่างให้ตีมีดมาส่งให้ท่าน เหล็กใบมีดนั้นแล้วแต่ช่างจะหามาตี อักขระต่างๆ บนตัวมีด ช่างจะเป็นคนนำมาขอให้หลวงพ่อเดิม เห็นชอบแล้วค่อยตอกลงบนใบมีดอีกที เสร็จแล้วจะนำมาที่วัดให้พระเณรช่วยกัน บรรจุของมงคล, แผ่นยันต์ลงในด้ามแล้วนำมาให้ท่านปลุกเสก อธิษฐานจิตอีกที มีดในยุคแรกจะเป็นขนาดใหญ่ประมาณ ๑ ศอก ฝักไม้ ด้ามไม้ แหม(แหวนรัดฝัก) อาจจะเป็นหวายถัก ต่อมาได้มีการทำเป็นฝักไม้ ด้ามงา และฝักงา ด้ามงา ตั้งแต่ ๑ ศอก, ขนาด ๙ นิ้ว (ขนาดของใบมีด),  ขนาด ๖ นิ้ว, ขนาด ๕ นิ้ว และขนาดปากกา ๒.๕ นิ้ว, ๒ นิ้ว และนิ้วครึ่ง ขนาดปากกาจะทำด้วยงาทั้งหมด แหวนรัดด้ามรัดฝักนั้นทำด้วยเงิน ทำด้วย ๓ กษัตริย์ คือทองนาค เงิน ก็มี

ยุคสมัยของหลวงพ่อเดิม พุทธสโรนั้นเป็นยุคทองของมีดเทพศาสตราก็ว่าได้ ทำให้คนรู้จักมีดเทพศาสตรานี้มากขึ้น ท่านมีศิษย์ถ่ายทอดการทำมีดเทพศาสตราหลายรูปด้วยกัน เช่น หลวงพ่อกัน วัดเข้าแก้ว, หลวงพ่อจ้อย วัดศรีอุทุมพร, หลวงพ่อน้อย วัดหนองโพ,หลวงพ่อเชื้อ วัดใหม่บำเพ็ญบุญ, หลวงพ่อโอด วัดจันเสน หลวงพ่อโอน วัดโคกเดื่อฯลฯ
ขอบคุณข้อมูลอ้างอิงจาก กูเกิลและเวปไซต์ สุริยันจันทราครับ

รูปภาพประกอบครับ เล่มนี้ของผมเอง ด้ามไม้งิ้วดำ ฝักไม้งิ้วดำ
เป็นมีดหมอของหลวงปู่กาหลง เขี้ยวแก้วครับ

อีกภาพครับ ตอนชักออกจากฝักแล้ว

ปล อยากได้มีดหมอของหลวงปู่เดิม วัดหนองโพธิ์กับเขาซักเล่ม แต่บุญยังไม่ถึงครับ แหะๆ
แต่ที่อยากได้จริงๆ ก็คือมีดหมอด้ามหัวเสือของวัดบางพระเรานี่แหละ อิอิ :009:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 พ.ค. 2552, 12:12:02 โดย gottkung »
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
ตอบ: มีดหมอ ศาสตราวุธที่อยู่คู่กับคนไทย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 02 พ.ค. 2552, 12:49:31 »
ที่สุดของที่สุดที่ผม ตามหาแล้วครับ สวย มากๆ

porvfc

• บุคคลทั่วไป
ตอบ: มีดหมอ ศาสตราวุธที่อยู่คู่กับคนไทย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 02 พ.ค. 2552, 12:56:15 »
หลวงพ่อเดิมสุดยอดแล้วล่ะคะ สวย ขลัง ดีมากมาย ขอบคุณสำหรับข้อมูลและก้อภาพสวยๆนะคะที่ก๊อดคุง :054:

ออฟไลน์ nutagul

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 02 พ.ค. 2552, 01:47:12 »
สุดยอดแห่งความปารถนาของผมเช่นกันครับ ขอบคุณความรู้ครับ
อิติสุคโตอะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณอาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะณัง ภะวัณตุเม

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 02 พ.ค. 2552, 02:29:39 »
มีดหมด หลวงพ่อเดิม วัดหนองโพธิ์ ท่านสุดยอดมากๆครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 02 พ.ค. 2552, 04:37:57 »
อยากได้เก็บไว้บ้างจัง

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 02 พ.ค. 2552, 04:52:18 »
งามครับบบบบบ

พี่น้อง 
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 02 พ.ค. 2552, 05:52:50 »

เล่มนี้หรือป่าวครับที่ท่านก็อตอยากได้ไว้เป็นเจ้าของ  ผมเอาใจช่วยนะครับ :001: :001: :001: :001: :001: :016: :015:

ออฟไลน์ ๛][รัตu:][๛

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 02 พ.ค. 2552, 05:59:42 »
หุหุ ผมมีแต่ มีดปังตอ อะ  :005:

จะใช้ได้มั้ยเนี่ย  :049:
ถึงสูงศักดิ์  อัครฐาน  สักปานใด
ถึงวิไล      เลิศฟ้า    สง่าศรี
ถึงฉลาด    กาจกล้า  ปัญญาดี
ถ้าไม่มี      คุณธรรม  ก้อต่ำคน

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 02 พ.ค. 2552, 06:30:40 »

เล่มนี้หรือป่าวครับที่ท่านก็อตอยากได้ไว้เป็นเจ้าของ  ผมเอาใจช่วยนะครับ :001: :001: :001: :001: :001: :016: :015:

ใช่แล้วครับพี่นก เล่มนี้แหละค้าบบบ มีดหมอของหลวงปู่เรา
ด้ามหัวเสือ ไม่ขอเป็นงา ขอแค่ได้เป็นด้ามไม้ฝักไม้ก็พอแร้ว อิอิอิ :053:

ออฟไลน์ mew2

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 02 พ.ค. 2552, 08:56:10 »
หลวงพ่อเดิมท่านเก่งมากๆเลยครับ

สวยงามครับ
ขอตายไปพร้อมกับคำว่าสักยันต์

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 02 พ.ค. 2552, 09:14:03 »
สุดยอดมากเลยครับผมสำหรับของหลวงพ่อเดิม ทุกวันนี้ก็ยังใช้ของหลวงพ่อเปิ่นอยู่ครับ ของพี่นกงามมากๆครับผม  :015:

ออฟไลน์ to

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 02 พ.ค. 2552, 09:46:52 »
สวยมากครับ

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 02 พ.ค. 2552, 09:59:26 »
ขอบคุณมากครับ น้องก็อต เป็นองค์ความรู้ที่ดี ในการศึกษาก่อนหาของมาใช้

มีดหมอที่ดี ผู้สร้างควรสิบสายวิชาการทำมีดหมอมาอย่างชัดเจน เสกได้ตามที่ครูบาอาจารย์ถ่ายทอดวิชาให้มา

ไม่ินิยม มีดหมอตามศูนย์พระจัดสร้างเท่าไรนะครับ  ถ้าจะเก็บก็เก็บในฐานะเคารพนับถือบูชาในองค์หลวงพ่อนั้นๆ

แต่ถ้าจะหามาใช้ เน้นที่สร้างได้ตามตำราครับ คงไม่พ้นของหลวงพ่อเดิม 

ได้ยินได้ฟังมาว่า พกมีดหมอหลวงพ่อเดิม เวลาเดินป่า หากเจอสัตว์ร้ายแค่ขยับปลายมีดออกจากฝักห่างแค่เมล็ดข้าว

ก็จะเป็น นะจังงัง สัตว์ไม่เข้ามาทำร้าย

แต่ประเด็นก็คือ พกเข้าป่าไม่ค่อยเจอสัตว์ใหญ่เลยซิครับ  ยิ่งแบบประจันหน้ากัน ยากมาก นอกจากงูจงอาง   :005: :005:

ของดีครับ มีดเทพศาสตราวุธ  สาธุๆๆ

TUM

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 03 พ.ค. 2552, 02:11:54 »
งาม ๆ สวย ๆ กันทั้งนั้นครับ ยอดครับ เพื่อน ๆ พี่ ๆ น้อง ๆ ในเว็บ ขอยกนิ้วให้ครัย  :016: :015:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 03 พ.ค. 2552, 05:23:31 »

...มีแต่อันนี้ครับ สู้ทั้งผีทั้งคน  11;...

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 03 พ.ค. 2552, 05:32:04 »

...มีแต่อันนี้ครับ สู้ทั้งผีทั้งคน  11;...

สุดยอดเลย ครับพี่ ack01  งี้พกไปตำรวจค้นเจอจะบอกว่าไง ครับ   555
สุดยอดจริงๆ ครับ  :015:

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 03 พ.ค. 2552, 05:46:05 »
มีดหมอหลวงพ่อเดิม วัดหนองโพ

ของที่บ้านค่ะ  มรดกประจำบ้านค่ะ

ไว้แทงผีค่ะ   38;
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 พ.ค. 2552, 05:47:13 โดย เปรี้ยวปี้ด »
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 03 พ.ค. 2552, 05:50:33 »
มีดสวยจังนะคะพี่เปรี้ยว :077:

นี่ถ้าเจอผีจริงๆจะกล้าแทงมันมั้ยอ่า :074:

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 03 พ.ค. 2552, 05:53:09 »

สุดยอดเลย ครับพี่ ack01  งี้พกไปตำรวจค้นเจอจะบอกว่าไง ครับ   555

เล่มนี้ ท่านโจรสลัดเอาไปโดนจับแถวๆบางบอนมาทีแล้วครับ กว่าตำรวจจะยอมคืน แทบแย่  11;

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 03 พ.ค. 2552, 06:37:00 »

ของที่บ้านค่ะ  มรดกประจำบ้านค่ะ

สวยมากครับผมชอบด้วยใจเลยครับ   ขอบคุณครับคุณ เปรี้ยวที่นำมาให้ชมครับ   

คนรักษ์พระ

ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 03 พ.ค. 2552, 09:00:15 »

สุดยอดเลย ครับพี่ ack01  งี้พกไปตำรวจค้นเจอจะบอกว่าไง ครับ   555

เล่มนี้ ท่านโจรสลัดเอาไปโดนจับแถวๆบางบอนมาทีแล้วครับ กว่าตำรวจจะยอมคืน แทบแย่  11;

หุๆนี่มันสปาตาร์หมอชัดๆแล้วพี่เอ็ก ลายมืออาจารย์ถึง งามจริงๆ
หุๆ ผีน่ะแทงมันแล้วก็หายไป แต่คนนี่จิ เสียบไปทีนึง เรื่องยุ่งเลย ฮ่าๆๆๆๆๆ

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 03 พ.ค. 2552, 09:05:42 »

โหหห เล่มนี้สวยมากมายคับพี่นาว หุๆๆ ไม่ต้องถึงระดับมีดควาญช้างหรอกคับ
แค่มีดสาริกาแบบนี้ เสียบทีเดียวผีกระจายยยย ฮ่าๆๆๆๆ :095:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 03 พ.ค. 2552, 10:46:12 »
สวยทุกท่านเลย ของพี่เปรี้ยวปี๊ด เคยเห็นของจริงแล้ว สวยดีครับ

ของพี่  ack01 นั้นก็เคยจับมาแล้ว โดนจับอีกตั่งหาก ...  :004:

ของก๊อต ก็งามเช่นกันครับ หลวงปู่กาหลง เราก็เคยไปกราบท่านด้วยกันนะท่านก๊อต

ส่วนของคุณนก ไม่ต้องห่วงครับ บารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองครับ ... ทุกคนยอดเยี่ยมมาก  :016:

ไอเราก็ไม่มีของดีดีกับเขาบ้างเลย ... ได้แต่ดูมองครับ  :095:

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 04 พ.ค. 2552, 02:45:18 »
สวยทุกท่านเลย ของพี่เปรี้ยวปี๊ด เคยเห็นของจริงแล้ว สวยดีครับ

ของพี่  ack01 นั้นก็เคยจับมาแล้ว โดนจับอีกตั่งหาก ...  :004:

ของก๊อต ก็งามเช่นกันครับ หลวงปู่กาหลง เราก็เคยไปกราบท่านด้วยกันนะท่านก๊อต

ไอเราก็ไม่มีของดีดีกับเขาบ้างเลย ... ได้แต่ดูมองครับ  :095:

ท่านโจ ได้ข่าวว่ามีมีดหมอ ดี ๆ  ไม่นำมาให้ชมบ้างหรอค่ะ  33;
ของพี ๆ  น้อง ๆ ก็เห็นหมดแล้ว  อยากชมของหลวงปู่อั๊บ วัดท้องไทร บ้างจังค่ะ

ขอบคุณทุกท่านมากนะคะ ที่นำมาให้ชมกัน สวย ๆ ทั้งนั้นเลยค่ะ

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 04 พ.ค. 2552, 06:19:42 »
สวยมากครับ