ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนผู้รู้ช่วยชี้ชัดให้ทีครับผม.........  (อ่าน 1044 ครั้ง)

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **

[shake]รบกวนด้วยนะครับ[/shake]

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
เป็นพระนอกพิมครับ ก็มีการเล่นหากันบ้าง แต่ในทรรศนะของผมเป็นของที่ทำกันขึ้นมาเองนานแล้วครับ

ออฟไลน์ ชินฺนปญฺชร

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - chinapat_a@hotmail.com
เอามาให้มั่งเลย
นะเมตตา โมกรุณา พุทปราณี ธายินดี ยะเอ็นดู แก่ข้าพเจ้าที่แท้จริง นะมะพะทะ ทะพะมะนะ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
แบบนี้บางท่านก็ว่าเป็นสมเด็จวังหน้า หรือสมเด็จนอกสารบบสากลครับ
แต่ของปลอมก็มีเยอะเช่นกันครับแบบนี้ ท่าพระจันเพียบเลย
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ Pig_Never_Die

• สัตตมะ
  • **
ได้มาจากไหนล่ะครับ คนที่ให้บอกมาว่าไงครับ โดยส่วนตัวที่เคยได้ยินมามักบอกว่าเป็นสมเด็จกรุวังหน้าที่พระครูเทพโลกอุดรสร้าง หรือไม่ก็เป็นพิมพ์พิเศษที่สมเด็จโตสร้าง มีคุณวิเศษนานับประการครับ ถ้าศรัทธาก็ห้อยเดี่ยวได้เลยครับ ถ้าไม่แน่ใจแต่อยากห้อย ก็เอาไปให้พระอาจารย์ที่นับถือเสกให้อีกทีก่อนห้อยครับ ส่วนผมขอบายครับ ขอให้โชคดีครับ  :002:

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
อ้างถึง
แบบนี้บางท่านก็ว่าเป็นสมเด็จวังหน้า หรือสมเด็จนอกสารบบสากลครับ
แต่ของปลอมก็มีเยอะเช่นกันครับแบบนี้ ท่าพระจันเพียบเลย

.............เริ่มหวั่นๆแล้วครับ.......... :075: