ผู้เขียน หัวข้อ: เชิญร่วมงานทำบุญวันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่นวันที่ ๑๒ สิงหาคม ๒๕๕๒  (อ่าน 8620 ครั้ง)

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
เชิญศิษย์ยานุศิษย์ร่วมงานทำบุญวันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น

ในวันพุธ ที่ ๑๒ สิงหาคม ๒๕๕๒ เวลา ๑๑.๐๐ น.

ร่วมถวายภัตตาหารเพล พระสงฆ์ ๑๐๐ รูป ( โต๊ะจีน )

ท่านผู้มีจิตศรัธา เป็นเจ้าภาพ ถวายภัตตาหารเพล 1 โต๊ะ (1500 บาท)

จะได้รับ ล๊อคเก็ต หลวงพ่อเปิ่น จำนวน 1 องค์ (มีจำนวนจำกัด)

ติดต่อแจ้งความประสงค์เพื่อเป็นเจ้าภาพโต๊ะจีนได้ที่ พระอาจารย์ ญา

ก่อนวันที่ ๒๐ กรกฏาคม ๒๕๕๒

รายนามผู้ปริจาคร่วมทำบุญหลวงพ่อเปิ่น วันที่ 12 สิงหาคม 2552

http://www.bp.or.th/webboard/index.php/topic,10524.0.html

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 ก.ค. 2552, 10:59:35 โดย โองการยันนะรังสี »

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ขอบคุณครับพี่นน ใครทำบุญทำเลยครับ ได้วัตถภุมงคลเป็นที่ระลึกอีกงดงามมาก

โต๊ะจีนเลี้ยงพระ 1 โต๊ะ ต่อ 1 องค์ครับ สวยมากๆ ใครอยากได้ห้ามพลาดนะครับงานนี้ ....  :089:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ขอบคุณพี่นนมากๆครับ สำหรับข่าวสารดีๆที่นำมาบอกกัน
วันที่ 12 เป็นวันดี เป็นทั้งวันแม่และวันเกิดของหลวงปู่เปิ่น
และหลวงปู่อั๊บ หวังว่าคงจะได้เจอกับพี่ๆน้องๆหลายๆท่านนะครับ
แล้วลูกชิ้นของเราจะกลับมา อีกครั้ง!!!!!!!!! 5555 :005:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 ก.ค. 2552, 10:44:50 โดย gottkung »
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ขอลคุณพี่นนมากๆครับ สำหรับข่าวสารดีๆที่นำมาบอกกัน
วันที่ 12 เป็นวันดี เป็นทั้งวันแม่และวันเกิดของหลวงปู่เปิ่น
และหลวงปู่อั๊บ คงจะได้เจอกับพี่ๆน้องๆหลายๆท่านนะครับ
แล้วลูกชิ้นของเราจะกลับมา อีกครั้ง!!!!!!!!! 5555 :005:

อนุโมธนา บุญกับทุกท่านด้วย ครับ
วันที่ 12 นี้ เราจะได้ชิม ลูกชิ้นอร่อย กันแน่นอน ครับ
พี่น้องๆ ก็ไปช่วยกัน อบอุ่นสามัคคีกัน  งานนี้มีความสุข ครับ

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
ร่วมอนุโมทนาบุญด้วยครับผม

แล้วเจอกันวันที่12ครับ

จะไปช่วยอีกแรงครับ :005:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
ขอบคุณพี่นนท์มากๆค่ะสำหรับข่าวสาร

ล็อคเก็ตหลวงปู่สวยงดงามจริงๆค่ะ

อุ้ยๆลูกชิ้นมาอีกแว้ว
งั้นเสน่ห์จันทร์ขอร่วมวงชิม  เอ๊ย!! ร่วมวงปิ้งเหมือนเดิมนะค๊า... :095:

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ ลิงลม

• ตติยะ
    • อีเมล
แล้วเจอกันนะคับพี่ๆทุกคน :004:[/size]

ออฟไลน์ ICELAND

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ผมอยู่ไกลผมคงจะไม่มีโอกาศได้ไปครับ
แต่ผมต้องการที่จะร่วมเป็นเจ้าภาพถวายภัตตาหารเพล 2 โต๊ ครับ จะทำอย่างไรได้บ้างครับ :062:
ขอขอบพระคุณอย่างสูงครับ :089:

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง
ขอร่วมอนุโมทนา บุญกุศลที่ร่วมกันทำในครั้งนี้ด้วยครับ สาธุ :001:

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
จะไปกินลูกชิ้นปิ้ง  :095: :095: :095:

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
พร้อมร่วมแรง ร่วมใจเต็มที่ครับ นอนอิ่มๆเก็บแรงไปปิ้งลูกชิ้นครับ คราวนี้ลูกชิ้นสูตรเดิม แต่ทีมงานจะปรุงการสูตรใหม่ครับ รับรองทันกินแน่นอนคร้าบบบบ  :093:

ดีใจครับ จะได้เจอพี่น้องวัดบางพระอีกแล้วครับ  :100:
[shake]หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน[/shake]

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ร่วมด้วยช่วงงานเต็มที่ครับ แล้วแต่เจ้านายจะบัญชา หุหุ...

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

• หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
ผมอยู่ไกลผมคงจะไม่มีโอกาศได้ไปครับ
แต่ผมต้องการที่จะร่วมเป็นเจ้าภาพถวายภัตตาหารเพล 2 โต๊ ครับ จะทำอย่างไรได้บ้างครับ :062:
ขอขอบพระคุณอย่างสูงครับ :089:

คุณ ICELAND ครับ ติดต่อผ่านทางพี่เว็บมาสเตอร์ ของเราได้เลยครับ ได้เรียนให้ท่านทราบแล้วครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ร่วมด้วยช่วยกัน ช่วยงานเต็มที่ครับ

ออฟไลน์ thumneab

• ความดีไม่มีวันดับสูญ
  • ปัญจมะ
  • ความดีไม่มีวันดับสูญ
    • MSN Messenger - Thumneab@hotmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - Thumneab@yahoo.com
วันนี้ไปพบ ลพ ญามาครับท่านให้ผมมาเหมือนกันครับ แต่ไม่เหมือนกับที่ท่านบอกมาครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ทอม~

• จตุตถะ
    • อีเมล
 :016:  เราเพิ่งเข้ามาใหม่ในเว็ปนี้

มีไรให้ช่วยหรือแนะนำก้อบอกกันได้นะ....นัทจัง

เราได้ทำบุญไป   ๔  โต๊ะ  สบายใจสุดๆๆๆ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
:016:  เราเพิ่งเข้ามาใหม่ในเว็ปนี้

มีไรให้ช่วยหรือแนะนำก้อบอกกันได้นะ....นัทจัง

เราได้ทำบุญไป   ๔  โต๊ะ  สบายใจสุดๆๆๆ

ยินดีต้อนรับเข้าสู่เว็บบอร์ดวัดบางพระค่ะ

อนุโมทนาบุญด้วยนะคะ  :001:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 ก.ค. 2552, 02:38:37 โดย ~เสน่ห์จันทร์~ »

ออฟไลน์ !!!โบ เด็กป่า!!!

• สัตตมะ
  • **
คราวนี้ไม่พลาดแน่ๆครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 ก.ค. 2552, 03:09:39 โดย !!! เด็กป่า !!! »

ออฟไลน์ ยอดรัก..บางแค

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - yodrak-bo@hotmail.com
เสียดายจังผมไปไม่ใด้  :070: :070:ร่วมอนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยน้ะครับ  :054: :054:
ขอให้บารมีหลวงปู่ค้มครองทุกท่านครับ   :054: :054:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
รายนามพระสงฆ์เจริญพระพุทธมนต์  เนื่องในงานทำบุญวันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่นวันที่ ๑๒ สิงหาคม ๒๕๕๒
๑.พระครูสุจิตตาภรณ์         วัดนก

๒.พระครูธีรธรรมานันท์      วัดบางแวก

๓.พระครูสังฆรักษ์ชะออม      วัดบางพระ

๔.พระครูวิมลธรรมธาดา      วัดระฆัง

๕.พระครูภัทรกิจวิมล         วัดโพธิ์เผือก

๖.พระมหารัตนะ         วัดหนองกระโดน

๗.พระอาจารย์หน่อย         วัดนก

๘.พระอาจารย์เขียด         วัดเกาะวังไทร

๙.พระอาจารย์ไพรวัลย์      วัดโคกเขมา

๑๐.พระอาจารย์เข็ม         วัดระฆัง

๑๑.พระครูศรีสุตากร         วัดกลางบางพระ

๑๒.พระครูสมุห์สุนทร(หม่อง)      วัดพระขาว

๑๓.พระอาจารย์ไมท์         วัดมารวิชัย

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
เหลือเวลาอีก3วันใกล้ๆงานครบรอบวันเกิดหลวงปู่แล้วผมจะได้เจอพี่ๆน้องๆของพวกเราอีกแล้วครับ(ไว้เจอกันครับ) :004: :004:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ทอม~

• จตุตถะ
    • อีเมล
 :017: :017: :017:  เจอกัน  12  สิงหา    บางพระ   :058: :058: :058:

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ครั้งนี้  จะไปให้ ได้ นะครับ
Seaghost

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
อนุโมธนาบุญด้วยครับ

ออฟไลน์ DAENG

• ปัญจมะ
ขอบคุณภาพบรรยากาศ งานบุญครับ

ถึงไม่ได้ไปก็ได้เห็นบรรยากาศ
กราบ มนัสการ หลวงพ่อเปิ่น   มนัสการ หลวงพีญาหลวงพี่นันและศิษย์วัดบางพระ ทุกๆท่านงานนี้  ผมติด งาน จริงๆเลยครับ  ไม่สามารถ เดินทางไปร่วมงานใด้

ขอบารมี หลวงพ่อเปิ่น  คุ้มครอง ศิษย์วัด บางพระ ทุกๆคนด้วยครับ

สาธุ สาธุ สาธุ    :109: :034:

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
สาธุอนุโมทนาบุญครับ
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ meritsbirthday

• ปฐมะ
  • *
    • ทำบุญวันเกิด
สาธุอนุโมทนาบุญครับ
ทำบุญวันเกิด ทำบุญวันเกิด