ผู้เขียน หัวข้อ: ปรัชญา เกี้ยวหญิง สมัยโบราญ (ขำๆค่ะ)  (อ่าน 3998 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
แห่ะๆ

ไปอ่านเจอจากเน็ตมาค่ะ

ไม่ใช่อ้างอิงจากความคิดส่วนตัวแน่ :092:

เพราะนู๋เกี้ยวหนุ่ม...... :004:

เกี้ยวผู้หญิงเปรี้ยวๆต้องเกี้ยวคล่อง
เกี้ยวผู้หญิงจองหองต้องขยัน
เกี้ยวผู้หญิงลวดลายต้องไล่ทัน
เกี้ยวผู้หญิงสามัญต้องอ้อนวอน
เกี้ยวผู้หญิงสมัยใหม่ต้องใจกล้า
เกี้ยวผู้หญิงมารยาอย่าใจร้อน
เกี้ยวผู้หญิงไก่แก่ต้องแง่งอน
เกี้ยวผู้หญิงใจอ่อนต้องอ่อนตาม
เกี้ยวผู้หญิงช่างพูดอย่าพูดมาก
เกียวผู้หญิงหุบปากต้องหมั่นถาม
เกี้ยวผู้หญิงนิ่มนวลอย่าลวนลาม
เกียวผู้หญิงรูปงามต้องวางโต
เกี้ยวผู้หญิงคนชั่วต้องสอนสั่ง
เกี้ยวผู้หญิงรวยตังค์ต้องทำโก้
เกี้ยวผู้หญิงนักศึกษาอย่าคุยโว
เกี้ยวผู้หญิงยะโสอย่าขัดใจ
เกี้ยวผู้หญิงรูปชั่วต้องยอยก
เกี้ยวผู้หญิงของตกต้องเก็บให้
เกี้ยวผู้หญิงใจร้อนต้องมือไว
เกี้ยวผู้หญิงบ้านไกลต้องหมั่นเยือน
เกี้ยวผู้หญิงเดินทางต้องเงินหนัก
เกี้ยวผู้หญิงอกหักต้องเป็นเพื่อน
เกี้ยวผู้หญิงรุ่นน้องต้องหมั่นเตือน
เกี้ยวผู้หญิงที่เป็นเพื่อนต้องใจเย็น
เกี้ยวผู้หญิงชนิดใดก็ไม่ว่า
อย่าไปเกี้ยวเมียเค้าให้ผัวเห็น
ประเดี๋ยวเลือดหัวจะกระเซ็น
ตัวกระเด็นตกบ้านเท่านั้นเอย.......

ปัจจุบัน 2009 คงยังจะใช้ได้อยู่เป็นแน่แท้ค่ะ  :015:

อ้างอิงจากเว็บสนุกดอทคอม ค่ะ

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ตอบ: ปรัชญา เกี้ยวหญิง สมัยโบราญ (ขำๆค่ะ)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 05 พ.ค. 2552, 11:58:46 »
อย่าไปเกี้ยวเมียเค้าให้ผัวเห็น
ตัวกระเด็นตกบ้านเท่านั้นเอย.......

ชอบครับ เป็นข้อคิดที่ดีสำหรับคนเล่นของ และคนไม่เล่น อิอิ :002: :004:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ตอบ: ปรัชญา เกี้ยวหญิง สมัยโบราญ (ขำๆค่ะ)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 06 พ.ค. 2552, 12:16:07 »
5555++ชอบครับขอบคุนน้องกวางนะครับ :095:

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 06 พ.ค. 2552, 08:37:12 »
เกี้ยวผู้หญิงเคยเป็นชาย
นั่นหมายความว่า...อะไรเอ๋ย

หวงหน้าพะวงจริงๆครับ จีบผู้หญิงแบบต้องทำใจๆ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 06 พ.ค. 2552, 09:19:40 »
เกี้ยวผู้หญิง ต้องรักจริงและจริงใจ  ผมว่าใช้ได้ผลน่ะคร๊าบ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ prathomsak

• สัตตมะ
  • **
  • โอม หนุมานะ
    • MSN Messenger - prathomsak-pong@hotmail.com
    • www.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 06 พ.ค. 2552, 09:41:43 »
อะโหโดยใจ อยากเกี้ยว นักศึกษาจังครับ หุหุ :090: :090:
เวลาของเรามีน้อยนัก หมั่นทำบุญทำกุศลกันเถิด จักเกิดผล

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 06 พ.ค. 2552, 09:50:15 »
อย่าไปเกี้ย วเมียเขาได้ใจมาก ๆ เลยครับ

ออฟไลน์ Dekwatnai

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 06 พ.ค. 2552, 09:51:32 »
ขออนุญาตครับ

ฝากให้ผู้ชายได้คิดครับ

[size=26pt].....ชอบคนดี

.....เลือกคนหล่อ

.....รักคนเลว

.....อยู่กับคนมีตังค์
[/size]

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ job@love

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 06 พ.ค. 2552, 09:52:02 »
เกี้ยวผู้หญิงชนิดใดก็ไม่ว่า
      "สุญญตา"  "มีชีวิตโดยไม่มีตัวตน หรือ การมีตัวตนซึ่งมิใช่ตน"

ออฟไลน์ อาริงาโต

• -
  • สัตตมะ
  • **
  • -
    • AOL Instant Messenger - -
    • Yahoo Instant Messenger - -
    • -
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 06 พ.ค. 2552, 12:43:26 »
ขอบคุณมากที่เอามาให้อ่านกัน กวางน้อยแต่ตัวใหญ่ :001: :002: :001: :002:
“ มา มะ  ปะริภุญชันตุ  จะมหาภูตา  อาคัจฉายะ  อาคัจฉามิ  เอหิมะมะ  มามา ”

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 06 พ.ค. 2552, 01:14:26 »
 :004:ขอบครับชอบ ขอบคุณครับผม........... :015: :004:

ออฟไลน์ เด็กนอกวัด

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 06 พ.ค. 2552, 02:52:14 »
ขอบคุณมากครับชอบ :002:

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 06 พ.ค. 2552, 02:57:19 »
เกี้ยวผู้หญิง ต้องรักจริงและจริงใจ  ผมว่าใช้ได้ผลน่ะคร๊าบ

ถูกต้องที่ซู๊ด..ด...ด เลยค่ะ

นี่แหล่ะ ลูกผู้ชายตัวจริง :016:

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 06 พ.ค. 2552, 04:15:01 »
ขอบใจจ๊ะน้องกวาง บทความน่ารักมาก ๆ เลยค่ะ 35;

อย่างนี้หนุ่ม ๆ อ่านแล้วรู้ทางหมดซิจ๊ะ

13;
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ ตามพรลิงค์

• สัตตมะ
  • **
  • ชาวนคร ก่อกรรมดี มีมานะภาคเพียร ไม่เบียดเบียนผู้ใด
    • MSN Messenger - minivet27@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 06 พ.ค. 2552, 04:36:50 »
เหมือนคนที่แต่งจะอยู่กรมป่าไม้ที่กรุงเทพครับ

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 06 พ.ค. 2552, 06:29:03 »
ฉุด รึ ยาสลบ ง่ายกว่ามั่ง

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 06 พ.ค. 2552, 06:32:06 »
ฉุด รึ ยาสลบ ง่ายกว่ามั่ง

อุ้ย!!! :074:

โหดไปมั้งคะพี่

ม่ายดีๆ :069:

:002:

ออฟไลน์ Hanu-Marn_Neverdie

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 06 พ.ค. 2552, 06:54:03 »
เกี้ยวชาย...  วันก่อนยังเห็นในไฟว์เพื่อน ปรัชญาเกี้ยวหญิง... 

น้องกวางไม่เอามาลงหน่อยเหรอ  :048:   ว่าแต่น้องกวางนี่ตอนนี้มีชายมาเกี้ยวกี่คนเหรอ  :059:
คุณคิดว่าวันนึง คุณตายไปกี่ครั้ง ???พระพุทธเจ้าตรัสว่า

"คนเราควรคิดว่าเรา จะตายทุกลมหายใจเข้า-ออก  "

อย่าไปคิดว่าจะทำพรุ่งนี้ :069:  แต่จงลงมือทำเลย

และจงทำทุกอย่างให้สุดความสามารถ ณ ตอนที่ยังมีโอกาส

เพื่อที่จะได้ทำความดี สิ่งดีๆ ให้แก่ผู้อื่น

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 06 พ.ค. 2552, 07:07:21 »
เป็นโขลงค่ะ :004:

แต่กวางไปเกี้ยวเค้านะ

ไม่ใช่เค้ามาเกี้ยวกวาง :007:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 06 พ.ค. 2552, 08:29:15 »
เหอะๆ..ช่างสรรหามาให้อ่านจริงๆ... :016:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 07 พ.ค. 2552, 07:02:53 »
ไม่ต้องเกี้ยวแล้วครับตอนนี้ อินเลิฟ อิอิ ขอบคุณท่านกวางมากครับ  :005:

ออฟไลน์ TTTUTTT

• สัตตมะ
  • **
  • สร้างสรรค์แต่สิ่งดี
    • อีเมล
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 07 พ.ค. 2552, 10:14:52 »
เมียใครๆก็รักเน๊อะ หุหุหุ...
งั้นหาโสดๆดีกว่า...
คงพอเหลืออยู่บ้างมั๊ยครับ 555 ...{^_^}...

ออฟไลน์ โคมแก้ว

• ผู้คุมกฎ
  • นะโม นะโม นะโม
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 08 พ.ค. 2552, 09:55:25 »

ชอบครับ เป็นข้อคิดที่ดีสำหรับคนเล่นของ และคนไม่เล่น อิอิ :002: :004:

14; ตอบอย่างไว นัดกันมาหรือเปล่า  09;
ติดตามข่าวสาร Tripปั่นจักรยาน กับ ซอยยับได้ตาม Social ต่างๆได้ตามสะดวกครับ
Line ID iPhone = aittipol
Line ID iPad = eakmetal
Facebook = Aittipol Houdpitak
IG = eakmetal
https://www.facebook.com/SoiYab

ออฟไลน์ mew2

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 08 พ.ค. 2552, 10:24:22 »
โดนจัย :053:
ขอตายไปพร้อมกับคำว่าสักยันต์

porvfc

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 08 พ.ค. 2552, 10:35:42 »
555 โดนจัยจัง  :015: หนุ่มๆควรอ่านไว้นะคะ ใครที่ยังไม่มีเป็นของตัวเองก้อต้องรีบหัดเกี๊ยวไว้นะคะ จาได้มีหญิงในดวงใจไว้คู่ครอง(มิใช่ครอบครองนะคะ) :005:
ขอช่วยน้องกวางทำมาหากินค่ะ มีจีบสาว แล้วก้อต้องมีจีบหนุ่มบ้างอ่ะนะ  เดี๋ยวนี้ยุคสมัยมันเปลี่ยนไป หญิงบางคนไม่มีใครมาเกี๊ยวซักที เลยต้องขึ้นคานรอจนขึ้นสนิม :065:

กลอนจีบชาย สำหรับสาวๆ

จีบผู้ชายรูปหล่อต้องง้อเก่ง
                  จีบผู้ชายเรียนเก่งต้องให้สอน
                  จีบผู้ชายซื่อบื้อต้องออนซอน
                  จีบผู้ชายใจร้อนต้องผ่อนตาม
                  จีบผู้ชายรวยทรัพย์ต้องไฮโซ
                  จีบผู้ชายคุยโม้ต้องหมั่นถาม
                  จีบผู้ชายหลายใจต้องหลายตาม
                  จีบผู้ชายลวนลามต้องรักนวล
                  จีบผู้ชายน่ารักอย่าจีบเล่น
                  จีบผู้ชายเยือกเย็นอย่าใจร้อน
                  จีบผุ้ชายรุ่นน้องต้องหมั่นสอน   
                  จีบผุ้ชายรุ่นพี่ต้องเชื่อฟัง
                  จีบผู้ชายนิสัยดีต้องดีด้วย
                  จีบผู้ชายหล่อรวยอย่าใช้เก่ง
                  จีบผู้ชายอารมณ์ดีต้องคลื่นเครง
                  จีบผู้ชายเอาใจเก่งต้องขี้งอน
                  จีบผู้ชายตอแหลอย่าไปจีบ(มัน)
                  จีบผู้ชายหวังฟันให้ห่างเหิน
                  จีบผู้ชายขี้ยาให้รีบเมิน
                  จีบผู้ชายขี้เสิ่นต้องหลอกลวง
                  จีบผู้ชายขี้เหงาต้องโทรหา
                  จีบผู้ชายเล่นกีฑาต้องคอยปลื้ม
                  จีบผู้ชายนัดเจออย่าขี้ลืม
                  จีบผู้ชายขี้หึงต้องรักเดียว
                  จีบผู้ชายบ้านไกลต้องคิดถึง(ไปหา)555+
                  จีบผู้ชายลึกซึ่งต้องห่วงหา
                  จีบผู้ชายปากหวานต้องเจ้าน้ำตา
                  จีบผู้ชายใจกล้าต้องชื่นชม
                  จีบผู้ชายผิวคล้ำเราต้องขาว
                  จีบผู้ชายผิวขาวเราต้องสวย
                  จีบผู้ชายบ้ากามเราก็ซวย
                  จีบผู้ชายหน้าสวยระวังกระเทย (ซวยเลยกรู) :066:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 พ.ค. 2552, 10:41:18 โดย porvfc(สิบทัศน์) »

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 08 พ.ค. 2552, 10:41:31 »
ขอบคุณมากๆค่ะพี่ปอร์

แหม่เป็นพี่ที่น่ารักจัง

แห่ะๆ กวางก็ไม่ค่อยถนัดเอาใจผู้ชายสักเท่าไหร่ค่ะ

ออกแนวห้าว บู๊ล้างผลาญ :093: :043:

ชอบบทนี้ค่ะ

" จีบผู้ชายบ้ากามเราก็ซวย
  จีบผู้ชายหน้าสวยระวังกระเทย"

เราเป็นผู้หญิง มองผู้ชายหน้าสวยแล้วอาจจะเดาออก

แต่ถ้าผู้ชาย เจอสาวหน้าหวาน แต่เป็นกระเทยนี่ก็แย่ล่ะค่ะ :095:

..อ่ะแหม..... มีเน้นนะคะพี่ปอร์ น่าอิจฉา  ... :070:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 พ.ค. 2552, 10:46:36 โดย ~เสน่ห์จันทร์~ »