ผู้เขียน หัวข้อ: ได้เห็นก็บุญแล้ว จะเก็บไว้ก็คงเป็นสิริมงคล  (อ่าน 2965 ครั้ง)

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
ไม่แน่ใจว่าเคยมีผู้ลงไปหรือยัง แต่เห็นว่าประเสริฐนัก อยากให้ได้เห็นได้เก็บกันครับ จำไม่ได้เหมือนกันนะว่าเป็นเกจิท่านใดบ้างครับ

[shake]หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน[/shake]

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ต่อยาวนะครับ

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ไปเรื่อยๆนะครับ ก็คงเป็นภาพที่น้อยคนจะได้เห็นกันมานะครับผมว่า

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
.......

ขอบคุณข้อมูลจาก FWD. เมล์ น้องสาวจ้า

สาธุ  สาธุ

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
สาธุ สาธุ สาธุ :054: :054: :054:

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
ขอบคุณครับ  พระสุปฏิปันโนทั้งนั้นเลยครับ ผมจะบอกที่ละรูปนะครับ  โดยจะทำเครื่องหมายแบ่งทีละกระทู้เรียงจากบนลงล่างครับ
..........................................................

จากกระทู้ที่ 1

ภาพที่ 1  ในหลวงกับ หลวงปู่ดูลย์ อตุโล วัดบูรพาราม ต.ในเมือง อ.เมือง จ.สุรินทร์

..........................................................

จากกระทู้ที่2

ภาพที่ 2  ในหลวงกับหลวงปู่ขาว อนาลโย วัดถ้ำกองเพล  ต.โนนทัน อ.เมือง จ.หนองบัวลำภู

ภาพที่ 3  ในหลวงกับหลวงปู่เทสก์ เทสรังสี  วัดหินหมากเป้ง  ต.พระพุทธบาท อ.ศรีเชียงใหม่ จ.หนองคาย  

ภาพที่ 4  ในหลวงและพระราชินี กับ หลวงปู่ฝั้น อาจาโร วัดป่าอุดมสมพร ต.พรรณา อ.พรรณานิคม จ.สกลนคร

จากกระทู้ที่3

ภาพที่ 5  ในหลวงกับหลวงปู่แหวน สุจิณโณ  วัดดอยแม่ปั๋ง  ต.แม่ปั๋ง อ.พร้าว จ.เชียงใหม่

ภาพที่ 6  ในหลวงกับหลวงปู่ชอบ ฐานสโม วัดป่าสัมมานุสรณ์  ต.ผาน้อย อ.วังสะพุง จ.เลย

ภาพที่ 7  ในหลวงกับหลวงปู่หลุย จันทสาโร วัดถ้ำผาบิ้ง ต.ผาบิ้ง อ.วังสะพุง จ.เลย

จากกระทู้ที่ 4

ภาพที่ 8  ในหลวงกับหลวงปู่สิม พุทธาจาโร วัดถ้ำผาปล่อง  ต.บ้านถ้ำ อ.เชียงดาว จ.เชียงใหม่

ภาพที่ 9  ในหลวงกับหลวงพ่อเกษม เขมโก สำนักสงฆ์สุสานไตรลักษณ์ (ประตูม้า)  ต.เวียงเหนือ อ.เมือง จ.ลำปาง

ภาพที่ 10  ในหลวงกับครูบาชัยวงศาพัฒนา (ครูบาวงศ์) วัดพระพุทธบาทห้วยต้ม  ต.นาทราย อ.ลี้ จ.ลำพูน 

ภาพที่ 11  ในหลวงกับพระราชพรหมยานเถระ (หลวงพ่อฤาษีลิงดำ)  วัดท่าซุง (วัดจันทาราม)  ต.น้ำซึม อ.เมือง จ.อุทัยธานี

กระทู้ที่ 5

ภาพที่ 12  (12 ซ้ำกับ 13)  ในหลวงและพระราชินี  กับหลวงตามหาบัว ญาณสัมปันโน  วัดป่าบ้านตาด ต.บ้านตาด อ.เมือง จ.อุดรธานี

ภาพที่ 14  ในหลวงกับหลวงพ่อคูณ  วัดบ้านไร่  ต.กุดพิมาน อ.ด่านขุนทด จ.นครราชสีมา

ภาพที่ 15  หลวงพ่อปัญญานันทภิกขุ วัดชลประทานรังสฤษฎ์ ต.บางตลาด อ.ปากเกร็ด จ.นนทบุรี 

ภาพที่ 16   ในหลวงกับสมเด็จพระญาณสังวร สมเด็จพระสังฆราช (เจริญ สุวฑฺฒโน) วัดบวรนิเวศวิหาร ราชวรวิหาร แขวงบวรนิเวศ เขตพระนคร กรุงเทพมหานคร

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 พ.ค. 2552, 01:17:24 โดย ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞ »
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
ขอบคุณครับท่าน ภาพเหล่านี้เป็นภาพประวัติศาสตร์ พระองค์ท่านทรงบำรุงพระพุทธศาสนามาตลอดระยะเวลา
ท่านทรงเป็นองค์พุทธมามักกะ ท่านทรงเป็นแบบอย่างที่ดีให้แก่ประชาชนชาวไทยตลอดกาลครับ

ขอพระองค์ ทรงพระเจริญ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ขอบคุณมากครับ น่าจดจำทุกรูปจริงๆ รูปหลวงพ่อเกษม ที่บ้านมีอยู่เหมือนกันครับ เป็นรูปใหญ่พอควร สาธุ ...  :089:

ออฟไลน์ Sak1459

• สัตตมะ
  • **
ขอบคุณครับ ขอพระองค์ ทรงพระเจริญ

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
หลวงปู่โต๊ะ อินทสุวัณโณ วัดประดู้ฉิมพลี ธนบุรี

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
- ขอบคุณฯครับสำหรับรูปดีๆที่หาชมได้ยาก

ออฟไลน์ เด็กนอกวัด

• สัตตมะ
  • **
ขอขอบคุณโจ้มากครับสำหรับภาพที่มีคุณค่าครับ :054:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
สาธุค่ะ :054:

ท่านเป็นตัวอย่างให้ประชาชนชาวไทยได้ทำดีค่ะ :054:

และกวางก็รักท่าน(ในหลวง)ค่ะ

พร้อมที่จะคิดดี และทำดี เพื่อท่าน และเพื่อตนเอง :054:

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
ขอบคุนสำหรับรูปที่หาชมได้ยากมากนะครับ :015:

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
เห็นภาพแล้วประทับใจเสมอ แต่ละภาพหาดูได้ยากนะ

ขอบคุณค่ะสำหรับภาพประทับใจ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ขอบพระคุณมาก ครับ  :054:

ออฟไลน์ หนึ่ง

• สัตตมะ
  • **
  • ชีวิตมันสั้นทำทุกวันให้มันมีค่า
    • MSN Messenger - iporlove@hotmail.com
    • อีเมล
ขอบคุณที่นำภาพน่าประทับใจมาแบ่งปันค่ะ :050:
ชีวิตมีแค่วันนี้ทำให้ดีตราบที่ยังหายใจ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ขอบคุณพี่โจ้ครับ

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
...สะสมภาพ... แบบนี้ แจ๋วเลยหละติตี๋โจ้....ขอบคุณมากที่นำให้ภาพ... ที่หายากมาให้ชม

cho presley       

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ขอบคุณที่นำภาพหายากมาให้ชมครับท่าน  :016:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
ขอบคุณเฮียโจ้มากนะคะ
สำหรับภาพ พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว  กับพระเถราจารย์ ทุกองค์
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ขอบคุณสำหรับรูปภาพในหลวงของเราครับเฮีย
คนไทยเราโชคดีมากที่มีพระมหากษัตริย์อย่างพระองค์ท่าน
ขอพระองค์ทรงพระเจริญครับ  :054:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
ข้อมูลและภาพ ต้องขอทำการ เก็บเป็นหัวข้อบุ๊คมาร์ค ขอบคุณมากๆครับ

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
ทรงพระเจริญ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ CHAI

• พุทธศิลป์มองด้วยตา พุทธคุณอ่านด้วยใจ
  • ตติยะ
  • ทำดีให้คนเกรง ดีกว่าเป็นนักเลงให้คนกลัว
 เป็นภาพที่งดงาม มากครับ ปลื้มปิติใจ...  ที่มีนายหลวงที่ดีมากๆๆๆๆๆๆๆ
สุนัขดีใช่  " เห่าเก่ง " ฉันใด
คนดีก็ใช่  " พูดเก่ง " ฉันนั้น

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ทรงเป็นองค์อัครศาสนูปถัมป์ภก ขอพระองค์ทรงพระเจริญยิ่งยืนนาน ขอบคุณภาพมากครับผม  :054:

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณครับ เป็นภาพที่มีค่ายื่งในชีวิตนี้ครับ

ออฟไลน์ dragonmax

• จตุตถะ
    • อีเมล
เป็นบุญตา ไม่ค่อยได้เห็นเลย